[Funland] Chân dung thằng lừa đảo bán khẩu trang nick of là kouongruou đây ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

naviinfo8888

Xe tải
Em cũng ck cho cụ kouongruou từ những hôm ở thớt đầu tiên và giờ ở trang 27 thớt thứ 3 rồi, em vẫn đang đợi nhận khẩu trang ạ.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Mồng 4 Tết e vào cái siêu thị to oành gần nhà mà chỉ còn có chục hộp khẩu trang dân dụng 3 lớp, từ hôm đó đến giờ chả thấy thêm hộp nào, tầm này ông nào còn loại chuẩn đều giữ xài cả, các cụ mua dc cả thùng thì quá giỏi . Bên kia e cũng bảo các cụ mà mua online hàng nước rửa tay trôi nổi nữa thì kiểu gì cũng dính thằng nó lấy cồn methanol vào pha cho xem.
Mua mẹ nó lọ cồn 70 độ là dc cụ à

Sazi

Xe điện
Đã là lừa mà vẫn cố trả lại làm gì :)) Em vẫn ở đây để tìm hiểu mục đích của cụ ấy.
99% bán hàng giả giá cao. Gà tham rẻ nhưng quên check nguồn gốc. Không may bị ốm hoặc sợ điều gì đó nên trả lại tiền, không bán nữa.

Rong Ruổi

Xe container
Hôm trước E có thấy thớt kêu hiểu nhầm. Nhiều người bảo vệ lắm mà. Hóa ra lừa đảo thật à? Thời buổi này thật giả khó lường

huyengau

Xe buýt
E thì cả đời trả bao giờ khẩu trang lên ko ai lừa được e món này

thanhgamo

Xe container
Em lại tiếp tục hóng.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Nói vậy chứ đầy cụ ra hàng mua chai cồn y tế về chả bao giờ đọc kỹ cái nhãn xem thành phần nó thế nào.
em mua ở hiệu thuốc thôi
thà dùng cồn còn hơn ba cái loại nước rửa tay
1. Nước rửa tay nhái ko thiếu. Hóa chất ăn mòn da rất độc hại.
2. Nước rửa tay ko nhái nhưng dễ dãi trong khâu kiểm định ( sx mới toanh, theo đúng trend từ các viện, cơ quan giờ mới nghe tên ). Toàn con dấu với cấp phép nội bộ mà đem ra bán.
3. Lifebouy còn tốt hơn
Nên em cứ cồn đã ( bấm thang máy, xách giỏ siêu thị là dùng cồn xoa tay ). Ở cơ quan hoặc về nhà là dùng Lifebouy

vitngoc

Xe điện
em mua ở hiệu thuốc thôi
thà dùng cồn còn hơn ba cái loại nước rửa tay
1. Nước rửa tay nhái ko thiếu. Hóa chất ăn mòn da rất độc hại.
2. Nước rửa tay ko nhái nhưng dễ dãi trong khâu kiểm định ( sx mới toanh, theo đúng trend từ các viện, cơ quan giờ mới nghe tên ). Toàn con dấu với cấp phép nội bộ mà đem ra bán.
3. Lifebouy còn tốt hơn
Nên em cứ cồn đã ( bấm thang máy, xách giỏ siêu thị là dùng cồn xoa tay ). Ở cơ quan hoặc về nhà là dùng Lifebouy
Quan trọng là cồn gì! Mà dùng nhiều khô tay bỏ xừ, rửa tay thôi!

ngu ngơ

Xe điện
99% bán hàng giả giá cao. Gà tham rẻ nhưng quên check nguồn gốc. Không may bị ốm hoặc sợ điều gì đó nên trả lại tiền, không bán nữa.
Vụ khẩu trang tulip là khẩu trang giả cũng không chính xác vì nó là hàng thật. Nếu sp của họ vô trùng có khi lại tốt hơn khẩu trang vải dùng nhiều lần. Có ai quy định chất liệu khẩu trang? Tiêu chuẩn cơ sở sx thì làm bằng gì chẳng đc. Giấy để tẩy trắng thì có cả núi clo khử trùng trong đấy, mang đi xeo rồi sấy hơi quá nhiệt cũng trên 110 độ C.

TPS

Xe điện
Vụ khẩu trang tulip là khẩu trang giả cũng không chính xác vì nó là hàng thật. Nếu sp của họ vô trùng có khi lại tốt hơn khẩu trang vải dùng nhiều lần. Có ai quy định chất liệu khẩu trang? Tiêu chuẩn cơ sở sx thì làm bằng gì chẳng đc. Giấy để tẩy trắng thì có cả núi clo khử trùng trong đấy, mang đi xeo rồi sấy hơi quá nhiệt cũng trên 110 độ C.
Ngây thơ, cụ đang tự đánh giá khẩu trang chỉ có lớp chống thấm + giấy vệ sinh là tốt hơn khẩu trang vải nhiều lần? Nếu đúng thế thì nhà nước mình đã cho làm hàng loạt rồi cụ, Lấy tên mới khẩu trang tránh bụi, nhưng họ không làm. Hongkong cũng thế. Lớp vải không dệt này rất là rẻ, tự sx không cần nhập đâu cả. Nhưng HK khi thiếu khẩu trang họ cho làm khẩu trang vải. Có quy chuẩn rõ ràng.
VN mình có khẩu trang vải nhưng cơ sở dệt may tự sản xuất, chưa thấy BYT hay bên có liên quan vào đưa ra quy chuẩn xét duyệt. Không làm được thì sang xin Hongkong về mà áp làm khẩu trang vải tại VN.

NTH2015

Xe hơi
mọi chuyện sắp rõ ràng rồi, em cũng ngồi hóng... cụ chủ mạnh tay làm cho ra ngô ra khoai vào ạ

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng là cồn gì! Mà dùng nhiều khô tay bỏ xừ, rửa tay thôi!
Theo hướng dẫn của Tổ chức Y tế Thế giới hay Trung tâm kiểm soát và phòng ngừa dịch bệnh Mỹ (CDC), có ba loại cồn có thể dùng sát khuẩn trong y tế gồm: cồn ethanol, n-propanol và isopropanol.
chắc cụ toàn mua nhái sao đi hỏi cồn gì.
hiệu thuốc có các loại 96, 90, 70. Vậy dùng loại 70

Trạng thái
Thớt đang đóng