Cầu Cứu Gấp : Liberty s ( vừa mới thay dầu đi được 400km - báo đèn vàng )

AnhQuan1990

Đi bộ
Chuyện nó là thế này , mới hôm kia em có vào hãng bảo hành cái vành bị lỗi đồng thời bảo dưỡng xe luôn , nhưng thật ra thấy lau chùi tí ở phần dứoi chả phải là dỡ hết toàn bộ ra xem xe nó thế nào ... mà anh kỹ thuật anh ý bảo xe em không sao đi ngon , rõ ràng là đã lục tung xe đâu mà biết xe không làm sao , nhưng thôi em cũng chả suy nghĩ nhiều vì họ thay cho cái đôi vành mới là yên tâm rồi

( 10 h sáng ) Bao dưỡng xe và bảo hành cái vành song em đi cảm giác rất sướng và cực êm ... ngịch ngợm tí sang nhà t bạn đến 4h chiều là em cất xe vào nhà luôn

Cất Xe từ hôm kia cho đến hôm nay đựoc 2 ngày , tối nay em vác xe ra thì tự nhiên xe đi cảm giác ý và như kiểu thắt côn như kiểu tụt hơi , rất là kêu , mà tự nhiên nó thốc ga lên đột ngột 2 cái ( đèn bên trái đồng hồ hiện nhấp nhay màu vàng - theo em nghĩ nó là đèn báo dầu - mà rõ ràng em mới thay dầu motul 5w40 1lít ở phố huế 150k chả lẽ nó cho mình dầu đều , mà cửa hàng này là đại lý lâu năm => hay chả lẽ trong hãng nó làm gì dầu của mình ) song tự tắt máy luôn , em vít ga lên không được , phải đợi 3 - 5 giây mới đi được , mà càm giác rất yếu ... không biết là do bị làm sao

Em bảo dưỡng tại ( 175 phạm ngọc thạch ) , a e nào bị tượng tự giúp em với ...

Chỉnh sửa cuối:

Valen

Xe máy
Đèn cụ nói ở trên là đèn động cơ rồi,không phải đèn báo dầu đâu.Đèn báo dầu mầu đỏ bên trái cạnh đèn báo xinh nhan cụ ạ
Xe máy thì em chưa dính vụ nào,nhưng như ô tô mà bị báo đèn động cơ là cả vấn đề đấy

xzibit

Xe hơi
xe cụ chắc lỗi gì rồi đèn đó là đèn động cơ, kiểu này cụ phải bảo bọn nó kiểm tra kim phun xăng nhé! Dòng này hay có vấn đề ở kim phun và cái cảm biến oxy ở chỗ ống xả!

AnhQuan1990

Đi bộ
cảm ơn các bác :( e sẽ lưu ý thêm , chứ bão dưỡng kiểu này có mà nát xe ...

Duymaster8

Xe tải
Full xăng điện tử của cụ có vấn đề rồi. Gọi đại lý người ta đến xách xe về kiểm tra thôi. Cố đi lại hỏng khéo không được bảo hành thì mệt

hoangadt

Xe tải
chắc bị động cơ? cụ ra hãng kiểm tra xem

kang.veomo

Xe hơi
..đây là đèn báo hệ thống phun xăng, nhẹ nhàng thì lỏng cảm biến, lỏng ắc quy..cắm lại là ok.
mà nặng thì hỏng cảm biến phải thay hoặc lỗi phần mềm phải chạy lại..

nemesistan

Xe tăng
đèn báo động cơ, cái này thì nếu may mắn, là do lúc thợ thay vành, phải tháo cụm ống xả, lúc lắp lại nó bắt cái cảm biến bị lỏng nên bị như thế. Cúi xuống xe, nhìn cái cổ xả có một thiết bị bắt vào, lấy tay tháo ra lau sạch rồi bắt chặt lại xem.

zLangTuz

Xe hơi
Nhẹ nhàng thì do lỏng jac cắm , nặng thì hỏng bơm xăng rồi

tony89vu

Xe đạp
Website
sonxephucan.com
bệnh này hay gặp lắm. lúc đầu xe rất ngon, sau đó tự dưng dở chứng cứ đi nhanh vun vút thì không sao tự dưng để mấy ngay lăn ra ốm. đã ốm rồi thì thật là khổ. đang đi nhanh tự dưng hụt hụt lim đi rồi chết máy, càng ga càng lịm nếu đề ba hay vượt xe khác thì thật là nguy hiểm.
bệnh này có thể do lỗi hệ thống chống trộm, tức là có vấn đề ở ăng ten, dây mass bị chuột căn, hoặc lỗi do trung tâm điều khiển điện tử. bạn mang ra số 3 tô hiến thành, chắc mất khoảng 500k tối đa 4 tiếng bệnh nhẹ 15 pút.