[Thảo luận] Cây xăng 436 Trần Khát Chân-Chưa đủ căn cứ phát hiện cây xăng gian

tqppmpc

Xe buýt
Lang thang online thấy bài này trong lá cải chấm nét, nhớ ra hôm trước có kụ nào đó mem của OF mình cảnh báo về cây xăng này.
http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2009/09/3BA13325/

Trong đó có đoạn trích phỏng vấn của một chủ cây xăng khác (không biết có phải bạn của chủ cây xăng này ko) như sau.
"Nghi vấn được đặt vào việc bơm xăng cho khách hàng thứ 2 khi nhân viên đặt trước số tiền 20.000. Khi bơm tới 12.340 đồng thì đồng hồ đột ngột dừng lại. Theo ông Huy, điều này chỉ có thể được giải thích là do bình xăng của khách hàng đã đầy vào thời điểm đó nên vòi bơm đã ngắt tự động. Con số 20.000 hiện lên ngay sau đó thực chất là do người bán hàng cài đặt cho lần bơm sau"

Đúng là bịp bợm. :mad:
Em là người làm trong lĩnh vực đo lường và tự động hóa, bản thân cũng có thời gian sửa mấy thiết bị bơm gas giống cây bơm xăng này, em đ*** tin là nó tự ngắt được. Làm gì có cái gì feedback lại cho cây xăng nó biết là bình xanh đầy ngoài mắt người bơm và khách hàng. Có lần em đổ xăng cho 2b, nhân viên bán hàng còn bận buôn dưa, bơm xăng tràn cả ra ngoài mà có ngắt đc léo đâu.
Cái quy chuẩn của cái viện đo lường cũng vớ vẩn, toàn đi dịch tài liệu của nước khác, quy định thì lỏng lẻo dẫn đến dân lách luật.
Vì thế cho nên em toàn chọn đổ xăng của Petrolimex để đỡ lăn tăn chất lượng, em kinh nhất cây của mấy bác chất đốt với cả cây xăng tư nhân.
P/S: Hồm mới ra trường cũng làm cho Petrolimex 2 năm nên cũng an tâm về chất lượng các cây xăng của P, mặc dù cung cách làm việc của cty nhà nước còn nhiều điều cần bàn.:)
Chủ cây xăng này ko phải là bạn đâu cụ ạ, ai làm xăng dầu thì lạ gì a Huy lùn này nữa, chủ cây xăng Thanh Huy dưới Văn Điển, ăn gian như chảo chớp, chiến hữu của c Lan - TP KD của Chất đốt, cùng 1 dây cả, tất cả các cửa hàng xăng dầu, các Cty xăng dầu đều là chiến hữu cả, người nọ thừa xăng dầu thi fbán cho người kia, vay mượn của nhau hết mà, Thanh Huy mà giải thích như thế thì hơi funny

ratmitdac

Xe tải
Theo em các bác Mod cứ phát động phong trào Nói không với cây xăng TKC, cả hội nhà mình quyết tâm không mua ở đấy. Tiếp theo là phong trào gắn logo OF cho những cây xăng tử tế (trước là ở các thành phố lớn, sau lan dần ra các tỉnh khác) để bọn newbie như bọn em còn biết đến chỗ mua bác nhé.

tinteu

Xe buýt
Ôi trời cây xăng đó hả GIAN kinh khủng em đổ ở đây có một lần nhưng đi xe máy :ohmy:. Bọn gian này có 2 đứa đứng một cột xăng chúng nó ấn nút đấy ạ , lói túm nại nà xxxx mua xăng ở đây ạ . nhà ta cứ đưa lên thông tin ở trên này cho chúng nó khỏi làm ăn đi :41::41::41::41:

Forcus

Xe tải
Trong đó có đoạn trích phỏng vấn của một chủ cây xăng khác (không biết có phải bạn của chủ cây xăng này ko) như sau.
"Nghi vấn được đặt vào việc bơm xăng cho khách hàng thứ 2 khi nhân viên đặt trước số tiền 20.000. Khi bơm tới 12.340 đồng thì đồng hồ đột ngột dừng lại. Theo ông Huy, điều này chỉ có thể được giải thích là do bình xăng của khách hàng đã đầy vào thời điểm đó nên vòi bơm đã ngắt tự động. Con số 20.000 hiện lên ngay sau đó thực chất là do người bán hàng cài đặt cho lần bơm sau"

Đúng là bịp bợm. :mad:
Em là người làm trong lĩnh vực đo lường và tự động hóa, bản thân cũng có thời gian sửa mấy thiết bị bơm gas giống cây bơm xăng này, em đ*** tin là nó tự ngắt được. Làm gì có cái gì feedback lại cho cây xăng nó biết là bình xanh đầy ngoài mắt người bơm và khách hàng. Có lần em đổ xăng cho 2b, nhân viên bán hàng còn bận buôn dưa, bơm xăng tràn cả ra ngoài mà có ngắt đc léo đâu.
Cái quy chuẩn của cái viện đo lường cũng vớ vẩn, toàn đi dịch tài liệu của nước khác, quy định thì lỏng lẻo dẫn đến dân lách luật.
Vì thế cho nên em toàn chọn đổ xăng của Petrolimex để đỡ lăn tăn chất lượng, em kinh nhất cây của mấy bác chất đốt với cả cây xăng tư nhân.
P/S: Hồm mới ra trường cũng làm cho Petrolimex 2 năm nên cũng an tâm về chất lượng các cây xăng của P, mặc dù cung cách làm việc của cty nhà nước còn nhiều điều cần bàn.:)
Ối xời,
Cty em tiện đường, em mấy lấn đổ ở Trần Khát Chân cạnh Vietcombank HBT, thấy phải trả nó nhiều tiền hơn chỗ khác, thì cứ dự hôm nay mình đi hơi quá, mà đúng là có 1 thằng cao thì bấm, thằng béo bơm các cụ ạ. Phải mời cụ chủ thớt chén rượu thoai

dream1616

Xe buýt
Cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi chút. có khi nào đồng hồ vẫn nhảy mà xăng nó không ra đều không ợ hoặc là nó ra nửa chừng rồi ngừng cho đến khi đồng hồ nhảy xong.