[Funland] Câu cá - Nhà số 2

ca_voi

Xe lăn
Vầng, bận quá! Định tuần này đi mà có 2 đám cưới cơ quan với 1 đám tân gia! Tan nát hết cái cuối tuần của tôi! :( :( :)) :)) :))
Em cũng vậy chả cuối tuần nào yên ổn từ giờ đến hết tuần sau...

Thực ra nếu có kinh nghiệm nhìn là biết chỗ nào có rắn hay ko thôi mà! :P :P :P Em đi câu ko sợ cũng chả thích rắn nhưng ngày xưa ở quê thích lắm vì cứ gặp rắn độc là có tiền nên rắn càng độc càng to càng thích! :)) :)) :))

Mà các cụ đi câu lưu ý túi đồ câu sau khi lấy đồ xong kéo khóa lại nhé! Xưa có lần em câu ở hồ có người bị rắn cạp nia cắn xong về chết í, có lần đi câu về mở đồ ra phơi thì thấy con hổ trâu bằng ngón tay trong túi đồ! Em đem thả xuống cống nhưng chả thấy đỡ chuột gì cả! :)) :)) :))
À hóa ra tên cụ tại sao lại là Rắn Lớn, tức là nhiều tiền, nhiều tiền :))
Hix, em toàn mở toang hoác :(

vietran

Xe ba gác
Thực ra nếu có kinh nghiệm nhìn là biết chỗ nào có rắn hay ko thôi mà! :P :P :P Em đi câu ko sợ cũng chả thích rắn nhưng ngày xưa ở quê thích lắm vì cứ gặp rắn độc là có tiền nên rắn càng độc càng to càng thích! :)) :)) :))

Mà các cụ đi câu lưu ý túi đồ câu sau khi lấy đồ xong kéo khóa lại nhé! Xưa có lần em câu ở hồ có người bị rắn cạp nia cắn xong về chết í, có lần đi câu về mở đồ ra phơi thì thấy con hổ trâu bằng ngón tay trong túi đồ! Em đem thả xuống cống nhưng chả thấy đỡ chuột gì cả! :)) :)) :))
Nghe xong sợ éo dám đi câu nữa :))
Thò tay vào túi lấy đồ nó tợp cho phát lại cắt cụt mịa nó bàn tay thì lấy gì móc cua :))

vietran

Xe ba gác
Chuẩn rồi! Em cũng xem chương trình này! Tuy nhiên cái khó của bệnh nhân bị cạp nong cạp nia cắn là thường chủ quan rồi chết rất đau thương do ko đau, sốt! Ở HN có trường hợp đi câu đêm bị cắn ko thấy biểu hiện gì liền về nhà ngủ, sau đó cứ lịm đi và ra đi! Kể cả gia đình có đưa đi cấp cứu cũng rất khó phát hiện trừ điện não thì não vẫn hoạt động, tai nghe thấy, mắt nhìn thấy nhưng cơ thể lạnh ngắt do bị tê liệt cơ và thần kinh phản xạ: tim ko đập hoặc rất chậm, vài lần/phút, đồng tử giãn ko phản xạ với ánh sáng ... nên ko biết mà cứu! :( :( :(
Tim k đập đồng tử giãn thì chết não, chết não thì não hoạt động gì nữa mà tai nghe mắt thấy. Chết não các bộ phận khác k chết (sử dụng máy)
Có loàiRắn cắn gây tổn thương dây thần kinh tw nhưng thần kinh giao cảm (thần kinh thực vật) vẫn còn nên sống thực vật, tuy nhiên tim vẫn đập và người vẫn ấm)

Laixetruongson

Xe container

Thò tay vào túi lấy đồ nó tợp cho phát lại cắt cụt mịa nó bàn tay thì lấy gì móc cua :))
Cái này cũng dễ xảy ra, nhất là mở túi lấy đồ xong để túi đấy xuống mép nước chỗ bụi mơ đứng chỗ mỏm đá cho dễ bổ :P rắn chui vào nằm trong khoang túi thế là lúc về cứ thế vác túi cất cốp :) cả tháng đi câu được lần :P khác nào nhốt nó trong đấy :) rắng không ăn gì cả tháng thì kể cả rắn ráo cũng thành rắn độc :) cụ mở ra nó tợp cho phát :)) em sợ rắn lắm :P

Mu_coi

Xe máy
Đã là đam mê rồi thì lại ko còn ngại ngần bố con thằng nào hết

hoanggialinh

Xe tải
Cái này cũng dễ xảy ra, nhất là mở túi lấy đồ xong để túi đấy xuống mép nước chỗ bụi mơ đứng chỗ mỏm đá cho dễ bổ :P rắn chui vào nằm trong khoang túi thế là lúc về cứ thế vác túi cất cốp :) cả tháng đi câu được lần :P khác nào nhốt nó trong đấy :) rắng không ăn gì cả tháng thì kể cả rắn ráo cũng thành rắn độc :) cụ mở ra nó tợp cho phát :)) em sợ rắn lắm :P
Thế để cho bớt độc thic cứ thả con chuột vào xe cho chắc cú phỏng cụ?

vietran

Xe ba gác
Nó bò ra nằm gầm ghế lái, đớp vào him thì xong
Trên xe tốt nhất để mắm tôm, đi câu cũng bôi mắm tôm vào chân, rắn kị mắm tôm hơn sả và diêm sinh :)) em có lọ tinh dầu xả hay dùng vì thỉnh thoảng đi mát xoa, dùng để nguỵ trang :))

lolotica

Xe điện
Em lại tóm được hàng khủng:

bọn trê lai này rất thích mồi trạch sống :)

xecho rac

Xe điện
Trên xe tốt nhất để mắm tôm, đi câu cũng bôi mắm tôm vào chân, rắn kị mắm tôm hơn sả và diêm sinh :)) em có lọ tinh dầu xả hay dùng vì thỉnh thoảng đi mát xoa, dùng để nguỵ trang :))
chỉ buổi tối mới sợ rắn thôi ban ngày nó chạy mất dép luôn mà em không bao giờ câu tối.

daicuty

Xe tăng
Các cụ thần câu cho e hỏi với. Chỗ e cá rô phi ở mương nhiều mà câu nó k ăn. Cá loại này dùng mồi gì và lưỡi như thế nào? Và câu vào buổi nào các cụ chỉ giáo với ạ

lolotica

Xe điện
mấy kg vậy cụ ơi ? cụ ngày càng lên tay nhanh quá ạ ! hay cụ cầm tinh con mèo hử ??
em chưa cân, chắc trên dưới 3kg

hôm qua em dùng lưỡi số 4 mà nó đớp mồi xong kéo doãng cả lưỡi, hôm nay em thay sang lưỡi 6 thì các con giời potay :D

nhưng lưỡi to thì dở cái là mồi (trạch) chóng chết, mà bọn trê lai nó ko thèm đoái hoài đến mồi chết nhé!

Chỉnh sửa cuối:

lolotica

Xe điện
s
Các cụ thần câu cho e hỏi với. Chỗ e cá rô phi ở mương nhiều mà câu nó k ăn. Cá loại này dùng mồi gì và lưỡi như thế nào? Và câu vào buổi nào các cụ chỉ giáo với ạ
trong các loài cá em thấy rô phi là dễ câu nhất vì nó ăn tạp, mồi gì cũng chén
để câu nhanh và dễ hơn thì cụ làm ít mồi dụ thả 15-20 phút truớc khi câu

lolotica

Xe điện
chỉ buổi tối mới sợ rắn thôi ban ngày nó chạy mất dép luôn mà em không bao giờ câu tối.
tối em đi check cần câu cắm toàn cầm theo cái gậy tre để phòng rắn
mỗi lần đi qua bụi rậm cứ thấy sột xoạt, rồi lúc thấy con cóc, con nhái hay con rắn mối nhảy ra, cũng giật mình thon thót :D

lolotica

Xe điện
bôi mắm tôm xong đi câu về vợ nó tưởng dẫm phải mứt thì căng cụ nhẩy :)

ca_voi

Xe lăn
s

trong các loài cá em thấy rô phi là dễ câu nhất vì nó ăn tạp, mồi gì cũng chén
để câu nhanh và dễ hơn thì cụ làm ít mồi dụ thả 15-20 phút truớc khi câu
:)) Rô rât phàm ăn và nhiều nơi có :)
Nhưng không phải là dễ câu nhất cụ nhé :) hồi còn bé, em câu cá sọi sặt,(có nơi gọi là cá sặc, hoặc sặt...) thì còn dễ hơn rất nhiều

Laixetruongson

Xe container
Nay mát giời có cụ nào câu không?

namoto

Xe buýt
em chưa cân, chắc trên dưới 3kg

hôm qua em dùng lưỡi số 4 mà nó đớp mồi xong kéo doãng cả lưỡi, hôm nay em thay sang lưỡi 6 thì các con giời potay :D

nhưng lưỡi to thì dở cái là mồi (trạch) chóng chết, mà bọn trê lai nó ko thèm đoái hoài đến mồi chết nhé!
Cụ đừng mắc sâu quá, mắc nông sát da lưng thôi và chọn con trạch to to tí là đc.