[Funland] CCCM đã có lúc nào muốn buông bỏ tất cả để được tự do

buidoimiennui

Xe điện
Mình năm nay 35 tuổi chắc so với nhiều Cụ thì vẫn còn trẻ chán, vốn sống thì chưa đủ nhiều. Mình chỉ chia sẻ suy nghĩ xem có cụ nào có ý nguyện như mình không.
Hiện tại công việc của mình khá là tự do thu nhập ổn tầm trên dưới 50tr tháng chả nhiều nhưng đủ để gia đình sống cs dư dả 1 cách bình thường, vợ con, nhà cửa, xe cộ đều có đủ.
Nhưng nhìn chúng mình không thích tiền, kiếm tiền toàn vì để lo cho gia đình, còn bản thân thì mình chi dùng rất ít, không có nhu cầu sắm sửa gì, dùng tối giản nhất là dc.
VD - xe thì có đi là đươc, nhà có để ở là được.
Mình chỉ có ý nguyện là cố cày 1 time đến tầm 40 hoặc chậm nhất 50 tuổi thì đưa hết lại cho vợ con quản lý. Mình cầm 1 ít phòng thân và tìm 1 nơi thanh tịnh để sống (nơi đó thì mình cũng chuẩn bị sẵn rồi)
Có cụ nào có ý định tương tự như mình không
Ủng hộ cứ làm những gì cụ muốn, miễn là ko ảnh hưởng người khác, thế là được.

lacettiGG

Xe điện
chỗ thanh tịnh có sông có suối, có cả tiên nữ bơi lội tắm táp có được không cụ? :))

Dark_Man

Xe buýt
Cuộc sống phải bận rộn chứ rảng rang quá là e chịu :(

hd-vt

Xe container
Cụ chủ nên xem phim "Về miền hoang dã" đã.
Xem xong là chán cuộc sống không phải của mình, rồi lại giật mình là thực tại nó khác.
View attachment 6627854
Em đã xem phim này vài lần, thấy thú vị, dưng màn đốt tiền là không chấp nhận nổi, tay này thông minh, học rộng, em dựcũng dạng trầm cảm nhẹ.
Hiện thực thú vị thì em thấy xem Vùng đất không luật lệ Alaska, trên kênh Dicovery thì phải. Em...cảm thấy hehe mình có thể ở nơi đó được.

kevin69

Xe hơi
Cái hay của thằng có tiền là nó đc tự quyết

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
phim này xem cứ tức anh ách. thằng main chính sướng quá hoá rồ. Cứ nhìn đi đâu trong khi hạnh phúc ở ngay xung quanh mình.
E thì chả muốn hưu sớm. e chỉ mong có sức khoẻ và tiền bạc để cùng vợ con đi du lịch khắp nơi.
Cụ chuẩn rồi, nhiều $ thì ở đâu cũng tốt, nhưng ở một mình thì không tốt. Động vật nó còn có bầy nữa là con người.
Em đã xem phim này vài lần, thấy thú vị, dưng màn đốt tiền là không chấp nhận nổi, tay này thông minh, học rộng, em dựcũng dạng trầm cảm nhẹ.
Hiện thực thú vị thì em thấy xem Vùng đất không luật lệ Alaska, trên kênh Dicovery thì phải. Em...cảm thấy hehe mình có thể ở nơi đó được.
Nguyên nhân dẫn đến cái chết của cậu này là do liều mạng. Trước khi bị bắt vì vụ hack vệ tinh, cậu chủ trang trại nơi thuê cậu này làm đã nói, không nên đến alaska lúc mùa đông.
Việc đấu tranh sinh tồn của con người thì kém động vật, nên $ cũng phải có.