[Funland] Cậu chuyện thực của cuộc đời em...

trangitnoi

Xe tải
Bài này giá trị, cảm ơn mợ.
Nó động chạm đến nhiều người lắm nên thôi các cụ tư duy sao khỏi bệnh là được, còn kệ các bác sĩ. Đi sâu vào nghề y mới thấy nó phức tạp. Trong 1 cuốn sách bác sĩ taleb có noi mổ cột sống là khoản thu nhập béo bở và 6 năm lại mổ 1 lần lại, nên nhiều bác sĩ không đáng mổ cũng cứ mổ.

cái ông bác sĩ ngoại chữa cho em bảo là nếu k chảy dịch không được chỉ định mổ, yên tâm thầy chữa được hết. Với ông ấy thu phí cũng rẻ, mình nghĩ bụng nếu mình có khả năng này kiếm bộn tiền, sang mỹ mà chữa. Nhưng k dám nói gì, thấy thờ sư tổ gì đó chắc lúc học nghề ông này phải thề gì đó nên không dám lấy cao. Thực ra nếu đảm bảo khỏi 100% đang liệt đi lại được, không khỏi không lấy tiền chồng 1tỷ tiền tươi rất nhiều người chồng, miễn khỏi là được.

xong mấy người nghèo thì thi thoảng free lấy tiếng, vừa được tiếng vừa được miếng thế có vẻ hợp lý hơn là cào bằng. Thôi cái đấy em k biết gì miễn ý kiến. Tư duy về kinh tế là đúng chưa chắc về y đức tâm đức đúng.

Nên thêm 1 kinh nghiệm: vào nhà thầy nào bóng lộn sang trọng thì... liệu hồn. Cũ bẩn nát xấu thì bước 1 dẫn vào nhà chân sư.

PCX2018

Xe buýt
Con người cũng như máy móc, loại máy móc siêu tinh vi và là độc bản. Bác sĩ như thợ sửa máy. Có thợ giỏi , có thợ kém, có thợ chuyên môn và có thợ ăn may. Kèm theo đó thì máy móc cũng có những bộ phận , cơ cấu, chất lượng tốt, chất lượng kém. Thế nên chuyện chữa bệnh chỗ này, phương pháp này hiệu quả với người này nhưng lại không hiệu quả với ng kia là chuyện bình thường. Hên thì gặp thầy gặp thuốc sẽ ổn. Xui thì ...Thế nên theo em các cụ cứ chuẩn bị cho mình tinh thần và tâm thế tốt là được. Có bệnh thì vái tứ phương. Không có chuyên môn thì tốt nhất lắng nghe cơ thể và các chuyên gia có kinh nghiệm . Loanh quanh lợn lành thành lợn què thì bỏ mịa.

PCX2018

Xe buýt
Hơn chục năm rồi nên e ko nhớ tên thuốc. E chỉ nhớ là trước khi tiêm, bác hỏi và dặn kỹ lắm. Và là thuốc tiêm bắp (hình như mẹ em tiêm mông) chứ ko phải thuốc tiêm trực tiếp vào gối.
Bác còn bảo là thuốc tiêm gối bác cũng có nhưng rất ít dùng :-s
Vâng . Thực tế thì có những thuốc ngày xưa điều trị triệu chứng tốt hơn bây giờ. Nhưng có thể do lúc đó không được nghiên cứu kỹ các tác dụng phụ lâu dài không tốt hoặc sau này có thuốc thay thế hoặc một vài lý do khác nên nhiều thuốc không còn được sử dụng nữa cụ ạ.

trangitnoi

Xe tải
Con người cũng như máy móc, loại máy móc siêu tinh vi và là độc bản. Bác sĩ như thợ sửa máy. Có thợ giỏi , có thợ kém, có thợ chuyên môn và có thợ ăn may. Kèm theo đó thì máy móc cũng có những bộ phận , cơ cấu, chất lượng tốt, chất lượng kém. Thế nên chuyện chữa bệnh chỗ này, phương pháp này hiệu quả với người này nhưng lại không hiệu quả với ng kia là chuyện bình thường. Hên thì gặp thầy gặp thuốc sẽ ổn. Xui thì ...Thế nên theo em các cụ cứ chuẩn bị cho mình tinh thần và tâm thế tốt là được. Có bệnh thì vái tứ phương. Không có chuyên môn thì tốt nhất lắng nghe cơ thể và các chuyên gia có kinh nghiệm . Loanh quanh lợn lành thành lợn què thì bỏ mịa.
Cái em cần là chia sẻ tư duy cho các cụ chọn thầy chọn thuốc

chứ thầy nào chả chung phương pháp? Học cùng 1 trường y ra cả
K cần chữa mấy ông bác sĩ của em, các cụ chữa bsi của các cụ cũng khỏi cả thôi nếu đúng

em không công khai sdt địa chỉ các bác sĩ lại bảo em ích kỷ, trong khi các ông ấy quá nổi tiếng rồi, topic này lại thành bóc phốt thầy thuốc ah? Sự thật thì ngta chỉ dc thế thôi đừng có thần thánh hoá lên

trangitnoi

Xe tải
Vâng . Thực tế thì có những thuốc ngày xưa điều trị triệu chứng tốt hơn bây giờ. Nhưng có thể do lúc đó không được nghiên cứu kỹ các tác dụng phụ lâu dài không tốt hoặc sau này có thuốc thay thế hoặc một vài lý do khác nên nhiều thuốc không còn được sử dụng nữa cụ ạ.
Em cảnh báo các cụ về thuốc tiêm: bà ngoại em tiêm xong liệt

nói chung xoa ngoài còn bớt nguy hiểm tiêm tiêm chả biết tn