[Thảo luận] Chặng ninh bình - sơn la, những điều gì phait lưu ý

thanh - chi

Xe tải
Kính các cụ! Thứ 6 này e phải đưa song thân đi Sơn La mà e thì chưa đi đường đấy bao giờ các cụ cho e hỏi chạy chặng này thì cần phải lưu ý những gì. E xin vodka các cụ đến say thì thôi.thanks cả nhà.

vt2phuc

Xe điện
Cụ cứ đúng làn đúng tốc độ, biển báo mà đi thôi, không có gì phải vội cả. Cụ phải để ý đi cẩn thận các đoạn đèo dốc quanh co vì cụ đi lần đầu đườn mới mà. (Muốn vội cũng không được ạ). Và nhớ căn chỉnh thời gian nghỉ ngơi dọc đường cho thoải mái. Căng thẳng quá cũng khó đi mà cụ. Nhanh hay chậm rồi cũng tới đích mà.

27F5-4326

Xe hơi
cụ đi từ đâu NB đến chỗ nào SL đi đường Nho Quan ạ?nếu mà đi đường Nho Quan thì có mấy đoạn đầu hơi xấu vì bị xe xi măng cầy nhiều,đường lầy và trơn (có mấy cái ổ "cá voi" đấy) ra đến Mãn Đức thì đường đẹp nhưng mà vẫn phải đúng làn và tốc độ cụ ạ,đèo dốc thì cụ cũng cứ từ từ mà đi nếu cụ đi lần đầu còn nếu cụ quen rồi thì cháu cũng k dám dậy ạ.Còn về vấn đề xxx thì cháu chịu bởi vì cháu toàn đi đêm nên k nhìn thấy các chú ấy mấy,chúc cụ và song thân có 1 chuyến đi an toàn. >:D<

doctor76

Xe ba gác
Nếu đi từ Ninh Bình đi Sơn La, bác đến ngã ba Gián, lên Nho Quan, từ Nho Quan lên Mãn Đức rồi rẽ ra quốc lộ 6, đoạn đường từ Nho Quan lên Mãn Đức khoảng 60km thì cực xấu.
Từ Mãn Đức bác sẽ còn gần 90 km nữa thì đến Mộc Châu, tuy nhiên đoạn này qua nhiều huyện lẻ của Hòa Bình, chú ý xxx bắt vạch và tốc độ, bác chú ý nhìn vạch và biển.
Đến Mộc Châu thì bác có thể nghỉ ngơi, ăn ở Quán 64 cũng ổn, mua vài món quà đặc sản. Từ Mộc Châu đến trấn Yên Châu hơn 40km, chú ý xxx hay bắt vạch+tốc độ. Đến Yên Châu có đặc sane Xoài, Me, rượu chuối.
Từ Yên Châu lên Mai Sơn 30km, gần vào thị trân Hát Lót chú ý xxx liên tục bắn tốc độ.
Từ Hát Lót ( Mai Sơn) đến Thành Phố Sơn La 30km, lưu ý tốc độ (nhìn biển bác nhé)..

27F5-4326

Xe hơi
Nếu đi từ Ninh Bình đi Sơn La, bác đến ngã ba Gián, lên Nho Quan, từ Nho Quan lên Mãn Đức rồi rẽ ra quốc lộ 6, đoạn đường từ Nho Quan lên Mãn Đức khoảng 60km thì cực xấu.
Từ Mãn Đức bác sẽ còn gần 90 km nữa thì đến Mộc Châu, tuy nhiên đoạn này qua nhiều huyện lẻ của Hòa Bình, chú ý xxx bắt vạch và tốc độ, bác chú ý nhìn vạch và biển.
Đến Mộc Châu thì bác có thể nghỉ ngơi, ăn ở Quán 64 cũng ổn, mua vài món quà đặc sản. Từ Mộc Châu đến trấn Yên Châu hơn 40km, chú ý xxx hay bắt vạch+tốc độ. Đến Yên Châu có đặc sane Xoài, Me, rượu chuối.
Từ Yên Châu lên Mai Sơn 30km, gần vào thị trân Hát Lót chú ý xxx liên tục bắn tốc độ.
Từ Hát Lót ( Mai Sơn) đến Thành Phố Sơn La 30km, lưu ý tốc độ (nhìn biển bác nhé)..
cụ này chỉ chuẩn rồi đấy cụ chủ ơi,cứ thế mà đi là ổn đấy ạ \m/

manh_hung

Xe đạp
kụ đi đường mòn .từ đấy ra mãn đức mất 1h vì đường xấu. ra đ 6 rồi thì vô tư như phải đi đúng vạch ,tốc độ thôi nhất là mộc châu . > 60km gần yên châu > 35 km thị trấn mai sơn > 30km TP sơn la xxx hay đo tốc độ bắt đầu vào Tp nhất là gần đến giờ ăn như trưa chập tối 6h> 7.30h tối chúc kụ đi an toàn vui vẻ

Ngao5

Vũ Trụ
Hai chỗ cần phải lưu ý THÊM
1) MỘC CHÂU
Đến một ngã ba trước thị xã Mộc Châu, rẽ phải là về thị trấn Nông Trường , rẽ trái là qua thị xã Mộc Châu (để đi Sơn La). Tất nhiên cụ rẽ trái rồi. Qua 300 mét, cụ nhìn thấy biển báo khu đông dân cư, đường vắng, đẹp, cụ giảm tốc độ xuống 45 km/h ngay. Vì sao? Vừa qua khỏi khúc cua là một đoạn DỐC dài tiến vào thị xã. Đường đẹp, thoáng, thế là xe cụ xuống dốc với tốc độ nhanh dần mà cụ không kịp để ý. Thế là bùm luôn!
Chưa hết đâu! Giữa dốc xxx đặt một hòn đá cách vạch liền chừng 30 cm (phía cụ đang đi). Đang xuống dốc, thấy cục đá, theo phản xạ thì cụ đánh sang trái (vì sang phải và va vào núi hoặc xe máy), thế là bánh trái liếm vạch liền
Đây là đòn cươc liên hoàn của xxx Mộc châu. Họ tận dụng địa vật làm bẫy khá giỏi!
Em cay mũi về vụ này lắm!
2) SƠN LA
Vào thành phố Sơn La cụ nhớ là đường hẹp, vạch liền, chớ vội vượt xe khác mà đè vạch. Cứ nhẫn nại, vì thành phố này không to đâu

Hùng Bu

Xe tải
Hai chỗ cần phải lưu ý THÊM
1) MỘC CHÂU
Đến một ngã ba trước thị xã Mộc Châu, rẽ phải là về thị trấn Nông Trường , rẽ trái là qua thị xã Mộc Châu (để đi Sơn La). Tất nhiên cụ rẽ trái rồi. Qua 300 mét, cụ nhìn thấy biển báo khu đông dân cư, đường vắng, đẹp, cụ giảm tốc độ xuống 45 km/h ngay. Vì sao? Vừa qua khỏi khúc cua là một đoạn DỐC dài tiến vào thị xã. Đường đẹp, thoáng, thế là xe cụ xuống dốc với tốc độ nhanh dần mà cụ không kịp để ý. Thế là bùm luôn!
Chưa hết đâu! Giữa dốc xxx đặt một hòn đá cách vạch liền chừng 30 cm (phía cụ đang đi). Đang xuống dốc, thấy cục đá, theo phản xạ thì cụ đánh sang trái (vì sang phải và va vào núi hoặc xe máy), thế là bánh trái liếm vạch liền
Đây là đòn cươc liên hoàn của xxx Mộc châu. Họ tận dụng địa vật làm bẫy khá giỏi!
Em cay mũi về vụ này lắm!

2) SƠN LA
Vào thành phố Sơn La cụ nhớ là đường hẹp, vạch liền, chớ vội vượt xe khác mà đè vạch. Cứ nhẫn nại, vì thành phố này không to đâu
Cụ cứ khéo khen các chú đội 68 ;;) .Đội nớ là đội cơ động của Tỉnh Sơn La, coi chừng lúc đi cũng gặp mà lúc về còn gặp sớm hơn nhé các cụ!

DDK foter 2011

Xe hơi
Về đường đi và cảnh báo xxx thì các cụ khác tư vấn cho cụ rồi. Theo tôi cụ không nên đi lúc trời tối, mình chưa thuộc đường đi nguy hiểm lắm nhất là đèo dốc quanh co nhiều đoạn đổ dốc dài miên man. Nên cụ chú ý nếu đi xe số sàn thì xuống dốc đúng số, xe số tự động thì dùng +- hợp lý, thêm nữa trước khi đi nhớ kiểm tra đèn sương mù đường này nhiều đoạn mù lắm chỉ nhìn được 20m thôi. Nói chung cụ cứ đi cẩn thận, giữ đúng tốc độ và vạch đường để đảm bảo cho bản thân và gia đình. Đường núi mà, đi chậm cũng không sao miễn là an toàn. Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ!

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em lên SL, thấy mọi người nói do nhiều sương mù (mà cũng nhiều thật đấy ạ) xe không lắp đèn vàng là bị phạt các bác ạ, em đi xe cơ quan đi công tác nên không sao nhưng chặng nghỉ gặp mấy bác toàn kể phải mua giấy nilon vàng dán vào đấy ạ.

DuongNV

Xe buýt
Kể ra cũng căng thẳng đấy. Cháu thấy các cụ chia sẻ nhiều bẫy quá, chúc cụ chủ Thượng bộ bình an!

santafe_9999

Xe tải
Kính các cụ! Thứ 6 này e phải đưa song thân đi Sơn La mà e thì chưa đi đường đấy bao giờ các cụ cho e hỏi chạy chặng này thì cần phải lưu ý những gì. E xin vodka các cụ đến say thì thôi.thanks cả nhà.
Theo cháu cụ không cần phải tham khảo đoạn bắn, bắt lỗi hay không của các chú CSGT làm gì cả. vì đây là tuyến đường mới tinh cụ đi lần đầu cứ để ý đến cái ngã ba gián, mãn đức hay mai châu, mộc châu thì căng thẳng lắm. Cụ cứ đúng tốc độ, biển báo mà đi.
Còn nếu cụ là tay lái lụa thì đi đêm cho nó lành chẳng xxx nào hỏi đâu.
Chúc cụ thượng lộ bình an

thanh - chi

Xe tải
thanks các cụ nhiều, sáng t6 e khởi hành, chuyến đi như nào e sẽ về tường thuật với các cụ nhé.chúc cả nhà vui vẻ:-|

thanh - chi

Xe tải
e thấy cái vụ đèn vàng hơi vô lí, chúng e ở dưới xuôi lên thì làm sao mà biết được cái quy định ấy, mà giả sử bị xxx phạt lỗi này thì chả biết phải cãi như nào nhỉ, các cụ cho ý kiến với.

stork

Xe đạp
cứ chú ý các biển báo là đc cụ ạ

hjeukoj

Xe hơi
Nếu cụ đi xe 7 chỗ thì rẽ từ đường mòn sang Mãn Đức còn 4 chỗ gầm thấp em khuyên cụ nên đi theo đường ngã 3 Xuân Mai cụ ah. Xa hơn nhưng đi đỡ xót xe.

duytrong

Xe lăn
đi sơn la nghe chừng phức tạp quá các cụ nhỉ.