CERATO - từ A đến Z

dona035

Đi bộ
Múc luôn em này đi bác ơi.
Em chơi con này được hơn nửa tháng và cũng mới chỉ đi loanh quanh trong thành phố thôi nhưng nói chung là rất hài lòng.

Lốp xe bơm hơi căng, các bác xả về 2,2-2,3 là mọi thứ đều OK.

Chúc bác nhanh có xe để kịp tránh thuế tăng

Benlar

Xe hơi
Các cụ cho ít cảm nhận đi.

ghetcongaixau

Xe tăng
Sao nhiều bác chê cerato thế nhỉ, em lỡ đặt rồi và 1,2 hôm nữa nhận xe hu hu

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Sao nhiều bác chê cerato thế nhỉ, em lỡ đặt rồi và 1,2 hôm nữa nhận xe hu hu
Cu yên tâm, những ý kiến chê là do:
1. Các cụ ấy không có Cerato mà đi nên chê
2. Các cụ khác trót bỏ tiền mua Forte rồi nên giờ chê cho bõ tức :P (zọt lẹ không vỡ đầu)

h2py

Đi bộ
Xã nhà này cũng đang đi em Cerato của Thaco MT bản thiếu, mua tháng 12 năm ngoái là 485k, cảm nhận của người ngồi trên xe (ko phải lái) là xe đi ổn, không bị ồn nhưng rất sóc, có lẽ do larang to nên khiến đi sóc hơn thì phải.
Bây giờ xe rẻ hơn nhỉ, bản MT có 475k, ko rõ Thaco đã lắp ráp xe này ở Vn chưa, tuy nhiên với tầm tiền này thì đánh giá của mình là ok.
Ở cơ quan mình ngồi camry 2.4 mà về nhà đi Cerato 1.6 nói chung là cũng ko thấy cách biệt quá lớn.

Khuyên bác chủ thớt nên quyết định sớm, vì mua là được :)

TRAN VAN HUNG

Xe đạp
hôm qua em vừa múc Cerato bản full tại Trường Hải - TH. Hôm nay mới đi làm thủ tục.
Lấy xong em chạy mấy vòng thấy ổn.
Hôm nào có *** em báo lại các cụ.
Mà các cụ có kinh nghiệm gì ko chia sẻ em với.
Quên mất, định dán kính Lumar. Họ đòi 6t. Người thì bảo tốt. Người thì bảo chẳng cần!!!
Em chẳng hiểu thế nào nữa. Các Pác tư vấn hộ em với.

thanhsumi

Xe máy
Các bác tư vấn giúp em với !!!

Chả là em cũng đang ưng em Cerato này, nhưng chỉ đủ xiền mua bản số sàn MT.
Nhưng mấy thằng bạn lại cứ khuyên là nên mua xe nào số tự động, số sàn đi mệt lắm.

Bác nào đang chạy Cerato MT vào động viên giúp em xem đi số sàn có ổn ko ah ?

1 thùng vodka mở sẵn chờ các bác ... !!!

heroesdaubu

Xe điện
Các bác tư vấn giúp em với !!!

Chả là em cũng đang ưng em Cerato này, nhưng chỉ đủ xiền mua bản số sàn MT.
Nhưng mấy thằng bạn lại cứ khuyên là nên mua xe nào số tự động, số sàn đi mệt lắm.

Bác nào đang chạy Cerato MT vào động viên giúp em xem đi số sàn có ổn ko ah ?

1 thùng vodka mở sẵn chờ các bác ... !!!
Em cưới Cerato MT được 3 tuần rồi. Nói chung là ngon cụ ạ. Đi đường trường có 7l/100km là quá ngon. Nội thành em thấy trung bình 8.5l/100km là chấp nhận được.
Vụ ồn thì còn đỡ hơn Civic nhiều. Đi chỗ xóc kêu lộc cộc là lốp thể thao mỏng nên xóc là đương nhiên.
Đi Pv-Cầu giẽ vượt xe khác ngon ơ. Em mới kéo lên hơn 100km/h tẹo thôi vì đường đông quá.
Múc đi cụ, ở vn mua được xe là ngon rồi, đừng chần chừ gì nữa.
Các bác cứ chê cerato đi. Em thấy người chê có thể nguyên nhân như sau:
1. Chưa có xe
2. Đi forte bỏ ra hơn 100 củ so với cerato nên chê tí thôi.

Hôm đi đăng ký thấy mấy em forte số sàn, em thì vành sắt, em thì vành đúc nhưng R16 nhìn ngắn tủn, chán kinh. Lại có mấy bác đứng trước hỏi xe Forte SLI à? Em bảo cerato các bác ấy cứ gật gù làm em chẳng biết thế nào nữa.o:-)

haynhi

Xe hơi
Các bác cho e hỏi chút:
Mua Cerato AT SX bản full của TH về có cần trang bị thêm gì không vậy?
Ví dụ như dán kính, chống ồn, trải sàn ...
Mong các bác chỉ giáo.
Cám ơn các bác!

bimbimzinzin

Xe tăng
Cụ ơi, xe của em là cerato bản Full, em nghĩ mình nên dán kính (nắng thế này thì xe nào cũng nên dán) và trải sàn (đỡ bẩn), còn vụ chống ồn thì ko cần thiết vì em thấy nhiều cụ khuyên là chống ồn có cũng như ko.

Ngoài ra cụ chế thêm cái gương gập điện- thế thôi, chẳng phải làm gì nữa đâu.

haynhi

Xe hơi
Cám ơn cụ bím zin đã tận tình chỉ bảo. Em nghe nói cái vụ gương gập điện làm ko ổn dễ chập điện nên chắc e từ từ nghiên cứu.

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Các cụ ơi xe em Cerato AT full dạo này đi qua chỗ xóc nó cứ có tiếng tè tè trên taplo hay chỗ khu vực đồng hồ (em nghe nhưng không nhận ra nó phát ra ở đâu).
Các cụ phán giúp em xem nó bị làm sao với ạ (em đã bỏ hết đồ trong xe ra rồi mà nó vẫn kêu -> không phải do đồ)

maxers

Xe đạp
Em thấy cụ thích thì cứ xúc thôi.Còn nếu gòng thêm được tí thì xúc em Foter SLI đi, em thấy con này ngon vãi đấy cụ.Mà nói chung là 2010 là năm xe Hàn thống trị đất Việt.kekeke:))

Chuối Hột

Xe tải
Các cụ ơi xe em Cerato AT full dạo này đi qua chỗ xóc nó cứ có tiếng tè tè trên taplo hay chỗ khu vực đồng hồ (em nghe nhưng không nhận ra nó phát ra ở đâu).
Các cụ phán giúp em xem nó bị làm sao với ạ (em đã bỏ hết đồ trong xe ra rồi mà nó vẫn kêu -> không phải do đồ)
Em cũng bị quả này và hình như đã tìm ra nguyên nhân. Trên diễn đàn có cụ Ganho đã có bài nói về tiếng kêu này và cụ ấy đã hướng dẫn cho mọi người cái vị trí bị kêu là do tấm nhựa dưới chân kính lái (bên trong xe) khi xóc thì bị va vào kính lái gây tiếng kêu. Em đã thử trên xe em nhưng thấy không phải lỗi này mà em phát hiện ra là do 2 cái gạt mưa ở ngoài xe khi xóc mạnh phát ra tiếng kêu như vậy. Em kiểm tra bằng cách khi đi qua lằn giảm tốc trên đường, thông thường sẽ có 2 dải gờ giảm tốc cách nhau một quãng nên qua làn thứ nhất thấy có tiếng kêu "tè tè" em liền bật gạt mưa, qua làn thứ 2 cũng xóc tương đương thì không thấy kêu nữa. Vậy em dự là do cái này, tuy nhiên em cũng chưa thử được nhiều vì chỉ thỉnh thoảng mới có những chỗ xóc như vậy nên em chưa quan tâm triệt để đến nó. Cụ thử theo cách của em xem sao, nếu đúng thì ta giải quyết nó đơn giản thôi mà....

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Em cũng bị quả này và hình như đã tìm ra nguyên nhân. Trên diễn đàn có cụ Ganho đã có bài nói về tiếng kêu này và cụ ấy đã hướng dẫn cho mọi người cái vị trí bị kêu là do tấm nhựa dưới chân kính lái (bên trong xe) khi xóc thì bị va vào kính lái gây tiếng kêu. Em đã thử trên xe em nhưng thấy không phải lỗi này mà em phát hiện ra là do 2 cái gạt mưa ở ngoài xe khi xóc mạnh phát ra tiếng kêu như vậy. Em kiểm tra bằng cách khi đi qua lằn giảm tốc trên đường, thông thường sẽ có 2 dải gờ giảm tốc cách nhau một quãng nên qua làn thứ nhất thấy có tiếng kêu "tè tè" em liền bật gạt mưa, qua làn thứ 2 cũng xóc tương đương thì không thấy kêu nữa. Vậy em dự là do cái này, tuy nhiên em cũng chưa thử được nhiều vì chỉ thỉnh thoảng mới có những chỗ xóc như vậy nên em chưa quan tâm triệt để đến nó. Cụ thử theo cách của em xem sao, nếu đúng thì ta giải quyết nó đơn giản thôi mà....
Cái khó của vụ này là xác định tiếng kêu xuất phát từ đâu. Nhưng hình như khi mới mua về em ko bị thế, mà khi độ thêm cơ số thứ (DVD, calang, gương tự cụp,...) thì mới nghe rõ tiếng này, nên em bối rồi quá chẳng biết xuất phát từ đâu nữa. Khi đi bật DVD nghe thì còn đỡ bực, chứ tắt đi nghe nó cứ tè tè khó chịu quá các cụ ạ :(

Mr. Béo

Xe hơi
Cụ đã thích rồi thì múc thôi. Sao phải xoắn!
"Lấy vợ phải lấy liền tay, chớ để lâu ngày..."