Câu chuyện du xuân với Dirt-Bike

Benaxjnk

Xe tăng
Em mới vào chơi trên diễn đàn, cũng từng rất mê mẩn trên những chuyến đi, em xin phép chia sẻ với các cụ mợ một trong những chuyến đi em đã từng có cơ hội trải nghiệm. Đây là chuyến du xuân ( Đông bắc ) đầu tiên của em năm nay.
Đây là cung đường mà em đã đi ạ :

Chuyến đi của em với 6 ngày đêm cùng vs 5 anh em trong đội, hầu hết mọi ng trong team đều là anh em dân du lịch nên mọi sự chuẩn bị từ áo giáp, đồ bảo hộ, mũ, găng, quần áo rât cẩn thận trong điều kiện thời tiết hơi có mưa phùn.

Tấm hình trên được chụp tại nhà Sàn Vũ Linh, thác bà, yên bái. Đây là một trong số những điểm dừng chân của dân Offroad các cụ ạ.Họ phục vụ rất nhiệt tình, nhà sàn thì cực kỳ sạch sẽ, mỗi người được chuẩn bị riêng một nệm, họ mắc sẵn 1 cái màn, chăn gối cũng sạch và thơm tho, riêng em đau chân được chuẩn bị thêm 1 chậu nc nóng để ngâm chân. Đồ ăn thì khỏi phải nói, rau rừng, cá suối, thịt heo rừng và rượu do chính gia đình họ nấu. Nếu em không nhầm thì tổng chi phí 1 đêm nghỉ lại kèm theo ăn uống của 5 anh em là 1triệu2 ạ.
Đây là lối đi vào Vũ Linh, do trời mưa nên con đường đang được làm lầy lội một cách khủng khiếp, tuy nhiên mọi ng lại rất hào hứng với chặng thử thách nhỏ này :

http://img.otofun.net:82/qUpload/uploads/2013/T08/loivaonhasanvlinh.jpg

Stefan, a Bạn người Đức cao 2M, người bạn nc ngoài duy nhất đồng hành trong chuyến đi

Team chuẩn bị khá nhiều bánh kẹo vì trên đường đi rất hay gặp trẻ em dân tộc ^^

Cả hành trình rất dài, có rất nhiều câu chuyện ko thể kể hết được, em chỉ share một số những bức ảnh ở các điểm đó, đối vs các cụ đã từng đi thì hẳn sẽ nhận ra ở đâu ạ :D

Qua thành phố Phú Thọ:

Giấc mơ trưa:

Hành trình bắt đầu từ Quản Bạ có thể nói là một trong số những cung đường đẹp và đáng nhớ nhất của chúng tôi. Xe bon bon trên đường và chúng tôi thì mê mẩn vs những cảnh đẹp núi non, con người nơi đây...

5 Superman, ảnh này được chụp tại sân trước của nhà vua Mèo. Đi vào trong, chúng tôi được chào đón và hướng dẫn bởi một cô gái là cháu trong giòng họ này. Cô gái rất thân thiện và am hiểu về lịch sử

Cứu xe - Do ban đầu kế hoạch đi bằng đừong Sông sang khu Ba Bể nhưng vào mùa nước cạn, ngta ko chở đc theo xe cho nên chúng tôi quyết định đi trên con đường quốc lộ "379" nếu mà ko nhầm ạ :D Con đường này đang làm, sỏi đá ngổn ngang, có một vài đoạn chúng tối phải khiêng xe qua nhưng rất thú vị. Có điều do chặng này quá xấu nên chiếc xe này bị hỏng hoàn toàn nhông xích. :( Team phải thuê một em kíu hộ như này vs giá 2củ để chở về cửa hàng cách đó 1km .

On our way :

Chạm chân tới ba bể, đoàn bị miss một đêm tại Bắc cạn, chúng tôi đến thẳng điểm đến của ngày thứ 5, cũng là đêm cuối cùng trong chuyến đi :

Trên đường về ...

Chuyến đi tuy nhiều vất vả nhưng rất ý nghĩa vs mấy anh em. Cảm giác đến bjo vẫn còn rất Yomost ạ. Hẹn gặp các cụ ở các chuyến đi tình cờ... :D

Have a great day!

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Lang thang trải nghiệm như các kụ sướng thật :D giờ nhìn mà thèm

Benaxjnk

Xe tăng
Lang thang trải nghiệm như các kụ sướng thật :D giờ nhìn mà thèm
Lúc trc bạn bè em rủ đi phượt nhìu lắm nhưng SV sợ chít chả dám đi. chả là chuyến đi này có anh bạn em là guide của Off-road đi cùng, tiện làm tour cho a bạn ng Đức kia luôn nên em mới mạnh dạn tham gia. Nghĩ lại vẫn thấy phê lắm ý ạ :D

Bác thử lang thang ngắm một góc của hồ Ba bể như này xem ạ, cảm giac thanh bình ko tả nổi.... ^^

Chỉnh sửa cuối:

zonet

Xe tăng
Thích thật. Em giờ chả làm được.

Benaxjnk

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

pkhcsht

Xe điện
Nếu chủ thread tả chi tiết hơn thì hay quá nhể.

nhatphap

Xe hơi
Ngày trước em cũng hay đi phượt kiểu này. Bây giờ vợ con rồi chẳng đi đâu được :(.

Thái Phượt

Xe tăng
Này thì tình cờ này ! trên những cung đường Phượt

Benaxjnk

Xe tăng
Nếu chủ thread tả chi tiết hơn thì hay quá nhể.
Tại vì những 6 ngày cụ ạ! mỗi ngày là một hành trình dài, em kể thì chắc là hết mấy trang luôn ạ :D Để dần dần e sẽ thêm mô tả cụ nhá

Benaxjnk

Xe tăng
Này thì tình cờ này ! trên những cung đường Phượt
Ảnh của cụ hok xem đc ^^ anyway cụ cũng là dân phượt ạ?

Tiếc thiệc vì ko vô tình gặp nhao trên dg :D Bác có nhận ra góc nhìn này của ngôi làng cạnh hồ Ba bể ko ^^

Chỉnh sửa cuối:

giangcoi79

Xe điện
Nhìn các cụ chuyên nghiệp quá. Em nhìn nick hình như chủ thớt là mợ phải không ợ

Benaxjnk

Xe tăng
Các cụ nằm ngay đường đi thế này thì không ổn rùi
Ít ra cũng phải như ảnh dưới chứ
Vâng nằm 20' mới có một cái xe đi qua cụ ạ! E còn nghĩ chẳng may gặp lâm tặc chắc tèo luôn. Có những đoạn đường một bên là vak núi 1 bên là rừng đi cả tiếng k có một bóng ng nào! Ghê ghê >_<
Bù lại có những đoạn có ng dân sinh sống, ngta làm nương ở những hộc đá như thế này :

Chỉnh sửa cuối:

Benaxjnk

Xe tăng
Hehe.. em cũng muốn mang cả đi lắm chứ. Nhưng bây giờ phải đi bằng bốn bánh nên tốn nhiều thứ lắm :). Không đơn giản như hồi trước, hứng lên là xách balô đi thôi :).
A bạn trong nhóm e này, vì là guide motorbike nên con zai 7 tháng cả nhà đã đi phựot r. Đi lên mai châu bằng oto rồi thuê xe đạp và xe máy chơi :)) vui phết

Benaxjnk

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối: