[Funland] Chán chả buồn nói

ghd

Xe buýt
Chuyện phiếm thôi. Em lâu lâu mới về ăn Tết, hôm trước gọi Grab 1 đoạn, trả có 25K, thấy thằng em hiền lành nói chuyện điện thoại với bạn bảo trung bình 1 tiếng có 1 cuốc, mỗi cuốc tầm 30-40K. Thấy tội nghiệp nên em bảo ku chờ anh vào đây 1 tí rồi lát ra anh đi riêng ko qua Grab nữa. Lúc sau ra em đã check trước giá Grab là chưa đến 70K, nghĩ bụng bảo lát nữa cho nó 100K luôn cũng được. Đến nơi hỏi nó bao tiền, nó bảo em 80K. Chán ko buồn nói nữa.
Cụ ko có grap tính tiền thì cụ có biết nó là bao nhiêu ko? Grap nó dựa trên bản đồ nó tính, còn lái xe chỉ ước lượng, cái gì chả có sai số, Bó tay với cụ luôn.

0962226789

Xì hơi lốp
Đúng là chán chả buồn nói

omerta77

Xe điện
Vừa làm hư thằng Grap. Vừa tính toán nhỏ nhen. Thế mà còn đưa lên đây than với vãn

Vũ Điệp

Xe điện
cụ thớt cẩn thận thật đấy!đã chơi tay bo còn kiểm tra lại.

Kitcat

Xe container
10k nhỏ lắm mợ, nên các cụ đàn ông đây hem cho đâu ;))
Thôi rút kn lần sau cần thì đặt grab mới, vào trung tâm mỗi góc cây góc phố đều có grab, khó gì đâu ;)), khỏi làm hư lái xe.
Hôm trc cụ nhà em đi viếng đám tang trong viện, con cái bận nên lại bắt grab cho cụ. Cụ về khen thằng cu tốt lắm, chạy thẳng vào dừng trc cửa nhà tang lễ luôn. ;))
Năm mới, hem nâng đc nhau lên cũng tha đừng dìm nhau xuống thế nhỉ.
Mấy cụ thấy cụ chủ định đưa 100k mà lại bực vì bị đòi tiền đắt hơn 10k, cho thế là nhỏ nhen đàn bà, hẳn là đàn ông lắm, ai lại đi đim hàng thớt nữa cho mất khí khái ra.
Thế mới biết nhiều cụ trong này chạy Grab phết.

Các cụ chém là đi taxi họ cũng tính tiền chờ, nhưng nhà em đi suốt đây. Họ đến và đợi mình, chứ ko phải đi nửa đường bắt lái xe chờ. Giống như cụ chủ đi cuốc thứ 2 thì mới nói cậu lái Grab kia chờ, chờ thì chắc ăn đc cuốc thứ 2 luôn, còn kêu em bận lắm em lượn ngay đây thì từ ngày em đi Grab chưa thấy ai bận thế đâu ;)).

Đó là người ta nói thuận mua vừa bán, còn cậu lái Grab đó ko mất tiền cho hãng, nhưng vẫn chém khách còn cao hơn giá của hãng.
Các cụ bênh gì?

Nói chung ở VN thì làm gì cũng hỏi giá tiền trc mới nên làm cụ chủ ạ, chuyện này rất bình thường. Giá đó chắc là giá của xe ôm thường, nên cụ quên chuyện vớ vẩn này đi, ngày Tết thì giá nó cũng khác ngày thường :D

Còn các cụ, thật chứ các cụ sĩ diện vừa thôi :-j, ko biết đã cho ai 10 nghìn bao giờ chưa nhưng lên mạng thì phông bạt lắm :D

LeTai1979

Racing Boy
Càng sống càng thấy nhiều cái hay. :))

mikien

Xe buýt
Từ ngày có grab, bà bác em đi, con cái hay đặt grab cho luôn. Bác kể những lần đc khuyến mại, con bác dặn là khuyến mại đi free nhé mẹ. Bà nghĩ thương, tưởng nó lái cho mình không được công nên xuống xe tuyền tặng 20.000 cho lái xe (Lương hưu của bà nhõn ngấp nghé 5 triệu, bà vẫn tự lo chi tiêu cuộc sống).
Hihi, lái xe vẫn lấy tiền đều, cho tới 1 ngày bà kể với con, con bà bảo: khuyến mại là hãng trả tiền cho lái xe, không phải nó đi không tiền đâu mà mẹ thương :D
Đi 1 cuốc xe, boa 10; 20 ngàn là bình thường, có gì phải lăn tăn nhỉ!

LeTai1979

Racing Boy
Thế mới biết nhiều cụ trong này chạy Grab nhưng lên mạng thì phông bạt lắm :D

Các cụ chém là đi taxi họ cũng tính tiền chờ, nhưng họ đến và đợi mình, chứ ko phải đi nửa đường bắt lái xe chờ. Giống như cụ chủ đi cuốc thứ 2 thì mới nói cậu lái Grab kia chờ, chờ thì chắc ăn đc cuốc thứ 2 luôn, còn kêu em bận lắm em lượn ngay đây thì từ ngày em đi Grab chưa thấy ai bận thế đâu ;)).

Đó là người ta nói thuận mua vừa bán, còn cậu lái Grab đó ko mất tiền cho hãng, nhưng vẫn chém khách còn cao hơn giá của hãng.
Các cụ bênh gì?

Nói chung chuyện này nhỏ nhặt, ngày Tết nên bỏ qua :D
Mợ sửa com làm gì?

April_

Xe điện
Mợ sửa com làm gì?
:| Em sửa cho văn phong ngắn gọn dễ hiểu, cụ Tài hôm nay lại vặn vẹo em à, năm mới chúc cụ và gia đình an khang nhé :D. Cụ vẫn phong độ như lần trc em gặp chứ :D

Kitcat

Xe container
Ok cụ bà vẫn luôn bo 10k cho chuyến xe hơn 20k, ng già say oto, đi đâu cũng grab, thu nhập ngót 5 triệu sống ở tp. Em kể vậy thôi, cụ thấy bo 20k hay 30k chưa bõ em biết vậy ;)

thaoml

[Tịch thu bằng lái]
Website
maylanhtrieuan.com
năm mới sao cụ phải lăn tăn thế ạ, thoải mái cho đời tươi vui đi ạ

URAL CCCP

Xe ba gác
Sai số có 10k, mà cu kia phải đợi cụ nữa. Lăn tăm làm giề cho nó già cái thèng người đi:))

Kitcat

Xe container
E nói tiếp cho hết ý ạ, đấy là cụ bà như thế chứ papa em đi đâu con cái đặt xe app nối bank thanh toán luôn tiền. Dặn cụ không phải trả thêm gì. Em thích thanh toán bank trả, khỏi bo tiền ngoài, lại làm hư lái xe, thái độ khi bo ít bo nhiều, không bo. Chưa kể lôi tiền ra lớ ngớ nó thấy nhiều tiền lại bị cướp giật.

salestumlum

Xe tăng
Em giờ học thói quen không làm phiền người khác dù là việc nhỏ nhất

Gọi taxi hay grap, em luôn đứng sẵn chờ để gọi, mình có thể chờ tài 5-10p, nhưng để tài chờ em rất áy náy. Khi có việc đột xuất cần tài chờ, em gọi điện nói rõ ràng với tài luôn, nếu ok em để chuyến, nếu tài không chờ được em hủy luôn cho tài ( Lúc gọi đặt luôn)
Cứ mỗi người bắt tài chờ 5-10p/ 1 ngày tài đi 10 cuốc là mất toi 1 tiếng, trong 1 tiếng đó nếu người chăm chỉ có thể chạy thêm được 2 cuốc nhỏ.

Về việc của thớt, em cũng đã từng. Nhưng em có nói rõ là chờ bao lâu, em hỗ trợ thêm tiền chờ, và lúc về em vẫn dùng Grap now để đặt đi lại của tài đó, không đi ngoài.

mikien

Xe buýt
E nói tiếp cho hết ý ạ, đấy là cụ bà như thế chứ papa em đi đâu con cái đặt xe app nối bank thanh toán luôn tiền. Dặn cụ không phải trả thêm gì. Em thích thanh toán bank trả, khỏi bo tiền ngoài, lại làm hư lái xe, thái độ khi bo ít bo nhiều, không bo. Chưa kể lôi tiền ra lớ ngớ nó thấy nhiều tiền lại bị cướp giật.
Em khi sử dụng dịch vụ xe cộ hay thanh toán nhà hàng toàn dùng thẻ nhưng cũng vẫn boa thêm, không boa thấy áy náy thế nào ý.