[Funland] Chấn thương sọ não hôn mê bao lâu?

Em có biết 3 người . 2 bị tai nạn xong đều phục hồi . trung bình khoảng 2 ~3 tháng là khỏe lại . sau đó sẽ cần khoảng 3 tháng là phục hồi hoàn toàn trí nhớ . mới đầu sẽ khó khăn vì họ chỉ nhớ lung tung - nhớ ra ai thì nói tên đó . nói chung là kiểu như trẻ con - biết gì nói đó . 1 người thì mổ bị chảy máu não . cũng tưng tự nhưng sau thời gian sẽ nhớ hết . Chúc em gái cụ quen sẽ mau khỏi bệnh - phục hồi lại hoàn toàn .
Lần đầu trong đời em thấy người hồi phục do chấn thương não kiểu này. Cứ ngơ ngơ không biết gì đáng sợ thật. Hy vọng em ấy sớm tìm lại nhận thức.

QUYẾT 6688

Xe tải
Chỉ là em hơi mất hình tượng về người cha của em nó nên thất vọng thôi cụ ạ. Không ngờ rằng chú ấy lại có thể đánh giá em như vậy.
Còn về phần em nó thì em sẽ tới thăm nom khi còn ở bệnh viện, còn khi về nhà thì em không dám chắc mình muốn đến như trước. Điều này phụ thuộc rất nhiều vào thái độ của em nó và gia đình họ. Em cũng có tự trọng bản thân
chưa chắc cụ ạ . biết đâu chú ấy rất thương cụ , quý cụ , biết cụ chân chất thật thà mà trong hoàn cảnh con gái mình chưa dõ sẽ ra ntn - nên nói vậy cho cụ đau 1 lần rồi thôi . đi xa để cho bớt lo lắng về sau . có những người có suy nghĩ lớn lắm . mình ko nên đoán vội mà làm sai lệch .
em chỉ ví dụ thôi ... Hi vọng tất cả sau sẽ là 1 gia đình hạnh phúc .

chưa chắc cụ ạ . biết đâu chú ấy rất thương cụ , quý cụ , biết cụ chân chất thật thà mà trong hoàn cảnh con gái mình chưa dõ sẽ ra ntn - nên nói vậy cho cụ đau 1 lần rồi thôi . đi xa để cho bớt lo lắng về sau . có những người có suy nghĩ lớn lắm . mình ko nên đoán vội mà làm sai lệch .
em chỉ ví dụ thôi ... Hi vọng tất cả sau sẽ là 1 gia đình hạnh phúc .
Không có chuyện đó đâu cụ. Chú ấy nói sau lưng em, và nói cũng có phần đúng, nhưng bấy nhiêu cũng hiện ra phần nào bản chất con người rồi. Em cũng chẳng cần nói nhiều, cứ sống đúng với lương tâm con người mình, rồi sau này khi em thành công, giàu có thì người ta sẽ phải tự đánh giá lại bản thân. Em giờ có công việc thu nhập ổn định, tự mua ô tô, em còn trẻ, chẳng ngại gì chuyện tương lai cả.

Chúc mừng cụ.
Nhà e thì không được may mắn, bố e bị đến nay nằm thực vật đã hơn 4 năm rồi mà k có tiến triển gì thêm.
Vì chưa tiêm vắc xin nên gần 2 năm rồi, tuy có về nhà nhưng vẫn chưa nhìn đc mặt bố e, chỉ có đứng ngoài nhìn vào và hạn chế tiếp với người nhà.

Chúc mừng cụ.
Nhà e thì không được may mắn, bố e bị đến nay nằm thực vật đã hơn 4 năm rồi mà k có tiến triển gì thêm.
Vì chưa tiêm vắc xin nên gần 2 năm rồi, tuy có về nhà nhưng vẫn chưa nhìn đc mặt bố e, chỉ có đứng ngoài nhìn vào và hạn chế tiếp với người nhà.
Chấn thương của bác ấy thế nào mà nghiêm trọng vậy cụ?

TSTA

Xe container
Cụ muốn có câu trả lời thì đi gặp thầy bói, cơ mà có chính xác không thì em chịu, chứ hỏi online như này có đến BS siêu giỏi cũng ko trả lời online được đâu
Cụ xem lại chính xác cụ chủ hỏi và xin thông tin gì.
Cụ ấy có hỏi ca này bao giờ tỉnh lại đâu mà nói vậy

• Vodka
Reactions: A_S
Chấn thương của bác ấy thế nào mà nghiêm trọng vậy cụ?
Lúc đó mới sửa xong nhà, bố e bắc ghế lau dọn một mình trong nhà, mẹ e làm ở ngoài nghe động liền chạy vào thì thấy nằm ngã ngửa, hôn mê, người tím tái rồi kêu hàng xóm hỗ trợ. Chụp MRI thì máu chảy dưới màng não, tiên lượng nặng, điểm glasgow khi mới vào đc 4 đ, phải mổ xương sọ để giảm áp lực.
Sau mổ 1 tuần vẫn hôn mê k có tiến triển gì gđ e có nguyện vọng chuyển ra HN để xem thế nào, nhưng bv ở tỉnh cứ can, nói là giờ có chuyển ra cũng chỉ điều trị uống thuốc bổ não chờ phục hồi chứ không can thiệp gì nữa và không muốn cho chuyển.

Lúc đó mới sửa xong nhà, bố e bắc ghế lau dọn một mình trong nhà, mẹ e làm ở ngoài nghe động liền chạy vào thì thấy nằm ngã ngửa, hôn mê, người tím tái rồi kêu hàng xóm hỗ trợ. Chụp MRI thì máu chảy dưới màng não, tiên lượng nặng, điểm glasgow khi mới vào đc 4 đ, phải mổ xương sọ để giảm áp lực.
Sau mổ 1 tuần vẫn hôn mê k có tiến triển gì gđ e có nguyện vọng chuyển ra HN để xem thế nào, nhưng bv ở tỉnh cứ can, nói là giờ có chuyển ra cũng chỉ điều trị uống thuốc bổ não chờ phục hồi chứ không can thiệp gì nữa và không muốn cho chuyển.
Ca này kiểu ngã xong tai biến luôn rồi thì phải. Đúng là có chuyển ra HN cũng vậy thôi, k can thiệp được gì hơn. Nhưng nếu được cứu chữa ở HN ngay từ đầu vẫn hơn

Khoá lễ giải vong vừa xong thì em nó không còn gào thét hay khóc lóc gì cả. Biết gật và cười với mọi người. Chứ như 2 hôm trước cứ ngơ ngơ ngác ngác chả biết cái gì. Em thấy bảo cả ngày hôm nay em nó cứ khóc loạn lên đòi dép để đi. Trong lúc đó ở nhà đang làm lễ giải vong. Thật trùng hợp là vừa mới xong khoá lễ thì em nó bỗng nằm ngoan không chống cự nữa. Em cảm nhận khuôn mặt đã có thần khí bình thường, chuyện tâm linh đúng là khó giải thích.
Một tuần vừa qua thật sự là trải nghiệm kinh hoàng đối với em. Đến giờ vẫn chưa tin chuyện này là thật. Em cảm ơn các cụ đã nhiệt tình với câu chuyện của em. Giờ em chỉ biết chờ đợi em nó tỉnh lại, có nhớ em không thì không biết.

FANVIST

Xe tăng
Cụ xem lại chính xác cụ chủ hỏi và xin thông tin gì.
Cụ ấy có hỏi ca này bao giờ tỉnh lại đâu mà nói vậy
Cụ đọc hơi muộn, chủ thớt sửa rồi cụ mới đọc mà lại quất em thế?

Khoá lễ giải vong vừa xong thì em nó không còn gào thét hay khóc lóc gì cả. Biết gật và cười với mọi người. Chứ như 2 hôm trước cứ ngơ ngơ ngác ngác chả biết cái gì. Em thấy bảo cả ngày hôm nay em nó cứ khóc loạn lên đòi dép để đi. Trong lúc đó ở nhà đang làm lễ giải vong. Thật trùng hợp là vừa mới xong khoá lễ thì em nó bỗng nằm ngoan không chống cự nữa. Em cảm nhận khuôn mặt đã có thần khí bình thường, chuyện tâm linh đúng là khó giải thích.
Một tuần vừa qua thật sự là trải nghiệm kinh hoàng đối với em. Đến giờ vẫn chưa tin chuyện này là thật. Em cảm ơn các cụ đã nhiệt tình với câu chuyện của em. Giờ em chỉ biết chờ đợi em nó tỉnh lại, có nhớ em không thì không biết.
Hôm nhà e cũng mời thầy về giải, mà vẫn k có tiến triển chi cả.

DLS

Xe máy
Thu nhập của cụ mà tự mua ô tô thì là cũng biết cách quản lý chi tiêu
Bố của nàng đánh giá vậy nếu mà là em thì cho nghỉ luôn
Cơ mà bây h ẻm n như vậy , mình cứ chăm sóc ẻm chu đáo hết mình trong khả năng và tình cảm.
bố ẻm h đố dám ho he j

kimma

Xe điện
Cụ tin vào tâm linh thì Tôi rất tôn trọng vấn đề này. Nhưng Cụ mà mang cái chuyện này nói với BS thì Tôi dám chắc họ nổi giận đùng đùng ngay. Công sức của họ, kiến thức y tế của họ, thuốc thang đc phát minh bằng tri thức lại không bằng cái thằng hay con thày cúng kia ngay vào luôn đấy. Phải Tôi thì Tôi sẽ nói sao không mang bệnh nhân đến nhà Thày mà chữa luôn :D.
Thuốc thang hàng ngày và não bộ cô bé đó đang dần hồi phục và ổn định. các cơ, các dây thần kinh trung ương nó dần phục hồi đấy. Chứ ma nào nó thoát ra đâu . khổ ghê lắm cơ.

Thu nhập của cụ mà tự mua ô tô thì là cũng biết cách quản lý chi tiêu
Bố của nàng đánh giá vậy nếu mà là em thì cho nghỉ luôn
Cơ mà bây h ẻm n như vậy , mình cứ chăm sóc ẻm chu đáo hết mình trong khả năng và tình cảm.
bố ẻm h đố dám ho he j
Em sốc khi biết bố em nó nói như vậy cụ ạ. Nếu biết trước khi em tai nạn thì em nghỉ ngay và luôn. Họ đánh giá gia cảnh em thì đã đành, lại còn coi thường em phải vay mượn 300tr để mua xe kiểu để làm màu chứ thằng này thì cũng bình thường. Em cũng chả xin gì của nhà họ, được thì tiến, k thích thì next chứ việc gì mà phải ỉ ôi.
Hôm qua gọi điện mẹ em ý còn chả nghe máy, chả thèm gọi lại, thôi thì em cũng chẳng hơi đâu mà mò đến làm cái gì. Một tuần qua với em là quá đủ rồi. Còn bố em nó từ hôm em biết những lời chú ấy nói ra thì em cũng không liên lạc 1 lần nào, cho họ tự hiểu. Em không giàu có nhưng thu nhập của em đủ để em thoải mái với cuộc sống, chẳng phải nhờ vả ai. Giữa lúc con gái còn không biết sống hay chết mà lại có tâm trí ngồi lôi em ra để đánh giá thì thật sự em quá thất vọng.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ tin vào tâm linh thì Tôi rất tôn trọng vấn đề này. Nhưng Cụ mà mang cái chuyện này nói với BS thì Tôi dám chắc họ nổi giận đùng đùng ngay. Công sức của họ, kiến thức y tế của họ, thuốc thang đc phát minh bằng tri thức lại không bằng cái thằng hay con thày cúng kia ngay vào luôn đấy. Phải Tôi thì Tôi sẽ nói sao không mang bệnh nhân đến nhà Thày mà chữa luôn :D.
Thuốc thang hàng ngày và não bộ cô bé đó đang dần hồi phục và ổn định. các cơ, các dây thần kinh trung ương nó dần phục hồi đấy. Chứ ma nào nó thoát ra đâu . khổ ghê lắm cơ.
Đấy là việc của nhà họ chứ em biết thì em mách, làm hay không là quyết định của gia đình đó. Đến bác sĩ cũng chẳng biết được bệnh nhân CTSN khi nào tỉnh lại đâu cụ ạ. Chuyện tâm linh cụ tin đến đâu tùy cụ.

kimma

Xe điện
Đấy là việc của nhà họ chứ em biết thì em mách, làm hay không là quyết định của gia đình đó. Đến bác sĩ cũng chẳng biết được bệnh nhân CTSN khi nào tỉnh lại đâu cụ ạ. Chuyện tâm linh cụ tin đến đâu tùy cụ.
Vâng , Tôi thì tôn luôn trọng vc tâm linh của mỗi người. Nhưng thời đại này rồi. Cố gắng hạn chế những vc vô cùng phản khoa học lại. Mình có niềm tin vào tôn giáo, là hãy sống lương thiện cho đẹp đời, đẹp đạo.
Tôi vẫn đi chùa lễ phật Cụ ạ. Nhưng xây nhà chẳng cần xem ngày. vào nhà cũng chẳng cần nhập trạch , cưới vợ cũng khỏi cần xem ngày luôn. Nói chung chẳng kiêng cữ bất cứ cái gì đi ngược lại khoa học và đạo đức. Chẳng biết phong thủy là cái gì, bởi cái WC nó nằm ngay cửa ra vào. Có Cụ hay Mợ nào làm nhà như vậy không ? Cực kỳ tiện lợi và tế nhị trong sinh hoạt hàng ngày đấy.

Vâng , Tôi thì tôn luôn trọng vc tâm linh của mỗi người. Nhưng thời đại này rồi. Cố gắng hạn chế những vc vô cùng phản khoa học lại. Mình có niềm tin vào tôn giáo, là hãy sống lương thiện cho đẹp đời, đẹp đạo.
Tôi vẫn đi chùa lễ phật Cụ ạ. Nhưng xây nhà chẳng cần xem ngày. vào nhà cũng chẳng cần nhập trạch , cưới vợ cũng khỏi cần xem ngày luôn. Nói chung chẳng kiêng cữ bất cứ cái gì đi ngược lại khoa học và đạo đức. Chẳng biết phong thủy là cái gì, bởi cái WC nó nằm ngay cửa ra vào. Có Cụ hay Mợ nào làm nhà như vậy không ? Cực kỳ tiện lợi và tế nhị trong sinh hoạt hàng ngày đấy.
Nếu làm nhà k cần xem ngày, wc đặt tùy ý như vậy thì tốt nhất k nên tranh luận làm gì vì quan điểm quá khác nhau rồi

kimma

Xe điện
Nếu làm nhà k cần xem ngày, wc đặt tùy ý như vậy thì tốt nhất k nên tranh luận làm gì vì quan điểm quá khác nhau rồi
Vâng, quan điểm khác nhau thật ý. Nếu Cụ xem kênh Thái Công thiết kế sẽ thấy đc tiện lợi và tế nhị như nào. Nhưng dù sao Tôi luôn chúc cho cô bé bạn Cụ sớm hồi phục sức khỏe.
Tôi là người làm ăn , nhưng tư duy cởi mở lại khác rất nhiều, Chắc do văn hóa GĐ từ thời ông bà đến giờ . Nhưng Tôi tạm gọi là thành công , Cũng đủ sống, 3 lầu 4 bánh. Giá mà đc cưới 2,,3 vợ thì mỹ mãn nữa :D. Tính lừa vợ kiểu ông nhà văn Nguyễn Ngọc Ngạn viết truyện ý. Móc ngoặc với cha bói cha cúng nào đó. kêu bà mà ko cho ông nhà cưới vợ 2 thì con ma nó bắt bà đi. Bà cần có đứa thế mạng :))

thungkhe

Xe điện
Mong cụ Chủ vững tâm vì một chữ tình. Trong lúc này cũng ko cần suy nghĩ nặng nề về việc người nhà em đó nói gì. Chỉ cần mình có tấm chân tình trời xanh sẽ thấu.
Mong Em của Cụ chóng bình phục và 2 người đến được với nhau.