[Thảo luận] Chạm trán xxx phường Tân Mai -- Trương Định ...

dreamwater

Xe điện
OFer thì làm cho đúng luật. Cụ cứ lắp cái gương vào, mua cái bảo hiểm nữa. Chả đáng bao nhiêu, cho đỡ mệt đầu. Vì ko có 2 cái này là mình cũng sai rồi. Bổ sung và rút kinh nghiệm

ThanhTungTB

Xe điện
Câu chuyện của bác rất vui .Toàn trên tinh thần ...nhắc nhở ....Hic . ah mà bác ơi bác chuyển cách xưng hô đi cho AE trên OF tiện chào hỏi ,bác 52 tuổi rồi cơ ah .Bọn E toàn sớtinn:)) thui ah .

cwise

Xe container
Hay hay, em ủng hộ, nhắc là thêm cái guơng, an toàn cho chính mình.

Huy Đức

Đi bộ
Hay quá, em đi 2B toàn xoắn nhất là bị tóm bị vịn lỗi k gương mà nó tóm rồi thì khó cãi, tại e hiền lành nhút nhát, lỗi k gương trong nội thành nghe bảo là mấy trăm nghìn nên n mà vịn e thì e ko biết cãi thế nào vì mình sai thật :P Phải học tập bác vậy! Kính bác chén :D

Bò lốp

Xe lăn
nói chung là cụ tỉnh đòn

Huy Đức

Đi bộ
Mời các cụ xem qua Thông tư 65 điều 14 quy định về việc dừng phương tiện, theo như bác chủ bảo thì theo thông tư 65 k được dừng xe ko gương, mong các bác phân tích cho e hiểu cái chi tiết đó trong điều luật này: :D
Điều 14. Các trường hợp được dừng phương tiện
1. Cán bộ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:
a) Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ;
b) Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên;
c) Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Hướng dẫn và Tổ chức tuần tra, kiểm soát giao thông thuộc Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề;
d) Có văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự;
đ) Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.
2. Việc dừng phương tiện phải bảo đảm các yêu cầu sau:
a) An toàn, đúng quy định của pháp luật;
b) Không làm cản trở đến hoạt động giao thông;
c) Khi đã dừng phương tiện phải thực hiện việc kiểm soát, nếu phát hiện vi phạm phải xử lý vi phạm theo đúng quy định của pháp luật.

Quyetliet

[Tịch thu bằng lái]
Bác này nói phét hay sao ấy chứ, em hỏi mấy đồng chí CA hôm qua có ai bắt lỗi gương mà ngồi quán nứoc để làm luật đâu
em khẳng định là không có, chỉ bắt mấy bác không mũ bảo hiểm thôi, nhưng không có chuyện ngồi quán nước nc với người
vi phạm đâu, em hỏi đc là vì trước chú em làm phó CA phường tân mai tên là V

_Boeing_

Xe buýt
Bác này nói phét hay sao ấy chứ, em hỏi mấy đồng chí CA hôm qua có ai bắt lỗi gương mà ngồi quán nứoc để làm luật đâu
em khẳng định là không có, chỉ bắt mấy bác không mũ bảo hiểm thôi, nhưng không có chuyện ngồi quán nước nc với người
Cụ nói chuẩn ko có chuyện ấy sảy ra.
nếu cụ chủ bảo có thì có dám làm lại cho ea chứng kiên ko.
riêng ở tân mai toàn dân phòng ko đông xxx như lão nói đâu,

thanhzin2012

Xe tải
cảm ơn cụ đã chia sẻ kinh nghiệm. Cụ chém bọn xxx đấy cũng ác đấy.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu vào học tập - Nói thật là chưa bao giờ cãi lại xxx ah :(

bvc

Xe tăng
Bọn xxx Tân mai này ăn bẩn nhất đấy và toàn nhằm bắt phụ nữ thôi,

guchiwara

Xe hơi
Cụ nói chuẩn ko có chuyện ấy sảy ra.
nếu cụ chủ bảo có thì có dám làm lại cho ea chứng kiên ko.
riêng ở tân mai toàn dân phòng ko đông xxx như lão nói đâu,
bác có chứng kiên ko , e ko noí là mâý chú dân phòng nhé , dân phòng e ko nói chuyên , sự viêc xảy ra luc 5h nhé , 6 chú học viên mới ra truog + 1 a trung úy

guchiwara

Xe hơi
Mời các cụ xem qua Thông tư 65 điều 14 quy định về việc dừng phương tiện, theo như bác chủ bảo thì theo thông tư 65 k được dừng xe ko gương, mong các bác phân tích cho e hiểu cái chi tiết đó trong điều luật này: :D
Điều 14. Các trường hợp được dừng phương tiện
1. Cán bộ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:
a) Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ;
b) Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên;
c) Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Hướng dẫn và Tổ chức tuần tra, kiểm soát giao thông thuộc Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề;
d) Có văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự;
đ) Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.
2. Việc dừng phương tiện phải bảo đảm các yêu cầu sau:
a) An toàn, đúng quy định của pháp luật;
b) Không làm cản trở đến hoạt động giao thông;
c) Khi đã dừng phương tiện phải thực hiện việc kiểm soát, nếu phát hiện vi phạm phải xử lý vi phạm theo đúng quy định của pháp luật.
Bất cứ ai không đeo bảng hiệu này mà ra tín hiệu dừng xe đều vi phạm quy định của ngành. Những người được cấp thẻ phải có trình độ trung cấp cảnh sát trở lên và trải qua kỳ sát hạch gắt gao.

Các đơn vị chức năng khác chỉ được xử lý ở lĩnh vực do mình phụ trách hoặc chỉ tham gia hỗ trợ CSGT làm nhiệm vụ trong một thời gian cần thiết khi có điều động. Quy định mới này ngăn chặn khả năng lạm quyền trong việc chặn xe trên đường.

Ngoài ra, CSGT không được lập biên bản, giữ phương tiện, giấy tờ của người vi phạm các lỗi đơn giản. “Những vi phạm có mức phạt không quá 200.000 đồng/lỗi, kể cả một người phạm nhiều lỗi nhỏ và tổng mức phạt cộng lại lên đến cả triệu đồng, vẫn phải thực hiện xé biên lai phạt tại chỗ. Chỉ trường hợp người dân không có tiền thì mới ghi biên bản, giữ giấy tờ để giải quyết sau”

cai nay bác tìm ở phân quyên hạn của csgt rùi , đây là phường thì phải tìm quyên hạn cuả luc lương ngoai csgt

Chỉnh sửa cuối:

guchiwara

Xe hơi
OFer thì làm cho đúng luật. Cụ cứ lắp cái gương vào, mua cái bảo hiểm nữa. Chả đáng bao nhiêu, cho đỡ mệt đầu. Vì ko có 2 cái này là mình cũng sai rồi. Bổ sung và rút kinh nghiệm
em trên tinh thần tiếp thu vs lăng nghe gop ý của cụ ạ

guchiwara

Xe hơi
hum thư 2 mà bác , hum wa bác hỏi là lêch rui ,

Em_Bes

Xe hơi
cụ chưa gặp nên chưa biết đấy thôi, thằng em cty em, nó đi ngoài đường bị vẫy vào xong nó phạt cái tội ko gương, và xi nhan linh tinh (nó chế thêm bộ nháy xi nhan khi bóp phanh)
Nó đòi 1tr, xin xỏ mãi trong ví còn đúng 500k cuối cùng nó lấy 500k và tha cho
141 ăn tiền ý hả cụ???

noithatkientruc

Xe điện
Chú chủ ở trong sigòn ah, 53 tuổi mà chú teen phết nhỉ :D

ron7810

Xe tải
haha...cái lỗi không bảo hiểm có mỗi lít thôi nên chắc chú ấy chẳng muốn bắt cụ làm gì!nhà em cũng bị một phát trên đường đưa vợ về quê qua Bãi Lạng,em dí thẳng 1 lít là đi luôn,lại còn được các chú xxx cám ơn nữa cơ đấy

gandat

Xe tải
lật ngược tình thế. vote cụ chủ