[Funland] CCCM ngành Dược cho em hỏi chút

Cocuavt

Xe hơi
Em có bằng đh kinh tế và cao đẳng dược. Giờ em định mở tiệm thuốc tây chủ hộ kinh doanh nhà thuốc đứng tên em, còn Dược sỹ đại học đứng tên phụ trách chuyên môn nhà thuốc như vậy có được không ạ. Địa điểm kinh doanh là nhà của em chủ sở hữu ạ. Em cám ơn

RongPhuongBac

Xe điện
Dược sĩ phụ trách chuyên môn: dược sĩ đại học và có chứng chỉ hành nghề
Dược sĩ bán thuốc: cao đẳng dược, có chứng chỉ hành nghề
Ở đây thì cụ thuê bằng dược sĩ đại học của ai đó và đứng bán thôi

deep

Xe tải
Em có bằng đh kinh tế và cao đẳng dược. Giờ em định mở tiệm thuốc tây chủ hộ kinh doanh nhà thuốc đứng tên em, còn Dược sỹ đại học đứng tên phụ trách chuyên môn nhà thuốc như vậy có được không ạ. Địa điểm kinh doanh là nhà của em chủ sở hữu ạ. Em cám ơn
Cụ thuê Dược sỹ đại học đứng tên, và người đó cần có 3 giáy này:
1. Bằng ĐH Dược
2. Chứng chỉ hành nghề
3. Giấy xác nhận cập nhật kiến thức dược

Huongchimai

Xe buýt
Cụ chủ định mở quầy thuốc hay nhà thuốc. Quầy thuốc không cần chứng chỉ đại học nhá.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Nhà thuốc khác quầy thuốc. Món này thuộc nhóm Kinh Doanh có điều kiện. Ngoài bằng cấp, chứng chỉ hành nghề thì Nhà thuốc thêm một số yêu cầu cao hơn quầy thuốc.
Cụ seach Luật dược và thông tư mà nghiên cứu, xem những yêu cầu chuẩn bị hồ sơ nộp dịch vụ công.

Cocuavt

Xe hơi
Tôi thực sự không biết sự khác biệt giữa Nhà thuốc và Quầy thuốc.
Nó như nào bác?
Nhà thuốc người phụ trách chuyên môn phải có bằng tốt nghiệp đại học dược và có chứng chỉ hành nghề. Theo quy định thì từ cấp thị xã trở lên là phải mở nhà thuốc. Quầy thuốc người phụ trách chuyên môn chỉ cần có bằng cao đẳng dược. Quầy thuốc thì chỉ được mở ở cấp huyện , xã ạ

lequochuy

Xe buýt
em đang có chứng chỉ đây, cụ cần thuê bằng ở hà nội thì inbox e nhé.

Bò Sữa 2014

Xe hơi
Nhà thuốc người phụ trách chuyên môn phải là Đại học, quầy thuốc người phụ trách chuyên môn là Trung học dược trở lên. Ở Thành phố thì bắt buộc phải mở nhà thuốc. Phạm vi hoạt động của nhà thuốc thì rộng hơn quầy thuốc. Ví dụ như Nhà thuốc thì được bán thuốc gây nghiện như Morphin, còn quầy chỉ được bán thuốc hướng tâm thần ví dụ như diazepam….còn nhiều nhiều nữa….

RongPhuongBac

Xe điện
Nhà thuốc người phụ trách chuyên môn phải là Đại học, quầy thuốc người phụ trách chuyên môn là Trung học dược trở lên. Ở Thành phố thì bắt buộc phải mở nhà thuốc. Phạm vi hoạt động của nhà thuốc thì rộng hơn quầy thuốc. Ví dụ như Nhà thuốc thì được bán thuốc gây nghiện như Morphin, còn quầy chỉ được bán thuốc hướng tâm thần ví dụ như diazepam….còn nhiều nhiều nữa….
Được bán hay không thì phải theo cái chứng chỉ hành nghề có ghi hay không nữa cụ. Ngay cả viên sủi đỏ của Pháp, bán chui chứ công khai thì tóm nhiều lắm :D