[Thảo luận] Cầu Vĩnh Tuy - các cụ chú ý "điểm đen" mới của xxx (có hình ảnh minh họa)

PanPan

Xe đạp
thứ nhất: cầu này là cầu Vĩnh Tuy?????? Bác chủ theard cho em hỏi tý là đoạn nào với? Em làm cái cầu này mà chưa nhận ra chỗ nào cả, hik hik
thứ hai: các bác cứ nói là làn tăng tốc với giảm tốc còn em chả thấy liên quan gì tới cái đấy (trên cơ sở cái ảnh này). Lỗi ở đây theo em chắc là tội không xi nhan khi chuyển làn mà thôi

ThanhTungTB

Xe điện
Em hiểu là nếu vào làn trước mũi tên thì bị tuýt, còn vào sau mũi tên có bị bắt không?
Ko bắt buộc là phải nhập làn trước hay sau mũi tên .Vấn đề ở làn có mũi tên là làn đường tăng tốc ,vậy bác cứ chạỵ trên đường này để tăng tốc ,khi nào quan sát thấy ok là nhập làn (nhớ xi nhan ).Còn trước hay sau ko quan trọng .Chứ bác đừng ở đường nhánh lao lên ,rẽ nhập làn luôn là bị tóm ngay .(như thế rất nguy hiểm ).

hattrick

Xe buýt
Thế theo bác đường dẫn bắt buộc nó phải là như thế nào ah ?Thưa với bác làn đường đầu tiên trước khi nhập vào làn trước mũi tên kia chính là làn đường tăng tốc đấy ah ?
nó là làn tăng tốc còn gì khi nhập vào bên trái đg cao tốc, chỉ chú ý xi nhan và rẽ an toàn thôi.. xxx ngồi chờ sung rụng

Lungcu

Xe điện
XXX nhiều quân quá .^:)^ Chố cần thì không thấy đâu~X(

dreamwater

Xe điện
Cao với cả tốc gì cụ ơi ! Cầu này cho đi 50 cây chuối thôi .
Nếu ở đường trên cao Thanh Trì thì coi là cao tốc.
Nếu đây là Vĩnh Tuy, các cụ chiến thật lực, vì đây ko phải đường cao tốc. Ko có biển báo hiệu đường cao tốc, vì vậy ta ko phải đi theo quy tắc đường cao tốc

dreamwater

Xe điện
Ko bắt buộc là phải nhập làn trước hay sau mũi tên .Vấn đề ở làn có mũi tên là làn đường tăng tốc ,vậy bác cứ chạỵ trên đường này để tăng tốc ,khi nào quan sát thấy ok là nhập làn (nhớ xi nhan ).Còn trước hay sau ko quan trọng .Chứ bác đừng ở đường nhánh lao lên ,rẽ nhập làn luôn là bị tóm ngay .(như thế rất nguy hiểm ).
Phần này thì cụ trả lời đúng rồi đấy. Phải đi trên làn tăng tốc nếu là cao tốc, nhưng ko bắt buộc phải đi đến kịch kim ở mũi tên.
Mời cụ rượu

ThanhTungTB

Xe điện
thứ nhất: cầu này là cầu Vĩnh Tuy?????? Bác chủ theard cho em hỏi tý là đoạn nào với? Em làm cái cầu này mà chưa nhận ra chỗ nào cả, hik hik
thứ hai: các bác cứ nói là làn tăng tốc với giảm tốc còn em chả thấy liên quan gì tới cái đấy (trên cơ sở cái ảnh này). Lỗi ở đây theo em chắc là tội không xi nhan khi chuyển làn mà thôi
chắc bác chỉ làm ở phần âm ,lên giờ ko tưởng tượng được mặt cầu ah???để trả lời cho ý thứ 2 của bác thì đây .
:a) Khi vào đường cao tốc phải có tín hiệu xin vào và phải nhường đường cho xe đang chạy trên đường, khi thấy an toàn mới cho xe nhập vào dòng xe ở làn đường sát mép ngoài, nếu có làn đường tăng tốc thì phải cho xe chạy trên làn đường đó trước khi vào làn đường của đường cao tốc;

Quân Đuôi

Xe điện
nó là làn tăng tốc còn gì khi nhập vào bên trái đg cao tốc, chỉ chú ý xi nhan và rẽ an toàn thôi.. xxx ngồi chờ sung rụng
Nó đứng đây để bắt lỗi Xi nhan vào làn của 4 b thôi , vì bên trong là làn 2b . Chứ cho đi 50 thì tăng với cả tốc cái quái gì . Hôm trước thấy một cụ đeo biển Ô tô Phân chạy 80 cây chuối ở đây chắc cụ ThanhTungTB roài . :))

Rickyman

Xe điện
Ôi l.ịt mợ...để mai em làm chuột bạch cho...thằng nào bắt em em cửng cho vỡ mồm...(em chém tý). Cụ nào để bắt tình huống này thì quá kém hiểu biết về luật. Cao tốc cái cóc khỉ gì chỗ này mà mấy cụ cứ dẫn chứng ra thế...vạch đứt cứ chuyển thoải mái nhá. Khả năng mấy thằng xxx bắt chèn vạch đảo phân làn hoặc lỗi không xinhan chứ ko phải như cụ chủ thớt nói...

Akuachi

Xe máy
Lên cao tốc trên cao cũng bắt lỗi này. Về cá nhân e thấy thì bắt vớ vẩn. Nguyên tắc vào cao tốc là nếu có làn tăng tốc, thì phải đi trong làn đó cho đến khi có tốc độ đạt để nhập vào làn tiếp theo. Nhưng nếu các cụ tăng tốc nhanh và đủ tốc độ, đủ an toàn thì vào làn ngay. Cái mũi tên đó chỉ là điểm báo giới hạn cuối cùng của làn tăng tốc, cảnh báo cho biết sẽ bị thu hẹp phía trước để nhập làn. Hết. Nếu mà bắt em lỗi này, em chiến đến cùng, vì em đã có đi trong làn tăng tốc đủ tốc độ. Quy tắc vào cao tốc trong luật ko có khoản nào nói là phải đi hết làn tăng tốc mới được vào làn trong, mà chỉ nói là phải đi trên làn này trước, em có đi trước khi vào rồi đấy chứ. Đây vạch đứt, đủ tốc độ là vào. Trừ khi dán vạch liền, thì phải tăng hết làn. Phạt e lỗi này là e sẵn sàng "chiến đấu" ngay.
...........
xxxx dựa vào chỗ em bôi đỏ để bắt lỗi các cụ các mợ. Các cụ thấy chỗ nào nói là phải ĐI HẾT làn tăng tốc đâu. Tiếp theo, khi e đi ở nước ngoài. Phần làn đường tăng tốc được chỉ thị bằng ký hiệu trên mặt đường, viết chữ hoặc biển báo và nó được giới hạn bằng vạch liền khoảng 200 tiên, sau đó là vạch đứt. Kể từ chỗ vạch đứt nếu các cụ đủ tốc độ và an toàn thì vào cao tốc, chưa đủ tốc độ thì tiếp tục đến lúc đủ. Em thấy ở mình ko có cái gì để báo hiệu đấy là làn tăng tốc, vậy dựa vào đâu xxx nói rằng nó là làn tăng tốc, người tham gia giao thông dựa vào đâu để biết nó là làn tăng tốc mà theo ???
Các cụ để đấy, hôm nào em sẽ làm chuột bạch thử xem sao
Chẩn ợ. Thậm chí còn chẳng có chỗ nào quy định cái màu xanh này.
Còn cái màu tím: mợ cứ đưa "avatar" của mợ ra "chiến đấu". xxx chí có chít :))

hoinhap

Xe tăng
CÂU 25: Người lái xe phải làm gì khi điều khiển xe vào đường cao tốc?
a. Phải có tín hiệu xin vào và phải nhường đường cho xe đang chạy trên đường.
b. Khi thấy an toàn mới cho xe nhập vào dòng xe ở làn đường sát mép ngoài.
c. Nếu có làn đường tăng tốc thì phải cho xe chạy trên làn đường đó trước khi cho vào làn đường của đường cao tốc.
d.Tất cả các ý nêu trên.
Dưng mà cụ cho em hỏi cái đường bên trái trong hình có phải đường cao tốc không ạ?

TL_Vietnam

Xe lăn
Thanks kụ đã cảnh báo - Có topic này mới giật mình :P

ThanhTungTB

Xe điện
Nó đứng đây để bắt lỗi Xi nhan vào làn của 4 b thôi , vì bên trong là làn 2b . Chứ cho đi 50 thì tăng với cả tốc cái quái gì . Hôm trước thấy một cụ đeo biển Ô tô Phân chạy 80 cây chuối ở đây chắc cụ ThanhTungTB roài . :))
Vâng .E chây trên đây toàn 80 E vít mà .mà đường này làm gì có làn cho 2b ?

The Civic Art

Xe tải
Lên cao tốc trên cao cũng bắt lỗi này. Về cá nhân e thấy thì bắt vớ vẩn. Nguyên tắc vào cao tốc là nếu có làn tăng tốc, thì phải đi trong làn đó cho đến khi có tốc độ đạt để nhập vào làn tiếp theo. Nhưng nếu các cụ tăng tốc nhanh và đủ tốc độ, đủ an toàn thì vào làn ngay. Cái mũi tên đó chỉ là điểm báo giới hạn cuối cùng của làn tăng tốc, cảnh báo cho biết sẽ bị thu hẹp phía trước để nhập làn. Hết. Nếu mà bắt em lỗi này, em chiến đến cùng, vì em đã có đi trong làn tăng tốc đủ tốc độ. Quy tắc vào cao tốc trong luật ko có khoản nào nói là phải đi hết làn tăng tốc mới được vào làn trong, mà chỉ nói là phải đi trên làn này trước, em có đi trước khi vào rồi đấy chứ. Đây vạch đứt, đủ tốc độ là vào. Trừ khi dán vạch liền, thì phải tăng hết làn. Phạt e lỗi này là e sẵn sàng "chiến đấu" ngay.

Căn cứ luật đây:

Điều 26. Giao thông trên đường cao tốc
1. Người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng trên đường cao tốc ngoài việc tuân thủ các quy tắc giao thông quy định tại Luật này còn phải thực hiện các quy định sau đây:
a) Khi vào đường cao tốc phải có tín hiệu xin vào và phải nhường đường cho xe đang chạy trên đường, khi thấy an toàn mới cho xe nhập vào dòng xe ở làn đường sát mép ngoài, nếu có làn đường tăng tốc thì phải cho xe chạy trên làn đường đó trước khi vào làn đường của đường cao tốc;
b) Khi ra khỏi đường cao tốc phải thực hiện chuyển dần sang làn đường phía bên phải, nếu có làn đường giảm tốc thì phải cho xe chạy trên làn đường đó trước khi rời khỏi đường cao tốc;
c) Không được cho xe chạy ở làn dừng xe khẩn cấp và phần lề đường;
d) Không được cho xe chạy quá tốc độ tối đa và dưới tốc độ tối thiểu ghi trên biển báo hiệu, sơn kẻ trên mặt đường.
2. Người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng phải cho xe chạy cách nhau một khoảng cách an toàn ghi trên biển báo hiệu.
3. Chỉ được dừng xe, đỗ xe ở nơi quy định; trường hợp buộc phải dừng xe, đỗ xe không đúng nơi quy định thì người lái xe phải đưa xe ra khỏi phần đường xe chạy, nếu không thể được thì phải báo hiệu để người lái xe khác biết.
4. Người đi bộ, xe thô sơ, xe gắn máy, xe mô tô và máy kéo; xe máy chuyên dùng có tốc độ thiết kế nhỏ hơn 70 km/h không được đi vào đường cao tốc, trừ người, phương tiện, thiết bị phục vụ việc quản lý, bảo trì đường cao tốc.

xxxx dựa vào chỗ em bôi đỏ để bắt lỗi các cụ các mợ. Các cụ thấy chỗ nào nói là phải ĐI HẾT làn tăng tốc đâu. Tiếp theo, khi e đi ở nước ngoài. Phần làn đường tăng tốc được chỉ thị bằng ký hiệu trên mặt đường, viết chữ hoặc biển báo và nó được giới hạn bằng vạch liền khoảng 200 tiên, sau đó là vạch đứt. Kể từ chỗ vạch đứt nếu các cụ đủ tốc độ và an toàn thì vào cao tốc, chưa đủ tốc độ thì tiếp tục đến lúc đủ. Em thấy ở mình ko có cái gì để báo hiệu đấy là làn tăng tốc, vậy dựa vào đâu xxx nói rằng nó là làn tăng tốc, người tham gia giao thông dựa vào đâu để biết nó là làn tăng tốc mà theo ???
Các cụ để đấy, hôm nào em sẽ làm chuột bạch thử xem sao
Em thấy cụ nói chuẩn

haipm82

Xe tải
đây đâu phải là vào đg cao tốc chứ, cứ xi nhan mà vào thôi, miễn ko đè vạch

hung303

Xe điện
E nghĩ bác nhầm cơ bản đấy .Ở đây ko phải là bẫy gì cả .Mà cũng ko bàn đến vạch liền hay vạch đứt ở đây .Mà các bác phải nhớ nguyên tắc cơ bản khi nhập và tách ra khỏi đường cao tốc là gì ?...
Nhưng đây ko phải đường CAO TỐC cụ nhé!!

ngaynha

Xe tăng
Ôi l.ịt mợ...để mai em làm chuột bạch cho...thằng nào bắt em em cửng cho vỡ mồm...(em chém tý). Cụ nào để bắt tình huống này thì quá kém hiểu biết về luật. Cao tốc cái cóc khỉ gì chỗ này mà mấy cụ cứ dẫn chứng ra thế...vạch đứt cứ chuyển thoải mái nhá. Khả năng mấy thằng xxx bắt chèn vạch đảo phân làn hoặc lỗi không xinhan chứ ko phải như cụ chủ thớt nói...
Vote cụ này, em là em cũng như cụ, táng bỏ mệ nó đi, bắt lỗi vớ vẩn.
@Em là em vẫn nhớ câu chuyện của cụ Ricky dỗi xxx trên đg 5 =))