Câu lạc bộ Võ thuật OF - Thớt số V

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Đụng tới thần quyền nói chung em khuyên các bác cẩn thận. Thần quyền dựa vào tha lực chứ không phải lực của chính mình. Dù cho môn phái đó không có luật lệ, kiêng cữ gì nghiêm ngặt thì bác cũng đang nằm trong quyền cai quản của một nơi.

Tha lực thì đạt rất nhanh nhưng cũng dễ mất. Hơn nữa tha lực nói cho sâu thì cũng là một sự trao đổi. Nôm na thế này, các bác thường nghe chuyện kể có một câu thần chú ai niệm đều cầu gì được nấy. Nhưng không ai để ý rằng nguồn gốc câu thần chú đó từ đâu và cái giá phải trả cho sự sung sướng nhất thời.

Nhân Quả có ràng buộc chặt chẽ với nhau. Dù vô hình chúng ta không thấy nhưng không có cái gì nhận miễn phí cả. Hoặc là bác đã trả tiền và bây giờ được nhận, hoặc bác sẽ phải trả sau thôi. Nhưng trong vũ trụ này không bao giờ... quỵt được!
em vote cho tư tưởng của kụ.
E chả tin vào thế lực nào sất, nhưng chả cái gì có được mà không cần trả giá.

boemcun

Xe tăng
Đụng tới thần quyền nói chung em khuyên các bác cẩn thận. Thần quyền dựa vào tha lực chứ không phải lực của chính mình. Dù cho môn phái đó không có luật lệ, kiêng cữ gì nghiêm ngặt thì bác cũng đang nằm trong quyền cai quản của một nơi.

Tha lực thì đạt rất nhanh nhưng cũng dễ mất. Hơn nữa tha lực nói cho sâu thì cũng là một sự trao đổi. Nôm na thế này, các bác thường nghe chuyện kể có một câu thần chú ai niệm đều cầu gì được nấy. Nhưng không ai để ý rằng nguồn gốc câu thần chú đó từ đâu và cái giá phải trả cho sự sung sướng nhất thời.

Nhân Quả có ràng buộc chặt chẽ với nhau. Dù vô hình chúng ta không thấy nhưng không có cái gì nhận miễn phí cả. Hoặc là bác đã trả tiền và bây giờ được nhận, hoặc bác sẽ phải trả sau thôi. Nhưng trong vũ trụ này không bao giờ... quỵt được!
Tha lực là lực dề cụ nhể, cụ nói rõ hơn được ko nhể ?

chariot

Xe hơi
Em đang học môn Katori Shinto Ryu, cổ phái có hơn 600 năm lịch sử dạy võ cho các Samurai ở Nhật thời xưa, tập chủ yếu là kiếm, ngoài ra tập thêm côn, đại đao (naginata). Sau này sẽ tập cả trường thương, ném phi tiêu và nhu thuật (Jujitsu).

boemcun

Xe tăng
Em đang học môn Katori Shinto Ryu, cổ phái có hơn 600 năm lịch sử dạy võ cho các Samurai ở Nhật thời xưa, tập chủ yếu là kiếm, ngoài ra tập thêm côn, đại đao (naginata). Sau này sẽ tập cả trường thương, ném phi tiêu và nhu thuật (Jujitsu).
Cụ tập được bao năm roài

meoxu

Xe tải
Có cụ nào có hứng thú đi tập BJJ với em không

Nhu thuật Brazil hay Nhu thuật Ba Tây (Tiếng Anh: Brazilian Jiu-Jitsu) là môn võ tự vệ và môn thể thao thi đấu đối kháng thông qua hình thức ứng dụng các đòn vật và khóa tay chân ở tư thế nằm trong những cuộc thi đấu trên võ đài. Môn võ thuật này bắt nguồn từ quá trình truyền thụ võ học tại quốc gia Brasil của võ sư Nhu Đạo Maeda Mitsuyo và được cải tiến từ người đệ tử Carlos Gracie, người đã kết hợp các thế võ căn bản của Nhu Thuật với tinh hoa quyền thuật Ba Tây và sáng chế ra môn “Nhu Thuật Ba Tây” và gia tộc Gracie đã phát triển sau này, do đó môn võ này còn được gọi là “Nhu Thuật Gracie”.

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Nick này đăng ký từ 2006. Vậy cụ là ai trong mấy anh cao thủ của VX đang tập thêm katori? ĐTA hay NCV?

em vote cho tư tưởng của kụ.
E chả tin vào thế lực nào sất, nhưng chả cái gì có được mà không cần trả giá.
Luyện bia đến khi thành tài thì trả giá bằng sức khỏe hay xiền bang chủ ơi :)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Luyện bia đến khi thành tài thì trả giá bằng sức khỏe hay xiền bang chủ ơi :)

được trả chứ kụ ;))
Ku làm thế nào mở lại mấy thớt trước cho bọn e phát, nghe đâu chưa xóa cứng. Mấy thớt đó toàn bài viết chuyên môn, tâm huyết. Bụp phát mod xóa không thương tiếc. Ae phát chán chả buồn vào thớt viết nài nữa. Chán!

được trả chứ kụ ;))
Ku làm thế nào mở lại mấy thớt trước cho bọn e phát, nghe đâu chưa xóa cứng. Mấy thớt đó toàn bài viết chuyên môn, tâm huyết. Bụp phát mod xóa không thương tiếc. Ae phát chán chả buồn vào thớt viết nài nữa. Chán!
Em sợ xóa cứng thì khó phôi phục lại lắm, mà Min mới tìm và khôi phục lại những cái đấy cơ :)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em sợ xóa cứng thì khó phôi phục lại lắm, mà Min mới tìm và khôi phục lại những cái đấy cơ :)

Không xóa cứng kụ ạ. Vì sau hôm bị xóa thì mấy cái vote vẫ còn, nhưng k vào để đọc bài được.
E nghĩ những bài viết đó rất có giá trị, rất mất công sức để viết. Kụ đã đọc chắc cũng biết.

Không xóa cứng kụ ạ. Vì sau hôm bị xóa thì mấy cái vote vẫ còn, nhưng k vào để đọc bài được.
E nghĩ những bài viết đó rất có giá trị, rất mất công sức để viết. Kụ đã đọc chắc cũng biết.
Lão cho em nick ai mở thớt và tên thớt là gì thì em mới tìm được :)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

hong2412

Xe buýt
HIx e năm nay gần 30 rồi. CŨng đam mê tập võ thuật từ ngày sưa mà vẫn chưa có điều kiện đi học.. Các cụ tư vấn giúp e nên học ở đâu và học gì với được không ạ

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
HIx e năm nay gần 30 rồi. CŨng đam mê tập võ thuật từ ngày sưa mà vẫn chưa có điều kiện đi học.. Các cụ tư vấn giúp e nên học ở đâu và học gì với được không ạ

Còn phải xem vì sao kụ đam mê thì mới tư vấn được chứ kụ :)

Dương Kiên

Xe đạp
Mod cho em tham gia với. Đam mê võ thuật từ bé. tập Karatedo từ năm lớp 9 đến hết cấp 3. từ khi lên ĐH là lười , chơi game , uống bia nhiều nên người yếu qua. Tập luyện ở đâu vậy Mod?

sauken

Xe container
Tưởng nhớ