Cc giúp e.

SubaruIL

Xe tải
E tháng cũng đi vài lần và chạy từ 2017 đến gần đây côn số vẫn luôn ngọt lịm. Dù lâu lâu mới nổ máy nhưng đề phát ăn liền. Cách đây độ 2 tháng e đánh xe đi rửa để hôm sau đi công việc ( vẫn đề nổ ngay ). Lúc lấy xe cậu rửa xe ( gần nhà ) bảo sao xe anh khó nổ thế, kể từ hôm ấy nó sinh đủ bệnh, đang đi thì mất côn ( kẹt tổng côn > tiền ) xe thì bỗng yếu rớt ra, đỡ côn chỉ trực chết máy, gananti lúc mất lúc có. E nghi bị đánh pan cho chán mà bán, nhưng ra thợ ( thậm chí vào cả hãng ) sửa loanh quanh lấy tiền còn bệnh vẫn vậy ( gõ gõ mấy cái vào van ko tải thì nó có lại gananti nhưng vẫn ko bình thường lắm ). Cụ nào có cao kiến j mách e với e xin cảm tạ.

2wheel

Xe đạp
Ơ cụ mở cả topic này nữa ah. Cụ ra gara người ta có cắm máy vào kiểm tra không? Mã lỗi bao nhiêu ạ
"Gananti lúc có lúc không" là ntn cụ? Lúc không có thì máy chết hay vòng tua giảm, giảm tụt hẳn sau tự kéo lên hay chỉ giảm một ít. Cụ chia sẻ thêm để nếu biết em lại bẩm cụ.

SubaruIL

Xe tải
Nó tăng vọt lên trên 1500 cụ ah, hôm trc vụ khó nổ e xử đc rồi, nó mất áp bơm xăng thay joăng đã hết nhưng bơm chắc cũng ko còn ngon lắm nên e vẫn mua để phòng giữa đường nó giở quẻ. Còn van ko tải đã vệ sinh mấy lần, tạm thời sau cú gõ cờ lê nó đang hoạt động bình thường. Giờ xe cũng ko còn yếu nữa, còn lúc trc nó yếu lúc đuối đà phải đỡ côn or bắt đầu lăn bánh cụ ah.

2wheel

Xe đạp
Em không hiểu rõ lắm mô tả của cụ. Em thấy xe đi mà yếu thì phải xem cả cảm biến bướm ga, buzi, dây cao áp. Quan trọng là cần phải biết mã lỗi gì (như yếu ở tải cao là p2191). Cụ mang ra gara bảo nhân viên cắm máy kiểm tra cho. Hoặc nếu mà muốn vọc thì cụ mua 1 cục ODB II cắm vào xe, kết nối điện thoại qua bluetooth cũng đọc được cụ ah. Cục này giá khoảng 100k, nếu cụ cần em sẽ dẫn link

SubaruIL

Xe tải
Em không hiểu rõ lắm mô tả của cụ. Em thấy xe đi mà yếu thì phải xem cả cảm biến bướm ga, buzi, dây cao áp. Quan trọng là cần phải biết mã lỗi gì (như yếu ở tải cao là p2191). Cụ mang ra gara bảo nhân viên cắm máy kiểm tra cho. Hoặc nếu mà muốn vọc thì cụ mua 1 cục ODB II cắm vào xe, kết nối điện thoại qua bluetooth cũng đọc được cụ ah. Cục này giá khoảng 100k, nếu cụ cần em sẽ dẫn link
Cảm ơn cụ, e cũng ko nhiều tg lắm nên chắc mang ra gara thôi cụ. Cụ biết thợ nào uy tín dòng xe cỏ này ko, e ở Hà đông cụ ah.

2wheel

Xe đạp
E ko biết gara khu vực cụ ở. Chúc cụ sửa nhanh để đỡ phiền lòng với vợ hai.

cuong kien

Đi bộ
Cảm ơn cụ, e cũng ko nhiều tg lắm nên chắc mang ra gara thôi cụ. Cụ biết thợ nào uy tín dòng xe cỏ này ko, e ở Hà đông cụ ah.
cụ vào cụ Khanh ở tập thể công an Đa Sỹ, thợ lâu năm tay nghề ổn lắm ah. Số cầm chân của cụ ấy đây ah: +84 98 2021070