[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Laixetruongson

Xe container
Em lại cứ tưởng 2 ký tự CB kia 4 chữ số của máy cầm chân. :)) làm em mò mãi ~X(~X(.
Cụ ý toàn giấu thôi có bao giờ cho đâu :P có 1 em hôm em cho cụ ý xem nhưng mà tầm em ý chắc phải cụ xecho rac may ra mới kham nổi :))

ca_voi

Xe lăn
Em lại cứ tưởng 2 ký tự CB kia 4 chữ số của máy cầm chân. :)) làm em mò mãi ~X(~X(.
Cụ phải ngồi bờ sông với em cơ, pass là chuẩn, còn sđt thì phải ngồi bờ sông mới có :))
Các cụ chốt đê để e bám càng :)):)):)).
vâng, em hy vọng cụ Cò cụ ấy thoát kiếp uber sớm
Cụ ý toàn giấu thôi có bao giờ cho đâu :P có 1 em hôm em cho cụ ý xem nhưng mà tầm em ý chắc phải cụ xecho rac may ra mới kham nổi :))
:P tại cụ toàn chê, gảnh gót như cụ, em lấy đâu ra....

THG.land

Xe hơi
Em mới chuyển sang nhập môn Câu sông, các cụ biết điểm câu nào quanh khu vực cầu Thanh Trì cho em biết với.

Laixetruongson

Xe container

Acient.cutkit

Xe tăng
Em mới chuyển sang nhập môn Câu sông, các cụ biết điểm câu nào quanh khu vực cầu Thanh Trì cho em biết với.
Em vote chỗ bến đò Vạn Phúc, nhưng chỗ đấy là nới cửa cống của trạm giết mổ hôi lắm. Cụ chịu đc thì ngồi đó. Tiẻu sử đã lên: Lăng, Nheo, Chép, các loại khác như rô thì có, ngạnh thì e chỉ nghe nói có chứ chưa thấy lần nào.
Đặc điểm ở đó nước xoáy, chảy mạnh, và cực hay mắc lưỡi :))

Xuôi xuống tí thì có đẹp hơn nhưng e chỉ nghe nói, ko thích lắm. Thi thoảng chống vật thôi :))

mời cụ về với đội của cụ Rắn LớnAcient.cutkit ..
Cơ mà mạn thanh trì ít cá + hay mắc lắm

ca_voi

Xe lăn
Em vote chỗ bến đò Vạn Phúc, nhưng chỗ đấy là nới cửa cống của trạm giết mổ hôi lắm. Cụ chịu đc thì ngồi đó. Tiẻu sử đã lên: Lăng, Nheo, Chép, các loại khác như rô thì có, ngạnh thì e chỉ nghe nói có chứ chưa thấy lần nào.

Xuôi xuống tí thì có đẹp hơn nhưng e chỉ nghe nói, ko thích lắm. Thi thoảng chống vật thôi :))
vân đức đi cụ :))

THG.land

Xe hơi
mời cụ về với đội của cụ Rắn LớnAcient.cutkit ..
Cơ mà mạn thanh trì ít cá + hay mắc lắm

Thanks cụ, Cụ còn điểm khác không, em đi xa được, chỗ nào xe oto vào được gần, quang cảnh đẹp dễ câu, không cần nhiều cá,

ca_voi

Xe lăn
Thanks cụ, Cụ còn điểm khác không, em đi xa được, chỗ nào xe oto vào được gần, quang cảnh đẹp dễ câu, không cần nhiều cá,
ô tô vào được gần
quang cảnh đẹp
không cần nhiều cá

mời cụ vào đội bọn em :))

Laixetruongson

Xe container
chỗ đấy món L gà có khi lên hàng khủng....
Cá không đói được đâu cụ ơi, vì cần thủ địa phương lên hàng nhiều lắm luôn
Thế hội đấy câu hết cá dồi :)) hay T7 này đến chỗ đấy xem :P

Acient.cutkit

Xe tăng
Xa với cụ là 50km, 100km hay 300km?

Em có một số điểm, vừa có cá vừa có cảnh. Tuy nhiên để câu đc thì phải chờ hên xui, con cá mù nào nó đâm đầu vào lưỡi thì e mới bắt đc :))
- 50km:
Đại Lải (loãng cá, trê nhiều, dễ bắt cực).
Đồng Mô (Đập chính, cá to)
Vệ đê cạnh đập Hoà Bình.
Sông Hồng, Sông Đuống, Sông đáy.

- 100km:
Đập Hoà Bình ( trên đập, đường lên tượng bác.)
đi sâu hơn tí có bến thuuền Thụg Nai, cụ ngồi ké ở tàu mà câu. Ko thì tìm mấy cái đảo lên câu quẳng.
Mấy đập thuỷ Điện Thác Bà
H núi cốc ^^

-300km:
Hò Ba Bể :)) chỗ này phải có thuyền đem theo cụ nhé. E đến ko có thuyền, vào dịp lễ nó ko cho thuê đành ngậm ngùi quay về luôn.
Ven đường Hồ Chí Minh đoạn gần Nghệ An ^^

Nói chung đâu cũng có hồ cụ ạ, chán thì ra biển ^^

Tuyệt chiêu cho cụ: một mảnh lưới 40k trên shoppee. Cụ có đĩa cá mương rán ròn. Kết hợp lưỡi nhỏ ngồi câu cá mương cũng thú vị ^^ chống đói và chống móm tốt!

ca_voi

Xe lăn
Xa với cụ là 50km, 100km hay 300km?

Em có một số điểm, vừa có cá vừa có cảnh. Tuy nhiên để câu đc thì phải chờ hên xui, con cá mù nào nó đâm đầu vào lưỡi thì e mới bắt đc :))
- 50km:
Đại Lải (loãng cá, trê nhiều, dễ bắt cực).
Đồng Mô (Đập chính, cá to)
Vệ đê cạnh đập Hoà Bình.
Sông Hồng, Sông Đuống, Sông đáy.

- 100km:
Đập Hoà Bình ( trên đập, đường lên tượng bác.)
đi sâu hơn tí có bến thuuền Thụg Nai, cụ ngồi ké ở tàu mà câu. Ko thì tìm mấy cái đảo lên câu quẳng.
Mấy đập thuỷ Điện Thác Bà
H núi cốc ^^

-300km:
Hò Ba Bể :)) chỗ này phải có thuyền đem theo cụ nhé. E đến ko có thuyền, vào dịp lễ nó ko cho thuê đành ngậm ngùi quay về luôn.
Ven đường Hồ Chí Minh đoạn gần Nghệ An ^^

Nói chung đâu cũng có hồ cụ ạ, chán thì ra biển ^^

Tuyệt chiêu cho cụ: một mảnh lưới 40k trên shoppee. Cụ có đĩa cá mương rán ròn. Kết hợp lưỡi nhỏ ngồi câu cá mương cũng thú vị ^^ chống đói và chống móm tốt!
lộ hêt cả thông tin rồi còn đâu :))