Tin tức CEO Vingroup nói ngay cả Tesla mất gần 10 năm mới có lãi, xin Chính phủ ưu đãi thuế phí

cocsku

Xe cút kít
Mồ chôn cho Vin nếu trông vào chính sách chính phủ.
Với giao thông VN hiện tại, chính phủ ko bao giờ để giá ô tô cá nhân rẻ. Vin dc hưởng cái ưu đãi j thì hưởng, giỏi lắm giá bán ngang vs mấy thằng nhập khẩu, dc ít lãi.
Trông vào xe điện thay xe xăng còn chết nữa.
Bảo cụ Vương có tiền đốt chơi 5 năm còn tin, đốt đến 10 năm ko lãi mảng ô tô mà vẫn sống khỏe thì ko tin nhé ! Toyota đầu tư vào Mỹ, kế hoạch 5 năm của nó bằng đốt trụi luôn 1 cái Vingroup rồi...10 năm thì tính 2 cái. Vin đốt gì cho lại trừ khi bán nước bọt huy động vốn giỏi như Musk.
Đi hướng nào cũng thấy mồ chôn cả, khổ thân anh!

datto70

Xe điện
Khi Vin đầu tư vào Vinfast thì đã có thỏa thuận với Bác Thủ về các chính sách NN hỗ trợ rồi, vì qua phát biểu thì Bác Thủ hiện tại ủng hộ làm oto trong nước và Vin còn khoảng 6 năm na]ã làm việc này ( gần hết NK 2 của bác Thủ) hỗ trợ ở đây là Vin chỉ cần nhà nước bãi bỏ thuế đang đánh vào phần phụ tùng sản xuất ở trong nước thôi ( nội địa hóa), Chứ còn ưu đãi nguyên Vin cũng kg được vì các hãng xe khác ở VN sẽ kêu ngay. Ông Ceo phát biểu vậy để cho các bộ ngành khẩn trương nhanh hơn thôi.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Khi Vin đầu tư vào Vinfast thì đã có thỏa thuận với Bác Thủ về các chính sách NN hỗ trợ rồi, vì qua phát biểu thì Bác Thủ hiện tại ủng hộ làm oto trong nước và Vin còn khoảng 6 năm na]ã làm việc này ( gần hết NK 2 của bác Thủ) hỗ trợ ở đây là Vin chỉ cần nhà nước bãi bỏ thuế đang đánh vào phần phụ tùng sản xuất ở trong nước thôi ( nội địa hóa), Chứ còn ưu đãi nguyên Vin cũng kg được vì các hãng xe khác ở VN sẽ kêu ngay. Ông Ceo phát biểu vậy để cho các bộ ngành khẩn trương nhanh hơn thôi.
Cụ ngồi gầm bàn cụ nghiêng với anh Vượn hay sao mà biết tường tận thỏa thuận vậy? Thỏa thuận miệng hay đã ký kết?
Còn đương nhiên chính phủ họ phải ủng hộ những doanh nghiệp như Vin, vừa có tiếng vừa có miếng, hơn là những doanh nghiệp lắp ráp hay liên doanh. Tuy nhiên muốn ủng hộ thì cũng phải xem quyền lợi của các bên. Mình chặn xe hơi nhập khẩu của người ta thì người ta cũng sẽ chặn nhưng hàng hóa nhập khẩu khác từ VN. Dù sao thì ưu đãi thằng Vin này vẫn hơn là ưu đãi cho toyota với honda hay VEAM. Những thằng mới thành lập thường sáng tạo và nhiều tham vọng vươn lên hơn.

datto70

Xe điện
Cụ ngồi gầm bàn cụ nghiêng với anh Vượn hay sao mà biết tường tận thỏa thuận vậy? Thỏa thuận miệng hay đã ký kết?
Còn đương nhiên chính phủ họ phải ủng hộ những doanh nghiệp như Vin, vừa có tiếng vừa có miếng, hơn là những doanh nghiệp lắp ráp hay liên doanh. Tuy nhiên muốn ủng hộ thì cũng phải xem quyền lợi của các bên. Mình chặn xe hơi nhập khẩu của người ta thì người ta cũng sẽ chặn nhưng hàng hóa nhập khẩu khác từ VN. Dù sao thì ưu đãi thằng Vin này vẫn hơn là ưu đãi cho toyota với honda hay VEAM. Những thằng mới thành lập thường sáng tạo và nhiều tham vọng vươn lên hơn.
Suy nghĩ từ doanh nghiệp mà ra thôi, tất nhiên là thỏa thuận mồm, nếu kg có chả bao giờ ông V đầu tư sx oto cả, khác gì húc đầu vào đá.

Gengine

Xe tăng
Chả có ai làm kinh doanh mà dựa vào thoả thuận mồm với quan chức cả cụ ơi. Cụ có hiểu vấn đề nhiệm kỳ quan trọng thế nào không. Nay đang là VIP mà hết nhiệm kỳ chả biết thế nào đâu.

Suy nghĩ từ doanh nghiệp mà ra thôi, tất nhiên là thỏa thuận mồm, nếu kg có chả bao giờ ông V đầu tư sx oto cả, khác gì húc đầu vào đá.

Chết cười với mấy cụ. Làm xe chính là từ tham vọng của anh V là chính. Anh ý muốn làm vua không ngai, muốn thành Elon Musk VN.

Ocean13

Xe tải
Nhà nước đã ủng hộ thì chẳng có gì ko làm được cả. Sắp tới trẻ em khai sinh sẽ được cấp số VIN nữa cơ.

Đẻ con thứ 3 phạt bắt mua xe VIN, phải có số xe VIN mới được làm hộ khẩu, làm sổ đỏ.

Tương lai là xe có lane đường riêng, tuyến phố riêng chỉ có xe VIN mới được chay, nhiều khả năng là Mỹ Đình đầu tiên. :)

Death Knight

Xe tăng
Nhà nước đã ủng hộ thì chẳng có gì ko làm được cả. Sắp tới trẻ em khai sinh sẽ được cấp số VIN nữa cơ.

Đẻ con thứ 3 phạt bắt mua xe VIN, phải có số xe VIN mới được làm hộ khẩu, làm sổ đỏ.

Tương lai là xe có lane đường riêng, tuyến phố riêng chỉ có xe VIN mới được chay, nhiều khả năng là Mỹ Đình đầu tiên. :)
Thế này thì căng quá cụ nhỉ.cháu có 2 đứa giống mẹ.giờ đang định làm thêm nháy nữa chắc phải bán bò tậu lấy anh ễnh ương để có số VIN thôi.còn tuyến riêng có cấm grab bike không cụ?

Ocean13

Xe tải
Thế này thì căng quá cụ nhỉ.cháu có 2 đứa giống mẹ.giờ đang định làm thêm nháy nữa chắc phải bán bò tậu lấy anh ễnh ương để có số VIN thôi.còn tuyến riêng có cấm grab bike không cụ?
Hôm trước em có ngồi chém gió với anh Vượng, tình hình là chưa có chủ trương tiến vào mảng Vinxeom cụ ạ

Death Knight

Xe tăng
Hôm trước em có ngồi chém gió với anh Vượng, tình hình là chưa có chủ trương tiến vào mảng Vinxeom cụ ạ
Ah.cái hôm cụ book chuyến grab bike từ khu xốm ra mỹ đình trà đá với bác vượng đó hở?cụ nghe ngóng thông tin giúp cháu với nhé.nếu cần để cháu bảo vợ sinh sớm hoặc đi bốc bát họ mua con cờ la ra

rock4ever

Xe tải
Lâu lâu k vào, thấy các cụ vẫn cãi nhau như mổ bò. Vẫn lo cho túi tiền a V quá. Tết nhất đến nơi rồi các cụ ạ. Bớt lo cho túi tiền tỷ phú mà lo cho gia đình mình thì hơn.

Ocean13

Xe tải
Lâu lâu k vào, thấy các cụ vẫn cãi nhau như mổ bò. Vẫn lo cho túi tiền a V quá. Tết nhất đến nơi rồi các cụ ạ. Bớt lo cho túi tiền tỷ phú mà lo cho gia đình mình thì hơn.
Cụ cứ lo cho cái thân cụ cho xong đi đã, có ai mượn cụ lo hộ đâu.

elitek

Xe buýt
Em nghĩ nhà nước có thể vứt mấy chục nghìn tỉ vào mấy quả đấm thép để rồi thất bại ê chề thì hỗ trợ Vin cũng là điều nên làm mà có khi nó còn sinh lời hơn nhiều việc phải vay nợ để trả cho mấy quả đấm thép kia.
Tesla thì đúng là đến bây h vẫn lỗ mới có quý vừa rồi có tí lãi thì phải.
tésla tuy lỗ, nhưng chứng khoán tesla lên vù vù nhé.
Doanh nghiệp chỉ cần có thế thôi. Lỗ lãi là do doanh nghiệp chế biến ấy mà

gi.mi.ko

Xe tải
tésla tuy lỗ, nhưng chứng khoán tesla lên vù vù nhé.
Doanh nghiệp chỉ cần có thế thôi. Lỗ lãi là do doanh nghiệp chế biến ấy mà
Cụ chém kinh :)
Nhà đầu tư họ tin tesla làm được, và thực tế là đã bắt đầu có lãi trên cả kỳ vọng thế cổ mới tăng phi mã được :)