[Funland] Cha và con gái

starsn

Xe điện
Con gái em lớp 3, nói nhiều, đáng yêu, quan tâm đến mọi người nhưng không tình cảm vô điều kiện & trung thành :D với bố mẹ bằng con trai. Hoặc nó cũng yêu bm nhưng cách thể hiện của nó lý trí hơn :)

Vài đoạn nói chuyện giữa em với nó:
(Hồi 5t) đi nha sĩ
NS (muốn thân thiện nên bắt chuyện một hồi): sau này lớn lên cháu muốn làm gì?
C: Cháu có rất nhiều thời gian từ bây giờ đến lúc lớn lên để suy nghĩ về chuyện đấy.

(Hồi 6t)
M: mẹ muốn bỏ cây cảnh để trồng cây đào, mẹ thích ăn quả đào
C: bao lâu có quả ăn được mẹ?
M: 3 năm
C: 3 năm cơ á? .. (nghĩ)... Dù mình không làm gì cả thì thời gian vẫn cứ trôi, nên 3 năm rồi cũng qua thôi. Mẹ trồng đi, con cũng thích ăn đào.
-----

C: Có những lúc người con yêu quý (ý nói anh chị hoặc bạn) làm gì đấy sai, con có một số lựa chọn. Nếu con chỉ ra lỗi sai người ta sẽ giận con. Nếu con im lặng người ta sẽ tiếp tục.

M: Con có thể nói "em yêu chị, nhưng em không đồng ý với việc chị vừa làm"

C: (cuời) con sẽ cân nhắc cách của mẹ (!!???)
----------

C: bố dễ gần dễ mến thế, ngay cả người khó tính như G cũng quý bố...
M: khi nào lớn con sẽ thấy bố mẹ là người bình thường, không giỏi hay tốt như con nghĩ
C: vì lúc lớn con sẽ biết nhiều hơn à?
M: ừ, não của con sẽ phát triển hơn, con sẽ biết nhiều hơn. Hồi bé mẹ cũng thần tượng bà lắm, lúc lớn lên mẹ bị thất vọng
C: vì sao?
M: vì bà không giỏi & hào phóng như bà thường nói
C: con yêu mẹ dù mẹ có giỏi hay không :) :) :)
-----

Nó nói chuyện như bà già từ lúc 5 tuổi, nên nhà em đã hết trẻ con trong nhà từ lâu lắm rồi.

channhandan

Xe hơi
Em cũng may mắn có cô con gái. Từ bé nó làm gì cũng nhẹ nhàng, khác hẳn thằng anh.
Nhớ mãi lúc nó đc gần tuổi, cứ bắt bố bế rồi gục đầu vào vai xong ngủ, yêu kinh khủng.

Gionam72

Xe container
Em cũng may mắn có cô con gái. Từ bé nó làm gì cũng nhẹ nhàng, khác hẳn thằng anh.
Nhớ mãi lúc nó đc gần tuổi, cứ bắt bố bế rồi gục đầu vào vai xong ngủ, yêu kinh khủng.
Con bé nhà em thì em cởi trần nằm võng rồi đặt nó lên ngực. Đu đưa tý là ngủ. Chứ đặt nôi hay giường thì còn trằn trọc mãi.

vitomxau

Xe container
Tưởng chỉ phụ nữ thích như cụ mà giờ đọc các cụ cũng cưng con gái quá thể. Tối ôm nó ngủ nghe nó hát và tấu hài rồi khò khò em cũng nghĩ đời cũng chỉ sướng đến thế là cùng :D
Bạn nhà em mới lớp 1, buổi tối trước khi đi ngủ em làm trâu cho bạn ấy cưỡi và bạn ấy tri ân bằng cách chơi đàn Kalimba cho bố ngủ :D

Kia_fote

Xe điện
Bố em chỉ thích con trai. Nên em như cái bóng trong nhà. Nói chung là không có được trải nghiệm như mợ chủ thớt.
Chắc tại kiếp trước ô cụ nghiêm túc quá đấy :)). Em fun tý.
Nhưng thực sự ông cụ đã đánh mất một niềm vui lớn nhất của người làm cha. Không có gì thích bằng đc cưng chiều con gái, và đc nó quan tâm lại.
Em thì chả riêng con gái, mà ngay cả con dâu em cũng sẽ cưng chiều, chắc chỉ thua con gái ruột xíu thôi. Hy vọng có cô con dâu ngoan hiền, thế là mình có 2 cô con gái :))

phunv74

Xe tải
Nhà em có 2 gái 1 trai, em cũng cảm giác là mình chiều chuộng con gái hơn, nhưng với con trai lại cũng có kiểu câu chuyện kiểu đàn ông với nhau mà với con gái thì không có (con trai em mới học lớp 6 thôi nên các cụ đừng nghĩ bậy). Cho nên cũng khó mà nói là hơn hay kém, cho nên em nghĩ em may mắn vì có cả 2.

susu

Xe điện
Con bé nhà em thì em cởi trần nằm võng rồi đặt nó lên ngực. Đu đưa tý là ngủ. Chứ đặt nôi hay giường thì còn trằn trọc mãi.
Giống con hai con bé nhà em hồi bé, toàn nằm lên ngường bố ngủ. Lớn lên tối ngủ toàn gác bố

Tiger Lee

Xe tải
Con gái em đại học, chưa nói hết nó đã cãi xong mịa rồi nhưng vẫn yêu, vẫn quý ... con gái rượu mình mà :D
Cài gì bố cũng gật nhưng những điều em đặt ra thì ko được vượt qua đó là ko được đi chơi khi ko xin phép, ko được đi qua đêm, ko được xăm mình và đặc biệt là ko được nói dối. Bạn bè cứ đưa về nhà, càng đông càng vui,ăn chơi thoải mái, bố mẹ hầu :D
Nhưng nói về con gái rượu thì nói cả năm ko hết các cụ ạ :P

toyennha

Xe lăn
Một trong những nguyên nhân con gái lấy chồng xa là do chính phụ huynh. Khi nó học xong đi làm cần cho về làm gần nhà, lương ít nhiều chưa tính. Làm ở Hà Nội- TPHCM nó sẽ quen các anh ở các tỉnh... Nó yêu rồi khó cản. Nếu làm trong huyện, trong xã chỉ quen được mấy cậu ở phạm vi hẹp, con gái lấy chồng gần là xướng nhất, nhưng ko lên gần quá.
Cụ ơi. Vợ em sinh ra và lớn lên ở Lào Cai. Đi Hà Nội học đại học. Chưa kịp học xong. Em đã tăm xong. Đợi xong đại học em rước về Hồ Chí Minh vậy tại em hay bà mẹ vợ

Chắc tại kiếp trước ô cụ nghiêm túc quá đấy :)). Em fun tý.
Nhưng thực sự ông cụ đã đánh mất một niềm vui lớn nhất của người làm cha. Không có gì thích bằng đc cưng chiều con gái, và đc nó quan tâm lại.
Em thì chả riêng con gái, mà ngay cả con dâu em cũng sẽ cưng chiều, chắc chỉ thua con gái ruột xíu thôi. Hy vọng có cô con dâu ngoan hiền, thế là mình có 2 cô con gái :))
Bố em người gốc Hoa. Tư tưởng trọng nam khinh nữ rất nặng. Trong mắt cụ chỉ có con trai mới là con. Con gái chỉ là mấy con vịt trời. Lớn lên là bay :)

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Ngoại trừ người gia trưởng, cổ hủ thì ông bố nào cũng cưng con gái hơn.
Gia trưởng vẫn cưng con, chỉ có điều cưng xong thì liệu thần hồn. Con người nó phức tạp chứ đâu có thống nhất một mặt đâu. Ông bố vợ mình cưng con gái lắm, nhưng trái ý thì chửi cho con gái vỡ mặt.

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Hãy làm lụng mà giành vốn cho nó cụ à. Sau này để nó độc lập không phải phụ thuộc ai. Thương con thế đấy