Câu lạc bộ Tucson - Sorento: Từ A đến Z

Trạng thái
Thớt đang đóng

nobitta

Xe tải
Cụ NO cho em hỏi đầu HD có tháo ra để đem đi copy phim nhạc đc không ?
Có phát đc MP3 không ? nếu phát đc thì có phát theo cơ chế từng thư mục chọn không ?
Rổ rá thế nào ạ ?

Cảm ơn Cụ.
Cái HD của e là dạng HD có HDD rời, k phải dính vào HD, nên khi cần chép file thì e đem HDD đi chép. Về cắm vào cái đầu USB của HD player để chơi thôi ah...

Nên cái HD Player em gắn cứng trên xe luôn...

Đầu HD của em phát dc MP3, MKV...đủ thứ luôn...Con của em là con Western Digital Player 1st gen, mấy con đời sau hiện đại lắm...Bác mua con Dune đi..cũng ngon...

nobitta

Xe tải
Một trong những tác hại của việc câu kéo điện kô đúng, có thể mấy thằng HD và màn hình kia nó là nguyên nhân dẫn đến suy hao ắc quy, khi tắt nguồn nhưng nó chỉ tắt ở chế độ chờ, có nghĩa là vẫn còn dòng suy hao. Bác No nên kiểm tra kỹ lại xem chứ nếu kô phát hiện và xử lý triệt để thì thay ắc quy mới vẫn chết như thường.
Cái HD Player của em khi nhấn power off trên remote thì nó chỉ ở chế độ chờ thôi bác, vì lúc em dùng bên ngoài. Nhấn Power Off rồi, mà để lâu sờ nó vẫn ấm...và có điện..

Em k rõ lúc lắp trên xe, khi em tắt máy, thì nó có tắt nguồn hay không. Hay là vẫn để ở chế độ chờ...

Em định thay bình acquy công suất to hơn....để giữ dc nguồn lâu hơn...2 tuần k nổ máy vẫn k sao.,..

pupil

Xe điện

xedieu

Xe cút kít
Em đi Tây Bắc đây:

nobitta

Xe tải
Trên đây đã bác nào thay bình ắc quy cho Sorento chưa ah..chỉ em với...

Em check số VIN xe em thì thấy báo như này:

BATTERY CAPACITY - 72AH (5HR)

Em định mua cái bình ắc quy khô tầm 80-90AH về tự thay. Nhưng em tìm hiểu thì thấy có 1 số loại xe, khi rút 2 cọc ắc quy ra..thì hệ thống ECU nó tự OFF, sau đó lắp ắc quy mới vào là không thể khởi động được luôn. Phải kéo ra hãng để nó setup lại....

Vì thế lúc thay ắc quy phải dùng hệ thống sơ cua gì đó, k được tháo cả 2 cọc ắc quy ra.

Em không biết SORENTO bản nội địa HQ có bị thế k ah..bác nào thay rồi chỉ em với...

KITHA1416

Xe tải

Em định mua cái bình ắc quy khô tầm 80-90AH về tự thay. Nhưng em tìm hiểu thì thấy có 1 số loại xe, khi rút 2 cọc ắc quy ra..thì hệ thống ECU nó tự OFF, sau đó lắp ắc quy mới vào là không thể khởi động được luôn. Phải kéo ra hãng để nó setup lại....

Vì thế lúc thay ắc quy phải dùng hệ thống sơ cua gì đó, k được tháo cả 2 cọc ắc quy ra.

Em không biết SORENTO bản nội địa HQ có bị thế k ah..bác nào thay rồi chỉ em với...
Hôm trước tui đã tháo ác quy ra sạc roài, khi lắp vào chỉ lưu ý là bật ACC khoảng 30 giây đến 1 phút cho các đèn táp lô tắt hết mới khởi động máy là hoạt động bình thường.

pupil

Xe điện

Theo em Power Off rồi sờ vẫn ấm tức là nguồn đã bị lấy trực tiếp từ acqui, không tốt và không an toàn:
- Cụ đưa xe ra tiệm để họ kiểm tra. Power Off để đo dòng Standby ở 2 chế độ: 1/ Nguyên bản và 2/ Sau khi cấy thêm hệ thống (rút nguồn của hệ thống cấy thêm rồi đo). Bình thường khi để Power Off thì điện chỉ cung cấp cho CPU và mạch điều khiển còn các thiết bị ngoại vi đều bị ngắt, dòng tiêu thụ rất nhỏ tùy từng xe dòng này vào khoảng 150 - 500mA.
Nếu đấu nguồn của hệ thống cấy thêm vào mà dòng tiêu thụ lớn gấp nhiều lần Stanby tức là hệ thống cấy thêm đã lấy nguồn trực tiếp từ acqui, cần phải nối lại nguồn này vào cọc nguồn của đầu DVD nguyên bản, tức là Power On nó mới được cấp điện! Thế là yên tâm.
- Cẩn thận hơn, nên kiểm tra dòng tiêu thụ Standby của hệ thống cấy thêm, nếu dòng Standby lớn quá (trên 2A) tức là thiết bị có gì đó không ổn, nguồn gốc xuất xứ chẳng hạn ...
- Cụ giữ nguyên bình theo xe không nên thay, như cụ Win nói, có thay rồi cũng thế thôi.
Chúc cụ có hệ thống nghe nhìn như ý mà không phải thay acqui !

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Hôm trước tui đã tháo ác quy ra sạc roài, khi lắp vào chỉ lưu ý là bật ACC khoảng 30 giây đến 1 phút cho các đèn táp lô tắt hết mới khởi động máy là hoạt động bình thường.
Sao mà nó bị hết điện đến nỗi phải lôi ra sạc hả cụ ?

Em đi Tây Bắc đây:
[/CENTER]
Thế là homeless hả cụ! Rõ khổ Tết nhất đến nơi rồi ! Kiểu này thì khả năng bị Gấu cấm cửa là cao ...

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cái HD của e là dạng HD có HDD rời, k phải dính vào HD, nên khi cần chép file thì e đem HDD đi chép. Về cắm vào cái đầu USB của HD player để chơi thôi ah...

Nên cái HD Player em gắn cứng trên xe luôn...

Đầu HD của em phát dc MP3, MKV...đủ thứ luôn...Con của em là con Western Digital Player 1st gen, mấy con đời sau hiện đại lắm...Bác mua con Dune đi..cũng ngon...
Đầu HD đa số là lắp ổ cứng rời mà (em cũng đang dùng đầu HD ở nhà), nhưng em khoái loại tháo đc cả đầu ra hơn, không nên lắp cứng copy tiện hơn là rút ổ.
Em chỉ muốn hỏi là nó có quả lý và đọc file.mp3 theo từng mục đc không ?
Đầu Dune có phải laoị này không Cụ:

nobitta

Xe tải
Theo em Power Off rồi sờ vẫn ấm tức là nguồn đã bị lấy trực tiếp từ acqui, không tốt và không an toàn:
- Cụ đưa xe ra tiệm để họ kiểm tra. Power Off để đo dòng Standby ở 2 chế độ: 1/ Nguyên bản và 2/ Sau khi cấy thêm hệ thống (rút nguồn của hệ thống cấy thêm rồi đo). Bình thường khi để Power Off thì điện chỉ cung cấp cho CPU và mạch điều khiển còn các thiết bị ngoại vi đều bị ngắt, dòng tiêu thụ rất nhỏ tùy từng xe dòng này vào khoảng 150 - 500mA.
Nếu đấu nguồn của hệ thống cấy thêm vào mà dòng tiêu thụ lớn gấp nhiều lần Stanby tức là hệ thống cấy thêm đã lấy nguồn trực tiếp từ acqui, cần phải nối lại nguồn này vào cọc nguồn của đầu DVD nguyên bản, tức là Power On nó mới được cấp điện! Thế là yên tâm.
- Cẩn thận hơn, nên kiểm tra dòng tiêu thụ Standby của hệ thống cấy thêm, nếu dòng Standby lớn quá (trên 2A) tức là thiết bị có gì đó không ổn, nguồn gốc xuất xứ chẳng hạn ...
- Cụ giữ nguyên bình theo xe không nên thay, như cụ Win nói, có thay rồi cũng thế thôi.
Chúc cụ có hệ thống nghe nhìn như ý mà không phải thay acqui !

Dạ không bác ơi..ý em nói là ngày trước khi còn dùng ở bên ngoài...cắm điện trực tiếp 220V. Khi em nhấn power off trên Remote, nhưng vẫn cắm điện. Thì sờ vao nó vẫn còn ấm, và còn điện..

Nhưng từ khi lắp vào xe, khi tắt máy thì nó k còn ấm nữa. Chỗ lắp họ bảo là khi mình tắt máy, thì nó cũng tắt nguồn luôn, k còn điện nữa.

nobitta

Xe tải
@ bác Nhareason: Nó đấy bác ah, em thấy AE chơi HD, đa phần họ chơi cái đó. Nghe bảo ngon....bác múc cái đi .....

nobitta

Xe tải
À Cụ NO cho em hỏi đường tín hiệu vào xe nó phải tháo ra đấu hay cắm qua jac nào trên xe ?
Em nghe bên lắp đặt nói là móc 1 đường dây tín hiệu gì ở đầu DVD zin theo xe ấy....

Khi cần dùng đầu HD thì em bấm mode trên DVD và đến chế độ AUX là xem dc HD, còn âm thanh thì có jac cắm trực tiếp vào đầu AUX trên xe luôn....

pupil

Xe điện

Dạ không bác ơi..ý em nói là ngày trước khi còn dùng ở bên ngoài...cắm điện trực tiếp 220V. Khi em nhấn power off trên Remote, nhưng vẫn cắm điện. Thì sờ vao nó vẫn còn ấm, và còn điện..
Nhưng từ khi lắp vào xe, khi tắt máy thì nó k còn ấm nữa. Chỗ lắp họ bảo là khi mình tắt máy, thì nó cũng tắt nguồn luôn, k còn điện nữa.
Em thấy cứ thế nào ấy, trước thì không sao, sau khi lắp thì ăcqui nhanh hết !!! Thôi cụ cứ kiểm tra cho chắc ! Cần thì nhả 1 đầu acqui rồi đo dòng tiêu thụ ở Power Off, không phải Setup lại đâu.

toan1477

Xe điện
Cụ No đã đi dọn nội thất xe chưa? Em tính qua chỗ Khắc Trung mà không biết bên đó nghỉ mấy giờ.

xedieu

Xe cút kít
tuctuc2010 nói:
Hôm nào cụ đi thía? Chúc cụ lên đường may mắn và vui vẻ. Nhớ làm live show cho anh em thưởng thức cụ nhá
Sáng sớm 29 Tết (coi như 30 rồi đấy) là 2 bố con em lên đường, sẽ cố gắng có liveshow ạ (phụ thuộc 3G)!

xedieu

Xe cút kít
pupil nói:
Thế là homeless hả cụ! Rõ khổ Tết nhất đến nơi rồi ! Kiểu này thì khả năng bị Gấu cấm cửa là cao ...
:D Gấu nhà em thèm đi cùng lắm nhưng ko đc đi!

Trạng thái
Thớt đang đóng