[Funland] Cây xanh để trong nhà ?

hoaleo

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ớ thế cụ giống y hệt em, với lại nó vươn cao quá nhìn chả ra thế gì cả :)
cây kim ngân này cụ cứ mạnh dạn cắt phép ngọn cao đi. Nó nảy lộc từ cái đoạn cắt nhanh lắm, vèo phát có cành mới luôn cụ ạ

BAYFUN

Xe tăng
cây kim ngân này cụ cứ mạnh dạn cắt phép ngọn cao đi. Nó nảy lộc từ cái đoạn cắt nhanh lắm, vèo phát có cành mới luôn cụ ạ
Vâng, cảm ơn cụ chỉ giáo, em là mấy vụ hoa lá cành em kém lắm luôn ý, tay em thối mà, lần đầu tiên em chăm cây mà chưa thấy chết, trộm vía :))

Grandtouring

Xe điện
Em có 1 chậu mà gà tồ thỉnh thoảng cuối tuần lại cứ phải đem ra ngoài ban công ko sợ nó thiếu ánh sáng thì ko sống dai đc :))
Phòng làm việc của em chỉ có ánh sáng điện, chứ không bao giờ có ánh nắng chiếu vào được, mà nó cứ xanh mướt.
Còn cây ở nhà em thì nó to đến nỗi, 3 người cũng không di chuyển nổi cái chậu cây luôn.

hoaleo

Xe tăng
Vâng, cảm ơn cụ chỉ giáo, em là mấy vụ hoa lá cành em kém lắm luôn ý, tay em thối mà, lần đầu tiên em chăm cây mà chưa thấy chết, trộm vía :))

đây cụ ạ. Nhà e khi hàng về, trọc lốc ntn, mà chỉ cần 2 tuần sau là nó đã nảy um rồi. hàng này dễ chăm lắm :D

Trong nhà thì cây này (cây Kim ngân) là vô địch thiên hạ về độ dễ sống và ít phải chăm bẵm. Nó sống được trong điều kiện chỉ có ánh sáng điện thôi.

Cây phía dưới là ở trên bàn làm việc của em, chỉ hơn 1 năm mà nó phát triển to gấp 3 lần, dù chưa bao giờ em đem nó ra ngoài nắng, mấy tháng mới nhớ tưới 1 lần.
Còn ở nhà em, cây này nó có gốc to đùng, xanh tốt quanh năm.

Bọn này em thấy dễ tèo, mục thân lắm, em chết mấy cây rồi, chuyển sang bàng Singapore thân gỗ sống khoẻ hơn :)

Grandtouring

Xe điện
Bọn này em thấy dễ tèo, mục thân lắm, em chết mấy cây rồi, chuyển sang bàng Singapore thân gỗ sống khoẻ hơn :)
Chiều em về chụp cây ở nhà em cho cụ xem. To khủng hoảng luôn :D
Cây này mà tưới nhiều là chết. Nhà em phải nửa tháng mới tưới 1 lần. Còn cây ở phòng làm việc, mấy tháng em mới tưới 1 lần.

BAYFUN

Xe tăng
Phòng làm việc của em chỉ có ánh sáng điện, chứ không bao giờ có ánh nắng chiếu vào được, mà nó cứ xanh mướt.
Còn cây ở nhà em thì nó to đến nỗi, 3 người cũng không di chuyển nổi cái chậu cây luôn.
Em thích cây cối lắm mà mỗi tội ko mát tay trồng :D

xjtrum08

Xe máy
Cụ mua cây như nhà em này,nhưng lúc tưới tắm ngại phết:D

nhà cháu cũng trồng 1 cây để cầu thang như của cụ nhưng để dc mấy bữa là bị vàng lá ròi èo uột. thế là sáng đem ra ngòai cho có tí nắng ròi đem vô dc mấy hôm là tiễn e nó ra ngòai lun. cây kim tiền để trong nhà thì tươi tốt nhưng nghe nói cây này có độc. giờ nhà cháu chỉ chưng cây giả, cây giả giờ họ làm y như thật nhìn có màu xanh là thấy mát mắt thoi, còn về mặt phong thủy thì chịu

BAYFUN

Xe tăng
View attachment 3894410

đây cụ ạ. Nhà e khi hàng về, trọc lốc ntn, mà chỉ cần 2 tuần sau là nó đã nảy um rồi. hàng này dễ chăm lắm :D
Nhìn mấy cái gốc của cụ mà thấy phê quá đi, nhà em hơi chật chứ ko thì em cũng bếch về 1 chậu này, hiện tại em chỉ có 1 chậu bé tí ti để ở kệ góc tivi thôi :)

ATM

Xe buýt
Kim ngân, kim tiền và cẩm nhung.

hoaleo

Xe tăng
Nhìn mấy cái gốc của cụ mà thấy phê quá đi, nhà em hơi chật chứ ko thì em cũng bếch về 1 chậu này, hiện tại em chỉ có 1 chậu bé tí ti để ở kệ góc tivi thôi :)
hehe, cứ khi nào có nhu cầu cụ ới e nhé. Sắp mùa tết rồi e còn nhiều hàng phục vụ các cụ ạ :D

BAYFUN

Xe tăng
hehe, cứ khi nào có nhu cầu cụ ới e nhé. Sắp mùa tết rồi e còn nhiều hàng phục vụ các cụ ạ :D
Vâng, cụ mà cứ báo giá tốt thì em sẽ còn giới thiệu thêm khứa về cho cụ nữa ý :D

cưỡi chổi

Xe lăn
Có điều kiện thì cụ làm cây ATM. Nếu đất rộng thì làm thêm vài cây xăng nữa là OK

Chiều em về chụp cây ở nhà em cho cụ xem. To khủng hoảng luôn :D
Cây này mà tưới nhiều là chết. Nhà em phải nửa tháng mới tưới 1 lần. Còn cây ở phòng làm việc, mấy tháng em mới tưới 1 lần.
Thế chắc em tưới nhiều quá rồi, ông bán cũng dặn tưới ít nhưng tuần nào em cũng phải bơm phát vì cứ thấy không yên tâm :D

hoaleo

Xe tăng
nhà cháu cũng trồng 1 cây để cầu thang như của cụ nhưng để dc mấy bữa là bị vàng lá ròi èo uột. thế là sáng đem ra ngòai cho có tí nắng ròi đem vô dc mấy hôm là tiễn e nó ra ngòai lun. cây kim tiền để trong nhà thì tươi tốt nhưng nghe nói cây này có độc. giờ nhà cháu chỉ chưng cây giả, cây giả giờ họ làm y như thật nhìn có màu xanh là thấy mát mắt thoi, còn về mặt phong thủy thì chịu
hihi, ko phải là do bán cây xanh mà e ghét cây giả đâu
Nhưng phong thủy thì kị cây giả lắm cụ.
Cây giả cũng chỉ được thời gian đầu đẹp thôi, sau bạc nhìn xấu lắm. Có khá nhiều cây cũng dễ trồng, e thì vẫn hi vọng cụ sẽ chọn được cây ưng mà sống bền bền để trưng bày chắc chắc sẽ có cảm xúc hơn nhiều so với cây giả ạ :D
Các cụ bảo cái gì giả cũng ko tốt :D