Câu chuyện về bát bún giá gần 1,1 tr vnd và lời cảm ơn chân thành gửi đến Lavender_li

mhanghufs

Xe hơi
[FONT=&quot]..chuyện của em nó là như này các bác ạ, sau 12 năm làm một học sinh gương mẫu, hiền lành thêm vào 5 năm làm một sinh viên thật thà, khờ khạo, em chính thức bước vào một cuộc sống tự lập, với ước ao trở thành một công dân tốt,góp phần công sức làm giàu cho xã hội. Trước một ngưỡng cửa mới đầy cam go, thử thách của cuộc đời, song thân phụ mẫu có cho em một khoản tiền để lên đời con vợ mới. Chia tay em wave trắng sau 5 năm với biết bao vui buồn và vé phạt ;)), bỏ qa nhiều điều tiếng ko tốt, em cưới về một em gái có thể tạm coi là hót gơn mới nổi trong thời kỳ hiện tại, em li vịt \m/ . Chia tay cái cảm giác đá số rồi vít ga đầy mạnh mẽ, em tìm say trong cái cảm giác phê pha mỗi lần kéo ga như là đổ một cốc xăng đi xa, cùng với đó là cơ tay ngày càng căng chắc :))..[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]..hôm nay ngày 24 tháng 7, nhân dịp đã mân mê con vợ mới đc gần 200km, em quyết tâm bán thóc, bán trâu cho em nó đi thẩm mĩ viện \:D/. đến biu-ty- sa-lôn của anh hoàng lavender, cho em nó lên qả yên độ và tay xách hòng thêm phẩn sếch-xy, gợi cảm, cũng định lên nốt qả ốp pô nhưng chỉ còn ít tiền, phải đề phòng thân, thôi đành đợi mùa gặt sau 8->. Sau phẫu thuật nhìn em nó có phần ngon hơn, thoát xác, thoát dáng, ngồi lên sướng cả mông :x.[/FONT]

[FONT=&quot]..chia tay anh lavender - một con người đầy nhiệt tình và vui vẻ, em gọi mấy thằng bạn, tính đi ăn uống nhậu nhẹt tý cho qa đêm chủ nhật. Ngờ đâu thằng nào cũng bận, thằng thì bận đi đẻ, thằng thì bận điều tra vụ xả súng bên na-uy… gọi đc mỗi một thằng nữa ra, 2 thằng thì nhậu nhẹt mẹ gì, thế là nó gợi ý dẫn đi ăn bún ốc gia truyền. Câu chuyện bây giờ mới bắt đầu…[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]..xé gió qa những con đường tấp nập người xe buổi xế tà, không khí có phần mát mẻ, dễ chịu nhờ cơn mưa rào đầu chiều. Phi vào đoạn khương thượng ( chỗ ngay sát bẹn trường đh thủy lợi ), 2 thằng lạnh lùng, len lỏi, luồn lách…đến một cây cầu rất lớn, dài tầm 3m, rộng đủ 2 xe tránh nhau, rẽ trái…đi thêm một đoạn thì nhìn thấy biển hiệu to đùng ( cỡ 600x600, đơn vị mm ): “ bún ốc gia truyền ”. Phải nói là quán tọa lạc trên một địa thế rất đẹp, nằm trên một con đường rộng gần 2m, song song với một con mương nước đen lánh, soi bóng trăng mờ ảo, nên thơ ( thầm nghĩ, ko biết con mương này có họ hàng gì với sông tô lịch huyền thoại ko ), để xe trên con đường 2m đó, sát tường rào của quán, xung quanh tối om y hệt kiểu văn thơ vẫn ví tối như cái gì đó của chị dậu X_X, nghĩ cũng hơi xoắn, nhưng đã lắp bảo vệ mặt nạ và logo rồi, xe thì đã có khóa code, thôi kệ..[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]..vào qán, thằng bạn giõng giạc gọi 2 bát bún ốc tổng hợp hay lẫn lộn gì đêý.. Ngồi một lúc thì bê ra 2 cái bát màu hồng to vãi cả lệ, ốc cũng to và ngon =P~, mỗi tội 2 thằng lỡ cho hơi nhiều ớt nên vừa ăn vừa khóc, mãi mới hết #:-s. Thanh toán hết 65k cho 2 bát bún và 2 trà đá, giá cả khá hợp lý so với chất lượng, định bụng về sẽ giới thiệu cho mọi người :x..
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]..ra ngoài, xe vẫn đó, qay mông về, lại lạnh lùng, len lỏi, luồn lách, ra đến đoạn cổng đh thủy lợi..bỗng..[/FONT]
[FONT=&quot]-t.bạn: ..ơ, đan mạch xe cậu có gì lòi ra kìa ????..[/FONT]
[FONT=&quot]..giật mình :-o, hướng theo cái nhìn của nó, một cảnh tưởng hết sức lõa lồ :-o, 2 cụm đèn xi-nhan 2 bên bỏ đi đâu mất tích, chỉ còn trơ lại 2 cái dây bắt chéo nhau với dáng đợi chờ X_X..lúc này em qá đỗi bất ngờ, sững sờ, thẫn thờ, lơ ngơ như đang mơ cơn ác mộng ~X(.. [/FONT]
[FONT=&quot]..tấp vào lề đường, tay run run bấm số gọi a lavender cầu cứu :)]..[/FONT]

[FONT=&quot]-em: A ơi, …blahhhhhhh blahhhhhhhhh…[/FONT]
[FONT=&quot]-lavender: ..blahhhhh, mày từ từ để a hỏi xem thay hết bao nhiêu rồi a gọi lại cho…[/FONT]

[FONT=&quot]trong lúc, chờ đợi, phi vào hàng nước ngay trên vỉa, gọi 2 trà chanh..ko biết có phải do cú shock vừa xong ko mà cầm cốc trà chanh đổ vào mồm ko nuốt đc, nó có vị của thứ nước pha chế theo kiều 1 xô nước, 10 thìa đường, vài viên đá, thêm lát chanh bỏ vào cho đẹp +o(,..bù lại anh chủ qán có vè nhiệt tình và hóng hớt, thấy mình chăm chú nhìn con xe với vẻ mặt đang đau bụng thì cũng an ủi, hỏi han vài câu.. Lần sau có dịp e sẽ lại vào chỗ a uống nước, nhưng nhất định ko bao giờ gọi trà chanh nữa đâu :)).. [/FONT]

[FONT=&quot]..20’ dài nhất trong đời từ trước đến giờ trôi qa, a lavender gọi lại:[/FONT]
[FONT=&quot]-lavender: ..a hỏi rồi, chỗ rẻ nhất là 860k..[/FONT]
[FONT=&quot]-em:..vâng, thế có thay luôn ko đc ạ :-ss..[/FONT]
[FONT=&quot]-lavender:..giờ này làm sao thay được nữa, sáng mai qa a thay cho..[/FONT]
[FONT=&quot]-em:..a ơi, ko thay luôn về nhà obz em chửi chết :(( ( obz em tính hơi có phần bôn – sê – vích )..[/FONT]
[FONT=&quot]-lavender:..bây giờ mà thay luôn chỉ có cách a lấy đèn xe a lắp cho mày..[/FONT]
[FONT=&quot]-em: ..ơhhhhhhhh, thật ạ :-??..[/FONT]
[FONT=&quot]-lavender:..thế mày đang ở đâu?...[/FONT]
[FONT=&quot]-em:..em ở đh thủy lợi..[/FONT]
[FONT=&quot]-lavender:..a đang ở pico thái hà, đợi tý a qa..[/FONT]

[FONT=&quot]..một lúc sau a.lavender ra đến nơi, xem xét tình hình thì bọn nó lấy cả cụm bóng đèn của e nên ngu phí vụ này phải lên đến 1 củ :((. Rồi a.lavender tháo bộ vỏ đèn xe anh ấy lắp sang cho em và đi về với tình trạng 2 bên xe lòa lồ như e bị ít phút trước X_X. Nhắc đến làm e cảm động qá :-s..[/FONT]
[FONT=&quot]
..qua topic này, đầu tiên, em xin chân thành cảm ơn a.lavender, a nhiệt tình tốt bụng qá :-bd>:D<. Mai lại phiền a đi lấy đèn cho em rồi em trả lại đèn đã mượn của a tối nay :-??..
[/FONT] [FONT=&quot]thứ 2 là mong các bác, đề phòng, nâng cao cảnh giác, tránh bị như e hôm nay :|..[/FONT]
[FONT=&quot]thứ 3 là khuyên các bác ngồi uống nước ở cổng thủy lợi thì đừng gọi trà chanh :)).. [/FONT]
ôi, bác này vui tính thế. Lúc đầu e định ignore cái top của bác , thế mà sau một hồi rảnh rỗi, click vào đọc, thấy bác rất có năng khiếu kể chuyện, giọng rất hài hước. E thích nhất là đoạn bác tả ăn bát ốc cho nhiều ớt. Quái lại, sao e lại cứ có trí tưởng tượng vô cùng phong phú í. Anyway, cảm ơn bác về những lời khuyên hữu ích.[FONT=&quot]:)).[/FONT]

miong

Đi bộ
ahhahaha tội bác :-B

35N1169

Xe điện
Em thấy cảm động quá! trong lúc cụ đau đớn tiếc thương như thế huhu... Mà vẫn nghĩ đến anh em đi thưởng thức trà chanh không ngon miệng.
Cảm ơn cụ! lần sau đến khu đó em sẽ sang bên ngõ Lăng ngồi.

Lavender_li

Xe tăng
Ơ...nhìn quả avatar cụ này nướng ngô,,thèm vật vã ..thèm ứ chịu nổi.HIC giờ này chả mua ngô nướng ở đâu đc...ÁC QUÁ

kevin93

Xe tải
kô voka đc cho anh rồi, lần trước em vừa voka vì kái avata của anh ^^
chia buồn với anh vụ mất xi nhan và cũng
chia vui với các thành viên otofun có những phút ''just for fun'' ..
mong các bài viết tiếp theo của anh !

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ha ha, văn thơ bác hay quá. Bác làm em nhớ đến phi vụ của em ngày trước quá, đại loại thế này.

Năm 2005 em còn đi con @150 ES, buổi trưa nghỉ ngơi tính làm bát bún lót dạ. Ra xách xe không đề được máy, ngó lơ xuống đưới thấy dây dợ chằng chịt, bàng hoàng khi thấy củ IC mất tiêu rồi. Hix. Thôi xong gần tháng lương. Nghĩ lại thấy mình ngu vì trước đó mấy ngày thằng cha rửa xe bảo mình lắp bảo vệ IC rồi còn lắc đầu xua tay cười khẩy (lại ngu tập 2). Alo cho ông anh trên Phố Huế hỏi báo giá 3.6tr (IC dòng ES đắt hơn IC @ thường). Thôi đàng nào cũng mất rồi, mượn con Dylan của thằng bạn bên cạnh quyết làm bát bún bên Thành Công. Haizzz. Có thực mới vực được đạo, ăn xong tỉnh người, quay xe hướng lên Phố Huế. Ra dắt xe mà tý nôn cả bát bún ra ngoài, lại nhìn thấy khung cảnh dây dợ chằng chịt buổi sáng. Vẫn điệp khúc nhìn xuống dưới và chỉ nhớ được là mình ngồi phịch xuống đất, lại alo cho ông anh, báo giá 3tr con IC Dylan. Thôi đành gửi xe phóng lên Phố Huế mua 2 con IC vậy, người ta nói trường hợp của em gọi là "niềm vui nhân đôi".

Tổng kết từ hồi bắt đầu đi làm thì tổng cộng mất 1 bộ đèn + 2 cốp xe Dream II, 4 đầu bọt (chụp bugi) + 1 IC xe FX 125, 1 IC xe @150ES, 1 IC xe Dylan 150. Sau này bán @ cả FX mua con wave S đi cho nó lành.

Mr.Quân

Xe hơi
Ha ha, văn thơ bác hay quá. Bác làm em nhớ đến phi vụ của em ngày trước quá, đại loại thế này.

Năm 2005 em còn đi con @150 ES, buổi trưa nghỉ ngơi tính làm bát bún lót dạ. Ra xách xe không đề được máy, ngó lơ xuống đưới thấy dây dợ chằng chịt, bàng hoàng khi thấy củ IC mất tiêu rồi. Hix. Thôi xong gần tháng lương. Nghĩ lại thấy mình ngu vì trước đó mấy ngày thằng cha rửa xe bảo mình lắp bảo vệ IC rồi còn lắc đầu xua tay cười khẩy (lại ngu tập 2). Alo cho ông anh trên Phố Huế hỏi báo giá 3.6tr (IC dòng ES đắt hơn IC @ thường). Thôi đàng nào cũng mất rồi, mượn con Dylan của thằng bạn bên cạnh quyết làm bát bún bên Thành Công. Haizzz. Có thực mới vực được đạo, ăn xong tỉnh người, quay xe hướng lên Phố Huế. Ra dắt xe mà tý nôn cả bát bún ra ngoài, lại nhìn thấy khung cảnh dây dợ chằng chịt buổi sáng. Vẫn điệp khúc nhìn xuống dưới và chỉ nhớ được là mình ngồi phịch xuống đất, lại alo cho ông anh, báo giá 3tr con IC Dylan. Thôi đành gửi xe phóng lên Phố Huế mua 2 con IC vậy, người ta nói trường hợp của em gọi là "niềm vui nhân đôi".

Tổng kết từ hồi bắt đầu đi làm thì tổng cộng mất 1 bộ đèn + 2 cốp xe Dream II, 4 đầu bọt (chụp bugi) + 1 IC xe FX 125, 1 IC xe @150ES, 1 IC xe Dylan 150. Sau này bán @ cả FX mua con wave S đi cho nó lành.
Câu chuyện của bác chủ thớt đã thảm rồi bác này còn thảm hơn ...:-ss.Đúc kết lại em cho là tại các bác ăn bún ...;))

Lavender_li

Xe tăng
lời khuyên chân thành là AE OF ko nên ăn BÚN :P

dungpham1902

Đi bộ
Cụ chủ thớt văn thơ lai láng quá, lần sau mất gì đó thì lại lên đây kể chuyện với ae cho vui nhé :D
em thích cái câu " lần sau mất gì thì lại lên đây kể chuyện cho anh em vui vẻ nhe" của bác quá, bác chủ thớt đang buồn mà bác phang cho câu dã man con ngan quá :Đ:D:D:D

stylish1610

Xe tải
bác có năng khiếu viết văn đấy!mang bài viết này đưa lên Vnexpress kiều gì cũng đc nhuận bút để bù vào tiền thay xi nhan!thừa tiền thì mời anh em uống cốc bia nhé

toothknight

Xe tải
em khuyên bác lần sau để xe ngoài thì làm cái dây thép cuốn hết mí cái xinhan + đèn đóm lại. Xe bác thuộc dạng khó đánh cắp cả con nhg đồ thì lại là mồi ngon cho đạo chích. Em đi wave tàu cứ vứt chỏng chơ đới cho chúng nó mà có thèm vác đi cho đâu để em lên đời.