[Funland] cầu thủ phòng ngự đã đỡ bóng bằng chân rồi bóng nẩy lên tay thì sẽ không bị coi là phạm lỗi chơi bóng bằng tay

darthvader

Xe điện
Biếu luôn ông Tấn và cụ nào nói là pha thằng Toàn không nguy hiểm này. Pha này nếu ko bị phạm lỗi thì thằng Toàn nó sút thẳng vào gôn bỏ trống luôn chứ 2 với 3 hậu vệ về thủ cái gì.

Đây rõ ràng là topic để phân tích và chửi trọng tài vì bắt láo gây ức chế cho cầu thủ VN chứ có phải topic phân tích chiến thuật đúng sai hay thế nào đâu mà có cụ cứ phải ngoặc vào cho bằng được...
Còn có cụ không dám dùng nick chính phải tạo cái nick phụ mới lập vào phản biện để giữ thể diện cho nick chính em không thèm rep...

Quả này chỉ cần không phạm lỗi thì cơ hội ăn bàn là 90% rồi, 10% là sút ra ngoài, khung thành trống không thủ môn thì cầu thủ nào chả câu vào luôn chứ đợi phối hợp đồng đội làm gì...

Bắt bóng xong mới phất cờ, còi thì chả biết có thổi trước đấy không chứ TV chỗ em xem đấu ra loa cũng hơi bị to không nghe thấy, với cả lúc đấy nó phạm lỗi xong đang bận chửi hơi ồn không để ý :))

Sau trận này em mới thấy, hóa ra trước nay mình chả biết tí luật lá bóng đá nào =))

Tiểungưnhi88

Xe điện
Theo em cứ bóng chạm tay là tóm pen. Công bằng cả hai. Cứ đưa var tay là pen

kduc.1

Xe máy
Mấy cái thằng tự nhục thì nói tt ko pen là đúng. Còn người thường xem các trận châu Âu hoặc WC thì pen tám đời rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đây rõ ràng là topic để phân tích và chửi trọng tài vì bắt láo gây ức chế cho cầu thủ VN chứ có phải topic phân tích chiến thuật đúng sai hay thế nào đâu mà có cụ cứ phải ngoặc vào cho bằng được...
Còn có cụ không dám dùng nick chính phải tạo cái nick phụ mới lập vào phản biện để giữ thể diện cho nick chính em không thèm rep...

Quả này chỉ cần không phạm lỗi thì cơ hội ăn bàn là 90% rồi, 10% là sút ra ngoài, khung thành trống không thủ môn thì cầu thủ nào chả câu vào luôn chứ đợi phối hợp đồng đội làm gì...

Bắt bóng xong mới phất cờ, còi thì chả biết có thổi trước đấy không chứ TV chỗ em xem đấu ra loa cũng hơi bị to không nghe thấy, với cả lúc đấy nó phạm lỗi xong đang bận chửi hơi ồn không để ý :))
Với pha bóng này Chatchai chính thức được ghi danh vào lịch sử của AFF Cup. :D Và có lẽ nó cũng lọt vào top những pha tấu hài nhất trong làng bóng đá. Chatchai cũng trở thành biểu tượng của một nền bóng đá được coi là cái rốn của vùng trũng thế giới. Sau này có ai hỏi về bóng đá Châu Á hay ĐNA như nào, cccm chỉ cần cho họ xem hình này là đủ. Nền bóng đá Thái Lan và Qatar đã thua ở trận đấu này.

kduc.1

Xe máy
Ông nào bảo bóng chạm tay thì ko bị phạt???, thì đọc to giúp tôi cái luật mới này nhé
Cứ để bóng chạm tay, khi trong tư thế để cơ thể phình to bất thường là lỗi. Mà đã là lỗi lại nằm trong 16m50 thì phạt gì các cụ biết rồi đấy.
Duy mạnh lúc trước bị phạt, cũng vì lỗi này, đừng cãi là hướng về cầu goal hay ko. Vì trong vòng 16m50 chỗ nào cũng là nguy hiểm để thổi pen
Screenshot_20211224-233221_Samsung Internet.jpg
Cno cần gì luật, cứ VN là auto sai, kcmnđ cụ.

thanhduy_msa

Xe buýt
Dù đúng dù sai, em vẫn đánh giá cao addtitude
Với pha bóng này Chatchai chính thức được ghi danh vào lịch sử của AFF Cup. :D Và có lẽ nó cũng lọt vào top những pha tấu hài nhất trong làng bóng đá. Chatchai cũng trở thành biểu tượng của một nền bóng đá được coi là cái rốn của vùng trũng thế giới. Sau này có ai hỏi về bóng đá Châu Á hay ĐNA như nào, cccm chỉ cần cho họ xem hình này là đủ. Nền bóng đá Thái Lan và Qatar đã thua ở trận đấu này.
Cụ chuẩn, vết nhơ của Hàn Quốc, đến bây giờ nó vẫn còn in đậm

DucHoan

Xe tăng
Bóng chạm tay mà ko khép, dù cố ý hay ko đều là pen. Vậy nên cầu thủ ở các giải hàng đầu thường họ khép tay sau đít, trong nhiều tình huống tạt bóng.

Xe gia đình

Xe điện
Trước đây, ở V Leage đã có trường hợp này.

"cầu thủ phòng ngự đã đỡ bóng bằng chân rồi bóng nẩy lên tay thì sẽ không bị coi là phạm lỗi chơi bóng bằng tay "

Các cụ nhà mình, có ai search ra được cái luật sửa đổi của FIFA này không nhỉ?
Thế nếu cầu thủ tấn công đỡ bóng bằng chân rồi bóng nẩy lên tay thì có bị coi là phạm lỗi không cụ ?
Cháu thấy hoang mang style quá :)

DucHoan

Xe tăng
Hai tình huống khác hẳn nhau. Thằng Thái là bật tay khi bóng đang hướng ra ngoài cầu môn, rõ ràng vô ý vì nó đang cố phá bóng lên trên, cản bóng lại như thế chỉ gây thêm nguy hiểm cho đội nhà chứ chả có ích lợi gì. Ông Mạnh là chắn bóng đang hướng về phía gôn, tức là có động cơ rõ ràng. Còn từ có động cơ đến cố ý hay không hoàn toàn phụ thuộc vào nhận định của trọng tài.
Luật rừng đâu thế cụ, bóng chạm tay khi khép tay thì ko phạt. Còn vung tay ra như thằng thái xứng đáng 10 quả pen.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

thanhduy_msa

Xe buýt
Thế nếu cầu thủ tấn công đỡ bóng bằng chân rồi bóng nẩy lên tay thì có bị coi là phạm lỗi không cụ ?
Cụ xem lại video của Duy Mạnh, phá bóng bằng bộ phận hợp lệ, bóng vô tình bật vào bộ phận ko hợp lệ, và VN bị pen, thì thái dúi phải bị pen là đúng

Xe gia đình

Xe điện
Cụ xem lại video của Duy Mạnh, phá bóng bằng bộ phận hợp lệ, bóng vô tình bật vào bộ phận ko hợp lệ, và VN bị pen, thì thái dúi phải bị pen là đúng
Vâng, em đang muốn cụ chủ trình bày nốt luận án tiến sỹ của cụ ấy cơ ạ :)

DucHoan

Xe tăng
Chắc cụ ấy tưởng tượng ra. :D
Vâng, chỉ có khép tay mà bóng chạm tromg vòng cấm mới ko thổi. Còn đã chạm tay, mà ko khép tay thì cố ý hay ko, nguy hiểm hay ko chẳng thằng tài nào quan tâm cả. Vậy nên xem bóng Anh hay các giải lớn. Đứng trước 1 quả tạt hậu vệ đều khép tay sau đít. Chán mấy cụ thật đấy cụ ạ

DucHoan

Xe tăng
Quả thằng thủ môn thái lao ra ngoài vòng cấm xứng đáng 10 cái thẻ đỏ. Thủ môn phi ra ngoài vòng cấm phạm lỗi thôi, nhiều trọng tài nó đã cho thẻ đỏ rồi. Đây bị vượt qua rồi, còn dùng tay kéo lại, ko 10 thẻ đỏ thì hơi phí.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng, chỉ có khép tay mà bóng chạm tromg vòng cấm mới ko thổi. Còn đã chạm tay, mà ko khép tay thì cố ý hay ko, nguy hiểm hay ko chẳng thằng tài nào quan tâm cả. Vậy nên xem bóng Anh hay các giải lớn. Đứng trước 1 quả tạt hậu vệ đều khép tay sau đít. Chán mấy cụ thật đấy cụ ạ
Khép tay mà vẫn di chuyển tay hướng về bóng thì vẫn bị ăn lỗi chạm tay như thường cụ ạ.

thanhduy_msa

Xe buýt
luật sư hơn nhau ở cái vận dụng,vì luật nó là cái cố định, còn vì năng lực kém ko biết cãi, thì là năng lực kém của luật sư

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ đùa hay giỡn vậy ;))
Bên tấn công chạm tay là phạm lỗi dưới mọi hình thức.
Trận VN nếu chạm tay Công Phượng ở cầu môn đội bạn thì mình bị phạt pen ấy chứ ;))

Xe gia đình

Xe điện
Cụ đùa hay giỡn vậy ;))
Bên tấn công chạm tay là phạm lỗi dưới mọi hình thức.
Trận VN nếu chạm tay Công Phượng ở cầu môn đội bạn thì mình bị phạt pen ấy chứ ;))
Thế người cầu thủ phòng ngự đỡ bóng bằng bộ phận khác của cơ thể rồi nảy lên tay thì có được coi là không phạm lỗi không cụ :)