Thảo luận Cerato hay Eletran 2016

thanhcanhc6

Đi bộ
Trước hết mình bổ xung thêm

Gửi thông tin cho cụ tham khảo nè: Các nhược điểm của Elantra so với Cerato

1. Đắt hơn Cerato 30tr, bảo hành 2 năm hay 100.000km (Cerato 3 năm và không giới hạn km)

2. Bản 1,6l mâm sơn nhũ màu ghi trong không sang trọng và hiện đại bằng Cerato là mâm xước, phay hợp kim nhôm

3. Viền cửa kính không mà Croom. Cerato có viền cửa mạ Croom sang trọng và hiện đại hơn

4. Ống xả thụt vào trông yếu, Cerato ống xả hình ô van, thể thao, mạnh mẽ, thường thấy ở dòng xe sang

5. Đèn Led ban ngày không sành điệu và hiện đại như Cerato

6. Gương chiếu hậu trong xe chỉnh cơm, Cerato chỉnh điện, tự động chống chói

7. Mặt táp lô và mặt cần số có đường viền sơn nhũ trông rẻ tiền và nhanh bị bạc màu. Cerato ốp vân bóng trông sang trọng, đẳng cấp hơn

8. Nội thất Elantra toát nên vẻ đơn điệu nghèo nàn với bộ ghế da màu ghi, phần mút ghế khá cứng. Cerato màu be sang hơn và ngồi êm hơn

9. Phần ốp giả da như táp lô … của Elantra màu ghi xám khá đơn điệu

10.Các phần cánh cửa ốp nhựa. Cerato ốp giả da nên cao cấp và sang trọng hơn

11.Ghế chỉnh cơ, không nhớ 2 vị trí, Cerato ghế chỉnh điện, nhớ 2 vị trí- Option này thường xuyên dùng nên rất hữu ích và tiện lợi

12.Móc tay nắm cửa bên trong sơn nhũ nên rất hay nhanh bạc do tay người dùng hay có mồ hôi, móc để mở cửa nhiều lần sẽ nhanh bạc màu. Cerato mạ crom bền và sang trọng hơn

13.Không có ngăn làm mát mini. Cerato có tủ lạnh mini tăng tiện ích cho người sử dụng

14.Không có lẫy chuyển số trên vô lăng, Cerato có lẫy chuyển số thể thao trên vô lăng

15.Không có cảm biến trước. Cerato có 4 mắt cảm biến phía trước

16.Dùng lốp Hankook mội loại lốp chỉ phù hợp với đường nước ngoài, đường Việt Nam thì ồn và cứng, xóc. Cerato dùng lốp Continental phù hợp với đường Việt nam, êm ái và cánh âm tốt hơn

Cuối cùng là Mặc dù Huyndai và Kia sử dụng chung công nghệ, khác nhau về kiểu dáng nhưng về việt nam Trường Hải lớn mạnh và chuyên nghiệp hơn Thành Công nên công nghệ lắp ráp tốt hơn, doanh số lớn hơn nên giá sẽ rẻ hơn, chăm sóc khách hàng tốt hơn, chuyên nghiẹp và uy tín hơn

Chúc bác lựa chọn xe phù hợp với nhu cầu nhưng ngon, bổ , rẻ

1. Đắt hơn Cerato 30tr, bảo hành 2 năm hay 100.000km (Cerato 3 năm và không giới hạn km)

2. Bản 1,6l mâm sơn nhũ màu ghi trong không sang trọng và hiện đại bằng Cerato là mâm xước, phay hợp kim nhôm

3. Viền cửa kính không mà Croom. Cerato có viền cửa mạ Croom sang trọng và hiện đại hơn

4. Ống xả thụt vào trông yếu, Cerato ống xả hình ô van, thể thao, mạnh mẽ, thường thấy ở dòng xe sang

7. Mặt táp lô và mặt cần số có đường viền sơn nhũ trông rẻ tiền và nhanh bị bạc màu. Cerato ốp vân bóng trông sang trọng, đẳng cấp hơn

8. Nội thất Elantra toát nên vẻ đơn điệu nghèo nàn với bộ ghế da màu ghi, phần mút ghế khá cứng. Cerato màu be sang hơn và ngồi êm hơn

11.Ghế chỉnh cơ, không nhớ 2 vị trí, Cerato ghế chỉnh điện, nhớ 2 vị trí- Option này thường xuyên dùng nên rất hữu ích và tiện lợi

12.Móc tay nắm cửa bên trong sơn nhũ nên rất hay nhanh bạc do tay người dùng hay có mồ hôi, móc để mở cửa nhiều lần sẽ nhanh bạc màu. Cerato mạ crom bền và sang trọng hơn

13.Không có ngăn làm mát mini. Cerato có tủ lạnh mini tăng tiện ích cho người sử dụng

14.Không có lẫy chuyển số trên vô lăng, Cerato có lẫy chuyển số thể thao trên vô lăng

16.Dùng lốp Hankook mội loại lốp chỉ phù hợp với đường nước ngoài, đường Việt Nam thì ồn và cứng, xóc. Cerato dùng lốp Continental phù hợp với đường Việt nam, êm ái và cánh âm tốt hơn

Cuối cùng là Mặc dù Huyndai và Kia sử dụng chung công nghệ, khác nhau về kiểu dáng nhưng về việt nam Trường Hải lớn mạnh và chuyên nghiệp hơn Thành Công nên công nghệ lắp ráp tốt hơn, doanh số lớn hơn nên giá sẽ rẻ hơn, chăm sóc khách hàng tốt hơn, chuyên nghiẹp và uy tín hơn

Sau khi cân nhắc kỹ lưỡng em đã chọn Cerato Vì: + Xe quá đẹp trong tầm giá, Nhìn đẹp hơn Elantra(Quan điểm cá nhân)
+ Khuyến mại nhiều hơn(Có BH Thân Vỏ...)
+ Trường Hải Dây chuyền lắp ráp thì nhất việt nam rồi
+ BH 3 năm không giới hạn

Sau khi cân nhắc kỹ lưỡng em đã quất Cerato Vì:
+ Xe quá đẹp trong tầm giá, Nhìn đẹp hơn hẳn Elantra(Quan điểm cá nhân)
+ Trường Hải Dây chuyền lắp ráp thì nhất việt nam rồi.
+ BH 3 năm không giới hạn cây số (thích cái này)
+ Cơ sở vật chất, xưởng sửa chữa Kia quy mô hơn hẳn so với huyndai.

Developer87

Xe buýt
Kk, tăng giá em chọn elantra 1.6 mà không còn lăn tăn chút nào cụ ạ, elantra chắc chắn hơn ce rất nhiều, thua nội thất ce thôi cụ ạ
1.6 thì elantra kém cerato tương đối, chỉ có 2.0 thì mới cần phân vân chứ cụ.
Em nghĩ Cerato nên tăng giá. Khi đó em không phải lăn tăn đắt rẻ để múc Elantra.
Cụ giống em, em thì kết cerato nhưng lại thích elantra ở cái nhập toàn bộ linh kiện từ bọn Hàn. Cerato mà tăng giá thì chắc em cũng chả lăn tăn nữa. E tính mua luôn mà ai cũng gàn bảo qua tháng ngâu đã :D

phungquyph3

Xe hơi
Em thấy Ce rẻ hơn chắc không bằng elantra. Câc cụ nói cấm có sai. Tiền nào của ấy. Đắt sắt ra miếng. Các cụ sale cứ lấy khuyến mại ra bảo km nhiều với ít. Em nói thật cuộc đời chả ai cho không ai câi gì cả. Thà các bố giảm mệ nó 40tr tiền vào giá bán đi cho con nhờ sau đó méo cần km nữa. Tự nhiên bố tăng giá xong lại trừ km làm con mất mẹ nó 4tr tiền Thuế VAT. <):):((

Phạm Tin

Xe đạp
Em thấy Ce rẻ hơn chắc không bằng elantra. Câc cụ nói cấm có sai. Tiền nào của ấy. Đắt sắt ra miếng. Các cụ sale cứ lấy khuyến mại ra bảo km nhiều với ít. Em nói thật cuộc đời chả ai cho không ai câi gì cả. Thà các bố giảm mệ nó 40tr tiền vào giá bán đi cho con nhờ sau đó méo cần km nữa. Tự nhiên bố tăng giá xong lại trừ km làm con mất mẹ nó 4tr tiền Thuế VAT. <):):((
Cụ nói chuẩn quá,nghe từ km có vẻ xông xênh, nhưng ở đời làm gì có bữa cơm nào miễn phí đâu, thà giảm mấy chục củ vào giá công bố cho người mua đõ thiệt tiền thuế vat

Phạm Tin

Xe đạp
1.6 thì elantra kém cerato tương đối, chỉ có 2.0 thì mới cần phân vân chứ cụ.

Cụ giống em, em thì kết cerato nhưng lại thích elantra ở cái nhập toàn bộ linh kiện từ bọn Hàn. Cerato mà tăng giá thì chắc em cũng chả lăn tăn nữa. E tính mua luôn mà ai cũng gàn bảo qua tháng ngâu đã :D
Hehe, em xiền ít cụ ạ, chỉ cố tầm 1.6 e thôi, nửa thích ce 2.0, nửa muốn elantra, hơi tham thì phải bác ạ, cerato em ngán nhất là ồn khó giải quyết đc, elantra nghe thì bớt ồn hơn chút

sontungnguyen

Xe buýt
cụ vào 1 showroom gần nhất xem chất lượng xe và chạy thử sẽ biết ngay thôi mà,chăm nghe không bằng 1 thử cụ ak ;));));))
Em chạy thử rồi,ngoài cái đẹp với mới hơn còn lại cảm giác đi k sướng bằng xe cũ (em đag chạy mondeo 2005 bản full)

Long Thắng 0106

Xe đạp
Sau khi cân nhắc kỹ lưỡng em đã chọn Cerato Vì: + Xe quá đẹp trong tầm giá, Nhìn đẹp hơn Elantra(Quan điểm cá nhân)
+ Trường Hải Dây chuyền lắp ráp thì nhất việt nam rồi
+ BH 3 năm không giới hạn

Sau khi cân nhắc kỹ lưỡng em đã quất Cerato Vì:
+ Xe quá đẹp trong tầm giá, Nhìn đẹp hơn hẳn Elantra(Quan điểm cá nhân)
+ Trường Hải Dây chuyền lắp ráp thì nhất việt nam rồi.
+ BH 3 năm không giới hạn cây số (thích cái này)
+ Cơ sở vật chất, xưởng sửa chữa Kia quy mô hơn hẳn so với huyndai.
Nếu cụ bảo cơ sở vật chất hơn thì k đúng.cụ sang hyundai long biên.to lắm.gấp đôi kia

Danngoaidao

Xe tăng
Vào đây nhiều fan kia quá, em sang đọc bên huyadai xem sao. Em đi k3, keke

Menwindow.vn

Xe đạp
Đang phân vân 2 em e và c quá có bác nào cho e báo giá con cerato vào hòm nhé

Viethaikd

Xe tải
Hyundai Đông Đô - 987 Tam Trinh - Hoàng Mai - HN
Website
Hyundai-dongdo5s.com

phungquyph3

Xe hơi
Thớt Kia thì nức nở Ce, huyndai thì Ele. Đúng là kiểu con hát mẹ khen hay cụ à, em thì thấy cả 2 trả khác gì nhau thích em nào thì nhích em đó thôi.
Em thấy chuẩn. Mai em đi xúc ce rùi. Thích là nhích. Vì trong thớt kẻ khen thì đến 90% là âm binh. Mà giờ đang tháng 7 âm binh nhiều nhắm

Hoaimong

Xe buýt
Hôm trước em bị thằng bạn nó chửi là tại sao lại đổi từ Forte 2011 sang Cerato 2011 làm gì, đổi miẹ nó sang dòng khác mà đi làm em phân vân quá. Đang thèm em Cerato 2.0 mà nghe nó nói muốn nản. Chán đời....

Developer87

Xe buýt
Hôm trước em bị thằng bạn nó chửi là tại sao lại đổi từ Forte 2011 sang Cerato 2011 làm gì, đổi miẹ nó sang dòng khác mà đi làm em phân vân quá. Đang thèm em Cerato 2.0 mà nghe nó nói muốn nản. Chán đời....
Em cũng chửi là sao cụ đổi thế làm gì, em thấy 2 chiếc khác nhau nhiều lắm đâu, cụ ăn chơi lãng phí rồi :D

Tkykanckoj

Xe hơi
Cerato 1.6 giờ giá đẹp là bao nhiêu nhỉ . Đki vào là tầm bao nhiêu hả ae :( xin cái giá đẹp

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Em cũng chửi là sao cụ đổi thế làm gì, em thấy 2 chiếc khác nhau nhiều lắm đâu, cụ ăn chơi lãng phí rồi :D
Ngày xưa e cũng như cụ. sao từ iphone 6 lên 6s, rồi lại lên plus?? Lúc đầu cứ nghĩ mình bị hớ. Sau e mới nhận ra: chiếc cũ của mình nó làm mình hài lòng và bản cải tiến của nó thì cũng chắc chắn hơn. Vậy thì cứ xài tiếp của hãng đấy thì tiếc gì đâu ạ hehee

Developer87

Xe buýt
Ngày xưa e cũng như cụ. sao từ iphone 6 lên 6s, rồi lại lên plus?? Lúc đầu cứ nghĩ mình bị hớ. Sau e mới nhận ra: chiếc cũ của mình nó làm mình hài lòng và bản cải tiến của nó thì cũng chắc chắn hơn. Vậy thì cứ xài tiếp của hãng đấy thì tiếc gì đâu ạ hehee
Cái đấy khác chứ cụ, đấy là chạy theo công nghệ, và nó cũng là đời mới hơn. Còn đây từ đời 2011 ráp nội địa đổi sang đời 2011 nhập thôi, tốn tiền mà ko khác biệt quá lớn. Là em thì em đổi lên 2016 cho rồi :D

anhung1201

Xe đạp
Giá nét ce 1.6 at vs km tháng này ntn các cụ nhỉ, ra biển tỉnh khoảng nhiêu ạ