CCCM tư vấn dùm nhà cháu với!

duoiuoicon2006

Xe buýt
Cụ chọn PEUGEOT ah, nó là khng 6061 mà, hơi nặng chút và công nghệ cũ rồi. Cấu hình cũng thấp, có 8sp. Nó được cái nhập khẩu và bán theo giá châu Âu nên đắt. Giá như cụ chọn ORBEA Tây Ban Nha thì hay hơn :D Chém gió tí chút cho cụ chủ thớt tiếc đứt ruột hehe..

duoiuoicon2006

Xe buýt
Cám ơn cụ nhiều!
Lý do em chọn 2 em trên:
- Thương hiệu Châu Âu: Em cũng đã đi ngắm Cannondale rồi nhưng em ko thích lắm. Giant em loại từ đầu. Với lại em muốn mua để đc bảo hành đúng hãng ạ. E rất ngại khi có hỏng hóc gì mà tìm nơi sửa mất time, mang cục tức vào người.
- Tính em thích màu mè nên phải đồ mới, phải có tý thương hiệu. Chứ đạp con xe ace nghía lại bảo xe trông như xe Tàu ý. Với lại em mới tìm hiểu 1 tuần nay nên ko am hiểu lắm, dựng xe em chiệu. Ahihi
Em đang nghiêng về Peugoet. Hôm qua đi xem thấy em M02.100 (28 củ) lại thấy khoái. Thế mới chết :(
Nói thật với cụ, là thợ sửa xe đạp thể thao, loại giỏi ở HN này rất là hiếm, và phải biết chỗ. Mỗi người giỏi một cái khác nhau. Mấy cậu kỹ thuật "hãng" kia thì chưa ăn thua j đâu cụ ạ. Mấy cậu ấy chỉ căn chỉnh vớ vẩn thôi. Đến em a man tơ còn trình cao hơn mấy cậu ấy (cháu tự nâng ..... chút, các cụ đừng chém cháu nhá :D )

Bảo_Ngân

Xe buýt
Nói thật với cụ, là thợ sửa xe đạp thể thao, loại giỏi ở HN này rất là hiếm, và phải biết chỗ. Mỗi người giỏi một cái khác nhau. Mấy cậu kỹ thuật "hãng" kia thì chưa ăn thua j đâu cụ ạ. Mấy cậu ấy chỉ căn chỉnh vớ vẩn thôi. Đến em a man tơ còn trình cao hơn mấy cậu ấy (cháu tự nâng ..... chút, các cụ đừng chém cháu nhá :D )
Cám ơn cụ!
Em cũng mới chơi xe đạp nên mua chỗ nào uy tín, chất lượng tý. Chứ ng ta lừa em nghĩ cũng chả đúng đâu ạ. Tiền nào vải ý. Thời này KD chụp giật thì có mà dẹp tiệm. Cơ bản là em thích thương hiệu, màu mè tý cho ló oách :">:">:">:">:">:">
ORBEA em cũng đã xem ở Khâm Thiên và qua chỗ bác Lâm Vélo rồi. Cấu hình thì nó cũng hơn một chút thôi cụ à. Chỉ tiếc là quả phanh xe em hơi lởm. Mấy cụ bán xe đã chỉnh lại rồi mà trôi mấy cái dốc Hồ Tây khi phanh nó kêu kẹt phát bực cả mình. Em để thời gian nữa xem thế nào em thay phát SLX hoặc XT cho nó chắc cú. Mới đạp đc chục ngày em cũng đã học hỏi đc nhiều điều
Chúc cụ một ngày vui vẻ ạ :D:D:D

duoiuoicon2006

Xe buýt
Cám ơn cụ!
Em cũng mới chơi xe đạp nên mua chỗ nào uy tín, chất lượng tý. Chứ ng ta lừa em nghĩ cũng chả đúng đâu ạ. Tiền nào vải ý. Thời này KD chụp giật thì có mà dẹp tiệm. Cơ bản là em thích thương hiệu, màu mè tý cho ló oách :">:">:">:">:">:">
ORBEA em cũng đã xem ở Khâm Thiên và qua chỗ bác Lâm Vélo rồi. Cấu hình thì nó cũng hơn một chút thôi cụ à. Chỉ tiếc là quả phanh xe em hơi lởm. Mấy cụ bán xe đã chỉnh lại rồi mà trôi mấy cái dốc Hồ Tây khi phanh nó kêu kẹt phát bực cả mình. Em để thời gian nữa xem thế nào em thay phát SLX hoặc XT cho nó chắc cú. Mới đạp đc chục ngày em cũng đã học hỏi đc nhiều điều
Chúc cụ một ngày vui vẻ ạ :D:D:D
Cháu có bảo là họ lừa đâu ;) họ là đơn vị làm ăn đàng hoàng mà. Ý cháu là trình độ thợ thuyền thôi cụ ạ. Phanh xe của cụ bị kêu ken két thì cụ chịu khó tháo má phanh ra, lấy giấy nhám đánh bay lớp mặt má phanh đi. Sau đó lấy xà phòng hoặc nước rửa bát lau sạch đĩa phanh. Rồi lắp lại. Xe mới thường là do dầu bảo quản nó bị dính vào thôi cụ ạ.

Bảo_Ngân

Xe buýt
Cháu có bảo là họ lừa đâu ;) họ là đơn vị làm ăn đàng hoàng mà. Ý cháu là trình độ thợ thuyền thôi cụ ạ. Phanh xe của cụ bị kêu ken két thì cụ chịu khó tháo má phanh ra, lấy giấy nhám đánh bay lớp mặt má phanh đi. Sau đó lấy xà phòng hoặc nước rửa bát lau sạch đĩa phanh. Rồi lắp lại. Xe mới thường là do dầu bảo quản nó bị dính vào thôi cụ ạ.
Cám ơn cụ!
Cuối tuần em mang qua xedop em bảo dưỡng lại xem sao =D>=D>

thuyphongthanh

Xe lăn
"Mũ em đây TEC Umbra giá củ 6 ạ".
Mũ của cụ chắc 600K chứ 6 củ thì khủng quá..

mamaincar

Xe tải
Cụ chọn PEUGEOT ah, nó là khng 6061 mà, hơi nặng chút và công nghệ cũ rồi. Cấu hình cũng thấp, có 8sp. Nó được cái nhập khẩu và bán theo giá châu Âu nên đắt. Giá như cụ chọn ORBEA Tây Ban Nha thì hay hơn :D Chém gió tí chút cho cụ chủ thớt tiếc đứt ruột hehe..
Cụ này chém ẩu, Deore 10s mà cụ bớt của người ta 2s , hehe :)):)):))

philongn2

Xe tải
Em chọn Giant chính hãng full Shimano Deore, khung nhôm....mà có 11.5 tr

Bảo_Ngân

Xe buýt
Em chọn Giant chính hãng full Shimano Deore, khung nhôm....mà có 11.5 tr
Full bộ Deore khoảng 6 củ. Group chiếm khoảng 40% giá xe nên giá xe tầm 15 củ cụ à. Nếu xe cụ 11,5 củ cũng phải kiểm tra lại. Xe e cái thương hiệu mất mẹ nó 1/3 giá trị xe rồi. Mà còn ko full Dẻoe như phanh M355, đùi Alivio :)

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Full bộ Deore khoảng 6 củ. Group chiếm khoảng 40% giá xe nên giá xe tầm 15 củ cụ à. Nếu xe cụ 11,5 củ cũng phải kiểm tra lại. Xe e cái thương hiệu mất mẹ nó 1/3 giá trị xe rồi. Mà còn ko full Dẻoe như phanh M355, đùi Alivio :)
cụ ý nói đúng đấy cụ, đó là con xtc 800 2017 được hãng trợ giá. Nếu cụ nào biết mua em này quá lời.

Bảo_Ngân

Xe buýt
cụ ý nói đúng đấy cụ, đó là con xtc 800 2017 được hãng trợ giá. Nếu cụ nào biết mua em này quá lời.
Hihi. Cơ mà e ko thích Giant vì nhiều cụ đạp quá. Mua Peugeot cho ló oách :)

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn

DynamicStore

Xe buýt
Tầm tiền đó việc gì cụ phải mua con Pơ Rô cấu hình thấp kia , con Orbea có cấu hình ngon hơn hẳn
Khung nhôm thì như nhau rồi
Bộ Group của Orbea là Deore trong khi đó pơ rô chỉ là ALtus & Acera
Thụt Rockshox XC30 của Orbea cao cấp hơn Suntour

Bảo_Ngân

Xe buýt
Hihi. E cũng đi ngó nghiêng cả rồi. Đúng là thằng Peug nó thương hiệu mà cấu hình thấp hơn hẳn so Orbea, còn so với Giant chả đua đc. 2 con xe đầu e đem so sánh nhưng sau e phải lấy em Peugeot 28 củ mà chưa full Deore (phanh m355, củ đề trc Alivio), đc cái thụt Rockshox. Thôi cũng nghĩ mua con IP từ tháng 9 so với mua bây giờ cho nhanh các cụ. Với lại biết xe đạp chưa đc 1 tháng âu cũng là học phí :(
Quan trọng là e cũng hài lòng. Vài bữa lại đi thay full bộ Dẻoe :)

Chỉnh sửa cuối:

lá vàng rơi

Xe tải
Hihi. E cũng đi ngó nghiêng cả rồi. Đúng là thằng Peug nó thương hiệu mà cấu hình thấp hơn hẳn so Orbea, còn so với Giant chả đua đc. 2 con xe đầu e đem so sánh nhưng sau e phải lấy em Peugeot 28 củ mà chưa full Deore (phanh m355, củ đề trc Alivio), đc cái thụt Rockshox. Thôi cũng nghĩ mua con IP từ tháng 9 so với mua bây giờ cho nhanh các cụ. Với lại biết xe đạp chưa đc 1 tháng âu cũng là học phí :(
Quan trọng là e cũng hài lòng. Vài bữa lại đi thay full bộ Dẻoe :)
Cứ đi 1 năm đã cụ ạ, mới thì thay gì. Khi nào group cũ mòn rồi mình lên đời cả bộ 1 thể. Thích thì thay cái pedal với tay nắm luôn thôi cụ. Chủ yếu là thằng người thôi, xe thì cứ phải đẹp là được:))

Bonaparte

Xe buýt
vâng cứ peugeot cho "ló" oách bảo sao "ló" giá trên trời. Cứ giant cho ngon bổ rẻ cụ ah. :))
Mình cũng thích xe Peugeot, hôm nọ đi xem giá thì thấy đắt gấp rưỡi các xe khác cùng cấu hình, lại còn Made in Chị Na, thế là dù có yêu quý mấy cũng phải tạm biệt, đi chỗ khác và múc luôn xe Mỹ.