[Funland] Chai nước hoa ở Pháp bán 7tr6, về VN bán 4tr hơn thì là hàng auth hay fake

vừa đi vừa láii

Xe container
Chả nói đâu xa
Ngay tại Hà Nội

Cũng chả nói dân buôn bán kiểu làm đại lý, mua lô lớn
Mà ngay cả chính chủ chỉ mua số lượng một hoặc vài.

Ví dụ:
Mua một căn hộ chung cư (của Vin chẳng hạn); nhận nhà xong rao bán "cắt lỗ" cả trăm triệu so với giá của chủ đầu tư.
Mà đúng, nếu chỉ đọc đơn giá của chủ đầu tư là 40 triệu/mét thì họ bán có 38 triệu thôi. Đọc đến đấy thôi thì thấy họ lỗ thật. Lỗ đến 5% còn giề

Nhưng đoạn sau trong báo giá của CĐT thì nào là chiết khấu lên tới 8%; tăng gói nội thất 100 triệu; tặng phiếu mua hàng đến 200 triệu; hỗ trợ vay ngân hàng không trả gốc không trả lãi đến bao nhiêu tháng bao nhiêu năm..

Thì bán có 38 là lỗ hay lãi ?
Tùy món cụ ơi

Cái xe thị trường là 1tỷ, giờ có thằng bán 100tr thì cũng có thấy nghi ngờ không?

money_talk

Xe tăng
Các cụ siêu về nhập hàng hải quan, XNK cho em hỏi: Các chai nước hoa cao cấp em xem giá trên website của nhà sản xuất là $330 (7tr6).

Thế mà ở VN các seller bán với giá 4tr loanh quanh và khẳng định là hàng auth. Họ nói do có tổng to nên mua số lượng lớn nên được các nhà nước hoa (Labo, Kilian, MFK, Roja) chiết khấu bán theo giá sản xuất…

Em thấy hơi ảo, và nghĩ đó chỉ là bài nói của seller, nhưng em cũng không làm gì lĩnh vực đánh contenor hải quan nên không rõ có điều đó hay không. Em xin cao kiến các cụ mợ am tường ạ
Em ví dụ nhé:
Mua cái cối xay cafe ở VN rẻ hơn Mỹ 1tr.
Trên cùng một cái máy bay cùng hạng ghế người mua dc vé 1đ có người mua giá 100đ.
Giá phòng nghỉ Vinpearl bán cho cụ khoảng 3-4tr. Em bán cho cụ 2tr đi. Dịch vụ như nhau đều do Vin cung cấp- cụ chơi ko?

xuangiangdt

Xe tải
Em ví dụ nhé:
Mua cái cối xay cafe ở VN rẻ hơn Mỹ 1tr.
Trên cùng một cái máy bay cùng hạng ghế người mua dc vé 1đ có người mua giá 100đ.
Giá phòng nghỉ Vinpearl bán cho cụ khoảng 3-4tr. Em bán cho cụ 2tr đi. Dịch vụ như nhau đều do Vin cung cấp- cụ chơi ko?
Em chơi. Như vậy em có dại gì không ạ?

xetaudoidau

Xe tăng
Các cụ siêu về nhập hàng hải quan, XNK cho em hỏi: Các chai nước hoa cao cấp em xem giá trên website của nhà sản xuất là $330 (7tr6).

Thế mà ở VN các seller bán với giá 4tr loanh quanh và khẳng định là hàng auth. Họ nói do có tổng to nên mua số lượng lớn nên được các nhà nước hoa (Labo, Kilian, MFK, Roja) chiết khấu bán theo giá sản xuất…

Em thấy hơi ảo, và nghĩ đó chỉ là bài nói của seller, nhưng em cũng không làm gì lĩnh vực đánh contenor hải quan nên không rõ có điều đó hay không. Em xin cao kiến các cụ mợ am tường ạ
Giá hãng khác, đại lý cấp 1 khác, cấp 2 khác, đến người bán lẻ cũng khác. Việc tag là của hãng còn họ phải ck cho các đại lý cấp thấp hơn và đại lý có quyền bán theo giá thấp hơn giá hãng là bình thường mà cụ.

Vi Tiểu Bả0

Xe máy
Các cụ toàn nghe nói chứ có thấy tận mắt ngta chiết 1 ra 3 không. Toàn chém gió.

boy_spott

Xe điện
Tóm lại như cụ trên nói nhập 1 chiết ra 3

Vetiver69

Xe hơi
Các Cụ đọc link này nhé , có hết , hay phết đấy : https://orchard.vn/blog/cac-lam-tuong-ve-nuoc-hoa/
E còn được 1 bà chị gạ mua lô nc hoa vài trăm củ, bill hẳn hoi vì chúng tao hack được giftcode , đấy :)), ko fai cứ rẻ là fake đâu, và ko fai mua đắt thì mới mua được hàng xịn

Vi Tiểu Bả0

Xe máy
Giá hãng khác, đại lý cấp 1 khác, cấp 2 khác, đến người bán lẻ cũng khác. Việc tag là của hãng còn họ phải ck cho các đại lý cấp thấp hơn và đại lý có quyền bán theo giá thấp hơn giá hãng là bình thường mà cụ.
Chuẩn, nó còn có dạng thương mại, hoặc loại testter nữa cơ.

Vi Tiểu Bả0

Xe máy

Patriots

Xe lăn
Cháu mua lọ kem 17 triệu, trên shopee bán đúng 2 triệu, nhưng cháu cứ phải mua 17 triệu

Hoa_anh_đào

Xe tải
Ở vn mình cảm thấy ưng là mua thôi chứ thật rởm lẫn lộn lắm , vì tất cả làm giả dc hết kể cả mã code

matizvan2009

Xe ba gác

thật giả em không biết chứ lon Ken chỗ bán 20k, chỗ 30k, chỗ 100k...

Gai Hai phong

Xe máy
Xa xỉ phẩm với hàng hiệu là em cứ phải mua store chính hãng.
Chẳng may dính fake ngu người

Tieububu

Xe tăng
Khéo trong gian hàng tttm bán đồ hãng vẫn ăn quả kẹo nhồi, làm ngụm bia Ken chứ nói gì, không biết đâu mà lần 🤪🤪🤪

Poison

Xe tải
Có thể là họ săn được sales, họ là khách lớn, mua lô nên có giá ưu đãi, chuyện đó dễ hiểu và đúng. Tuy nhiên các nhà nước hoa cụ nói thì lần đầu em nghe thấy ạ, hay họ là các công ty kinh doanh các thương hiệu nổi tiếng (Dior, Chanel, YSL, Gucci, Boss, Kenzo, Cartier, Lancôme, Guerlain, Givenchy...)? Và một chai mà 330 usd là cao tiền lắm đó cụ ơi. Lọ nước hoa thông thường người ta chỉ đóng đến dung tích 200 ml thôi ạ. Và giá thì tầm hơn trăm đến 200 euro là cao.

E cho cụ mấy trang này cụ xem nhé:
Chanel Nº5 - Parfum - Marionnaud
Ví dụ đây là chai mọi người biết nhiều nhất, ở dung tích lớn nhất mà giá cũng chỉ có ngần đó.
Dòng này là niche đó ah, mấy dòng cụ kể là thuộc hàng " phổ thông " thôi. Dòng niche này ng chơi sành thì hay biết , vì họ rất ít quảng cáo, vd như creed, le labo, diptyque, killian... Dior cũng có dòng niche, khác dòng thông thường, và giá cũng khá cao.

superrlinh

Xe buýt
Canh sale, thẻ thành viên, code giảm giá riêng cho khác hàng thân thuộc.....

xherox

Xe điện
Như em ở bên Úc thì thế này nhé:
Cùng 1 chai nước hoa, nhưng giá bán tại chuỗi cửa hàng chuyên bán thực phẩm chức năng ChemistWarehouse luôn rẻ hơn khá nhiều so với giá bán trong Trung tâm thương mại lớn như Myer hay David Jones.
Cả 2 bên đều khẳng định là hàng thật.
Ở bên Úc hàng bao năm nay bao nhiêu người vẫn thắc mắc rằng nước hoa trong Chemistwarehouse là hàng thật hay hàng giả, hàng kém chất lượng mà giá lại rẻ hơn nhiều so với giá trong trung tâm thương mại nhưng chưa ai có chính xác câu trả lời.
Đem câu hỏi đó cho nhân viên của Chemistwarehouse thì nhận được giải thích: Chemistwarehouse có chi phí vận hành rẻ hơn, nhập số lượng lớn hơn nên giá rẻ hơn giá trong trung tâm thương mại.
Nhưng có vẻ câu trả lời đó chưa thuyết phục nên để tự tin thì thường mọi người vẫn vào trung tâm thương mại để mua nước hoa, nhất là các thanh niên sành điệu.

3d4s

Xe tăng
Giá bán ở VN có thể là đồ xịn thật, cũng có thể là đồ lởm. Việc này chẳng liên quan gì mấy đến giá 7.6tr vs 4 tr cả. Bản chất giá list hàng tiêu dùng, xa xỉ phẩm lúc nào cũng trên trời cả. Chủ yếu là thương hiệu mẫu mới, vv... Giá list đấy chủ yếu bán cho vui, cho nhà giàu, bán tượng trưng lấy thương hiệu, etc. Và giảm đến 70% thậm chí 90% người ta vẫn lãi như thường. Nên chẳng có gì ngạc nhiên.

Mấy đồ áo quần bên Mỹ, châu Âu, Nhật.... 95% số hàng được bán với giá 1/2, 1/3 giá list thôi. Đồ Adidas, Levis, Rayban, Samsonite mà đi Outlet mua đúng mùa sales + hàng mốt cũ thì giá siêu rẻ. Cách đây 10-15 năm mấy ông đi du lịch/công tác chẳng mua đồ Rayban, quần Levis toàn 10-30$ mỗi cái, về Vn bán giá trên mác, 2-3tr quá bình thường :)

Đến đồ máy tính, máy chủ, etc. của Cisco, HP, Dell... nhìn giá bán online của hãng với giá bán thật cho đối tác, khách hàng có khi nó giảm đến 90% nữa là mấy đồ xa xỉ phẩm

Như mình mua đồ Adidas ở VN toàn bán 5tr một đôi giày, mà đôi khi ko khéo 5tr còn mua phải giày đểu :) nhưng mình mua bên Adidas Nhật mùa giảm giá chỉ gần 2 triệu, ship từ adidas Nhật đảm bảo luôn.
:)

Chỉnh sửa cuối: