[Funland] Chặn mở trang web trên máy tính

s0s82

Xe tải
Hiện nay trẻ học online nên có nhiều trẻ chơi điện tử khi không có người lớn giám sát.
E muốn chặn một số trang web cụ thể (ví dụ www.poki.com) hiện e đang dùng cách sau
- Dùng family safety chỉ có tác dụng với ms edge, không tác dụng với chrome

Các cụ có kinh nghiệm việc này xin chỉ giáo.
Chặn Chrome thôi. Edge giờ dùng ngon như Chrome mà. Em là em chặn luôn Chrome. Cốc cóc ... Chỉ cho dùng mỗi Edge.

Xe bọ xít

Xe container
Cụ lên trên mạng download Kapersky, cài vào máy rồi dùng bản trial 1 tháng free. Vào google hỏi việc chặn thế nào 5 phút là xong. Thấy hiệu quả thì mua Code 180k/năm, vừa bảo vệ máy tính khỏi virus, vừa kiểm soát thằng con về cả thời gian truy cập lẫn trang web không cho vào.
Phần mềm này diệt virut có đc ko Cụ

anh.tuan

Xe tải
Hiện nay trẻ học online nên có nhiều trẻ chơi điện tử khi không có người lớn giám sát.
E muốn chặn một số trang web cụ thể (ví dụ www.poki.com) hiện e đang dùng cách sau
- Dùng family safety chỉ có tác dụng với ms edge, không tác dụng với chrome

Các cụ có kinh nghiệm việc này xin chỉ giáo.
Vẫn dùng family safety chặn cho phép vào web cụ muốn. Gỡ bỏ hết các ứng dụng vào web khác như chome, firefox... Thì làm sao trẻ con vào đc nữa cụ.

Phương

Xe buýt
Em dùng cách như của cụ chủ nhưng chặn cả Chrome, không cấp quyền cài đặt phần mềm. Còn như mấy cụ bảo block site từ modem hay nhà mạng thì em thấy không khả thi lắm, có lúc chặn nhưng ngoài giờ học vẫn thả ra cho chơi có kiểm soát chứ không phải cấm tiệt luôn. Hơn nữa không có trang này thì bọn trẻ lại vào trang khác, cứ theo mãi cũng không ổn.

Greenpips

Xe tải
Cụ lên trên mạng download Kapersky, cài vào máy rồi dùng bản trial 1 tháng free. Vào google hỏi việc chặn thế nào 5 phút là xong. Thấy hiệu quả thì mua Code 180k/năm, vừa bảo vệ máy tính khỏi virus, vừa kiểm soát thằng con về cả thời gian truy cập lẫn trang web không cho vào.
thế nếu thằng con nó vào option của kapersky rồi sửa lại thành mở chặn, khi có bố mẹ nó lại vào option bật chế độ chặn lên thì ... làm thế nào ? Đau đầu , haizzz

Ni No Kuni 2

Xe điện
Có mấy cụ tư vấn rồi đấy nhưng em nói lại cho cụ thớt hình dung nhé.
Windows có thể chặn đc hết(qua Edge). Cái cụ cần làm là tạo tài khoản cho cụ(tài khoản chính) và tài khoản cho con cụ(child account) sau đó làm theo hướng dẫn, muốn chặn gì cũng đc.
Cụ cứ google "how to block website in windows" xong đọc mấy cái kết quả đầu tiên làm theo là đc.
Ví dụ như cái hướng dẫn này
.

Tony_Le

Xe container
thế nếu thằng con nó vào option của kapersky rồi sửa lại thành mở chặn, khi có bố mẹ nó lại vào option bật chế độ chặn lên thì ... làm thế nào ? Đau đầu , haizzz
Cái đó là modul quản lý trẻ em, cụ đặt pass. Mục này cụ cài luôn cả khung thời gian vào mạng để học/để chơi nữa. Ngoài thời gian này, máy tính vẫn mở nhưng không kết nối vào Internet được.

A98

Xe container
Các cụ chờ em thêm chức năng tự nhận diện độ phân giải, xoá ảnh cũ tự động, lưu trữ bản sao tự động, và báo động khi có ảnh mới xoá. Mai em gửi kèm hướng dẫn sử dụng.

Để tiện dụng, chương trình này chỉ đơn giản lưu ảnh vào 1 thư mục, và em dùng OneDrive hoặc Google Drive theo dõi thư mục này để đưa ảnh mới lên mây. Ảnh sẽ được tải về máy của em tự động, độ trễ sẽ là vài giây. Thằng bé nhà em phát hiện ra thư mục lưu ảnh này và nó xoá những ảnh nó đang chơi game đi. Không may cho nó, máy tính của em lúc nào cũng chạy nên những ảnh nó xoá vẫn nằm trong thùng rác trên máy tính làm việc của em và em phát hiện ra. Giờ nó biết không có cách nào xoá dấu vết hoàn toàn nên không dám xoá nữa. Để chắc chắn, em sẽ thêm chức năng theo dõi những ảnh đã lưu và báo động khi có ảnh bị xoá.

Cụ nào cần thì ới em nhé, em sẽ gửi link download và hướng dẫn sử dụng qua hòm thư.

small_best

Xe container
Các cụ chờ em thêm chức năng tự nhận diện độ phân giải, xoá ảnh cũ tự động, lưu trữ bản sao tự động, và báo động khi có ảnh mới xoá. Mai em gửi kèm hướng dẫn sử dụng.

Để tiện dụng, chương trình này chỉ đơn giản lưu ảnh vào 1 thư mục, và em dùng OneDrive hoặc Google Drive theo dõi thư mục này để đưa ảnh mới lên mây. Ảnh sẽ được tải về máy của em tự động, độ trễ sẽ là vài giây. Thằng bé nhà em phát hiện ra thư mục lưu ảnh này và nó xoá những ảnh nó đang chơi game đi. Không may cho nó, máy tính của em lúc nào cũng chạy nên những ảnh nó xoá vẫn nằm trong thùng rác trên máy tính làm việc của em và em phát hiện ra. Giờ nó biết không có cách nào xoá dấu vết hoàn toàn nên không dám xoá nữa. Để chắc chắn, em sẽ thêm chức năng theo dõi những ảnh đã lưu và báo động khi có ảnh bị xoá.

Cụ nào cần thì ới em nhé, em sẽ gửi link download và hướng dẫn sử dụng qua hòm thư.
Cụ cho em với nhé, cảm ơn cụ!

danhvong

Xe máy
Dùng host file (nhớ tạo usẻ và cấp quyền khác cho con), nhưng tốt nhất là chặn trên route bác ạ

matizvan2009

Xe ba gác
hay là cụ chủ làm thế này: cho cái camera online đằng sau lưng.

vinataba1

Xe hơi

Cụ cho em xin phần mềm này với nhé.Thanks Cụ