[Funland] Cầu lông tổng hợp- Các giải đấu-Nơi hẹn hò giao lưu chia sẻ đam mê

longtu210

Xe điện
Vâng cụ.
Hiện nay nhiều gia đình quan tâm đến phát triển thể chất cho F1. Tuy nhiên để chơi được một môn thể thao ở cấp độ phong trào một cách tương đối, theo em cũng phải tập tành cơ bản. Một trong những yếu tố quan trọng là chọn được thầy tử tế.
Em phải tốn kém bao nhiêu thời gian, công sức, tiền bạc và thêm cả may mắn nữa mới gặp được bạn 9x dạy cầu lông, mất nửa năm sửa chân tay và thay đổi cả về tư duy chơi cầu. Ngay chỗ em tập có 2 người dạy, một người chỉ là giáo viên thể dục trường cấp 3 cũng dạy cầu lông như đúng rồi, hỏng bao nhiêu thế hệ học sinh, mình nhìn cũng thấy thương cho cả học sinh, cả phụ huynh cụ ạ.

Thái lan bao nhiêu học viện mà cũng dưới tầm indo 1 bậc , việt nam thì vẫn mơ ...

Yeuaibaygio

Xe container
Thái lan bao nhiêu học viện mà cũng dưới tầm indo 1 bậc , việt nam thì vẫn mơ ...
Indo truyền thống lâu rồi mà cụ, em không nhớ rõ nhưng có khi còn hơn China về lịch sử cầu lông, chục năm lại đây mới bị TQ soán ngôi. Thái lan vậy là tiến bộ nhanh đó cụ, giờ có thể cạnh tranh trong top 8 thế giới ở tất cả các nội dung là quá ổn rồi, lứa kế cận cũng khả quan.
VN thì dày ăn mỏng làm, kiểu bát nháo muốn đi tắt đón đầu thì còn xa lắm.

14h chiều nay mời các cụ xem trận của XD Wang/Huang, ngay sau đó là Momota gặp Kidambi. Trước đây Mo vẫn vờn Ki như mèo vờn chuột, nhưng giờ thì chẳng dám nói trước điều gì. Hy vọng Mo xuống phong độ nhưng vẫn chứng tỏ đẳng cấp của mình, mấy trận gần đây nhìn vẫn chậm nhưng thần sắc có vẻ khá hơn rồi.

longtu210

Xe điện
Indo truyền thống lâu rồi mà cụ, em không nhớ rõ nhưng có khi còn hơn China về lịch sử cầu lông, chục năm lại đây mới bị TQ soán ngôi. Thái lan vậy là tiến bộ nhanh đó cụ, giờ có thể cạnh tranh trong top 8 thế giới ở tất cả các nội dung là quá ổn rồi, lứa kế cận cũng khả quan.

14h chiều nay mời các cụ xem trận của XD Wang/Huang, ngay sau đó là Momota gặp Kidambi. Trước đây Mo vẫn vờn Ki như mèo vờn chuột, nhưng giờ thì chẳng dám nói trước điều gì. Hy vọng Mo xuống phong độ nhưng vẫn chứng tỏ đẳng cấp của mình, mấy trận gần đây nhìn vẫn chậm nhưng thần sắc có vẻ khá hơn rồi.

Indo nó chỉ bị bệnh tư tưởng cái đầu do nạn cá độ nó phân tán thôi còn các nội dung của nó đều có cầu thủ mạnh đồng đều hết , thể chất nó có căn về cầu lông mợ ạ

AnhTiếnMobile

Xe điện

Wang/Huang vẫn đánh ổn định lắm khó mà lấy cup của đôi này

AnhTiếnMobile

Xe điện
Qúa đen cho Kidambi có 3 cơ hội kết thúc set 1 thì hỏng cả để cuối cùng thua 23-21 :D

longtu210

Xe điện
Qúa đen cho Kidambi có 3 cơ hội kết thúc set 1 thì hỏng cả để cuối cùng thua 23-21 :D

Nhìn thằng cha ấy đánh ko thể tin nổi đã từng đứng số 1 thế giới một thời gian , cả cái ông praneeth ấn độ nữa kém kinh :D

AnhTiếnMobile

Xe điện
Nhìn thằng cha ấy đánh ko thể tin nổi đã từng đứng số 1 thế giới một thời gian , cả cái ông praneeth ấn độ nữa kém kinh :D
Set 1 có cố gắng nhưng ko ăn dc nên set 2 xuống tinh thần đánh lỗi nhiều thua sâu quá :D
Mấy ông Ấn Độ có skill đập rất rát từ cuối sân là cho đối thủ rất khó phòng ngự

longtu210

Xe điện
Set 1 có cố gắng nhưng ko ăn dc nên set 2 xuống tinh thần đánh lỗi nhiều thua sâu quá :D
Mấy ông Ấn Độ có skill đập rất rát từ cuối sân là cho đối thủ rất khó phòng ngự

Cảm giác mấy tay ấn độ này quả trái thằng nào cũng có vẻ yếu yếu , đợt này có thằng christie indo đánh thủ có vẻ hay nhưng giải này ko biết có nên cơm cháo gì không

Yeuaibaygio

Xe container
Số 1 được 1-2 tuần thôi cụ ơi, lúc chuyển giao thế hệ, Lee nghỉ chữa ung thư, Lin đi xuống, Viktor chưa ổn định, Momota mới trở lại chưa tích đủ điểm để tham gia các giải Super.

Em không thích cậu Kidambi này và cả Jonatan vì lối chơi cứ bần bần (có mấy hành động không fairplay là em ghét :D).

longtu210

Xe điện
Số 1 được 1-2 tuần thôi cụ ơi, lúc chuyển giao thế hệ, Lee nghỉ chữa ung thư, Lin đi xuống, Viktor chưa ổn định, Momota chưa tích đủ điểm để tham gia các giải Super.

Em không thích cậu Kidambi này và cả Jonatan vì lối chơi cứ bần bần (có mấy hành động không fairplay là em ghét :D).

Đôi nam số 1 thế giới đánh chán ghê

longtu210

Xe điện
Đơn nữ giải này dễ 1 trong 3 em : an hàn quốc , he bing nao china hoặc yamaguchi japan vô địch ..

Yeuaibaygio

Xe container
Nói chung nhìn 2 tay này các giải gần đây thần thái có vẻ yếu lắm
Tâm lý bị bắt bài + áp lực người đang mang số 1. :D
Nhưng mà đôi nam giờ có Lee/Wang ổn định thôi, chứ nhìn chung cũng đang kém đều.

Yeuaibaygio

Xe container
Đơn nữ giải này dễ 1 trong 3 em : an hàn quốc , he bing nao china hoặc yamaguchi japan vô địch ..
An vẫn chưa đủ kinh nghiệm, có thể lực + kỹ thuật nhưng lối đánh có phần đơn giản, như sách giáo khoa. He thì phong độ hơi thiếu ổn định.
Nếu Yamaguchi pin còn khỏe thì em nghĩ vẫn ăn được 2 em kia.

Nay còn mấy trận đáng xem:
- Đôi nam Nhật vs Đài, Nhật vs Malay.
- Đôi nam nữ Malay vs Indo (Pra/Okta), chắc Indo ăn.
- Đôi nữ Nhật vs Hàn.
- Đơn nam: Jonatan vs Kanta.

Chỉnh sửa cuối:

longtu210

Xe điện
Tâm lý bị bắt bài + áp lực người đang mang số 1. :D
Nhưng mà đôi nam giờ có Lee/Wang ổn định thôi, chứ nhìn chung cũng đang kém đều.
Cặp alfian với adrianto của indo em thấy đợt này lên tay đấy , thomas với sudirman cúp giã ko trượt phát nào hay gặp đội yếu ko biết :D , còn 2 đôi tóp trên nhìn đánh như sắp hết hơi