[Funland] Chăm vợ đẻ mùa dịch - Cần tư vấn gấp

Spitu

Xe máy
Chào các cụ/các mợ. Chả là sắp tới vk em chuẩn bị sinh cháu thứ 2 (dự kiến sinh 23/05) - sinh mổ (vì bé đầu đã sinh mổ rồi). Trước dịch (giữa tháng 4) thì nhà em có khám và làm hồ sơ sinh tại BV Phụ sản TƯ (viết tắt Sản TW). Cơ mà càng gần đây tình hình dịch càng căng thẳng nên em có nghe nói với các trường hợp từ vùng dịch cấp huyện (em ở Thường Tín - HN tại xã ko có dịch, các xã Tô Hiệu có dịch 10km) sẽ bị cho vào khoa sản truyền nhiễm và chỉ có mình sản phụ được vào đẻ và chăm bé??? Em đăng lên hỏi cụ nào làm ở Sản TW hoặc có người quen làm ở Sản TW thì hỏi giùm em với. Em cảm ơn nhiều ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tuyến TƯ nên rất nhiều ca từ các tỉnh lên ! Lúc đầu ko đăng ký bên sản HN có phải đỡ hơn ko cụ ! bên ấy thoáng hơn

Spitu

Xe máy
Tuyến TƯ nên rất nhiều ca từ các tỉnh lên ! Lúc đầu ko đăng ký bên sản HN có phải đỡ hơn ko cụ ! bên ấy thoáng hơn
Hic nhà em đăng ký từ đầu tháng 4 lúc chưa bùng phát dịch ạ. Nhà em sinh mổ lần 2 cháu lại hơi thiếu cân nên cứ nghĩ vào sản TW cho yên tâm ạ. Giờ dịch bùng phát rộng, nhiều viện TW và địa phương bị phong tỏa nên các viện còn lại phòng thủ kỹ quá hic 😢

Vào viện sản Hà Nội chi phí có tốn không các cụ, cho e xin review với ạ