Câu lạc bộ Doanh nhân OF

Promoter

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Em nhệt lệt hưởng ứng. Em đăng ký 1 xuất rồi. Cụ Check meo nhé.

LacettiCDX

Xe buýt
Website
www.vinaholidays.com.vn
Mô hình này cũng hay nhưng cái quan trọng nhất phải có ông đủ to đủ tầm cầm trịch và ít nhiều có ảnh hưởng gián tiếp đến quyền lợi của các ông tham gia thì mới ổn đc ạ. Chứ chỉ là vui vui chắc đc đôi lần uống rượu rồi giải tán.
cụ có lẽ phán chuẩn

hako

Xe tăng
E không uống được rượu mà cũng không có tên trên đăng ký kinh doanh

Nhạc

Xe container
Em xin chân đánh máy kiêm tạp vụ ạ.

Nhạc

Xe container
Em xin chân đánh máy kiêm tạp vụ ạ. Giờ phong trào liên kết DN có vẻ đang rất sôi động.
Môn này liên quan tiền bạc nên cũng tế nhị lắm lắm

tqppmpc

Xe buýt
Cái này e chả thấy khác gì kiểu BNI. Vài bữa là chán. Thà các cụ tổ chức kiểu các group rồi vào chia sẻ còn hơn. Kiểu Group XLT dựng, Group vận tải. .. chứ các hội hè DN rã đám nhanh lắm.

biển xanh06

Xe điện
Một ý tưởng rất hay,em thấy một số dự án chủ đầu tư là người Hàn Quốc thì các nhà thầu chủ yếu là các cty xây dựng HQ,vì em đến một số dự án toàn gặp các nhà thầu mình đã gặp ở các dự an trước đấy,khi đã làm với nhau rồi thì cũng rất ít khi thay đổi các nhà thầu.Vật tư cũng chủ yếu có xuất xứ từ HQ khi nào ko có loại vật tư ấy hay giá thành cao quá thì CĐT mới tìm loại khác thay thế.Tính dân tộc của họ rất cao.Cụ chủ làm được việc này thì quá tuyệt vời.

Chỉnh sửa cuối:

Nhạc

Xe container
Cái này e chả thấy khác gì kiểu BNI. Vài bữa là chán. Thà các cụ tổ chức kiểu các group rồi vào chia sẻ còn hơn. Kiểu Group XLT dựng, Group vận tải. .. chứ các hội hè DN rã đám nhanh lắm.
Kiểu BNI cũng phải có tác dụng thì mới rầm rộ thế chứ ạ. Group như cụ nói thì theo như có cụ nói là ko có win- win 100%.
Hay liên kết kiểu DN-Bank-Thuế-CSKT-Hải quan.
Đảm bảo ngất đâu hà hơi thổi ngạt luôn

RX8

Xe hơi
Chủ nhiệm hợp tác xã được không cụ. Nhà cháu vốn ít, quan hệ hẹp nên chỉ dám cùng với các chiến hữu thành lập mô hình Hợp tác xã chứ chưa dám mở công ty doanh nghiệp :(
Mời cụ tham gia ạ

em góp tí ý kiến với Cụ chủ như thế này :
- hội có thể làm thẻ hội viên với tiêu chuẩn :
+ có sản phẩm dịch vụ tốt ( được hội đánh giá xác nhận )
hoặc :
+ có đóng góp hữu ích cho hoạt động hội .
- hội sẽ lên nội dung cụ thể theo nhóm vấn đề :
+ nhóm thành viên cần học hỏi , trao đổi về kiến thức - kinh nghiệm quản trị kinh doanh , pháp lý .
+ nhóm thành viên cần trao đổi hỗ trợ xây dựng mạng lưới tiêu thụ sản phẩm
+ nhóm vấn đề về chuyên môn kỹ thuật : thép , xây dựng , vật liệu , máy móc .v.v . nông nghiệp , VAC .v .v
+ nhóm v/đ về nguồn lực , vốn , lao động , nhân công .
biết đâu sau thời gian hoạt động tốt hội ra thêm được chứng nhận chất lượng sản phẩm / dịch vụ - trở thành một thương hiệu
em nghĩ nếu cái tâm các Cụ đủ mạnh đủ sáng , thì làm được khối việc .
Đóng góp của cụ cháu thấy rất phù hợp. Hội này nếu thành lập sẽ mang tính chất bảo vệ quyền lợi cùng phát triển nên nếu triển khai đúng thì sẽ mang lại lợi ích cho các bên.
Theo như điều kiện em cũng đủ, xin phép được làm thành viên ạ.
Mời cụ ạ.
Vâng tuy ko mới nhưng vẫn là ý tưởng hay. Bên e cũng tham gia vào hội DNT TP- DNT Tỉnh. Theo như cảm nhận của e . thường là các cụ thời gian ko có. Nên tháng 2 lần là ko khả thi. Như bên e 2 tháng/lan mà số lượng dc khoảng 40% .Đang đổi lịch 1quy/lân.
Vâng, thì tạm thời cứ triển khai thử nghiệm, sau đó sẽ thay đổi tùy tình hình cụ ạ.
Em thấy ý tưởng này rất hay, em nghĩ là rất nhiều cụ cũng quan tâm, nhưng hình như là đang còn phân vân với tiêu chí và hoạt động của hội, và cuối cùng là hội sẽ đem lại lợi ích gì cho họ sau này nên còn hóng đã :D
Mời mợ hóng

Mô hình này cũng hay nhưng cái quan trọng nhất phải có ông đủ to đủ tầm cầm trịch và ít nhiều có ảnh hưởng gián tiếp đến quyền lợi của các ông tham gia thì mới ổn đc ạ. Chứ chỉ là vui vui chắc đc đôi lần uống rượu rồi giải tán.
Cụ nói đúng lắm ạ. Cái cháu mong muốn là có một tổ chức anh em là nhưng doanh nghiệp làm ăn chân chính, góp chung sức để cùng vượt khó qua những giai đoạn kinh tế khó khăn. Còn triển khai được hay duy trì được thì phải phụ thuộc vào từng cá nhân anh em trong hội và những lợi ích hội mang lại cho anh em ạ.
Ngay từ đầu ở diễn đàn mình thì chắc chưa có cụ nào to hẳn để cầm trịnh (nếu có được thì tốt quá), nhưng anh em gặp nhau, cháu nghĩ cũng thêm được 1 số quan hệ và chia sẻ thêm nhiều kinh nghiệm.

Em nhệt lệt hưởng ứng. Em đăng ký 1 xuất rồi. Cụ Check meo nhé.
Vâng, kính cụ ly rượu

lanhchuachaplin

Xe tăng
cụ cho em xin 1 chân dự khuyết với, mặc dù em ko tham gia off thường xuyên được, nhưng rất thích hóng mấy cái này :D

tuananh072012

Xe điện
theo em hiểu để hội h/đ lâu dài hay không là do đóng góp công sức của từng thành viên ,
thứ 2 là Cần có chuyên gia giúp trong từng lĩnh vực , chuyên gia ở đâu ra , em trả lời luôn là từ cái aloo mà ra và từ các sản phẩm của các Cụ thành viên .
thứ 3 là ưu tiên các Cụ tham gia sớm hay gọi là thành viên sáng lập - được hưởng mọi lợi thế của hội , các Cụ vào muộn sẽ cần có nhiều tiêu chuẩn hơn .
thứ 4 là hội sớm ra mắt một form hoàn chỉnh , điều lệ hội , để anh em sớm có quyết định .

RX8

Xe hơi
Cháu xin phép tổng kết lại các cụ có ý tham gia thành lập hội ạ:

Thành viên:
1. Dũng Ốc
2. tuananh072012
3. Hailongpaper
4. Camontinhyeu
5. itime
7. thanhtuan.mee
8. RuaHN
9. trunglawyer
10. Promoter
11. bienxanh06
12. quacachua
13. lanhchuachaplin
14. RX8

Mời các cụ có ý kiến tiếp. Xong chúng ta sẽ gặp để bàn cụ thể sau.
Cám ơn các cụ.

Duytung

Xe buýt
Trước em thấy có hội Doanh nhân rồi thì phải, nếu cụ ko lập thớt thì em cũng quên. Vấn đề sản phẩm nào cũng có lúc cao trào và tan rã, nên cần 1 lãnh đạo hội nhiệt tình, có mối quan hệ rộng, là chỗ dựa cho các thành viên thì mới lâu dài.

Em cũng thấy có hội các bác bên sắt thép, vài tuần lại họp thông báo cơ hội, khó khăn, rất hiệu quả.

Vấn đề là thời gian, nếu các cụ đã ổn định doanh nghiệp, có đệ lo việc thì đi chơi cả ngày không sao, nhưng có nhiều cụ cả ngày bám công việc, lấy đâu ra thời gian mà of tháng 2 lần.

Ngọc Thạch

Xe buýt
Cháu cũng hóng vụ này, nhưng cháu có đôi lời xin góp ý kiến nếu ý tưởng này thành hiện thực, vì số lượng thành viên sẽ rất đông và rất nhiều ngành nghề, vì vậy đề nghị chủ tịt sau khi nhận đăng ký của các thành viên, sẽ nhóm lại những nhóm có liên quan với nhau, Em biết rất nhiều mục đích bao gồm chia sẻ nhân lực, kinh nghiệm... quản lý.. nhưng trước mắt có thực mới vực được đạo.. nên tiêu chí hỗ trợ trong công việc sẽ ưu tiên lên hàng đầu, ví dụ ông bán gà bán vịt, bán nem bán chân giò cho gặp ông chủ nhà hàng, quán rượu quán bia, ông bán Piza cho giao lưu với ông bán lúa mạch và các mợ các cô, ông làm chủ thầu cầu đường thì cho giao lưu với các ông bán sắt thép xi măng... đôi lời góp ý rồi chém tiếp sau
Cụ nói đúng ý em quá! Đúng vậy, thành lập hội trước mặt và vấn đề sau cùng là lợi ích mang lại cho từng thành viên trong hội. Tỉ như cụ đã nói phải nhóm ngành nghề liên quan đến nhau lại tạo thành ekip làm việc, phân bổ công việc của mọi thành viên trong nhóm, làm sao giúp kinh tế của từng thành viên trong nhóm đi lên được đó mới là điều quan trọng. Trước mắt như vậy đã, sau này phát triển có thể là 5 năm sau em sẽ nói tiếp. Việc bầu chủ tịch nhóm chưa nói đến vội bởi anh tài cần thời gian khẳng định. Em xin tham gia thành viên chính thức.

RX8

Xe hơi
Trước em thấy có hội Doanh nhân rồi thì phải, nếu cụ ko lập thớt thì em cũng quên. Vấn đề sản phẩm nào cũng có lúc cao trào và tan rã, nên cần 1 lãnh đạo hội nhiệt tình, có mối quan hệ rộng, là chỗ dựa cho các thành viên thì mới lâu dài.

Em cũng thấy có hội các bác bên sắt thép, vài tuần lại họp thông báo cơ hội, khó khăn, rất hiệu quả.

Vấn đề là thời gian, nếu các cụ đã ổn định doanh nghiệp, có đệ lo việc thì đi chơi cả ngày không sao, nhưng có nhiều cụ cả ngày bám công việc, lấy đâu ra thời gian mà of tháng 2 lần.
Vâng, đấy là cháu đề xuất thôi ạ, còn tùy tình hình thực tế, chứ chắc chắn mọi người đều bận việc cả nên chưa chắc đã họp được đều. Cám ơn cụ đã cho ý kiến.

Cụ nói đúng ý em quá! Đúng vậy, thành lập hội trước mặt và vấn đề sau cùng là lợi ích mang lại cho từng thành viên trong hội. Tỉ như cụ đã nói phải nhóm ngành nghề liên quan đến nhau lại tạo thành ekip làm việc, phân bổ công việc của mọi thành viên trong nhóm, làm sao giúp kinh tế của từng thành viên trong nhóm đi lên được đó mới là điều quan trọng. Trước mắt như vậy đã, sau này phát triển có thể là 5 năm sau em sẽ nói tiếp. Việc bầu chủ tịch nhóm chưa nói đến vội bởi anh tài cần thời gian khẳng định. Em xin tham gia thành viên chính thức.
Vâng!

artra

Xe hơi
Cái này kiểu BNI cụ nhỉ, ko biết có cải tiến gì không ? hay là họp lúc 5h sáng :) em xin góp 1 chân.