[VHGT] (chán) Đi trên cầu Vĩnh Tuy thì đi từ từ thôi và đừng bám đít nhau nữa các bố "tài già", "lái cứng" ơi.

Dung TOYOTA

Xe tăng
Vụ sáng nay (lúc khoảng 10 giờ) là ô tô va chạm với xe máy ở cái làn giành cho ô tô con giáp phía ngược chiều hướng vào HN. Đi qua thấy xe máy đang chặn cả mấy cái ô tô lại. Nhưng tắc nhiều hơn lại là hướng đi ra.
Chắc là bác ô tô tài già sợ làn trong giáp ranh với xe máy, còn xe máy tài non sợ đi chung với xe máy dễ va chạm.
Đi về, vào trong nội thành, qua được chỗ tắc em không dám đi làn dành cho xe con nữa, vì các bác xe máy chiều ngược lại chạy hết sang bên này. Những cái ô tô khác cũng vậy!
E tưởng sáng nay là xe sau húc con tự lái phía trc. 2 con xe máy 2 đầu là của đội dân phòng/BQL cầu. Bực éo chịu đc 10h rồi vẫn tắc đg.

BMW X10

Xe điện
Như bao người dân khác ở Long Biên, hàng ngày e phải đi làm qua cầu Vĩnh Tuy. Thỉnh thoảng đi Chương Dương.
Mà cái ông cầu Vĩnh Tuy, đi làm 6 ngày 1 tuần thì hầu như ngày éo nào các bố cũng húc đít nhau trên cầu. Mà húc đít nhau thì ùn tắc dài như thế nào chắc các cụ cũng hình dung được. 2 ông húc nhau có khi cả vài chục nghìn người phía sau khổ sở.
Đi trên cầu đi từ từ thôi và giữ khoảng cách an toàn 1 tí. Éo hiểu cứ bám sát sạt xe trước thì nhanh đc mấy phút mà phải khổ ?
khó hiểu thật các cụ ah [-([-(^:)^^:)^:-??:-??
(Ảnh mạng

)
"Tài già" với "Lái cứng" thì không bám mít nhau bác ạ.
Bám mít là mấy cậu ọp pơ Mua bằng Bao đậu Thi hộ hoặc cả 3 loại đó.

vuquochung74

Xe hơi
cầu vĩnh tuy đang xây mà xong thì đoạn đó lại tắc như vành đai 2 đoạn ngã tư sở, lối xuống có mấy cái đèn

duc_hung_an

Xe tải
Công nhận hên xui rất cao khi thấy các cụ lao rất nhanh mà lại bám sát mít nhau. Ông trc sao đó phanh thì ông sau đâm là chắc chắn 100% luôn.
Đường vắng mà mấy ông vượt lên ngay là tạt đầu dù trc mặt ko có xe cộ gì sất, oai vl lun!
Trc em đi có ông phía trước phanh gấp, may cho em là em không bám mít nên em phanh theo được. Em vẫn còn tg ngó lên gương chiếu hậu thì thấy cụ taxi bám mít em không có động thái phanh nên em né kịp vào làn trong. Kết quả tiếp theo thế nào thì chắc các cụ đoán được rồi ạ :D

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Em hay đi cầu Thanh trì, đường vành đai 3 trên cao. Thấy đâm nhau nhiều khi cũng do chuyển làn đột ngột nên húc vào sườn xe.

vuquochung74

Xe hơi
trên cầu tốc độ đã chậm nhiều xe họ đi có 40, 35 nên không luồn lách thì không đi được, chưa kể xe máy các kiểu.

Dung TOYOTA

Xe tăng
"Tài già" với "Lái cứng" thì không bám mít nhau bác ạ.
Bám mít là mấy cậu ọp pơ Mua bằng Bao đậu Thi hộ hoặc cả 3 loại đó.
E cho trong ngoặc kép rồi cụ ạ

Chelski

Xe điện
Em khi thoảng về quê cũng hay chạy qua cầu Vĩnh Tuy, quy định tối đa cho phép là 50km/h, Nhưng thấy đa số là đều chạy quá mức trên, lại còn bám sát mít nhau. Đã lên tới 60km/h thì luật đã quy định phải cách nhau tối thiểu 35m rồi.....

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Như bao người dân khác ở Long Biên, hàng ngày e phải đi làm qua cầu Vĩnh Tuy. Thỉnh thoảng đi Chương Dương.
Mà cái ông cầu Vĩnh Tuy, đi làm 6 ngày 1 tuần thì hầu như ngày éo nào các bố cũng húc đít nhau trên cầu. Mà húc đít nhau thì ùn tắc dài như thế nào chắc các cụ cũng hình dung được. 2 ông húc nhau có khi cả vài chục nghìn người phía sau khổ sở.
Đi trên cầu đi từ từ thôi và giữ khoảng cách an toàn 1 tí. Éo hiểu cứ bám sát sạt xe trước thì nhanh đc mấy phút mà phải khổ ?
khó hiểu thật các cụ ah [-([-(^:)^^:)^:-??:-??
(Ảnh mạng

)
Vụ sáng nay tầm 9 giờ, em đang trên đường có hóng VOV giao thông
Công nhận cầu này các cụ hay thơm nhau thật đấy

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em khi thoảng về quê cũng hay chạy qua cầu Vĩnh Tuy, quy định tối đa cho phép là 50km/h, Nhưng thấy đa số là đều chạy quá mức trên, lại còn bám sát mít nhau. Đã lên tới 60km/h thì luật đã quy định phải cách nhau tối thiểu 35m rồi.....
Thế thì .. bị điền chỗ trống ngay :D

Quê bầm

Xì hơi lốp
Lâu lâu em đi thử phát tầm 1h chiều từ bên Cổ Linh về phố em thấy nó thoát nhanh hơn cầu Thanh Trì, ko rõ sáng và chiều tan tầm nó có nhanh hơn cầu Thanh TRì ko hở các cụ

Dung TOYOTA

Xe tăng
35m thì ko thể với thực tế hiện tại. mỗi xe chỉ cần cách nhau 15m là giảm nguy cơ khối rồi cụ ạ

hatinh5760

Xe điện
Ko bám chặt, thì có nó lách qua, xước mũi xe, gặp xe chặn trước, thế là đan nhau.
Nhưng e để yếu, không có, hoặc hầu như không có lấn làn.
Vậy nên hôm đi xa ra ngoài, nhất là qua Hải Dương, dân lấn làn, đối đầu ào ào, thất kinh.

samm21

Xe hơi
có cụ nào có cảm giác cầu Vĩnh Tuy 2 nhỏ hơn VT 1 ko ạ :D

jafwm

Xe điện
Các cụ mợ ọp phơ cho nhà cháu hỏi một câu cũng hơi liên quan xíu là!
“...Lái xe làm sao mà khi đạp phanh không để cho xe đằng sau phang vào mit mình”, có phải là một kỹ năng khi nái se không ợ?!

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
50 có mấy km mà lắm cụ sốt ruột kinh, tà tà mà đi chứ vội gì chứ ^^
Khổ lắm không dí đít thì lại bị đè đầu điền vào chỗ trống cụ ạ :)))
Ở miền Bắc này thì em ghét nhất đi đường HN, thường xuyên bị kê đít vớt tạt đầu kiểu vô học.
Em đi đường Hà Nội ngán nhất là chuyên bị tạt đầu điền vào chỗ trống, vài lần bị tạt choẽ cả gương :((

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Ko bám chặt, thì có nó lách qua, xước mũi xe, gặp xe chặn trước, thế là đan nhau.
Nhưng e để yếu, không có, hoặc hầu như không có lấn làn.
Vậy nên hôm đi xa ra ngoài, nhất là qua Hải Dương, dân lấn làn, đối đầu ào ào, thất kinh.
Đoạn nào ở Hải Dương mà kinh thế cụ?