[Thảo luận] Cầu Vĩnh Tuy - phân làn theo phương tiện, hay em nhầm???

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
Chào các cụ,

Hôm qua em cho cả nhà đi chơi EAON (phew, dại vãi, đông vật) có phải đi qua cầu Vĩnh Tuy. Chả hiểu em mắt mũi kèm nhèm hay là biển không rõ ý, nhưng rõ ràng em thấy có biển phân làn theo phương tiện trên giá long môn các cụ ạ. Cụ thể thì làn ngoài cùng bên trái là xe con, giới hạn 50 cây chuối; làn giữa là xe tải, giới hạn 40 cây chuối và trong cùng bên phải là cho xe máy xe đạp. Vậy mà... Ôi, biết bao xe con, cả sedan, cả hatch-back, cả SUV... cứ thi nhau đi làn giữa rồi tạt đầu em, hoặc bim bim vào đít em. Khổ nỗi, lúc đi thì em chạy tròn 50 cây chuối, lúc về thì em bám đít xe khác rồi, đâu chạy nhanh hơn được. Các cụ cho hỏi:

Biển em nhìn có đúng không?
Nếu đúng thì em phải nàm thao?
Mà nếu em sai thì biển nó thế nào hả các cụ?

Kính các cụ sức khoẻ ạ!

duongtm

Xe tăng
Theo em bác đi khám lại mắt đi

ngungo thien ly

Xe container
Cụ không chụp lại cái ảnh đưa lên có phải rõ ràng hơn không

suzu37

Xe container
Chào các cụ,

Hôm qua em cho cả nhà đi chơi EAON (phew, dại vãi, đông vật) có phải đi qua cầu Vĩnh Tuy. Chả hiểu em mắt mũi kèm nhèm hay là biển không rõ ý, nhưng rõ ràng em thấy có biển phân làn theo phương tiện trên giá long môn các cụ ạ. Cụ thể thì làn ngoài cùng bên trái là xe con, giới hạn 50 cây chuối; làn giữa là xe tải, giới hạn 40 cây chuối và trong cùng bên phải là cho xe máy xe đạp. Vậy mà... Ôi, biết bao xe con, cả sedan, cả hatch-back, cả SUV... cứ thi nhau đi làn giữa rồi tạt đầu em, hoặc bim bim vào *** em. Khổ nỗi, lúc đi thì em chạy tròn 50 cây chuối, lúc về thì em bám *** xe khác rồi, đâu chạy nhanh hơn được. Các cụ cho hỏi:

Kính các cụ sức khoẻ ạ!
Căn cứ theo clip của cụ hieu_lexus vào ngày 29.7.15 thì cầu VT có phân làn theo phương tiện ạ :D.

Clip ở trong thớt này ạ:

http://www.otofun.net/threads/bao-nhieu-phuong-tien-vi-pham-tren-cau-vinh-tuy.913281/#post-24289682

mazad3

Xe buýt
biển thì đúng nhưng ý thức người tham gia giao thông đi xuống cụ ạ(cụ ko cần đi khám mắt đâu)

phuonghuongngoc

Xe container
Phân làn từ lâu rồi cụ ơi,thỉnh thoảng các anh xxx vẫn chụp hình và chào lái xe cuối cầu đấy ạ.

Booong

Xe tăng
Cụ đi đúng, các bác tài khác chưa đúng hoặc có việc gì rất bận nên mới tạt đầu hoặc dúi vào *** xe cụ

chinhatm

Xe container
Chào các cụ,

Hôm qua em cho cả nhà đi chơi EAON (phew, dại vãi, đông vật) có phải đi qua cầu Vĩnh Tuy. Chả hiểu em mắt mũi kèm nhèm hay là biển không rõ ý, nhưng rõ ràng em thấy có biển phân làn theo phương tiện trên giá long môn các cụ ạ. Cụ thể thì làn ngoài cùng bên trái là xe con, giới hạn 50 cây chuối; làn giữa là xe tải, giới hạn 40 cây chuối và trong cùng bên phải là cho xe máy xe đạp. Vậy mà... Ôi, biết bao xe con, cả sedan, cả hatch-back, cả SUV... cứ thi nhau đi làn giữa rồi tạt đầu em, hoặc bim bim vào *** em. Khổ nỗi, lúc đi thì em chạy tròn 50 cây chuối, lúc về thì em bám *** xe khác rồi, đâu chạy nhanh hơn được. Các cụ cho hỏi:

Kính các cụ sức khoẻ ạ!
Có biển, nhưng biển đó không có trong quy chuẩn (không đúng luật) nên nó chỉ mang tính khuyến cáo thôi, xe con đi làn giữa không hề phạm luật bác nhé.

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
Có biển, nhưng biển đó không có trong quy chuẩn (không đúng luật) nên nó chỉ mang tính khuyến cáo thôi, xe con đi làn giữa không hề phạm luật bác nhé.
Thế lúc bị dừng xe, cứ hỏi các chú ý là "anh vi phạm biển số bao nhiêu?" đúng không cụ?

messenger87

Xe buýt
Đúng bác ạ.
Có thể hỏi thêm: "Chú có phân biệt được cái biển nào đúng, cái biển nào sai không"?
biển 1 và 3 là đúng, biển 2 là sai phải hok cụ.
cụ đi xe tải thì em bắt cụ đấy. ai bảo cụ đi vào làn dành cho xe con( làn ngoài cùng bên trái)
cụ đi xe con mà đi vào làn trong cùng bên phải em cũng bắt được cụ nhá :))
còn cụ đi làn giữa thì em bắt cụ nào gà ;))

chinhatm

Xe container
biển 1 và 3 là đúng, biển 2 là sai phải hok cụ.
cụ đi xe tải thì em bắt cụ đấy. ai bảo cụ đi vào làn dành cho xe con( làn ngoài cùng bên trái)
cụ đi xe con mà đi vào làn trong cùng bên phải em cũng bắt được cụ nhá :))
còn cụ đi làn giữa thì em bắt cụ nào gà ;))
Biển 1 có vẻ đúng nhất, nhưng vẫn sai (thiếu mũi tên). Biển 2 sai rõ ràng, chằng có cái biển nào như thế. Biển 3 cũng sai, trong quy chuẩn chỉ có biển 412d quy định làn đường cho MÔTÔ, không quy định làn đường cho xe máy

nam77_nx

Xe tải
Em hay đi, nhiều bác bị vịn sai làn khi chạy làn giữa lắm. Em có ghi dc clip hanh trình của em chú innova tạt đầu em bị vin. Mai e post lên

thangvtv3

Xe máy
Em ủn cho top lên đầu