[Funland] Chấn thương khớp gối có cụ nào đã từng bị không?

Lavender168

Xe buýt
Mời Cụ qua nhà ông lang Cường- phố Chùa Láng. Bên đấy chuyên chữa về xương khớp. Họ chỉ cần sờ vào chân Cụ là biết bị như nào và điều trị , nếu cần họ mới yêu cầu mình đi chụp chiếu.
Chân mình bị cách đây 5-6 tháng đã qua lang cường bó kg đỡ. Gần đây nhất sau vụ hết phong tỏa covy mình tập earobic lại đau lại. Nghĩ qua đó bó lần nữa xem. Vì lần trc có lần 2 mình thấy cũng như rượu thuốc nhà mình thôi.
Xong có người bảo phải mấy lần.
Lần này sau khi bó xong cậu trai trẻ tự động gói luôn cho mình 3 suất nữa. Mình bảo nhà gần đó mình ra chứ kg mua về, cậu ta nói covy nên hạn chế tiếp xúc. 4 suất 200k.
Dc hướng dẫn bắn lò vi sóng cho nóng.
Lần thứ hai mình để nguội. Lần ba mình để nóng chút. Hậu quả là sưng luôn hai cục, đau tăng lên.
Về sau mình mới tìm hiểu dây chằng khớp gối là phải chườm lạnh chứ kg phải nóng ấm như thuốc của lang cường.
Khớp gối dây chằng và sụn khác hẳn khái nị thông thường là giữ ấm.
Khuyên thật tình những ai đã dính quả này thì ngừng ngay việc tập luyện. Đi chụp chiếu và chườm lạnh nhé, xác định tổn thương này phải vài tháng đến vài năm

leo86vn

Xe tăng
Chân mình bị cách đây 5-6 tháng đã qua lang cường bó kg đỡ. Gần đây nhất sau vụ hết phong tỏa covy mình tập earobic lại đau lại. Nghĩ qua đó bó lần nữa xem. Vì lần trc có lần 2 mình thấy cũng như rượu thuốc nhà mình thôi.
Xong có người bảo phải mấy lần.
Lần này sau khi bó xong cậu trai trẻ tự động gói luôn cho mình 3 suất nữa. Mình bảo nhà gần đó mình ra chứ kg mua về, cậu ta nói covy nên hạn chế tiếp xúc. 4 suất 200k.
Dc hướng dẫn bắn lò vi sóng cho nóng.
Lần thứ hai mình để nguội. Lần ba mình để nóng chút. Hậu quả là sưng luôn hai cục, đau tăng lên.
Về sau mình mới tìm hiểu dây chằng khớp gối là phải chườm lạnh chứ kg phải nóng ấm như thuốc của lang cường.
Khớp gối dây chằng và sụn khác hẳn khái nị thông thường là giữ ấm.
Khuyên thật tình những ai đã dính quả này thì ngừng ngay việc tập luyện. Đi chụp chiếu và chườm lạnh nhé, xác định tổn thương này phải vài tháng đến vài năm
Dây chằng là phải chườm lạnh. Nóng nó giãn mie ra ấy. E nghe giang hồ đồn bên đó nổi tiếng, nhà gần e cũng thử sang mà thấy đông khiếp, mà ai bị j cũng bó 1 loại giống nhau nên e bỏ về :(

Lavender168

Xe buýt
Dây chằng là phải chườm lạnh. Nóng nó giãn mie ra ấy. E nghe giang hồ đồn bên đó nổi tiếng, nhà gần e cũng thử sang mà thấy đông khiếp, mà ai bị j cũng bó 1 loại giống nhau nên e bỏ về :(
Thế mới đau sờ cau đây. Tai hại quá, ở đầu gối mà nha lang Cuòng nhắm mắt đắp cái này là kiến thức bằng kg. Còn mình giờ ăn đủ .

Chỉnh sửa cuối:

leo86vn

Xe tăng
Thế mới đau sờ cau đây. Tai hại quá, ở đầu gối mà nha lang Cuòng nhắm mắt đắp cái này là kiến thức bằng kg. Còn mình giờ ăn đủ .
Em cứ glucosamin, dầu cá em táng đều. Chạy nhảy e chịu thôi chứ gánh tạ (nhẹ) e vẫn gánh đc!

leo86vn

Xe tăng
Cụ cho xin cái hình hộp hai loại. Với cụ mua ở đâu cho xin đc giờ thuốc giả nhiều lắm. Kg mua lung tung dc kể cả nhà thuốc. Cảm ơn cụ
Chuẩn ạ. Glucosamin em tuyền nhờ người nhà xách chân từ nước ngoài về (Canada), omega 3 thì em hay mua của các store gym thôi.

Lavender168

Xe buýt
Chuẩn ạ. Glucosamin em tuyền nhờ người nhà xách chân từ nước ngoài về (Canada), omega 3 thì em hay mua của các store gym thôi.
Vitamin Herbalife mình dùng nhiều. Hiện kg gym dc nữa mình kg dùng vì sợ béo. Vẫn còn hai lọ. Người nhà cụ có bán kg ?
Cụ mua storgym nào chỉ em với.

leo86vn

Xe tăng
Vitamin Herbalife mình dùng nhiều. Hiện kg gym dc nữa mình kg dùng vì sợ béo. Vẫn còn hai lọ. Người nhà cụ có bán kg ?
Cụ mua storgym nào chỉ em với.
Em mua của wheystore. Cái vitamin herbalife vợ mua thì e dùng thôi chứ giờ cũng nghỉ :D

vumanhkien

Xe buýt
Mình bị từ tháng 11 năm ngoái, sau 2 tháng mới hết phù nề và dịch nhưng vẫn lục khục khớp gối. Cứ ngồi lâu hoặc nằm ngủ thì sáng dậy sẽ bị vướng. Đi chụp chiếu thì họ bảo bình thường nhưng chưa tìm ra nguyên nhân.
Vậy của cụ giống của em rồi, của em thì không bị phù nề nhiều nhưng mà đi chụp MRI thì thấy có dịch bên trong. Em cứ vui vui thì nó lại lục cục với vướng còn bình thường thì không bị nhưng đa phần là bị. Nguyên nhân khả năng do cái dây chằng bên nó bị giãn nên cái khớp nó không kéo chặt vào với nhau được, do đó gây ra tình trạng lỏng với lục cục vướng thôi cụ. Bác sĩ ở bệnh viện thể thao bảo em là nó cứ bị vậy mãi. Nhưng cũng còn phụ thuộc vào sự phát triển cơ của cơ thể, nếu phát triển tốt thì nó lại co lại được.

vumanhkien

Xe buýt
Hôm trước em nghe mấy cụ ở trên đây đắp lá láng hơ nóng em về cũng làm như vậy. Em đắp hôm đầu thì đến đêm dậy đi vs thấy nó đau ác, sau đến sáng dậy cảm giác nó sưng lên nhưng cũng không để ý lắm. Đến hôm sau em đắp 1 phát nữa thì nó sưng to và cảm giác buốt. Đi siêu âm khớp gối thì thấy có dịch bên trong, trong khi đó cách vài hôm trước thì không bị. Em định đắp tới sáng nhưng đến đêm nó đau buốt quá phải tháo ra luôn. :((

Shadow381

Xe điện
Em đang bị đau khớp gối phải 8 tháng nay rồi. Trước em khỏe lắm, squat 150kg, đạp giá tạ 400kg. Năm ngoái em nghỉ mấy tháng, tập lại đã nhẹ nhàng rồi, sau khi squat lúc ra đạp giá người tập trước đang lắp 300kg nên em ngại tháo vào đạp luôn, phát cuối hơi cố dồn lực chân phải thấy nhói. Sau đó em có đi chụp cộng hưởng từ ko sao, bác sỹ kê đơn uống đây: Celebrex 200mg *20v, ngày uống 02v chia 2. Medrol 16mg *10v, ngày uống 02v chia 2. Nexium 40mg *10v, ngày uống 01v. Nhưng đến nay em ko nhảy bật được, chạy nặng nề lắm. Squat đau gối. Em hỏi cụ nào đã bị kiểu như em?

laichamchetcham

Xe buýt
Chuyện thường thôi cụ, em đá bóng bị chấn thương gối đau mất hai tuần mới đỡ. Đi chụp chiếu có sao đâu

Lavender168

Xe buýt
Em đang bị đau khớp gối phải 8 tháng nay rồi. Trước em khỏe lắm, squat 150kg, đạp giá tạ 400kg. Năm ngoái em nghỉ mấy tháng, tập lại đã nhẹ nhàng rồi, sau khi squat lúc ra đạp giá người tập trước đang lắp 300kg nên em ngại tháo vào đạp luôn, phát cuối hơi cố dồn lực chân phải thấy nhói. Sau đó em có đi chụp cộng hưởng từ ko sao, bác sỹ kê đơn uống đây: Celebrex 200mg *20v, ngày uống 02v chia 2. Medrol 16mg *10v, ngày uống 02v chia 2. Nexium 40mg *10v, ngày uống 01v. Nhưng đến nay em ko nhảy bật được, chạy nặng nề lắm. Squat đau gối. Em hỏi cụ nào đã bị kiểu như em?
Cụ đi chụp mri đi. Đừng có coi thường và đừng đùa với khớp gối. Rất nhiều người đã phải chia tay với chạy với bóng đá. Với rất nhiều môn thể thao khác vì tổn thương khớp gối.
Là em đây đang hối hận vô cùng 😥

Lavender168

Xe buýt
Hôm trước em nghe mấy cụ ở trên đây đắp lá láng hơ nóng em về cũng làm như vậy. Em đắp hôm đầu thì đến đêm dậy đi vs thấy nó đau ác, sau đến sáng dậy cảm giác nó sưng lên nhưng cũng không để ý lắm. Đến hôm sau em đắp 1 phát nữa thì nó sưng to và cảm giác buốt. Đi siêu âm khớp gối thì thấy có dịch bên trong, trong khi đó cách vài hôm trước thì không bị. Em định đắp tới sáng nhưng đến đêm nó đau buốt quá phải tháo ra luôn. :((
Hôm trước em vào viện y học cổ truyền nói đến nhà này bs bảo vô cùng nhiều nạn nhân của nhà này nhé cụ.
Có ông bs sản nào đó còn liệt cả cơ mặt vì thuốc nhà họ. Bất kỳ chỗ nào cũng một loại thuốc đó đắp chả chết

Shadow381

Xe điện
Cụ đi chụp mri đi. Đừng có coi thường và đừng đùa với khớp gối. Rất nhiều người đã phải chia tay với chạy với bóng đá. Với rất nhiều môn thể thao khác vì tổn thương khớp gối.
Là em đây đang hối hận vô cùng 😥
Em chụp cộng hưởng từ ở Tháp Hà Nội Hai Bà Trưng rồi, mri khác à cụ?

Lavender168

Xe buýt
Em chụp cộng hưởng từ ở Tháp Hà Nội Hai Bà Trưng rồi, mri khác à cụ?
Chắc là nó nhưng chụp 108 thì có 3.0 thấy bảo hiện đại hơn 1.0.
Mình kg rõ lắm cái này bạn hỏi lại họ xem sao

Chỉnh sửa cuối:

Shadow381

Xe điện
Chắc là nó nhưng chụp 108 thì có 3.0 thấy bảo hiện đại hơn 1.0.
Mình kg rõ lắm cái này bạn hỏi lại họ xem sao mình chụp bên 108 hết 2tr6
Cảm ơn cụ, em chụp ở Tháp HN cũng 2 củ. Để em tìm hiểu thêm.

Lavender168

Xe buýt
Người ta đang đứt với rách dây chằng đầu gối mà cụ xui đi ông lang Cường thì có chết ko cơ chứ :D
Ô Lang Cường chuyên trị sai khớp, bong gân thôi cụ, em hay bóng bánh, qua ông ý suốt nên em biết ạ
Thế mà đầu gối đây em qua cũng vẫn đắp như thường, thậm chí còn bán luôn 4 suất lý do kg tiếp xúc vì covy. Làm mình chân sưng u lên luôn. Bố láo thế chứ. Chân cũng đang đi bình thường giờ thành tập tễnh. Cụ qua đấy liên tục thì bảo họ chữa cho có đức tý nhé em vẫn còn gói nữa nhét tủ lạnh

tungbeo

Xe tăng
E bị dây chằng chéo sau. Vì e cảm thấy bị ở phía sau đầu gối, tức là phía đùi sau. Cũng đá bóng chấn thương, bị mấy tuần rồi mà cảm giác chân vẫn bị căng cơ khi co duỗi :(

hai.tranhr

Xe container
E bị dây chằng chéo sau. Vì e cảm thấy bị ở phía sau đầu gối, tức là phía đùi sau. Cũng đá bóng chấn thương, bị mấy tuần rồi mà cảm giác chân vẫn bị căng cơ khi co duỗi :(
Đây nà lý do iem tuyền chạy bộ theo kiểu lê lết chậm chạp, còn đá bóng thì khéo léo tránh va chạm.
Cụ đi viện chụp phim xem sao ạ.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đây nà lý do iem tuyền chạy bộ theo kiểu lê lết chậm chạp, còn đá bóng thì khéo léo tránh va chạm.
Cụ đi viện chụp phim xem sao ạ.
Cụ hoạt động thế ngon. Em lười quá. Cả ngày hôm nay của em
Screenshot_20210221-202637_Samsung Health.jpg