Cha và con trai

vutamhoan

Xe tăng
Nói chung so sánh nó cũng khập khiễng :D
Giả sử rằng là ông bố bị mất trí chẳng hạn thì ta có thể so sánh với đứa trẻ 3 tuổi chứ - mà cháu nói thật con cháu lúc 3 tuổi mà nó hỏi cháu tới 21 lần thì cháu treo mịe nó ngược lên rồi ấy chứ >:)

Stent

Xe điện
nói chung so sánh nó cũng khập khiễng :D
giả sử rằng là ông bố bị mất trí chẳng hạn thì ta có thể so sánh với đứa trẻ 3 tuổi chứ - mà cháu nói thật con cháu lúc 3 tuổi mà nó hỏi cháu tới 21 lần thì cháu treo mịe nó ngược lên rồi ấy chứ >:)
X_X :((:((:(( :(

springsea

Xe container
[YOUTUBE]UPOUv03mWjk&feature=related[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Truongsonnam_37

Xe tăng
Hi,xem clip thì e mới hiểu!
Nhà cháu xem clip chỉ thấy mỗi cái cây đẹp thôi 3:-O:@)3:-O, cũng do nhà cháu kém tiếng anh mà!^#(^:((^#(^
Mà sẵn đây, cho nhà cháu hỏi có cụ nào biết đó là cây gì mua giống cây đó ở đâu không nhỉ?:-":@):-"

TÔN

Xe container
Giả sử rằng là ông bố bị mất trí chẳng hạn thì ta có thể so sánh với đứa trẻ 3 tuổi chứ - mà cháu nói thật con cháu lúc 3 tuổi mà nó hỏi cháu tới 21 lần thì cháu treo mịe nó ngược lên rồi ấy chứ >:)
chắc cụ chưa có con nên mới phát biểu như thế
em đc chứng kiến có những đứa trẻ,ngày bé bố chúng ko dạy chúng bằng những lời hay lẽ phải,mà dạy bằng roi vọt,bằng những trận đòn nhớ đời.để rồi khi đứa trẻ lớn lên,tính cách nó cũng cọc cằn thô lỗ,hung bạo như bố nó,lúc nào cũng thích thượng cẳng chân cẳng tay như bố nó.gieo nhân nào ắt sẽ gặt đc quả đấy
từ ngày em đẻ ra đến khi bố em mất,chỉ đúng 1 lần duy nhất là bố đánh em vì tội đi chơi gọi ko về.còn lại chỉ mắng
con em thì em ko cần đánh hay mắng.chỉ cần lừ mắt là hiểu đc ý bố

photothienvc

Xe tăng
Em cứ thấy CHIM là thích đã, còn SẺ thì lúc nào em phải có hơn 1 con mới Căm Pu Chia được ạ!

vutamhoan

Xe tăng
chắc cụ chưa có con nên mới phát biểu như thế
em đc chứng kiến có những đứa trẻ,ngày bé bố chúng ko dạy chúng bằng những lời hay lẽ phải,mà dạy bằng roi vọt,bằng những trận đòn nhớ đời.để rồi khi đứa trẻ lớn lên,tính cách nó cũng cọc cằn thô lỗ,hung bạo như bố nó,lúc nào cũng thích thượng cẳng chân cẳng tay như bố nó.gieo nhân nào ắt sẽ gặt đc quả đấy
từ ngày em đẻ ra đến khi bố em mất,chỉ đúng 1 lần duy nhất là bố đánh em vì tội đi chơi gọi ko về.còn lại chỉ mắng
con em thì em ko cần đánh hay mắng.chỉ cần lừ mắt là hiểu đc ý bố
Cháu có con 4 tuổi rồi cụ ạ, và ở nhà nó yêu cháu nhất :)
Tranh luận cái này thì nó cũng phức tạp lắm - vì phải tuỳ vào điều kiện cụ thể. Nhưng với 1 đứa trẻ bình thường và được giáo dục bình thường thì không bao giờ nó hỏi 1 câu hỏi 21 lần cụ ạ. Nếu cụ để 1 đứa trẻ hỏi như vậy mà không có cách ngăn nó lại thì cháu cho rằng đang làm hỏng nó thôi.
PS. Cho cháu thêm 1 câu: Nhiều khi những lời mắng mỏ nó còn ảnh hưởng nghiêm trọng tới tâm hồn trẻ con hơn là đòn roi đấy ạ. Theo cháu cái quan trọng không phải là dạy trẻ bằng đòn roi hay mắng mỏ, mà cái quan trọng là tình yêu thật sự trong đó như thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

dichvu8x

Xe máy
Em cũng chưa hiểu ạ, hóng các cụ phân tích

Truongsonnam_37

Xe tăng
Mời cụ đọc chữ ký của nhà cháu nhé!;)):-o;))

Stent

Xe điện
Chắc tớ có thừa đau khổ rồi :P

Nhà cháu xem clip chỉ thấy mỗi cái cây đẹp thôi 3:-O:@)3:-O, cũng do nhà cháu kém tiếng anh mà!^#(^:((^#(^
Mà sẵn đây, cho nhà cháu hỏi có cụ nào biết đó là cây gì mua giống cây đó ở đâu không nhỉ?:-":@):-"
Cây đó ở tận bên Nga, chắc là không hợp với thổ nhưỡng của vùng đông nam á :P

Chỉnh sửa cuối:

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu có con 4 tuổi rồi cụ ạ, và ở nhà nó yêu cháu nhất :)
Tranh luận cái này thì nó cũng phức tạp lắm - vì phải tuỳ vào điều kiện cụ thể. Nhưng với 1 đứa trẻ bình thường và được giáo dục bình thường thì không bao giờ nó hỏi 1 câu hỏi 21 lần cụ ạ. Nếu cụ để 1 đứa trẻ hỏi như vậy mà không có cách ngăn nó lại thì cháu cho rằng đang làm hỏng nó thôi.
PS. Cho cháu thêm 1 câu: Nhiều khi những lời mắng mỏ nó còn ảnh hưởng nghiêm trọng tới tâm hồn trẻ con hơn là đòn roi đấy ạ. Theo cháu cái quan trọng không phải là dạy trẻ bằng đòn roi hay mắng mỏ, mà cái quan trọng là tình yêu thật sự trong đó như thế nào.
Ở đây người ta không so sánh, người ta chỉ muốn nhắc nhở thôi! Hãy xem clip và cảm nhận, hơn là chúng ta tranh luận về đúng sai!:)
Cũng giống như câu chuyện mà đứa con muốn giữ lại cái sọt mà bố nó cõng bà nội bỏ lên rừng, Những câu chuyện như vậy chỉ để chúng ta suy ngẫm!
Còn dạy con như thế nào ư? Cách dạy con tốt nhất là làm tấm gương sáng cho con soi vào! Với em đơn giản là như vậy thôi!

Chỉnh sửa cuối:

khongaisat

Xe tải
Em đọc xong chuyện của bác thì em đã hiểu nhưng vẫn chưa thấy xúc động lắm. Nhưng đến khi xem clip thì thấy mắt rưng rưng. Cảm thấy mình nhiều khi cũng vô tâm giống như người con trong clip của bác. Cảm ơn vì clip của bác.

phamvdinh254

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ. Câu chuyện rất ý nghĩa.

anhnt.297

Xe đạp
Lúc em đọc chuyện của cụ chủ thớt quả thật em không hiểu. Nhưng xem xong clip thì hiểu liền. Quả thật mình nhiều lúc vô tâm với cha mẹ mình thật. Chỉ cãi và cáu gắt là giỏi thôi. :)

vutamhoan

Xe tăng
Ở đây người ta không so sánh, người ta chỉ muốn nhắc nhở thôi! Hãy xem clip và cảm nhận, hơn là chúng ta tranh luận về đúng sai!:)
Vâng, cảm ơn cụ - quả thật comment của cháu không thiên về cảm nhận lắm. Chắc tại cháu thiên về logic nhiều nên cháu không cảm nhận được những cái mà cháu thấy nó không thật.

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng, cảm ơn cụ - quả thật comment của cháu không thiên về cảm nhận lắm. Chắc tại cháu thiên về logic nhiều nên cháu không cảm nhận được những cái mà cháu thấy nó không thật.
Chắc cụ là người con ngoan, cụ chưa cáu gắt với bố mẹ mình nên cụ thấy nó không có thật. Em đã từng cáu với bố em, một chuyện mà nhỏ hơn chuyện con chim sẻ vậy mà bây giờ em thấy áy náy vô cùng! Thật đấy:)