Thảo luận Câu lạc bộ Subaru Hà Nội

tungkhuyen

Xe điện
Kính gửi tất cả cụ!

Ngày 22/08/2015 Câu lạc bộ Subaru Hà Nội đã chính thức được thành lập dưới sự đồng ý của tất cả các cụ đang đi xe Subaru tại khu vực phía Bắc.

Tên tiếng Anh của CLB là Subaru Hanoi Club.

Facebook: Câu lạc bộ Subaru Hà Nội.
(hoặc add Facebook e và e sẽ add vào CLB: https://www.facebook.com/nguyenminhtunghwru)

Chủ tịch đầu tiên của CLB là tungkhuyen -Nguyễn Minh Tùng.
Hai phó chủ tịch là cụ Thành và cụ Chi. (Thông tin chi tiết bên dưới)

Mục đích của CLB là nơi giao lưu, trao đổi, hỗ trợ nhau trong việc làm chủ, chăm sóc, khám phá những điều thú vị về chiếc xe của mình và các thành viên. Và mối quan hệ, sự tin tưởng, chia sẻ giữa các thành viên là thực chất.

Điều lệ CLB: tạm thời chưa có.

Quỹ chung của CLB: Chỉ để sử dụng cho việc in logo, áo đồng phục, băng rôn cho các sự kiện chung. Tuyệt đối không dùng cho các buổi offline, chém gió ....

Xin chúc CLB ngày càng lớn mạnh!

Xin cảm ơn anh Chi và các anh chị em Showroom Subaru Mỹ Đình đã hỗ trợ nhiệt tình trong việc tổ chức gặp mặt và thành lập CLB.

Sau đây là vài hình ảnh buổi gặp gỡ và thành lập CLB

Sau khi nhận được danh sách các thành viên từ anh Chi e sẽ lập group mail và add các thành viên vào group trên FB để chúng ta có nhiều kênh chia sẻ, liên lạc.

Thông tin thành viên:

1-Chủ tịch: tungkhuyen - Nguyễn Minh Tùng 0919469899, Forester 2.5XT 2010, 24N-8577
2-Phó chủ tịch: chưa có nick-Nguyễn Quang Đông Thành 0903210100, XV 2015
3-Phó chủ tịch: Đinh Mạnh Chi 0932328686, FXT 2.0 2013 (và tất cả xe cuả showroom Subaru Mỹ Đình).

Xin các cụ tiếp tục đóng góp cho e.

Chỉnh sửa cuối:

tungkhuyen

Xe điện
Trên đây là những dòng giới thiệu cơ bản về Câu lạc bộ Subaru Hà Nội.

Còn đây là chia sẻ của cá nhân e:
Cá nhân e được mọi người tin tưởng và e cũng đã xin nhận làm Chủ tịch đầu tiên của CLB. Với e, mong muốn được chia sẻ về cái hay cái dở của Subaru, được cùng mọi người nghiên cứu, tìm tòi thêm những điều mới lạ.
E chưa từng làm leader của một hội nào nên e chỉ có sự nhiệt tình là đầu tiên. E cho rằng các cụ đến với CLB Subaru Hà Nội đều là người đã từng sở hữu các dòng xe khác, đã từng tham gia rất nhiều hội. Và khi tham gia vào hội Subaru này thì đều mong muốn có sự chia sẻ về chiếc xe mình sở hữu là điều đầu tiên, sau đó là sự giao lưu tìm hiểu giữa các thành viên với nhau.
Như vậy việc có một điều lệ có lẽ sẽ rất ngắn gọn hoặc không cần có vì cảm nhận của cá nhân e những ai dám sở hữu một chiếc Subaru đều là người độc lập và biết tôn trọng những giá trị con người với nhau. Và sẽ sinh hoạt, giao lưu với nhau đi vào thực chất như chính dòng xe Subaru, không có gì rằng buộc như khi tăng tốc một chiếc Forester XT:D

nhichtymot

Xe tải
Chúc sân chơi chung của anh em subaru mạnh khoẻ, đoàn kết thân ái và thành công.

tung son

Xe hơi
Sau tháng Ngâu mình sẽ nhận con OUTBACK và xin gia nhập hội nhé !

Xin chúc CLB SUBARU ngày càng lớn mạnh

darkxt

Xe buýt
Bước tiếp theo theo em là lên ý tưởng và thiết kế logo, cụ tungkhuyen plan dần luôn nhé ;)

nhichtymot

Xe tải
không biết Subaru Sài gòn có hội không các cụ nhỉ? theo ý kiến cá nhân em nếu Sài gòn cũng có logo hay ta dùng chung thống nhất trong cả nước. tuy nhiên cũng thêm chút đặc điểm riêng là gắn chữ HN vào góc nào đó..:). Có cơ hội còn giao hợp với các cụ đàng trong nữa phỏng các cụ.

darkxt

Xe buýt
Bên OS có nhóm SOG rồi ah, và em cũng mới post một bài bên đó về v/đ đặt tên hội, em quote lại sang bên này để các bác cân nhắc luôn

Hxhx... hôm vừa rồi anh em ngoài HN họp bàn vụ đặt tên ào ào, em cũng không tham gia mấy nhưng em nghĩ lúc đặt tên, các bác ý đặt tên nhóm là Subaru Hà Nội club chắc cũng mới chỉ nghĩ đến việc tiện phân biệt theo địa danh và khỏi trùng tên với các bác bên OS thôi.

Đọc qua post của bác Gia Huy em chợt nghĩ, đặt tên là Hà Nội club chưa hợp lý, mà nên đặt tên là Subaru Miền Bắc (hoặc kiểu gì tương tự ~ vì ở các tỉnh phía bắc cũng có thành viên chạy Sub chứ có phải chỉ tập trung hết ở HN đâu ah) còn các bác ở phía Nam, sinh hoạt tại OS có thể gọi chung là Subaru Miền Nam etc... còn "Subaru Owner Group" thì cá nhân em cho rằng nên là câu lạc bộ chung cho tất cả anh em chạy Sub trên khắp cả nước thì hợp lý hơn ah...

Lính trẻ

Xe đạp
Chúc mừng CLB đã chính thức ra mắt anh em! Chúc cụ tungkhuyen luôn "vững tay chèo" nhé! Anh em tin ở cụ!=D>=D>=D>

Mic71

Xe buýt
Em đang ngâm cứu Em OB, cho Em đăng ký thành viên trúơc nhé.
Nhân tiện cho Em hỏi :- cụ sale nào bố trí cho chạy thử em 2.5 đc ko.
- Em bán xe thiếu chút, ko biết đại lý có NH nào ưu đãi ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

cgbx

Xe tải
Bác gọi ngay lão fotocopy thì đơn giản có Phó chủ tịch mang xe đến hầu ngay :)

NexusTwo

Xe tải
Cụ tungkhuyen dính dáng gì đến thuỷ lợi vậy ạ?
Cụ Chi thì dân sales của Su nên làm phó là hợp lý roài.

mauxehoi

Xe máy
Bên OS có nhóm SOG rồi ah, và em cũng mới post một bài bên đó về v/đ đặt tên hội, em quote lại sang bên này để các bác cân nhắc luôn

Hxhx... hôm vừa rồi anh em ngoài HN họp bàn vụ đặt tên ào ào, em cũng không tham gia mấy nhưng em nghĩ lúc đặt tên, các bác ý đặt tên nhóm là Subaru Hà Nội club chắc cũng mới chỉ nghĩ đến việc tiện phân biệt theo địa danh và khỏi trùng tên với các bác bên OS thôi.

Đọc qua post của bác Gia Huy em chợt nghĩ, đặt tên là Hà Nội club chưa hợp lý, mà nên đặt tên là Subaru Miền Bắc (hoặc kiểu gì tương tự ~ vì ở các tỉnh phía bắc cũng có thành viên chạy Sub chứ có phải chỉ tập trung hết ở HN đâu ah) còn các bác ở phía Nam, sinh hoạt tại OS có thể gọi chung là Subaru Miền Nam etc... còn "Subaru Owner Group" thì cá nhân em cho rằng nên là câu lạc bộ chung cho tất cả anh em chạy Sub trên khắp cả nước thì hợp lý hơn ah...
Ý này đúng ý mình, ở ngoài Hà Nội nên nghĩ cũng tủi thân...hix hix

Mic71

Xe buýt

tungkhuyen

Xe điện
E xin thưa chút:
- Xe e là nhập từ Sài Gòn ra nên ngay từ ngày đầu e cũng đã tham gia vào bên OS để tham khảo thì thấy họ cũng lập Hội những người sử dụng Subaru - SOG (Subaru owner group), gần đây lại có SUCOC (Subaru car owner club). Thế nên ngay cả cái tên cũng chưa thống nhất.
Tên Subaru Hanoi Club thì ko phải do e đặt ra, nhưng e nghĩ cũng có cái tổng quát cho cả a e miền Bắc (xe e cũng mang biển 24-Lào Cai mà) vì giờ chỉ có hai diễn đàn có hãng xe Subaru tham gia là Otofun và Otosaigon.
Thế nên cái tên chúng ta có thể điều chỉnh sau cũng được ạ. Còn về thực chất thì e nghĩ chúng ta đến với nhau vì xe, vì kỹ thuật... và sau đó là tình cảm, sở thích giữa cái thành viên. Như e với cụ darkxt lần đầu gặp nhau cũng chỉ biết tên, sau đó là chém về kỹ thuật, xe cộ chứ ngoài ra chả biết thêm j cả:D
- Cụ NexusTwo: e học Thủy Lợi ra và làm nghề này ạ.
- Ngày mai, thứ 4 (26/8/2015) có vụ cafe chém gió về bugi, lọc gió, công suất, rear sway bar diễn ra vào hồi 12 trưa tại Cafe Climax-Cung Văn hóa Việt Xô, Trần Hưng Đạo. Có e, cụ darkxt , Thang6232. Có cụ nào tham gia được nữa thì vui ạ.

NexusTwo

Xe tải
Hôm qua add fb cụ mới rõ. Cụ học khoa gì vậy. Vp em ngay sau trường. Cụ sinh năm 83 thì hồi học vẫn là giáo sư Học hiệu trưởng thì phải. Em chả làm nghề thuỷ lợi nhưng lại chơi nhiều vs các anh trong trường :))

Lính trẻ

Xe đạp
Nếu cụ Mic71 có nhã hứng với em OB2.5 cụ cứ cho em cái thời gian, em sẽ bố trí xe cho cụ chạy thử. Số của em là 0936123418, cụ mà rảnh cứ Alo cho em!

tungkhuyen

Xe điện
Hôm qua add fb cụ mới rõ. Cụ học khoa gì vậy. Vp em ngay sau trường. Cụ sinh năm 83 thì hồi học vẫn là giáo sư Học hiệu trưởng thì phải. Em chả làm nghề thuỷ lợi nhưng lại chơi nhiều vs các anh trong trường :))
E học Khoa tài nguyên nước, trước là Thủy Nông. Vp e cũng ngay sau trường, nhà 11 đối diện bể bơi:D. Vẫn giáo sư Học ạ, giờ giáo sư nghỉ hưu rồi ạ.

Manh Ha

Xe hơi
Mình là thành viên ít TÓC nhất của hội . Anh em nào rỗi cafe ở đâu alo nhé. Chân chậm mắt mờ nên có nhiều nút của sub khg biết chỉnh thế nào.
Chúc club ngày càng nhiều lái !!!

darkxt

Xe buýt
Trưa nay cụ qua cafe ở Cung văn hóa luôn cụ nhé