Thảo luận Cầu cứu SH nhập Italia 2010 sủi bọt két nước làm mát

bongxu.

Xe tăng
Việc đầu tiên,xả nhớt xem kỹ có hiện tượng nhớt có màu lạ - nhiễm nước không ? Xúc két nước & hệ thống ống cùng bơm nước bằng dung dịch xúc chuyên dụng để làm sạch các cặn bẩn bên trong.Nước làm mát không phải chỉ châm thêm cho đủ là đạt yêu cầu mà bất cứ cái gì cũng có tuổi thọ hoạt động.Khi nước hết date sẽ bị mất tác dụng của các chất hoá học bên trong dùng tăng thêm nhiệt độ sôi của nước.Ngoài ra còn có độ nhớt để bôi trơn cho các bộ phận cơ khí như cánh quạt bơm....
Lâu không thay nước & xúc két nước sẽ khiến cho hệ thống bị giảm tuổi thọ.Ngoài ra kiểm tra phớt & gioăng - trục bơm nước nếu mòn thì phải thay mới ngay nếu ko luồn nước sang nhớt máy.Khiến lột biên bó trái pistong thì nguy to

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe em là SH nhập 2010 italia
đi loanh quanh bình thường thì ko vấn đề gì
nhưng cứ đi xa và đi dạo với tốc độ chậm khoảng 10-15km thì đầu xe phả hơi nóng (cái này thì bình thường vì quạt gió sẽ chạy khi máy nóng), nhưng nước làm mát bị sủi bọt lăn tăn bắn tung tóe và bốc khói nghi ngút, e sợ quá phải tắt máy và chờ xe nguội mới dám đi tiếp
các cao nhân cho e hỏi xe e bị sao rồi ạ???
Cụ nhìn kim nhiệt độ nếu nhiệt tăng và sôi như Cụ miêu tả thì xe đang có vấn đề đường nước. Lâu ko đi có thể do tắc két hoặc đường nước có vấn đề. Ngoài ra bơm lỗi hay gioăng bơm bị kém cũng gây ra tăng nhiệt đường nước. Đt: 0399958399 mình hỗ trợ kiểm tra từ xa cho Cụ!

nhưng cứ đi xa và đi dạo với tốc độ chậm khoảng 10-15km thì đầu xe phả hơi nóng (cái này thì bình thường vì quạt gió sẽ chạy khi máy nóng), nhưng nước làm mát bị sủi bọt lăn tăn bắn tung tóe và bốc khói nghi ngút, e sợ quá phải tắt máy và chờ xe nguội mới dám đi tiếp
Thay mang đi làm đường nước rồi cụ

Được gửi từ iPhone X - Otofun

chaser8x

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
sao cụ ko mang ra hàng sửa ạ, e đi thấy hiện tượng e đi sửa luôn cho nhanh, kiểu kiểu đó chắc chắn là hỏng gì đó rồi