[Funland] Câu chuyện về vá lốp

traffic_safety

Xe hơi
Chuyện là sáng nay e đang đi làm thì cảm biến lốp sau bên phụ kêu, áp suất lốp giảm. Em dừng xe và xuống kiểm tra thì dính ngay cái đinh găm vào lốp. Thế là quay lên xe bắt đầu đi tìm chỗ vá. Đi dọc đường thấy chỗ nào treo biển cũng hỏi. ấy thế mà lục xục đến cả chục chỗ mà vẫn ko chỗ nào làm (quanh khu vực Gia Lâm, gần VOCP Gia Lâm). chỗ thì bảo bên e ko làm lốp a ạ (mà rõ biển treo có vá), chỗ thì bảo đợi tí, xong ra lại bảo nay bên e ko có thợ làm. Nản quá, nghĩ bảo giờ vá mỗi cái lốp xe mà cũng khó khăn vậy sao? Các gara ko biết là ko làm hay ko muốn làm? haiz. Đi mãi cuối cùng cũng tìm đc 1 chỗ nhận vá (gần khu ecopark, Văn Giang) mà e mừng rơi nước mắt, vào làm các bạn khá chuyên nghiệp,
làm nhanh, cẩn thận. Làm xong e nghĩ giờ ko biết đây có phải tình trạng chung ở nhiều nơi, hay chỉ mỗi chỗ e?

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ so sánh trung tâm Hn và huyện quê Gia lâm làm j
Các cò Bđs cứ hô hào Đông Anh kinh lắm
E về xem đất mà nhìn lạc hậu thua quê em, chả có 1 cái j ra hồn, đường xá , dịch vụ ko có 1 cái j hết
Giá cao như trung tâm Hoàng mai

Yaris_2009

Xe tăng
Thường mà ăn đinh hay có vấn đề về lốp là em xuống mở cốp lôi kích, tay quay ra chống gầm xe lên, lấy tròng xỏ vào ốc vặn ra, lôi bánh ra, nhét bánh sơ cua vào, cất bánh hỏng lốp cho vào cốp đi tạm, tối về lôi bánh hỏng lốp đi vá hoặc thay lốp.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Chuyện là sáng nay e đang đi làm thì cảm biến lốp sau bên phụ kêu, áp suất lốp giảm. Em dừng xe và xuống kiểm tra thì dính ngay cái đinh găm vào lốp. Thế là quay lên xe bắt đầu đi tìm chỗ vá. Đi dọc đường thấy chỗ nào treo biển cũng hỏi. ấy thế mà lục xục đến cả chục chỗ mà vẫn ko chỗ nào làm (quanh khu vực Gia Lâm, gần VOCP Gia Lâm). chỗ thì bảo bên e ko làm lốp a ạ (mà rõ biển treo có vá), chỗ thì bảo đợi tí, xong ra lại bảo nay bên e ko có thợ làm. Nản quá, nghĩ bảo giờ vá mỗi cái lốp xe mà cũng khó khăn vậy sao? Các gara ko biết là ko làm hay ko muốn làm? haiz. Đi mãi cuối cùng cũng tìm đc 1 chỗ nhận vá (gần khu ecopark, Văn Giang) mà e mừng rơi nước mắt, vào làm các bạn khá chuyên nghiệp,
làm nhanh, cẩn thận. Làm xong e nghĩ giờ ko biết đây có phải tình trạng chung ở nhiều nơi, hay chỉ mỗi chỗ e?
Chỗ Vin Gia Lâm gần đèn xanh đó đường Lý Thánh Tông về phía QL 5 có chỗ vá rất OK. Cụ ra đường 5 gần đặng xá có cả đống

3077

Xe container
Đinh vẫn dính trong lốp thì bơm lên đi làm bt, tiện thấy chỗ nào vá thì vá. Ở nội thành em thấy nhiều, bên eco thì em không biết

bigman95

Xe điện
Em thủ sẵn mấy cái ốc vá nhanh , dính đinh xuống vặn ốc vào bơm lên đi tiếp . Tiện chỗ nào vá thì vá. Nội đô thì chỗ nào bán lốp xe là vá lốp 100%

traffic_safety

Xe hơi
Đinh vẫn dính trong lốp thì bơm lên đi làm bt, tiện thấy chỗ nào vá thì vá. Ở nội thành em thấy nhiều, bên eco thì em không biết
Vì mai e có việc cần đi, nên muốn làm luôn cho yên tâm ạ. Với lại e đang thấy các chỗ có vẻ họ ko muốn vá, vì chẳng đáng mấy đồng, làm lại lích kích nên họ ko muốn làm chứ ko phải vì ko có máy móc để làm. họ nghĩ làm việc khác đc việc hơn chứ vá lốp linh tinh tốn thời gian ấy bác ạ

Cụ so sánh trung tâm Hn và huyện quê Gia lâm làm j
Các cò Bđs cứ hô hào Đông Anh kinh lắm
E về xem đất mà nhìn lạc hậu thua quê em, chả có 1 cái j ra hồn, đường xá , dịch vụ ko có 1 cái j hết
Giá cao như trung tâm Hoàng mai
quá đúng. mia qua miệng mấy ô cò bds thì đông anh chả khác mịa gì ngoại ô Helsinki :D

thanhduy_2020

Xe tải
Trục đó lại ít dịch vụ thế sao cụ?
Em là cứ thủ sẵn cái bơm đạp chân, tha hồ cơ động không dây dợ lằng nhằng, thấy lốp ăn đinh xuống hơi chậm là châm thêm hơi có khi vẫn về được nhà

kienbinh

Xe điện
Em toàn bơm xong rồi tiện chỗ nào thì vá

alyba3

Xe tải
xe e có cụ ơi, nhưng nghĩ khu vực này cũng có nhiều gara, cửa hàng và hơi ko xuống nhanh nên e cố tìm chỗ vá đỡ công hạ lốp cụ ạ
Lần sau cụ thêm bơm lốp, bơm cho căng rồi tìm điểm vá

P/s: nhớ đùng rút đinh trước khi tới chỗ vá lốp

edc

Xe lăn
Em thủ sẵn mấy cái ốc vá nhanh , dính đinh xuống vặn ốc vào bơm lên đi tiếp . Tiện chỗ nào vá thì vá. Nội đô thì chỗ nào bán lốp xe là vá lốp 100%
Em cũng chơi kiểu này. Chứ tháo được 6 con ốc và hạ được cái lốp suv thì mệt đất hơi mất ròi :D

Toilatoi242_2

Xe tải
Cụ chủ thủ vài con đinh các loại to nhỏ như hình dưới để vít cầm cự đi nhà. Còn khu đó chắc đo đen cụ chủ mới đi 2-3 nơi không có thôi, chứ nhao ra mặt đường 5 cũ đoạn đó có mà 5 hàng liên tiếp nhau luôn.

Nếu chưa cần vá luôn em cứ vào Map gõ chữ Làm lốp, bán lốp nó sẽ ra các cửa hàng lốp chuyên nghiệp quanh đó. Vá lốp giao động 40-60k. Cụ đi tìm dạo thế hơi mất công.

Trang bị thêm cái vá dùi + bơm lốp đi xa quá tiện.

TN1805

Xe điện
Bí chỗ vá thì cụ cứ vào Hãng thôi.
Nhìn xe cụ thì có lẽ là Honda City, sao cụ không vào Honda Long Biên, ngay đường Nguyễn Văn Linh đó ?! :D