[Funland] Chân dung thằng lừa đảo bán khẩu trang nick of là kouongruou đây ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City

lexus315

Xe điện
Nhìn nát rượu quá :))
Sao cụ vẫn đỏ lòm vậy, Kèo tài sửu online của ông MIN MOD năm ngoái ạ
Công nhận nhìn nhát thật, cái mặt cũng thấy gian gian!
Nếu sau này có phản đam mà cụ thằng ấy bật lại thì em vẫn giữ quan điểm

Ỉn V

Xe buýt
Nhiều cụ bênh nhỉ, kiểu thanh minh thanh nga nhưng ko chịu chuyển tiền là 100% lừa đảo rồi, ng khác chuyển sau nhưng sao cục tiền 45tr của cụ Laceti to tướng rõ nét thế ko chuyển luôn còn check choác j nữa, em ủng hộ cho nó ra công an ngay và luôn, loại lừa đảo lươn khươn càng để lâu ng bị lừa càng tặc lưỡi và chấp nhận bỏ qua

Dotting

Xe tải

wave-tau

Xe container
Theo bài của Tự Lái trên of dự là hứa sẽ trả nhưng chưa biết khi nào . :))
Thời nay lừa cũng cần phải có tí nghề và hiểu biết pháp luật. :))

DieMannschaft

Xe buýt
Nhiều cụ bênh nhỉ, kiểu thanh minh thanh nga nhưng ko chịu chuyển tiền là 100% lừa đảo rồi, ng khác chuyển sau nhưng sao cục tiền 45tr của cụ Laceti to tướng rõ nét thế ko chuyển luôn còn check choác j nữa, em ủng hộ cho nó ra công an ngay và luôn, loại lừa đảo lươn khươn càng để lâu ng bị lừa càng tặc lưỡi và chấp nhận bỏ qua
Có bênh đâu cụ? Em người thật việc thật đã nhận đc 02 hộp đây. Em thấy vụ này khó hiểu thật.

DieMannschaft

Xe buýt
Theo bài của Tự Lái trên of dự là hứa sẽ trả nhưng chưa biết khi nào . :))
Thời nay lừa cũng cần phải có tí nghề và hiểu biết pháp luật. :))
Nếu cụ này đi lừa thì đúng là ngu nhất năm luôn, chẳng có tí nghề nào.

vitomxau

Xe container
Có bênh đâu cụ? Em người thật việc thật đã nhận đc 02 hộp đây. Em thấy vụ này khó hiểu thật.
Em thì rơi vào cả hai đối tượng, đã nhận và chưa nhận. Chẳng hiểu là kiểu gì luôn !

Ỉn V

Xe buýt
Lúc đầu chăn dắt mồi chài bằng vài hộp, thành phần nào mà rảnh rỗi đi ship từng hộp cho các cụ, chỉ có ng tính toán để chuẩn bị lừa đảo thui.

wave-tau

Xe container
Chính những cái như nhận được 2 hộp, được trả lại tiền (số lẻ), gọi điện qua video sẽ làm tiền đề cho việc đang kẹt hứa sẽ trả nhưng ko biết khi nào, ra pháp luật chả làm gì được họ vì họ có bùng đâu, có trốn đâu. :D

197716102003

Xe container
Nếu lừa thì cũng bài bản ra phết, chọn 1 số nick có số má, đặt ít giao để lấy uy tín. Em đồ rằng còn biết cả tâm lý của mợ Số, người thẳng tính bộc tuệch có gì nói đấy, hơi đồng bóng nên nịnh chút, tặng quà các thứ là vui và mở thớt. Em nói ko phải thì mợ đọc bỏ quá đừng chưởi em :D
Hầy...em đây :D giờ em mới biết em là người uy tín :D. Em xin đính chính lại nhé. Hôm đầu em pm mua 1 hộp khẩu trang của cụ ấy thì thấy pm lại là gửi thông tin qua email. Em cũng nói chuyện với mấy ofer " có mua hộp KT mà cũng email. Nẫu! " và em bỏ ý định đó. Hôm sau trong thớt thấy các cụ nhạn đc em còm phát cho em 1 hộp để cho lớp con em đi học các cháu có cái bổ sung nếu quên". Thì 23h30 cụ ý mang qua nhưng trc khi qua có đt " kt ng lớn hết rồi ,giờ có khẩu trang trẻ con bởi có hình con mèo mợ có lấy k? Nhưng ng lớn đeo vừa.Mợ nhận đc thì xác nhận hộ em không mọi ng không tin" em ok vì lúc đó là lịch sắp đi học lại. Em nhờ ông xã em ra nhận và trả 50k . Ông xã em hỏi sao giờ bán giá này. Thì cụ ý trả lời " làm công tác XH". Hôm sau em hỏi cụ ý đã có kt ng lớn chưa đổi cho em vì bọn lớp 9 nó xấu hổ không dùng thì cụ ấy hẹn mai qua đưa. Hôm sau em không thấy cụ ý liên lạc. Hôm sau nữa thì cụ ấy bảo giao ở Mễ trì xong k đi đc mai sẽ giao cho em coi như quà tặng lớp f1 nhà em. 18h ngày 14 cụ ý liên lạc và giao cho em. Em trả 100k. Cụ ý bảo thớt bị đóng em còn đơn của mấy ng,mợ nhắn giúp em mai em trả ở NX. Hôm sau em đi có việc và qua NX để ủng hộ dưa thì k thấy. Về nhà cụ ý chủ động nt cho em bảo đang đi bv. Em nói với cụ ý là uy tín đừng để mất như thế trong khi nhiều ng đang nhận xét là cụ nhiệt tình.cụ ý bàn với em Nếu có thể thì em sẽ nhận hộ kt và trả lại cho những ng đã ck.còn 1 số ng thì cụ ý sễ ck trả lại tiền. Em ok và cụ ý hẹn mai vợ cụ ý mang qua em gửi nhờ em trả hộ. Sáng cn em chờ mà k thấy. Em có nt thì k thấy trả lời
Việc em mở thớt là không phải vì do đc tặng quà mà vui hay phởn lên nhé. 2 lần giao KT em đều trả tiền, lần sau em còn mua 2 vỉ sữa bẩu " cụ bồi dưỡng có sức khỏe ship cho mọi người " . Chỉ vì thớt "mua kt ở đâu "đóng mà cụ ý còn nợ đơn mọi ng và nhắn ra NX nhận thì mục đích em mở thớt và nhắn lại để những cụ mợ đang mong kt biết ( em không biết gì về vụ có ck trước khi nhận kt. )Với cá nhân em thì cụ ý chưa làm gì xấu. Còn việc diễn biến tiếp theo thì cụ ý là ng chủ động,còn chúng ta là ng bị động thì hoàn toàn khó lường. bao năm em tham gia of em chỉ đi chửi chùa chứ chưa bao giờ mở thớt dù cảm xúc vui hay buồn nhé :D Em nhắc lại nhé mục đích mở thớt là để nhắn ccm khác chờ kt thì ra NX như lời cụ ý nhờ nhưng nghĩ đơn giản là fun nên em mở thớt quà valentine. Chứ nhiều ông vào bảo em nhận đc quà thì quay ra chửi các cụ khác. Xin lỗi cuộc đời nhé! Em mất tiền mua như ng khác đấy ạ :))

piston

Xe container
Đọc mãi mà ko hiểu gì các mợ ạ :)

Ỉn V

Xe buýt
E thấy có nghề và bài bản ấy chứ, lấy lòng tin của các cụ, cho giấy tờ giả, luơn khươn kéo dài thời gian để con mồi bán tín bán nghi ko úp sọt, những ai bị lừa đôi ba trăm thì đành tặc lưỡi chấp nhận mất tiền.

NTH2015

Xe hơi
Em cũng chẳng bênh gì tụi lừa đảo, muốn tụi lừa đảo sau khi lừa xong nó nhiễm luôn Covid-19 cho nó quả báo, mong bác sớm lấy lại được tiền, chứ em nói thật nếu 50k 2 cốc cafe nhưng bị lừa mất 50k nó ấm ức lắm chứ

Em nhẩm sơ sơ đầu tư 2-30 hộp. Tính giá thời điểm đó bán đầu nậu 300k.
20x250= cũng mất 5tr-7tr. Chưa kể công lọ mọ ship hàng khắp HN.
Nghe nói cụ ấy đêm hôm lọ mọ đi hiến máu cứu bà cụ một cụ trên of hôm nọ.
Quá kỳ công và ngây thơ để đi lừa.
Thế em vẫn mong có cái kết hợp lý.
Chính những cái như nhận được 2 hộp, được trả lại tiền (số lẻ), gọi điện qua video sẽ làm tiền đề cho việc đang kẹt hứa sẽ trả nhưng ko biết khi nào, ra pháp luật chả làm gì được họ vì họ có bùng đâu, có trốn đâu. :D

peter nguyen 83

Xe máy
Vụ này em theo dõi từ đầu, cũng đặt khẩu trang của cụ ấy nhưng không chuyển khoản trước. Sau khi theo dõi 30 trang của topic trước, em suy luận rằng khả năng cụ kouongruou lừa đảo là rất cao. Lý do như sau:
1. Cụ ấy mới đầu chỉ nhận bán mỗi người vài hộp (số lượng nhỏ) để dùng, không phải để bán lại. Nhưng cụ ấy lại nhận cả đơn lên đến 45 triệu của 1 cụ trên này.
2. Em cũng hỏi mua khẩu trang nên theo dõi một số cụ được giao hàng và chụp ảnh post lên OF thì thấy các loại khẩu trang cụ kouongruou giao rất đag dạng, mỗi loại 1 ít chứ không giống lấy từ 1 nhà sx hay nhà cung cấp nào đó.
3. Cụ ấy tự đi giao hàng mà ko thuê ship, nhưng vẫn nhắn tin cho người đặt rằng tiền ship COD cao nên đề nghị chuyển khoản trước.
4. Nhiều người mua hàng nhận được cuộc gọi từ số điện thoại 0858723085 báo là sẽ giao hàng, nhớ để ý điện thoại để nhận hàng. Số này có cụ nào đó trên of check là cụ kouongruou đã có lần đề cập là số thằng em.... Em cũng nhận được cuộc gọi từ số trên với nội dung tương tự nhưng em hỏi là hết bao nhiêu tiền hàng và ship thì được trả lời là không biết. Ship COD mà ko biết bao tiền là vô lý.

5. Ảnh CMT và Bằng lái kia là giả, các cụ trên of đã check ạ.

6. Giấy xét nghiệm ở viện cụ kouongruou đăng cũng có sửa chữa.

Nhưng em ko biết động cơ cụ ấy làm như vậy là gì vì có trực tiếp giao hàng, có chuyển lại tiền cho một số người............ Em đoán là cụ ấy chiếm dụng tiền oánh lô đề gì đó nhưng đời không như mơ nên toang

Trạng thái
Thớt đang đóng