[Funland] Chẳng lẽ không có biện pháp nào để người dân ý thức hơn

mizuyama77

Xe buýt
Lắm con nhợn ỷ có tý q hệ tưởng mình to lắm, hay vác mõm sủa bậy lắm cụ ạ. XH giờ công nhận loạn thật. E cg hay gặp như thế nhưng cũng đành "1 nhịn 9 lành' như các cụ bảo. Dây dưa thiệt thân cụ ạ

Dream 100

Xe ngựa
Chuyện phình phường, PV - CG lần nào đi em chả thấy, nếu chen em thì em cũng nhường, nhẽ treo mịa biển Nữ mới lái cho chúng nó hãi :D
Mợ treo biển "Nữ sắp có em bé" thì bọn nó còn hãi hơn =))

cuc_cu

Xe buýt
Ra đường bây giờ tốt nhất nên chín bỏ vào mồm thôi cụ. Chẳng phải mình sợ, nhưng nếu có nhỡ găp phải loại bất cần thì lại khổ vợ con mình.

xomlieuhn

Xe hơi
Ra đường bây giờ tốt nhất nên chín bỏ vào mồm thôi cụ. Chẳng phải mình sợ, nhưng nếu có nhỡ găp phải loại bất cần thì lại khổ vợ con mình.
Thằng bạn em đi trên đường, đằng sau có con bán tải độ LED sáng chói đá đèn xin vượt liên tục mà nó không cho. Căn bản nó ghét mấy thể loại độ đèn phóng ẩu. Thế là thằng bán tải đi theo nó về đến nhà luôn. Nó phải phi thẳng vào công an phường ngồi im trong đấy, mãi sau thằng kia mới bỏ đi. Xong phải nhờ ông công an hộ tống về nhà vì sợ thằng kia vẫn lảng vảng ở ngoài. Lúc đấy mà không nhanh trí vào đồn CA kịp, để thằng bán tải chặn lại có khi giờ nó nằm ngắm gà khoả thân rồi.

cuc_cu

Xe buýt
Thằng bạn em đi trên đường, đằng sau có con bán tải độ LED sáng chói đá đèn xin vượt liên tục mà nó không cho. Căn bản nó ghét mấy thể loại độ đèn phóng ẩu. Thế là thằng bán tải đi theo nó về đến nhà luôn. Nó phải phi thẳng vào công an phường ngồi im trong đấy, mãi sau thằng kia mới bỏ đi. Xong phải nhờ ông công an hộ tống về nhà vì sợ thằng kia vẫn lảng vảng ở ngoài. Lúc đấy mà không nhanh trí vào đồn CA kịp, để thằng bán tải chặn lại có khi giờ nó nằm ngắm gà khoả thân rồi.
Đấy cụ, xã hội giờ nhiều thành phần thèm mùi đất lắm cho nên tránh cụ ạ. Mình đang yêu đời bỏ xừ ra, va phải loại như thế phiền lắm. Chẳng ai khen mà khổ thì gia đình mình chịu :(

3077

Xe container
Qua em cũng mới ra sân bay, hết dịch dân tình đi lại đông thật mà cái trạm này vẫn thu tay từ lúc vào tới lúc ra, nông dân thật sự, quá mất thời gian. Mà đang có khuyến mại gì hay sao mà BOT họ thu lẻ thế nhỉ? Trạm Thăng Long là 9k, cái Nội Bài là 13k

cuc_cu

Xe buýt
Qua em cũng mới ra sân bay, hết dịch dân tình đi lại đông thật mà cái trạm này vẫn thu tay từ lúc vào tới lúc ra, nông dân thật sự, quá mất thời gian. Mà đang có khuyến mại gì hay sao mà BOT họ thu lẻ thế nhỉ? Trạm Thăng Long là 9k, cái Nội Bài là 13k
Giảm thuế từ 10% xuống 8% cụ ơi

mmxhung

Xe điện
Người dân thì có thể ý thức hơn chứ xúc vật thì khó lắm

demen2003

Xe tăng
Nó chen lên có đc 1 thằng mà thôi cụ, tưởng 10 thằng mới lo, nhanh chậm gì mấy phút e nhường luôn...

jazzzzz

Xe lăn
Em đi xe rất nhường: sang đường, đi bộ, xe đạp… riêng bọn chen ngang thì dí tới cùng.

cuc_cu

Xe buýt
Người dân thì có thể ý thức hơn chứ xúc vật thì khó lắm
Ầy...cụ lại nặng lời quá. Để thay đổi ý thức hay 1 thói quen xấu cần rất nhiều yếu tố và thời gian chứ có phải nói thay đổi là thay đổi được đâu cụ, mà cái thay đổi thói quen xấu nó khó ở mọi quốc gia chứ chẳng riêng gì VN đâu.

chaybo

Xe điện
Hôm nay ra sân bay đón người nhà, đang xếp hàng để trả tiền phí BOT ,tự nhiên có 1 Thằng bán tải từ ngoài vào cắt ngang xe e ,nó chen và đòi lên trước ,tức quá e dí sát vào xe nó bắt nó xếp hàng, nó mở cửa xe xuống định đánh e, may được mọi người can nên e cũng thôi kệ nó, về đến nhà mà tức thật các cụ ah, ko hiểu sao lại có thể loại vô ý thức thế , mình đúng mà nó vẫn mở mồm ra chửi được
Nhẽ ra cụ oánh nó luôn 1 trận tơi bời ngay ở trạm soát vé thì đỡ bực.
Hành động của cụ sẽ được lan tỏa và nhân rộng ra xã hội, người người, nhà nhà sẽ học theo.
Và từ đó những thể loại vô ý thức sẽ giảm dần và mất hẳn.
.
Cụ chủ thỏa hiệp với loài vô ý thức rồi lên đây lập thớt than vãn thế này chắc có ý xúi mọi người giải quyết hộ cụ phỏng?

Taihoatu

Xe lăn
Thế hệ thanh niên bán tải này này vứt đi rồi !

Để có thể phá nát 1 "cuôc ra", ko có gì đơn giản hơn là phá nát hệ thống "ráo rục".

Khi sự lừa dối trong giáo dục còn có cơ hội manh nha phát triển thì đừng hòng có 1 xã hội trong đó đại đa số người dân sống và làm việc một cách văn minh, ý thức và thượng tôn pháp luật.
Lại nói đến chuyện Ráo rục, thì muôn đời vẫn thế thôi hì hì

E cũng gặp mấy lần lúc trả phí. Và cũng là bán tải. Đúng là cay thật chứ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Thật ra bạn cụ chả đúng đâu, họ độ đèn nếu sai bị cơ quan chức năng xử lý, đó không phải việc của bạn cụ.
Người ta xin mà không cho vượt thì là sai.
Cái sai tệ nhất nữa là gây ra xích mích, mình bị làm sao thì mình thiệt.
Vậy nên thôi ai chen kệ họ, chứ bố mẹ họ nói hay dạy dỗ họ chưa chắc đã được chứ nói gì mình.

hd-vt

Xe container
Chuyện phình phường, PV - CG lần nào đi em chả thấy, nếu chen em thì em cũng nhường, nhẽ treo mịa biển Nữ mới lái cho chúng nó hãi :D
Cái cao tốc PV CG về quê nhà mợ chán vđ. Hôm rồi, tới vòng xoay để vào cao tốc, thấy nhánh to vật em nghĩ là cao tốc phi vào đi vài km mà con dẫn đường (máy dẫn đường) mắng ghê quá, đường nhánh, phải quay lại vòng xoay, thấy cái củng tý hin xông tới hỏi thì mợ trong bót trợn mắt hỏi anh đi ninh buồn hử. kkk. Cái vòng xoay ấy nhìn luôm nhuôm, xe ôm ngồi giữa vòng xoay rung đùi như ngồi công viên hehe.

lanhpham

Xe điện
Xin lỗi chủ thớt là em không bênh bán tải vì không biết tình trạng giao thông lúc đó ntn, nhưng hôm trước em đi Nội Bài đón vợ lúc ra trả tiền vé đúng lúc cao điểm có 6, 7 luồng xe ra mà cổng soát vé thì ít ( kiểu nút cổ chai ) nên ông nọ tưởng ông kia lấn làn cũng là dễ hiểu .
Nó cắt luôn đầu e ấy cụ trong khi đó còn bao nhiêu xe phía sau

Lee Saker

Xe điện
Mấy thằng đấy bắt nạt xe nhỏ với xe cỏ thôi, tạt đầu với chuyển làn không xi nhan trước mặt em em ga lên đè lại cho phanh dúi dụi :)).

hoandecucon

Xe máy
Luật pháp không nghiêm toàn đổ lỗi ý thức. Lúc nào nghiêm chỉnh chấp hành luật pháp công bằng liêm chính thì ý thức tự giác sẽ tốt.