[Funland] Chặn kênh youtube như thế nào?

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Một youtuber tài năng, một ê kíp đầy sáng tạo :)) Gì mà đang tồn tại tất còn hữu dụng với ai đó. Lớn thêm tí nữa lại sa vào thế giới của stream game, một thế giới muôn hình vạn trạng đầy ái ố hỉ nộ :D Nhiều khi mình cũng phải đóng vai người dẫn đường để bọn trẻ không lạc lối, sống trong xh thì phải dung nạp mọi thứ thôi.
Em cũng sup bà này, kg có xem nhưng cứ để đấy và xem qua coi thử nó hay hay dỡ, tào lao hay kg. Nói chung làm bố mẹ cũng khổ suốt ngày phải xem nội dung của tụi con nít, nhỏ thì xuân mai, lớn tí baby sister quá khổ, lên tí thì siêu nhân, chán khỏi nói.

bomit

Xe tăng
Em cũng xoá hết YouTube trên đt, tv ko xoá đc nên cài mật khẩu. Nhà em LG Oled nó có cài mật khẩu nên em cài đc, các cụ thử mò xem sao?
Cái youtubekids nó vẫn có Thơ Nguyễn với mấy thứ lăng nhăng nữa các cụ ạ, em chưa xem cài đặt liệu có chặn đc nó ko?
Bọn trẻ ở tịt trong nhà, ko tv đt thì cũng khó.
Bọn nó bé và chưa biết tốt xấu j nhiều, em cứ khuyến khích xem cái Baby Bus hc mấy kênh hoạt hình nhưng cũng chỉ đỡ đc phần nào thôi.
Hnay phải in mấy tranh tô màu về dỗ chúng tô vẽ linh tinh.

anhchihanam

Xe đạp
Em có thoả thuận với con bé 5 tuổi nhà e là nếu bố ở nhà thì ko bao giờ đc xem thơ nguyễn , còn bố đi làm thì tùy . Ko biết các cụ thế nào chứ em bị dị ứng nặng với cái giọng con thơ nguyễn , nghe thấy là bực mình

Chả là đợt này nghỉ lâu bọn trẻ nhà e phải ở nhà suốt nên thường xuyên mở youtube xem. Hôm qua e có tình cờ thấy vài kênh rất không hay, troll kiểu mất dạy nên e đã vào máy tính chặn hết mấy kênh linh tinh đó.
Tuy nhiên khi mở trên tv thì nó vẫn hiện lên. Em đăng nhập bằng tk e đã chặn rồi.
TV nhà e của LG chạy webos. Cụ nào chặn được hướng dẫn cho e với.
Ở nhà bà trông cháu thì không biết mấy cái này được
Cụ đăng ký vào Youtube Kids và chỉ xem trong đó (nội dung dành cho trẻ nhỏ) xem có ổn hơn không an

vi nguyên 28

Xe máy
cài youtube kid cho nó thôi, xóa app kia đi

vuanhanghi

Xe điện
Chả là đợt này nghỉ lâu bọn trẻ nhà e phải ở nhà suốt nên thường xuyên mở youtube xem. Hôm qua e có tình cờ thấy vài kênh rất không hay, troll kiểu mất dạy nên e đã vào máy tính chặn hết mấy kênh linh tinh đó.
Tuy nhiên khi mở trên tv thì nó vẫn hiện lên. Em đăng nhập bằng tk e đã chặn rồi.
TV nhà e của LG chạy webos. Cụ nào chặn được hướng dẫn cho e với.
Ở nhà bà trông cháu thì không biết mấy cái này được
Cụ dùng youtube trên tv và smartphone cùng 1 tk.
Dùng smartphone vào kênh cụ muốn khóa, vào phần blockuser là sẽ khóa luôn cả trên tivi.

Chĩm111

Xe điện
Hôm qua e còn thấy nó chuyển sang cái kênh bọn PHD Troll gì đấy, toàn trò nghịch ngu. Con em thì còn bé ( mới 6t) nó không nhận thức được rất nguy hiểm. Mà cấm nó xem tv cũng khổ vì ở nhà suốt viết vẽ cũng chỉ 1 lúc thôi.
YT Kid cũng vẫn lọt nhiều nội dung không ổn cho trẻ. Hiện không có cách nào xử lý triệt để được vấn đề nội dung cho trẻ. Phương án triệt để nhất cho đến giờ là có người lớn ngồi cạnh để kiểm duyệt nội dung được phép xem.
Nhà em thì chỉ cho phép xem trong 1 khung thời gian nhất định với lượng thời gian giới hạn. Lúc đó, bắt buộc có người lớn ở bên để kiểm soát được nội dụng xem, cụ ạ!

dongnguyenmoc

Xe tải

Cách này coa hiệu quả không nhỉ?

Doublegreen

Xe tải
Cụ tải Any Weblock là khóa được youtube, tuy nhiên cái này khóa toàn bộ youtube mà các bài học của bọn nó lại link đên youtube. Em chỉ muốn khóa 1 số kênh nó hay xem và khóa theo giờ thôi thì Any Weblok không được. Cụ nào có cao kiến gì không ?

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Con cụ mấy tuổi? Trẻ con giờ trình IT hơi bị cao, nhiều khi mình lạc hậu hơn nó đấy.

Cụ chặn hoặc xóa hoẳn cái YT đi chứ chặn kênh thì có ý nghĩa gì đâu, chấp nhận chém thừa còn hơn bỏ sót. Bí kíp là "parental control":
- Trên điện thoại hoặc máy tính bảng thì set bằng parental control của OS có sẵn
- Trên PC thì bắt buộc mua phần mềm bên thứ 3 mới hiệu quả: OpenDNS, Kaspersky Safe Kid, Qustodio...

Thời đại 4.0 này thì bố mẹ cũng phải nghiên cứu công nghệ để song hành với chúng nó thôi, xác định trước là hạn chế phần nào chứ ko thể 100% đc, phật cao 1 thước ma cao 1 trượng.

Doublegreen

Xe tải
Cụ chặn hoặc xóa hoẳn cái YT đi chứ chặn kênh thì có ý nghĩa gì đâu, chấp nhận chém thừa còn hơn bỏ sót. Bí kíp là "parental control":
- Trên điện thoại hoặc máy tính bảng thì set bằng parental control của OS có sẵn
- Trên PC thì bắt buộc mua phần mềm bên thứ 3 mới hiệu quả: OpenDNS, Kaspersky Safe Kid, Qustodio...

Thời đại 4.0 này thì bố mẹ cũng phải nghiên cứu công nghệ để song hành với chúng nó thôi, xác định trước là hạn chế phần nào chứ ko thể 100% đc, phật cao 1 thước ma cao 1 trượng.
Một số bài học của nó link video youtube cụ ạ. Nếu chặn hẳn youtube thì sẽ không học được nên chặn một số kênh nó hay xem thôi.

Một số bài học của nó link video youtube cụ ạ. Nếu chặn hẳn youtube thì sẽ không học được nên chặn một số kênh nó hay xem thôi.
Cụ yêu cầu nhà trường đổi sang kênh khác, nói rõ là Youtube nó là kênh rác, em tin là nhà trường cũng hiểu và ủng hộ thôi. Hoặc chấp nhận không học mấy bài đấy, tối về bố mẹ mở và giám sát. Thuốc phiện trong 1 số trường hợp là thuốc, nhưng vẫn phải cấm.

Hiendai

Xe tăng
Cụ dùng youtube trên tv và smartphone cùng 1 tk.
Dùng smartphone vào kênh cụ muốn khóa, vào phần blockuser là sẽ khóa luôn cả trên tivi.
Xoá thế nào cụ?
Chỉ thấy phần không đề xuất kênh này nữa chứ không block được. Bọn trẻ nó search thì lại ra. mẫu giáo lớn trở lên là chúng biết cách tìm rồi.