[Funland] Chán thành phố về quê , vùng ven xây nhà đang là xu hướng hả cccm

giahung

Xe tải
Đầu tư như thế này thì hoành tráng quá. Tiền công chăm sóc duy trì hàng năm chắc cũng khá bộn. Em thấy nhiều nhà có điều kiện thuê hẳn người ở trông năm vườn tược luôn thì mới giữ gìn được cảnh quan đẹp như này.
Như nhà em neo người, lại thích lọ mọ tự làm lấy nên cuối tuần về mà vất vả hơn đi làm, được cái ra mồ hôi khỏe người. Mùa này nhà em mít chín sớm hơn nên ăn, cho, bán thoải mái hơn hẳn.
Cây mít này cuối cùng có quả nào ăn được không cụ? :D

Anhnv3

Xe buýt
Hôm tr. E hỏi bên xây dựng việc xây nhà cấp 4 ở quê mái tôn thôi 80m2 150 tr có đc ko ? Cụ nào cho tk 2 ngu 1 bếp vs mà ko cụ nào tư vấn e phát

timeout

Xe điện
Cây mít này cuối cùng có quả nào ăn được không cụ? :D
😜 Cây này em giữ lại làm bóng mát, sau này thu gỗ thôi vì quả thì năm ngon năm nhạt ko đều, chắc là do lúc xây dựng bị chạm rễ.
Mít em vừa bán quả cuối cùng rồi ạ, chưa tổng kết nhưng chắc cũng được đôi tấn, đủ tiền phân gio. Chắc năm sau mà mít đều tay chắc quả thì em cũng đem lên trên Of này rao bán vui vui cho các cụ chém. He he he.

Amendaphat

Xe buýt
Có lẽ nơi khí hậu ôn hòa nhất miền Bắc là Hà Nội, Bắc Nam - kéo Hồ Tây đến Hồ Linh Đàm, Đông Tây - kéo từ Sông Hồng đến Sông Tô Lịch, gồm cả khu phố cổ các đời vua trước đã chọn làm kinh đô, không hiểu sao ở đây mưa thuận gió hòa, hè đỡ nóng, đông ít lạnh, ít nồm. Chỗ khác khí hậu cũng tạm ổn được hai tỉnh Hà Nam và Hưng Yên, nhưng chỉ được ở vài huyện giáp với Hà Nội. Miền núi thì chỉ được Mộc Châu và Tam Đảo, miền biển thì chỉ mát dịu vùng từ Hải Tiến đến Sầm Sơn. Theo em các cụ chọn những nơi em kể trên mà dựng nhà vườn thì ở sướng khỏi bàn.
Em đã từng sinh sống và làm việc ở nhiều nơi, từ miền biển đến miền xuôi lên miền ngược. Xét về khí hậu Lào Cai gió lào nóng chết thôi, Yên Bái, Hà Giang mưa nhiều, mùa đông buốt thấu xương. Xuân Mai, Hòa Bình ăn theo cái nắng của Sơn Tây mùa hè rất oi ả, Lai Châu, Điện Biên hè gió lào, đông sương muối. Phú Thọ, Sơn La vùng giáp lòng hồ thủy điện Sông Đà - Sông Mã, bị ảnh hưởng vi khí hậu lòng hồ mùa hè nóng lực rất ít mưa. Hải Dương, Hải Phòng, Quảng Ninh đúng chất đông bắc bộ từ tháng giữa đông đến đầu xuân gió đông bắc lạnh kèm hơi nồm là nỗi ám ảnh cho bao người bệnh từ hen, xương khớp đến tim. Nghệ An thì đỉnh nhiệt của cả nước, sát biển cũng vẫn nóng...

Chỉnh sửa cuối: