Thảo luận Câu lạc bộ OUTLANDER

ZÂZ

Xe tải
Có bác nào tư vấn cái cam 360 theo xe của Outlander 2020 Pre k? Chứ e nhìn nó chán đời quá, k rõ DVD lởm hay cam lởm. Ảnh ọt mờ mờ, k có thấy rõ màu gì cả.

Còn lại out fdi ok.

anhnguyen711

Xe hơi
Cụ ý là gian thương, quảng cáo Nanoe Nhật xin nhưng kết quả bị anh em phát hiện nhập China 100%. Quảng cáo thiết bị EU cũng ra hàng của anh Tập. Cụ vào hội Out vẫn còn bài đó
Hội out với mitsu hoàng cầu đó từ hồi bị đá đít ra e có thèm vào lại đâu cụ, Thế hóa ra lại là hay.

Kin1410

Xe đạp
Khẩu vị mỗi người khác nhau mà, cơ bản mình mua xe để mình sử dụng chứ ngta khen hay chê thì cũng 1-2 lần là chán. Out máy 2.4 thì cũng 7.5-8l/100km tùy chân từng người, máy móc thì em cũng ít thấy/ít nghe thấy hỏng vặt; mỗi tội dạo này giá xe mới giám giá sâu, tính bán xe cũ mà nẫu :))
Bác cho e hỏi xíu đi. E mới chạy qua std thôi, trc toàn chạy số sàn nên k rành. Out nhà e mỗi lần lên cổng nhà (dốc hơi cao ạ) e dừng lưng chừng de lại xong cài D chạy lên nhưng sao thả thắng ra e lại co cảm giác xe tụt dốc vậy ạ. Chẳng phải nó có khởi hành ngang dốc sao? Chỉ giáo giúp e cụ ới

ZÂZ

Xe tải
Bác cho e hỏi xíu đi. E mới chạy qua std thôi, trc toàn chạy số sàn nên k rành. Out nhà e mỗi lần lên cổng nhà (dốc hơi cao ạ) e dừng lưng chừng de lại xong cài D chạy lên nhưng sao thả thắng ra e lại co cảm giác xe tụt dốc vậy ạ. Chẳng phải nó có khởi hành ngang dốc sao? Chỉ giáo giúp e cụ ới
HAC được kích hoạt khi xe đang dừng giữa dốc và bắt đầu khởi động lại để di chuyển tiếp tục. Lúc này người lái xe sẽ phải thay đổi chân phanh sang chân ga để quá trình được thực hiện, quá trình này diễn ra trong vòng vài giây và mấu chốt là người lái xe phải nắm chắc trình tự để xử lý. Chứ k phải nó giữ miết cho bác; và nó chỉ tính khi xe đã nằm trên đg dốc (bác vào Youtube, tìm yutube bác Thái lớn bên Toyota hướng dẫn là rõ nhất).

Nếu dốc đủ dài, bác quất Auto Hold là xe giữ im khi phanh, nhá phanh phát chạy tới thôi.

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Em đang tìm mua Out 2.0 STD mới hoặc bản 2.0 Pre cũ từ 2017-nay.
Cụ nào có giá bán tốt, hoặc cụ nào đổi xe thì inbox em với nhé?

flameht

Xe hơi
e cần tìm out pre 2018 hoặc cvt 2019 cụ nào có ib e ạ

minhsol

Xe hơi
Một vài người dễ nhầm lẫn giữa hệ thống giữ phanh tự động (Auto-Hold) và hệ thống hỗ trợ khởi hành ngang dốc Hill-Start Assist Control (HSA) vì chúng có điểm chung là can thiệp vào phanh.
Đây là 2 hệ thống hoàn toàn khác biệt nhau, trong đó hệ thống hỗ trợ khởi hành ngang dốc (HSA) sẽ tác động vào hệ thống phanh, giữ phanh của xe trong khoảng thời gian ngắn tầm 3 giây sau khi tài xế buông chân phanh và di chuyển sang đạp chân ga để tiếp tục hành trình.
Còn hệ thống giữ phanh tự động (Auto-Hold), khi người lái khởi động chức năng này, một lực giữ phanh sẽ giữ xe lại không cho xe chuyển động. Nhờ đó, người lái có thể buông chân phanh để thư giãn khiến cho việc lái xe trở nên nhàn nhạ hơn, thay vì giữ chân phanh khi đang tạm dừng trên đường trong những trường hợp kẹt xe hay chờ đèn... Sau đó, khi người lái đạp ga lên để tiếp tục di chuyển hệ thống này sẽ ngưng hoạt động và cứ thế mà hoạt động trong suốt hành trình cho đến khi nào người lái tắt nó.
(Nguồn: st)

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Một vài người dễ nhầm lẫn giữa hệ thống giữ phanh tự động (Auto-Hold) và hệ thống hỗ trợ khởi hành ngang dốc Hill-Start Assist Control (HSA) vì chúng có điểm chung là can thiệp vào phanh.
Đây là 2 hệ thống hoàn toàn khác biệt nhau, trong đó hệ thống hỗ trợ khởi hành ngang dốc (HSA) sẽ tác động vào hệ thống phanh, giữ phanh của xe trong khoảng thời gian ngắn tầm 3 giây sau khi tài xế buông chân phanh và di chuyển sang đạp chân ga để tiếp tục hành trình.
Còn hệ thống giữ phanh tự động (Auto-Hold), khi người lái khởi động chức năng này, một lực giữ phanh sẽ giữ xe lại không cho xe chuyển động. Nhờ đó, người lái có thể buông chân phanh để thư giãn khiến cho việc lái xe trở nên nhàn nhạ hơn, thay vì giữ chân phanh khi đang tạm dừng trên đường trong những trường hợp kẹt xe hay chờ đèn... Sau đó, khi người lái đạp ga lên để tiếp tục di chuyển hệ thống này sẽ ngưng hoạt động và cứ thế mà hoạt động trong suốt hành trình cho đến khi nào người lái tắt nó.
(Nguồn: st)
Như vậy leo đèo thì có cả HSA và auto-hold càng tốt đúng ko ạ?

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
hội giàu quá ha các cụ

via OTOFUN for iPhone

ZÂZ

Xe tải
Như vậy leo đèo thì có cả HSA và auto-hold càng tốt đúng ko ạ?
Không bác
HSA là nó kích hoạt sẵn, dù muốn hay ko
AutoHold là bấm nút; muốn chạy thì nhá ga nhẹ hoặc đè phanh rồi tắt Auto cũng đc. Autohold thấy chả ăn nhập gì với HSA cả

hero Vu

Xe tải
Các bác cho e xin về xăng cộ bản pre 2.0 với ạ, e chủ yếu di chuyển trong phố HN, thỉnh thoảng mới về quê.

vuthanh79

Xe đạp
Trong phố thì chịu thật không có con số nào chính xác hẳn cho tất cả các loại xe với đường xá Việt Nam đâu cụ 🤤

VịHoàng76

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi out 2014, bản 2.0 spot đi có ổn ko, giá khoảng bao nhiêu?

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Outlander bản Pre giá tương đương Forester. Nếu như thường xuyên chở 5 người thì các bác chọn con nào ? Ưu tiên mức độ an toàn lên hàng đầu..

Alias Edogawa

Đi bộ
e đang tìm out cvt 2016 hoặc 2017 cụ nào có ib e.
e chủ yếu di chuyển trong phố HN, lái mới nữa thì tìm đến dòng này ổn không ạ các cụ?

Hưng Híp

Xe tăng
Em đang có nhu cầu nâng cấp xe từ vios lên gầm cao 7 chỗ để gia đình đi cho tiện. Em đang phân vân giữa outlander hoặc dòng suv thuần tầm giá 1 tỷ xê dịch 50tr Nhờ các cụ tư vấn giúp, Outlander mà đi 7 người lớn chạy HN- Hà Giang có bị đuối không, cách âm của xe có tốt không ạ :D Em hay đi đường dài nên quan tâm nhất là cách âm, êm ái. Còn xe e thấy 7 túi khí thấy cũng ổn rồi

congnongphonui

Xe buýt
Em đang có nhu cầu tìm out đời 2017, cụ nào có cho em xin thông tin với ạ

ExclMan

Xe điện
Tháng ngâu có giá ngâu chưa các cụ Sales?

Ducphuc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.phucvinh.tech
Em đang tìm outlander 2017-2019 Biển HN, có cụ nào bán thì em xin thông tin

ZÂZ

Xe tải
Outlander bản Pre giá tương đương Forester. Nếu như thường xuyên chở 5 người thì các bác chọn con nào ? Ưu tiên mức độ an toàn lên hàng đầu..
Forester bác ạ hoặc chọn loại nhỏ hơn. Nhưng nếu dự phòng chở đồ nhiều thì chắc chắn chọn Outlander. Chả nhẽ chở ng k chở đồ? Nhà e tầm 4 ng lớn 2 đứa nhóc, nên sắm outlander. Bữa chuyển nhà làm thành xe "tải" chở đc khối đồ.