Cc tư vấn giúp e có nên mua bảo hiểm nhân thọ không ạ!

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
hình như trong bảo hiểm nhân thọ lại có nhiều gói phải k các cụ. thấy bác sĩ khuyên e nên mua bảo hiểm nằm viện ấy mà k biết ntn
Nó có nhiều "gói" tùy vào điều kiện và yêu cầu của khách hàng. Thường thì thế mạnh của các công ty bảo hiểm nó hay nằm ở các sản phẩm bán kèm. Nói chung các sản phẩm bổ sung nên mua là tai nạn và sức khỏe. Bởi đó là những sản phẩm cơ bản nhất nhưng quan trọng nhất.

vietanhkts

[Tịch thu bằng lái]
Website
vietanhbaohiem.com
Nó có nhiều "gói" tùy vào điều kiện và yêu cầu của khách hàng. Thường thì thế mạnh của các công ty bảo hiểm nó hay nằm ở các sản phẩm bán kèm. Nói chung các sản phẩm bổ sung nên mua là tai nạn và sức khỏe. Bởi đó là những sản phẩm cơ bản nhất nhưng quan trọng nhất.
thực chất chả có "gói" nào cả, mà mỗi công ty BH có nhiều sản phẩm khác nhau kèm theo nhiều sp bổ trợ nữa, nên áp dụng ra sao là tùy nhu cầu của mỗi người, nên dùng từ "gói" là sai hoàn toàn. BHNT là cần được thiết kế may đo nhé. Bạn muốn may đo không? 🍻

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Như tiêu đề cc tư vấn giúp em hiện tại có nên mua bảo hiểm nhân thọ không ạ ?
Bhnt đều cần thiết cụ ạ. Gọi là đề phòng rủi ro. Nếu biến cố, bh sẽ là bên đưngs ra chi trả, tài sản của mình vẫn được bảo vệ. Nêu may mắn sống khỏe thì đáo hạn mình nhận lại, tất nhiên sẽ mất 1 phần phí để bảo hiểm rủi ro trước đó

Hung Sun Life

Xe điện
Nên mua nếu cụ:
Sức khoẻ đang tốt;
Tiền kiếm đều đặn, có thể tiết kiệm 10% thu nhập mà không ảnh hưởng chi tiêu;
Mua theo nhu cầu bảo vệ rủi ro.
Nguyên tắc là trứng chia nhiều giỏ, cụ vẫn có kênh đầu tư khác sinh lợi để hỗ trợ phí bảo hiểm khi cần thiết.
* Càng khó khăn càng nên tiết kiệm vào BH, đề phòng lúc rủi ro sẽ không bị khủng hoảng kinh tế gia đình của mình cụ ạ!
Cụ tư vấn rất chuẩn =D> =D> =D>

me.cuc.kem

Xe máy
Nên mua cụ ạ, nhà mình 3 cái BHNT mà vẫn muốn mua thêm. Ngoài BHNT nên mua cả BH phi nhân thọ ( BH sức khỏe ) đó ạ. Mình mua BH sức khỏe nên đi khám cứ vào Hồng Ngọc, Vinmec thôi, vừa nhanh vừa sạch sẽ.

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Nên mua cụ ạ, nhà mình 3 cái BHNT mà vẫn muốn mua thêm. Ngoài BHNT nên mua cả BH phi nhân thọ ( BH sức khỏe ) đó ạ. Mình mua BH sức khỏe nên đi khám cứ vào Hồng Ngọc, Vinmec thôi, vừa nhanh vừa sạch sẽ.
Chuẩn chị ạ. BHNT chủ yếu là bảo vệ quyền lợi chết. Mặc dù, bjo các cty BHNT đã phát triển cả những sản phẩm bảo vệ quyền lợi sống nhưng cái thiết yếu hàng ngày là BHSK. Cty BHNT cũng đều bán kèm thẻ cssk rồi

butchidentrang

Xe hơi
Mua nếu như thỏa mãn các điều kiện:
- Tiền đóng bảo hiểm chỉ ~ < 5% thu nhập.
- Không có tư tưởng đầu tư, phải có tư duy là mua cái an tâm phòng rủi ro.
- Nghiên cứu kỹ các phúc lợi tiện tích y tế bảo hiểm đi kèm.

Nếu thỏa mãn 3 điều kiện trên thì nên mua. Không thì thôi.

Đồng ý với cụ

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
- Hầu hết các tvv đều tư vấn đóng phí 10-15% tổng thu nhập thậm chí có người tư vấn 20%. Nhưng phải hiểu là 15-20% là phần tiết kiệm tích luỹ. Và BH cũng nằm trong phần đó nên chỉ nên tham gia 5 max 10%. Điều này giúp đảm bảo việc duy trì hđ đều và đầy đủ.
- Nếu quan trọng việc tích luỹ đầu tư, thì gửi tiết kiệm hoặc đầu tư vào các quỹ đầu tư sẽ có lợi hơn. Có nghĩa nếu sp tích luỹ tốt, dồng nghĩa quyền lợi về bảo vệ và phạm vi bảo vệ sẽ phải hẹp hơn (phạm vi này chính là những điều khoản loại trừ). Mỗi công ty có chiến lược khác nhau. Tuy nhiên, nếu so sánh đường dài thì tích luỹ cũng k chênh lệch.
- Các điều khoản của spbs rất quan trọng, vì nó chính là bảo vệ quyền lợi sống. Nên cần nghiên cứu đk loại trừ, giới hạn phụ mới thấy được phạm vi bảo vệ ntn.

Xác định mỗi ngày cụ tiết kiệm 100k, vừa tích lũy, vừa bảo vệ cho cả nhà trước những rủi ro

hình như trong bảo hiểm nhân thọ lại có nhiều gói phải k các cụ. thấy bác sĩ khuyên e nên mua bảo hiểm nằm viện ấy mà k biết ntn
gọi là gói như cụ cũng được, có gói chăm sóc sức khỏe nội trú, tức là cụ đi viện ko phải mất tiền vì đã có thẻ bảo lãnh viện phí và gói chăm sóc sức khỏe ngoại trú, tức là cụ đi khám cũng được thanh toán

trungpham666

Xe tải
Cụ mợ nào bên BH cho em hỏi phát. Em ngu dốt nên có gì k biết các cụ bỏ qua cho. Em đóng 02HĐ BH từ 2016 của manulife, sau 1 năm nhân viên BH đó nghỉ. Giờ em vẫn đóng qua Bank. Em tưởng là nhân viên đều có quản lý (từ trưởng nhóm trở lên) thì họ phải bàn giao hợp đồng của em cho người quản lý chứ nhỉ. Em mà có việc gì thì gọi điện thẳng CTy nghe bất tiện nhỉ. Các CTy bảo hiểm đều thế hay chỉ Manulife ạ.

Trang Truong

Xe hơi
Thường thì quản lý sẽ nhận hợp đồng về chăm sóc, hoặc bộ Phận Dịch vụ khách hàng sẽ phụ trách.

Bên em thì thu phí sẽ có bộ phận thu phí nhắc riêng.

Em ở Manulife đã 5 năm rồi, cụ có gì cần hỗ trợ cứ nhắn e, hoặc để e nhận hợp đồng của cụ về chăm sóc cho tiện.

GruPru

Đi bộ
Như tiêu đề cc tư vấn giúp em hiện tại có nên mua bảo hiểm nhân thọ không ạ ?
Chắc chắn là nên r bác ơi, bác inbox hoặc gửi e số đt e tư vấn cụ thể cho bác phương án phù hợp nhất nhé

GruPru

Đi bộ
Nằm viện là 1 sản phẩm thêm trong gói sản phẩm chính bác nhé, để tối đa quyền lợi và tăng khả năng bảo vệ cho bác, bác cần tư vấn cụ thể cứ inbox hoặc gửi e số điện thoại nhé

GruPru

Đi bộ
Tham gia BHNT nghĩa là cccm đang có một kế hoạch tài chính hết sức thông minh, bởi vì BHNT kk giúp cccm bảo vệ hay phòng tránh được bệnh tật, hay tai nạn. Nhưng BHNT lại là công cụ tuyệt vời để bảo vệ kế hoạch tài chính, bve thu nhập cho cccm.
Trc đây BHNT chủ yếu chỉ có qloi chết, nghĩa là chỉ khi KH chết trong thời hạn HĐ mới có tiền bù đắp. Thì hiện nay các sp BHNT đã rất phát triển, tập trung nhiều vào qloi sống cho KH, nghĩa là khi KH ko may mất đi thu nhập (tai nạn, bệnh tật...) Thì BHNT sẽ là bên bù đắp lại thu nhập đó cho khách hàng.
Cccm thử hình dung mình đang có kế hoạch tiết kiệm, trích quỹ dự phòng, kế hoạch đầu tư dài hạn..., tuy nhiên khi rủi ro xảy ra (rủi ro thì ko trừ 1 ai), thì liệu những kế hoạch đó có còn hay ko?, hay chúng ta sẽ phải lấy ra sử dụng, phải bán tài sản đi để lo toan. Chỉ càn trích ra một phần từ lợi nhuận đó, tham gia 1 HD bảo hiểm thì dù có biến cố gì xảy ra, tổng tài sản của chúng ta ko hề suy chuyển, do thiệt hại đó đã được Cty BHNT lo.
BHNT chính là một kế hoạch tài chính cá nhân ưu việt, khi mình chuyển rủi ro cho 1 bên khác mà chi phí lại ko những mất đi còn tích lại, có lãi hết HD lại trả lại cho mình.
Bác chắc mua bảo hiểm r, nói chuẩn quá 🤣