[Funland] Câu chuyện giáo sư pháp luân công bị em bóc phốt bỏ chạy.

hoathaneitc

Xe buýt
câu chuyện tuần trước nay em dọn nhà nhìn thấy quyển này, giờ mới kế cho các cụ.

Em đi đón cháu ở trường tiểu học B tt Văn Điển
Gặp đúng giáo sư này phát cho em xong giảng giải các kiểu.

Nói 1 hồi 3 phút em bảo: sao tôi làm ở Hội đồng GS nhà nước sao tôi không nghe tên chị và học viện của chị, bà ấy lườm em và bỏ đi, xong lại nói với các ông bà già.

Em nghĩ các cụ, mợ nên để ý rồi nói với các ông bà hay phải đi đón cháu cảnh giác.
Câu chuyện của em chia sẻ với các cụ, mợ.
Tks các cụ, mợ đã đọc.

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xe ba gác
Ngày xưa thầy cũng gọi là Giáo sư, khác với phần lớn Ráo sư bây giờ

xedaprach

Xe điện
Em thấy cũng chưa có hại gì nhưng đội tuyên truyền lôi kéo thì rất nhiệt tình và tích cực nên thấy hơi gờn gợn gì đó.

hitle888

Xe điện
Cái hội Plc này đợt trước toàn đeo băng rôn với mặc áo in phản đối chính quyền Tq ở ngay cổng bảo tàng quân đội

vandatAT

Xe container
4.0 mà còn nhiều người tin vào chuyện hoang đường nhỉ ;))

Trước chỗ em có mấy cụ bạ đâu cũng ngồi thiền, ngồi cả hành lang và cửa nhà người khác.

quanduc

Xe buýt
Tự nhận là Giáo sư tiến sỹ, cũng là phường lừa đảo sao?

xukthal

Xe lăn
Em lười nên miễn nhiễm các thể loại này...đỡ phải quan tâm L-)

dungmgsu

Xe hơi
Em thấy cũng chưa có hại gì nhưng đội tuyên truyền lôi kéo thì rất nhiệt tình và tích cực nên thấy hơi gờn gợn gì đó.
Hại hay không cũng tùy, nhưng em ghét trò thần thánh hóa sư phụ, dựa hơi Phật nhưng lúc nào cũng ra rả đức sáng thế. Tối thì bắt đệ tử 11h đêm phát chính niệm.

dungmgsu

Xe hơi
câu chuyện tuần trước nay em dọn nhà nhìn thấy quyển này, giờ mới kế cho các cụ.

Em đi đón cháu ở trường tiểu học B tt Văn Điển
Gặp đúng giáo sư này phát cho em xong giảng giải các kiểu.

Nói 1 hồi 3 phút em bảo: sao tôi làm ở Hội đồng GS nhà nước sao tôi không nghe tên chị và học viện của chị, bà ấy lườm em và bỏ đi, xong lại nói với các ông bà già.

Em nghĩ các cụ, mợ nên để ý rồi nói với các ông bà hay phải đi đón cháu cảnh giác.
Câu chuyện của em chia sẻ với các cụ, mợ.
Tks các cụ, mợ đã đọc.

Cóđúng gnười không nhỉ. Bên PLC cũng hay trò mời người nổi tiếng

ledzunghlhb

Xe buýt
Em cũng xin góp 1 câu chuyện: Ở gần nhà em có ông chú năm nay khoảng 65 tuổi thường chạy bộ cùng em, chạy rất tốt (sáng nào cũng chạy 5-10km, pace 5-6), rồi bẵng đi một thời gian không thấy ông ấy chạy nữa, em nghix ông ấy ốm hay chấn thương nên tạm nghỉ. Nhưng không phải, ông ấy quay sang tập PLC, rồi ông ấy tuyên truyền vả rủ em tham gia, ông ấy hết lời ca ngợi nó. Em nghe rồi cũng bỏ đấy, nhưng rồi một ngày ông ấy lên cả nhóm zalo của khu dân cư tuyên truyền những điều ghe rất nhảm nhí.
Không hiểu ông ấy được tuyên truyền kiểu gì mà thay đổi hẳn, giờ nói chuyện với ông ấy toàn những điều nghe đã phi lý rồi.
Em thì vẫn chạy ở công viên, nhưng chỉ thấy 1 nhóm rất nhỏ của PLC ngồi thiền lặng lẽ, không thấy rao rảng gì.
Chả hiểu làm sao nữa?

bon_bon

Xe tải
2 vợ chồng ông bác mình đều trí thức. chồng bác sĩ tiến sĩ viện 103 về hưu, vợ giáo viên tiếng anh về hưu thế nào mà hết theo pháp luân công giờ lại thêm cả món truyền năng lượng trống đồng

Hoàng Trang

Xe ngựa
2 vợ chồng ông bác mình đều trí thức. chồng bác sĩ tiến sĩ viện 103 về hưu, vợ giáo viên tiếng anh về hưu thế nào mà hết theo pháp luân công giờ lại thêm cả món truyền năng lượng trống đồng
Cụ gửi clip này cho họ xem:

Seanngao

Xe đạp
Em thấy các bác các ông bà tập pháp luân công như là môn khí công dưỡng sinh, chiều nào cũng thấy họ tập ở bờ hồ công viên chỗ em ở. Thấy cũng chả hại gì, em học đại học bên Đông Y thì thấy cũng là một môn khí công tu luyện, có đọc qua sách của Pháp Luân Công không thấy điểm gì quá trừu tượng. Trong sách cũng viết cấm học viên làm chính trị nên em thấy cũng lành. Cá nhân em thấy thôi thì cũng là một môn tu luyện sức khỏe cho các bác, còn em thì lười chảy mỡ nên vô sư vô sãi :D:D

Kyson1

Xe điện
Em thấy các bác các ông bà tập pháp luân công như là môn khí công dưỡng sinh, chiều nào cũng thấy họ tập ở bờ hồ công viên chỗ em ở. Thấy cũng chả hại gì, em học đại học bên Đông Y thì thấy cũng là một môn khí công tu luyện, có đọc qua sách của Pháp Luân Công không thấy điểm gì quá trừu tượng. Trong sách cũng viết cấm học viên làm chính trị nên em thấy cũng lành. Cá nhân em thấy thôi thì cũng là một môn tu luyện sức khỏe cho các bác, còn em thì lười chảy mỡ nên vô sư vô sãi :D:D
Coi nó là 1 phần trong biển học về Khí công là OK.

zinhaicau

Xe điện
E nhớ đọc một tài liệu của BCA gì đó, p tích bản chất của PLC là có cơ sở KH( giai đoạn đầu) có lợi cho sức khoẻ, học viên sau 1 thời gian tin tưởng sẽ đc các chỉ huy cấp cao hơn khai phá về tâm trí ( một kiểu tẩy não) để toàn tâm phục vụ cho đường lối PLC. Và đến giai đoạn 3 sẽ là bảo gì nghe đấy, nói gì làm đó để phá hoại. Phục vụ các mưu đồ chính trị của giáo chủ. Nghe cũng ghê phết, thế nên cứ PLc là e né cho lành. Tập Gym hoặc thể dục thì ok.

Vienxu

Xe tăng
Chuyện trong nhà:
Bố vợ em tham gia chiến trường Quảng trị, kết nạp Đảng trong quân đội, sau này chuyển ngành công tác dân sự và về hưu. Cách đây 6 năm Cụ phát hiện bị ung thư đại tràng nhưng phát hiện cũng sớm vì hay đi khám tổng quát, cũng điều trị theo pháp đồ chữa trị của bác sỹ nhưng sau đó khi về điều trị tại gia đình tự nhiên ông theo tập PLC và bỏ ko dùng bẩt kể thuốc gì nữa và cũng ko đi khám lại luôn, vừa rồi ông bị đi ngoài có máu nên cả nhà sợ gần như cưỡng chế đi bệnh viện, vào viện khám thì hóa ra bị trĩ, xét nghiệm lại cái đại tràng thì vẫn ngon lành. Trong thời gian vừa rồi thì ông em rể của ông cũng bị ung thư, tạm thời em ko nhớ rõ là vòm họng hay phổi, nhưng ông rủ rê thuyết phục thế nào mà chú em cũng theo tập và sức khỏe hiện nay rất tốt.
Đấy là chuyện thật trong nhà, em thì nghĩ rằng rơi vào lúc bệnh tật mà y học gần như bó tay họ tập PLC với niềm tin sắt đá là nó sẽ cứu mình, cộng với các bài tập vận động, khí công và chế độ ăn uống chừng mực nên sức khỏe cải thiện.