[Funland] Cccm suy nghĩ sao về việc hợp tác làm ăn chung

Nhimtiu

Xe container
Như bác nói, em có những thứ mà bác kia k có và bác kia cũng có thứ mà em k có, cả 2 đều đang gặp khó khăn là vấn đề chung trong nghành, đối thủ khác lại đang rất mạnh, cạnh tranh gay gắt, chỉ có phương án đi chung với nhau mới giải quyết đc những khó khăn này
Thế cụ tự biết câu trả lời rồi sao còn hỏi cccm trên này? Liệu có phải đang đẽo cày? Có thể cụ sẽ cần cụ nào rành về luật để ra cái hđ hợp tác kinh doanh làm ăn cụ tỉ hơn giữa hai bên, trong đó sẽ có những rằng buộc cụ thể về tài chính, quyền lợi, trách nhiệm...và cả những thứ xấu nhất khi phải chấm dứt hđ hợp tác này thì mọi việc sẽ xử lý thế nào? Có vẻ đề bài cụ ra chưa có thông tin cụ thể, các cụ đang còn lan man chưa hiểu rõ thì tư véo sao đc?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em đang gặp nhiều khó khăn, thiếu kinh nghiệm nên muốn hợp tác với 1 bác để làm ăn chung, nhưng ai cũng nói chung chạ là bậy bạ, cccm nghĩ sao về quan điểm này, xin cho em it cao kiến với ạ. Em cám ơn
Cứ hình dung cảnh chung vợ,chung chồng,chung tiền thì thấy.

Rivers

Xe container
Lúc đói thì anh em, khi no thì anh ăn, đồng tiền đi liền khúc ruột, chung chạ khó lắm.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

nvh_hn

Xe container
Tốt quá, thử thách quan hệ.

lạc lối

Xe điện
Tính ngày công lao động của từng ông còn máy móc coi như thuê giá mềm rồi cộng trừ nhân chia thế cho dễ cụ ạ , xác định hợp tác 1 thời gian rồi chia tay rồi lúc nào có dịp lại họp tác

Sazi

Xe điện
Em đang gặp nhiều khó khăn, thiếu kinh nghiệm nên muốn hợp tác với 1 bác để làm ăn chung, nhưng ai cũng nói chung chạ là bậy bạ, cccm nghĩ sao về quan điểm này, xin cho em it cao kiến với ạ. Em cám ơn
Là Nam hợp tác
Chung chạ thì bậy bạ, chung chị thì tạm được.

Anita Emi

Xe điện
Như bác nói, em có những thứ mà bác kia k có và bác kia cũng có thứ mà em k có, cả 2 đều đang gặp khó khăn là vấn đề chung trong nghành, đối thủ khác lại đang rất mạnh, cạnh tranh gay gắt, chỉ có phương án đi chung với nhau mới giải quyết đc những khó khăn này
Vâng, nếu hai bên hiểu rõ điều đấy và cùng cần đến nhau thì em nghĩ có cơ sở hợp tác.

zaiwaz123

Xe điện
Cụ nào đang làm chủ thì hãy tư vấn cho cụ chủ thớt....Cụ nào đang làm thuê, thất nghiệp thì thôi đi ạ !

minhhai_police

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhớ cam kết công khai mọi số liệu thu chi và % ăn chia cũng như đầu việc mỗi ông phụ trách ngay từ đầu càng chi tiết được càng tốt. Sau fail còn dễ nhìn mặt nhau. Làm chung mà fair cả 2 cũng có cái hay đó
Em chung clear bằng văn bản luôn về tỷ lệ góp, ăn chia, vận hành, sở hữu,....

mazda929

Xe tăng
Công thức thành công của chung vốn: 1. Phải minh bạch - 2. Tin tưởng - 3. Chia sẻ thẳng thắng cởi mở với nhau ( cái này e cho là khó nhất nó quyết định đến sự trường tồn vì mọi khúc mắc nếu k chia sẻ giải quyết tức thì lâu ngày sẽ sinh ra nghi kỵ mất niềm tin rồi đường ai lấy đi) bạn bè chơi bình thường thì rất thân nh khi kết hợp làm ăn lại là vấn đề khác hoàn toàn nhiều điểm khác biệt sẽ nẩy sinh mỗi khi quyết định vấn đề gì thì phải hỏi ý kiến nhau thuận thì k sao nh khác quan điểm là có vấn đề nếu hợp đồng đó k thành công. Em đây tuy biết rõ nh điều mình đang chia sẻ với cụ tuy vậy cuối cùng cũng k thể bền đc đành phải tách ra làm riêng.

Sói Vàng

Xe máy
Thế cụ tự biết câu trả lời rồi sao còn hỏi cccm trên này? Liệu có phải đang đẽo cày? Có thể cụ sẽ cần cụ nào rành về luật để ra cái hđ hợp tác kinh doanh làm ăn cụ tỉ hơn giữa hai bên, trong đó sẽ có những rằng buộc cụ thể về tài chính, quyền lợi, trách nhiệm...và cả những thứ xấu nhất khi phải chấm dứt hđ hợp tác này thì mọi việc sẽ xử lý thế nào? Có vẻ đề bài cụ ra chưa có thông tin cụ thể, các cụ đang còn lan man chưa hiểu rõ thì tư véo sao đc?
Em cũng đang còn rất phân vân cụ ạ :(

Sói Vàng

Xe máy
Em năm nay 31 tuổi rồi mà chưa nhìn thấy cái hợp đồng hợp tác nó như thế nào các bác ạ :(

Song75

Xe buýt
Kinh nghiệm bản thân và bạn thân, tất cả quy định rõ ngay từ đầu, càng rõ càng tốt, đôi khi hơi tỷ mỉ, mất lòng... nhưng sẽ tốt về sau hoặc ghi chữ nhường làm khẩu hiệu cho hợp tác...

Nhimtiu

Xe container
Em cũng đang còn rất phân vân cụ ạ :(
Vâng làm ăn chung luôn là thế, khi ai cũng đang tìm kiếm miếng bánh thì cũng cần có điểm tựa nhưng khi miếng bánh có rồi hay to lên thì chia thế nào lúc đó nó sẽ nảy sinh mâu thuẫn và cuối cùng là chia tách. Nhiều vụ hợp tác đi đến kết cục như vậy nhưng có khi nó cũng tạo thêm động lực cho những cụ tách riêng ra khoẻ hơn sau này sau khi đã tích luỹ đủ kinh nghiệm và đủ điều kiện.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Làm ăn chung hay đấy cụ dựa vào nhau mà sống, như kiểu đồng sáng lập google với apple đó

Sói Vàng

Xe máy
Vâng làm ăn chung luôn là thế, khi ai cũng đang tìm kiếm miếng bánh thì cũng cần có điểm tựa nhưng khi miếng bánh có rồi hay to lên thì chia thế nào lúc đó nó sẽ nảy sinh mâu thuẫn và cuối cùng là chia tách. Nhiều vụ hợp tác đi đến kết cục như vậy nhưng có khi nó cũng tạo thêm động lực cho những cụ tách riêng ra khoẻ hơn sau này sau khi đã tích luỹ đủ kinh nghiệm và đủ điều kiện.
Vâng em kính bác 1 ly, em tính nói rõ với họ là hợp tác cho đến khi cả 2 đều ổn thì lại tách ra