Chân cơn Đại sóng chứng khoán bắt đầu

Hakipack2

[Tịch thu bằng lái]
GVR thoái vốn con SIP thì giá SIP tăng lên đến tận 180
Liệu nếu POW thoái vốn con PVM thì giá PVM có tăng lên cao như giá SIP hay không? Con PVM nhiều đất ra phết:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Lai "nhu chua he co cuoc chia ly" - chuc mung cac cu tren tau

ntvinh1602

Xe buýt
Bác chủ kiến thức vĩ mô và banking tốt, xin hỏi nhận định của bác về dư địa tăng trưởng của dòng bank năm 2021. Theo em thấy thì NIM các bank sẽ vẫn còn duy trì tăng tốt nên lợi nhuận dòng bank năm sau sẽ vẫn tăng trưởng khá. Cơ mà bank trên sàn thì khá nhiều, so bó đũa chọn cột cờ không chuẩn thì chưa chắc ăn tốt mà vn lại chưa có etf bank, theo bác thì những con bank nào sẽ là tiềm năng để nắm giữ cho năm sau?

Mà hôm qua có xem 1 clip của mr Long Phan phân tích thì thấy họ có nhắc tới ý "ls trái phiếu cp sẽ tiếp tục giảm mà các bank lại hold rất nhiều trái phiếu do đó ln cũng sẽ tăng khá", mong bác giải thích thêm cái ý này, tại em cũng không rành lắm về nghiệp vụ bank. Thank bác.

(clip nhắc tới ý trên ở phút 26)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bác chủ kiến thức vĩ mô và banking tốt, xin hỏi nhận định của bác về dư địa tăng trưởng của dòng bank năm 2021. Theo em thấy thì NIM các bank sẽ vẫn còn duy trì tăng tốt nên lợi nhuận dòng bank năm sau sẽ vẫn tăng trưởng khá. Cơ mà bank trên sàn thì khá nhiều, so bó đũa chọn cột cờ không chuẩn thì chưa chắc ăn tốt mà vn lại chưa có etf bank, theo bác thì những con bank nào sẽ là tiềm năng để nắm giữ cho năm sau?

Mà hôm qua có xem 1 clip của mr Long Phan phân tích thì thấy họ có nhắc tới ý "ls trái phiếu cp sẽ tiếp tục giảm mà các bank lại hold rất nhiều trái phiếu do đó ln cũng sẽ tăng khá", mong bác giải thích thêm cái ý này, tại em cũng không rành lắm về nghiệp vụ bank. Thank bác.

(clip nhắc tới ý trên ở phút 26)
cu Bank dau nganh thoi cu. Bank NN la VCB, Bank tu nhan thi TCB la 2 thang Lead.
Vu kia dai dong cu hoi cu nao co thoi gian go ay, may em ko go dc tieng Viet moi dau

vungoctu

Xe hơi
Có tý tiết kiệm rút hết chờ sóng to rồi cụ, sóng nhỏ đã ham, sóng to nữa là cầm cả nhà 🍔

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Có tý tiết kiệm rút hết chờ sóng to rồi cụ, sóng nhỏ đã ham, sóng to nữa là cầm cả nhà 🍔
Tiền trong nền kinh tế vẫn thế, nhưng ko kích hoạt thì nó nằm chết. Ko kích thích sx, ko kích thích tiêu dùng thì cơ thể ốm yếu sẽ ngã quỵ ngay
Chưa cần nói bơm tiền, chỉ cần việc hạ lãi suất cơ bản là phần nhiều trong hàng triệu tỷ đang gửi tiết kiệm sẽ được người đầu tư nhanh nhạy rút ra tìm đến những chỗ có lãi suất cao hơn rồi.
Bản chất là dòng tiền, và mãi vẫn là dòng tiền, phải kích thích dòng tiền chảy thì kinh tế mới nhanh hồi phục...Cho nên ai nhanh nhạy bám vào nơi dòng tiền chảy đến sẽ kiếm được, còn không thì sẽ mất dần tài sản thôi

Hakipack2

[Tịch thu bằng lái]
Con PVM nhiều đất ra phết nhỉ:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Con PVM nhiều đất ra phết nhỉ:

Cu di PR dao ko an thua dau

Hự.

Xe điện
Cu di PR dao ko an thua dau
Em nghĩ cụ ý ko phải người chơi ck đâu, người chơi thật có tư cách ko ai làm thế. Cụ này chắc làm công ăn lương, được giao phải PR mã nào là ngày khoán phải pót chừng đó bài. Thôi thông cảm đi cụ, mình cứ đưa vào blacklist là cụ ý có post gì mình cũng chẳng đọc được.

just for fun

Xe lăn
Em nghĩ cụ ý ko phải người chơi ck đâu, người chơi thật có tư cách ko ai làm thế. Cụ này chắc làm công ăn lương, được giao phải PR mã nào là ngày khoán phải pót chừng đó bài. Thôi thông cảm đi cụ, mình cứ đưa vào blacklist là cụ ý có post gì mình cũng chẳng đọc được.
Cũng vì miếng cơm manh áo :))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
nhiều nghề hay nhỉ, hihi

ntvinh1602

Xe buýt
gio nghien cuu vao cac CP BDS thoi cu
Nay thấy tin vin ra mắt 3 mẫu xe điện mới. Yên tâm nắm giữ VHM chờ bác Vượng đánh lên để thiết lập mặt bằng giá mới còn repo lấy vôn nuôi tiếp mấy con thuồng luồng khát cash kia :) Chiến lược 2021 của em đơn giản có mỗi tam mã HPG cầm từ 2020, VHM và FUEVFVND :))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nay thấy tin vin ra mắt 3 mẫu xe điện mới. Yên tâm nắm giữ VHM chờ bác Vượng đánh lên để thiết lập mặt bằng giá mới còn repo lấy vôn nuôi tiếp mấy con thuồng luồng khát cash kia :) Chiến lược 2021 của em đơn giản có mỗi tam mã HPG cầm từ 2020, VHM và FUEVFVND :))
cụ vào hàng và giữ hàng rất tốt

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bulltrap làm cho F0 bán đáy, mua đỉnh liên tục, vỡ mồm hết.
May em nghe mấy cụ già giỏi TA bắt phải ngồi ngoài đợi bắt đáy cho lành

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Múa bên trăng