[Funland] CCCM Sau này có cho con cái của hồi môn nhiều không

thngaylangthang

Xe ngựa
Nếu Cụ ở HN, lúc nào rảnh Cụ ới em, cho F1 đi cùng, đôi khi câu chuyện cafe khói thuốc nó lại dễ vào 1 cách tự nhiên Cụ ợ

Vầng, ngày càng phổ biến hơn Mợ ạ
Từ góc độ nghề, bọn em đánh giá đó là tích cực
Cho f1 chúng nó gặp nhau cụ nhé :D

Thainguyen6996

Xe hơi
Em nghĩ là do cô dâu ế quá nên mới phải thế. Em ko có con gái, nhưng nếu có thì sau này cho đôi hoa tai, cái vòng cổ với vòng tay bằng vàng là đủ rồi. Nhà chồng nó mà khinh thì em đến đòi lại con em về.
Cụ thật là…. Khi nào có con gái cụ mới hiểu …con gái mới đúng là con vàng con bạc đấy ạ…e zai gái đủ cả , nhưng dứt khoát con gái e sẽ bù đắp về vật chất nhiều hơn. Còn con trai thì để tự 2 bàn tay mày đi mà kiếm…

scorp8x

Xe container
em thì lại thấy tùy hoàn cảnh, chẳng ai nói trước được điều gì. đôi khi để đến lúc nhắm mắt xuôi tay rồi mới cho con thì có muộn quá không? trong khi mới lập nghiệp chúng nó lại cần hơn hết thảy, thế nên chẳng biết thế nào các cụ ạ, hiện tại vk ck em đang để lại cho lũ con khoảng đôi tỏi, tiền nợ ngân hàng các cụ ạ :D
À đấy là quan điểm của bác & ko ý kiến :) còn nhà mình thì có 2 chị em & mỗi đứa chắc sau này nhận 1 (tự hiểu). Mình khi cưới 2 vc chả đc cho cái gì ngoài 1 cây vàng mừng cưới, tự thân lập nghiệp có vài cái & đang cho thuê :D cái đang ở là của mẫu hậu vì mình là con trai duy nhất & bà ko thích ở nơi ko phải của mình.

Con mình sau này cũng thế, tài giỏi & may mắn thì tự kiếm lấy khi cơ hội luôn có trong cuộc đời mỗi người, còn bố mẹ thì nuôi chúng nó ăn học nên người & ko cần thêm gánh nặng nuôi bố mẹ là quá đủ với chúng nó roài. Tài sản bố mẹ ko xài hết thì cho nhưng đó ko phải là cái chúng nó dựa vào lập nghiệp, bất tài hoặc kém may mắn thì ít nhất cũng còn giữ lại đc cho chính gia đình con cái chúng nó

Rô-Ron

Xe điện
Em lấy chồng được cho 7 triệu và 1 cái đồng hồ đeo tay trị giá 200 đô. Rả rích trong khoảng 10 năm sau ngày cưới được cho thêm 1,5 tỷ. Thế là hết!
Con nhà em thì em cũng chỉ xác định cho ăn học đến hết đại học rồi cho tự bơi.
Sau này chúng nó khó khăn gì tính sau chứ ko dự định cho đứa nào cái gì cả!

Rô-Ron

Xe điện
Trước khi lấy chồng em được.. đưa cho bm 5-700tr tiền hồi đấy, chồng cũng vậy. Đến giờ hơn 10 năm sau ngày cưới đã đưa gd 2 bên thêm 2t nữa. Cs đủ ăn, cho đến gần đây vẫn phải tk nhưng ai cũng nghĩ mình giàu nên có gì cũng nghĩ đương nhiên là mình.

Em tự hứa với lòng không bao giờ làm phiền con cái, cố gắng cho con 1 ít lúc 30t làm quà. Em thèm có người cho em tiền :)
Cả 2 vk ck mợ giỏi quá! Lúc lấy ck là vk ck mình nghèo rớt mùng tơi hihi!

shiluo

Xe container
Chỗ em không nặng chuyện hồi môn hay thách cưới. Có lẽ vì thế em thấy công bố lên kiểu này chẳng hay ho gì, nhìn kiểu trọc phú.
Thời em cưới vợ hồi môn được 1 cây vàng ông bà nhạc đánh thành đủ thứ hầm bà lằng dây chuyền, kiềng,.. Đợt đấy em bảo vợ là thôi bảo ông bà đục lỗ vào 1 miếng cho được giá mà vợ không dám :D
Sau khi cưới vợ chồng em hết sạch không có đồng nào, 3 tháng sau vàng tăng mạnh (từ 15tr lên 19.5tr). Bọn em lôi ra bán sạch để lấy tiền đi tuần trăng mật, để lại mỗi sợi dây mẹ chồng (tức là mẹ em) tặng :D

KeanuR

Xe tăng
Cụ thật là…. Khi nào có con gái cụ mới hiểu …con gái mới đúng là con vàng con bạc đấy ạ…e zai gái đủ cả , nhưng dứt khoát con gái e sẽ bù đắp về vật chất nhiều hơn. Còn con trai thì để tự 2 bàn tay mày đi mà kiếm…
E cũng bảo vợ là sau cho con gái cái nhà trc khi nó lấy chồng cho có vị thế và cũng có chút tài chính cho đỡ khó khăn ban đầu cs gđ tự lập, bố thì đã tự lập từ hai bàn tay trắng đi lên rồi nên biết nó vất vả ntn thì càng là con gái càng không muốn nó phải trải qua những khó khăn như vậy
Còn con trai thì e chỉ chuyển giao ts khi nó đã có 2 con, con trai đúng phải qua lửa thử vàng, cho sớm từ bé hay mới đôi mươi đa số chả giữ nổi
Xét cho cùng ts của bme ko cho con thì chẳng lẽ cho hàng xóm, thế nên phải có cách cho đúng

Rô-Ron

Xe điện
Học nn làm công ăn lương nên tn cao hơn tb mợ ạ, nhưng có nhõn thế thôi không tiết kiệm là chả có nhà mà ở, nhưng gd thì vô tư quá thể, chán lắm. Nhiều lúc mình tính từng đồng còn xung quanh cứ vung vít, nghĩ lại hồi đấy ngu quá :( giờ vẫn ngu nhưng kiểu khác. Chắc nghèo dưới hình thức nào cũng là động lực kiếm tiền ạ, em phục những người giỏi kinh doanh như mợ lắm. Em là chuyên gia đầu tư mua đỉnh bán đáy :D
Mình cũng ko khá hơn mợ đâu! Cũng chuyên gia mua đỉnh mà bán đáy còn ko bán được ý! Mình vẫn còn 2 bds của nợ mua từ 2010 giờ bán cũng ko được cơ! Mình may mắn hơn mợ là gia đình bên nhà mình thì mình là nghèo nhất lúc xuất phát nên hay được bao cấp lúc còn khó khăn! Bố mẹ mình thì mặc dù đk tốt nhưng mình cũng ko được cho gì lúc lấy ck nên giờ mình cũng dự định như thế với 2 thằng nhà mình!

sskkb

Xe tăng
Thế cho hết con zai à cụ? :D
Khồng cụ ơi, con trai ko cho gì sất. Của hồi môn chỉ cho con gái thôi chứ
Ý em là của hồi môn thì chỉ thế thôi, trong đám cưới bày vẽ làm gì ko cần thiết, quan trọng chúng nó có sống hòa thuận, hạnh phúc với nhau dài lâu hay ko. Em cũng thích con gái mà ko có :( nếu có thì trong cuộc sống hàng ngày kiểu gì em cũng ưu tiên nó hơn con trai :D

Đại Ba

Xe điện
Ai cũng có số phận của riêng mình

Isu_zu

Xe container
"Tiền bạc lắm làm gì, chết có mang theo được đâu; Danh dự mới là điều thiêng liêng, cao quý nhất!"
Vâng cụ, phải hiểu theo nghĩa ai thiếu gì thì cần cái đó. Dân mình giàu mà, chắc chỉ thiếu danh dự thôi, còn tiền bạc thì dành cho...à mà thôi =))

Isu_zu

Xe container
....
Em tự hứa với lòng không bao giờ làm phiền con cái, cố gắng cho con 1 ít là 30t làm quà. Em thèm có người cho em tiền :)
Mợ cho con có 1 ít mà đã 30t thì là ước mơ của nhiều người rồi huhu :))

Isu_zu

Xe container
Nhưng khó lấy chồng, khả năng cô đơn đến già thì cũng không ổn.
Cụ thấy ko ổn là việc của cụ. Cháu nó thấy ổn là đc rồi. Cụ có chắc lấy vk sinh con thì hết cô đơn lúc về già ko? Em đây vk con đủ đầy mà có những lúc vẫn thấy cô đơn đây cụ!

Isu_zu

Xe container
Cho ăn học tẹt ga, sau này cho nhiều ít tùy lúc ấy có nhiều không. Tiền phục vụ mình là chính chứ không phải để dành cho con sau này.
Chính xác. Ngày xưa mà bố mẹ cho em căn nhà thì chắc bây giờ em ko đc như thế này. Lúc đó vô sản nên động cơ kiếm tiền là rất rõ ràng, em đi làm từ năm 21t. Ông con giai em 26t giờ vẫn ham chơi game hơn là đi làm :))