[Funland] CEO BKAV Nguyễn Tử Quảng: Chúng tôi đã bỏ ra hơn 1.000 tỷ đồng làm Bphone nhưng chưa thu về đồng nào!

--Lamborghini--

Xe lăn
Thì ảnh cũng cần nổ để lấy thương hiệu, chứ chả nhẽ đối tác mua hàng của ảnh bảo: Mie bọn nó cứ chửi sp của m như ***, mà sao vẫn mua!
Cái sự nổ của ảnh cũng là để giữ danh tiếng, chỉ tại bên mua sắm giờ anh nào cũng sợ vào lò cả, nên ảnh khổ thôi cụ, nợ cả lương CNV.
Nổ phải có căn cứ, nổ kiểu như anh, có một nói lên mười, lại còn kiểu lấp liếm nữa thì xin lỗi cái chết của a dự đoán từ BP1 chứ không phải đến các thế hệ BP sau.

--Lamborghini--

Xe lăn
Phông bạt để làm màu cụ ạ.
Quảng bom sau vụ bị hack mail quochoi rồi cả cái chat nội bộ nhà a ấy cũng bị trưng hết cả ra mà chưa thành củi là quá may.
Cái BKAV của anh mà không có cái ngách thì cũng dẹp từ lâu rồi.

tieunhupha

Xe điện
Nổ phải có căn cứ, nổ kiểu như anh, có một nói lên mười, lại còn kiểu lấp liếm nữa thì xin lỗi cái chết của a dự đoán từ BP1 chứ không phải đến các thế hệ BP sau.
Ko nhưng nổ, lấp liếm mà còn coi thường ntd nữa cụ nhỉ. Cái hàng bán dek ai thèm mua mà cứ chém là chỉ bán ở Dubai. Ban đầu em còn ủng hộ chứ sau chất lượng tệ hại mà thái độ thì như lờ nên em ghét, mọi người chửi thì em cũng ủng hộ.;))

lenhhoxung1980

Xe điện
Anh Quảng này ngoài phần mềm BKAV+ phần mềm hóa đơn, chữ ký số, còn kinh doanh gì nữa các cụ?

TUCSON9389

Xe điện
nói ra thì lại nhiều người biết là ngu vãi ấy
cuộc sống thì ko ai giỏi hết được, ngu cái này, khôn cái khác cũng bt mà

New Audi R8

Xe buýt
Trc đây e thấy thớt về A Q cũng có khá nh còm def cho a ấy. Giờ sao toàn thấy chửi không.

Rookies

Xe buýt
Trc đây e thấy thớt về A Q cũng có khá nh còm def cho a ấy. Giờ sao toàn thấy chửi không.
Mấy ông def bị chậm + nợ lương hết rồi.
Xưa rút không kịp nên còn cố def - giờ trâu chậm nước đục cũng không còn mà húp.

Đứa em làm cùng năm xưa giờ đảm bảo vẫn nhớ lời tư vấn của em - thằng em mày làm đâu cũng được chỉ cần chừa đám BKAV ra, chót thử việc rồi thì tìm cách mà chuột rút cho lẹ. Chưa doanh nghiệp công nghệ tử tế nào đi kiện bòn từng đồng lũ SV mới ra trường mà phất lên được.
:))

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp Japan

Xe tăng
Anh Quảng này ngoài phần mềm BKAV+ phần mềm hóa đơn, chữ ký số, còn kinh doanh gì nữa các cụ?
Gia công, lắp ráp mạch in PCB ở cụm công nghiệp Hạp Lĩnh, Tiên Du, Bắc Ninh nữa thì phải ?. Em cũng không chắc lắm.

AKAN_N

Xe buýt
Công ty sống bằng bán phần mềm diệt virus bây h ai ai cần nữa đâu, phần mềm đi kèm Windows quá mạnh rồi nên ko ai cần nữa. Chưa kể nổ quá nên bị mọi người ghét. Chả biết đền lúc trả tiền gốc trái phiếu chứng khoán thì lấy méo đâu ra tiền mà trả

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề

Đúng như quảng cáo thì sợ íu gì.
Có thằng bảo lãnh thanh toán rùi còn giề.

Công ty sống bằng bán phần mềm diệt virus bây h ai ai cần nữa đâu, phần mềm đi kèm Windows quá mạnh rồi nên ko ai cần nữa. Chưa kể nổ quá nên bị mọi người ghét. Chả biết đền lúc trả tiền gốc trái phiếu chứng khoán thì lấy méo đâu ra tiền mà trả

doctor103

Xe điện
báo laodong 1 ngày đăng ít nhất 2 tin về BKAV, không biết sẽ tiếp tục đến bao giờ :))

milevsko

Xe tăng
Cái phần mềm diệt virus BKAV kiếm bẫm đấy ạ, dạo 199x - 200x em thấy máy nào cũng bkav, vì hồi đó cái máy tính giá trị lắm, ai cũng muốn có biện pháp bảo vệ máy, nhất là công sở nhà nước gần như 100%. Thật ra nó được chuộng vì đội bán lẻ và cài bkav cũng kiếm bẫm, góp phần PR mạnh mẽ sản phẩm cho anh Q. Hồi 199x bọn em học cấp 3 chuyên Tin, anh Q vừa bắt đầu nổi, lúc đó anh đúng y như Thánh Gióng.
Vâng, em nhớ hồi đó em mua cái máy 386 đã 800 đô, cái máy in laser đã hơn 700 đô, tổng là hơn 1500 đô. Nâng như nâng trứng mỏng, có lần bấm cái nút khởi động của CPU thế éo nào nó bắn cả ra ngoài, em còn phải lấy tăm để cắm vào cho nó khỏi rơi. Mỗi lần hết mực mua lọ mực đã hơn 100 đô/1 lọ, hồi đó còn chưa biết đổ mực. Máy tính mà bị virus, màn hình xanh lè là phải gọi thợ đến, nó làm ngay cho mấy trăm. Còn cái Bkav này em cầm cái đĩa mềm vào bách khoa, ban đầu họ làm free, sau đó một chút thì 15.000 đ/1 lần sao chép, về quét máy cứ kêu bem bép mà vẫn dính. Hồi đó em không nhầm bát phở có 4 - 5.000 đ/1 bát. Ăn dầy phết đấy ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Vâng, em nhớ hồi đó em mua cái máy 386 đã 800 đô, cái máy in laser đã hơn 700 đô, tổng là hơn 1500 đô. Nâng như nâng trứng mỏng, có lần bấm cái nút khởi động của CPU thế éo nào nó bắn cả ra ngoài, em còn phải lấy tăm để cắm vào cho nó khỏi rơi. Mỗi lần hết mực mua lọ mực đã hơn 100 đô/1 lọ, hồi đó còn chưa biết đổ mực. Máy tính mà bị virus, màn hình xanh lè là phải gọi thợ đến, nó làm ngay cho mấy trăm. Còn cái Bkav này em cầm cái đĩa mềm vào bách khoa, ban đầu họ làm free, sau đó một chút thì 15.000 đ/1 lần sao chép, về quét máy cứ kêu bem bép mà vẫn dính. Hồi đó em không nhầm bát phở có 4 - 5.000 đ/1 bát. Ăn dầy phết đấy ạ.
Vậy chắc Cụ với e cùng thời. Em học tin thời máy 386 (không nhớ có đời cũ hơn không, hình như 286), sau lên 486. Hệ điều hành MS-DOS, lập trình Pascal với toàn dùng đĩa mềm 1.44, tốn không biết bao nhiêu tiền mua đĩa.
Phở lúc đấy tầm 2k thôi ạ, cái đĩa mềm 12-15k, vì mấy năm sau em đi thủ đô học ĐH, lên đấy phở ở phố Tôn Đức Thắng mới 5k ạ.
Nhớ cái phần mềm bkav quét chiu chíu xong trầm trồ mấy chục, mấy trăm con virus có cả hình ảnh minh họa như con côn trùng :))

Chỉnh sửa cuối:

tungLam.nwl

Xe tăng
Trước em tuy có lỗi tẩy chay quả B phone của Anh, nhưng em cũng yêu nước quá và xót cho anh tiền đầu tư nên ủng hộ cách khác bằng cách đặt mua 10 thẻ BKAV để cài 10 máy tính (mặc dù em cũng đã nếm trải cái quả diệt mẹ nó hết các file chạy bất kể virus hay không của nó từ thủa SV) có điều sau 10 ngày mà đ thấy giao đến nên em gọi đến tổng đài chửi một hồi rồi hủy đơn. Thế là em lờ mờ suy diễn rằng chất lượng dịch vụ của anh lại song hành với chất lượng sản phẩm Bphone rồi. 1000 tỷ cũng chẳng buồn quá làm gì anh ah.

ducdaide

Xe tải
Vậy chắc Cụ với e cùng thời. Em học tin thời máy 386 (không nhớ có đời cũ hơn không, hình như 286), sau lên 486. Hệ điều hành MS-DOS, lập trình Pascal với toàn dùng đĩa mềm 1.44, tốn không biết bao nhiêu tiền mua đĩa.
Phở lúc đấy tầm 2k thôi ạ, cái đĩa mềm 12-15k, vì mấy năm sau em đi thủ đô học ĐH, lên đấy phở ở phố Tôn Đức Thắng mới 5k ạ.
Nhớ cái phần mềm bkav quét chiu chíu xong trầm trồ mấy chục, mấy trăm con virus có cả hình ảnh minh họa như con côn trùng :))
Ngày xưa trình soạn thảo văn bản đầu tiên của Việt Nam trên nền MS DOS là BKED... nhớ lò dò gõ mãi mới xong cái văn bản

losedow

Xe tải
Em còn được dùng cái đĩa mềm 900kb hay 700kb gì đấy, to gấp rưỡi 1,44, mỏng dính luôn ạ.
Quản lý file NC, soạn thảo VietRes, Bked.

viet7500

Xe buýt
Em còn được dùng cái đĩa mềm 900kb hay 700kb gì đấy, to gấp rưỡi 1,44, mỏng dính luôn ạ.
Quản lý file NC, soạn thảo VietRes, Bked.
Đấy là đĩa mềm 5 1/2 inch cụ ạ, to hơn đĩa 1.44 inch, nhưng lại có dung lượng nhỏ hơn và dễ hỏng hơn. E vẫn nhớ cái hình và hộp đĩa 1.44 inch thời đó của 3M, trông thật là sang chảnh:)

Ước mơ lớn nhất của em thời đó, là ra trường mua được cái máy in HP 4L

milevsko

Xe tăng
Cụ làm em nhớ đến ông khách, khi quét vi rus nó ra hình ảnh con vi rus trông như con bọ, ông khách bảo sợ quá em nhỉ, mình dùng nó có lây sang người không em, nó mà lây sang người thì chết.
Còn hồi có cái thư điện tử của yahoo, có ông khi em hỏi địa chỉ là gì thì ông ấy bảo anh để quên ở nhà rồi em ạ. Con nó cất =))
Cụ dưới nhắc đến cái máy in laser 4L giờ em mới nhớ tên vì cái máy này em mua cùng bộ 386 ở trên. Giá hơn 700 đô, in đẹp nhưng chậm, suốt ngày mắc giấy. Tiền mực và tiền sửa máy thì đúng là ối giời ơi, toàn hàng trăm đô cả.