[Funland] Chào Mùa Thu Tạm Biệt Hạ

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Để xem năm nay có Tuyết như cụ dự ko nhề? Bắc VN sẽ lạnh hơn vì bên TQ phát núi phạt đồi nên gió Bắc cứ thông thống thổi về =))
Chắc lạnh hơn đấy cụ, Mẫu Sơn tuyết dày gần mét, cháu sẽ lên trượt tuyết.

cuc_cu

Xe buýt
Mùa này rất thuận lợi để mấy cụ kiếm người yêu đây này. Thật chứ trời se se lạnh đón đưa nhao lượn phố cafe rồi thì thầm....."Em có bận ko? Nếu ko bận thì mình yêu nhao cho bớt rảnh em nhề?" - nghĩ tới thôi đã thấy bồi hồi, xao xuyến rồi =)) :-*

Cuaoctom

Xe hơi
Thấy tiêu đề của cụ nhớ đến mấy hôn trước họp PH cho con nhớ đến câu thầy hiệu trưởng nói hôm nay họp PH sẽ ko thu một khoản nào "Không để mùa thu thành mùa thu hoạch của trường" :)

Studer

Xe tăng
Theo lịch thì năm nào cũng tầm 7/8 là lập thu vì em nhớ 21/6 là ngày hạ chí , do vậy cứ cộng thêm 45 ngày nữa là đến
Cái mùa thu nó hay làm lòng người xao xuyến , đó là tiết trời đã dần hết cái nóng gay gắt , hầm hập mà thay vào đó là cái nóng oi ả /:) , thi thoảng có những cơn gió heo heo , hết ẩm ướt , buổi sáng se se mát ... cơn gió thoảng qua lại phảng phất hương hoa ngâu , loa hoàng lan ...vv Mùa thu gắn với nhiều sự kiện lịch sử , ngày trước chỉ đơn giản nghe radio phát mấy bài hát " 19/8 là ngày khởi nghĩa , cờ bay nơi nơi muôn ánh sao vàng ... " vài hôm sau lại có bài " mùa thu rồi ngày 23 ta đi theo tiếng kêu sơn hà nguy biến ... " Thế thôi là biết thu sang . Nay thì nhiều bài hát hơn , nhiều kỷ niệm hơn nếu ai đó sống ở HN . Các ca khúc hay tập trung ca ngợi thu HN cũng gợi nhiều kỷ niệm
Rồi , app vừa nổ cuốc mới , em phải chạy đây nhường cccm viết tiếp

tomza

Xe tải
Đã là mùa Thu thì phải có thơ, xin gửi các cụ mợ ther nhé!

XÚC CẢM MÙA THU

Mưa méo gì, mưa những 3 hôm
Mát cứ như thu, chợt thấy buồn
Bâng khâng nhớ lại, mùa thu cũ
Một chiều thu lanh, mưa thu tuôn...

Năm ấy làm thơ tặng 1 người
Rồi cùng hò hẹn, ngắm thu rơi
Thế rồi vợ đẻ, rồi con ốm
Thế rồi mùa thu, cứ thế trôi.

Thấm thoắt thế mà đã mấy năm
Qua bao ngày gió với đêm giăng
Mỗi ngày tóc bạc thêm vài sợi
Mà chẳng gặp nhau lấy một lần (!)
...
Lên OF kháo nhau, thu về rồi
Lá vàng sắp rực khắp nơi nơi
Bâng khuâng liệu có nên cơm cháo,
Hay lại bồng bềnh mây thu trôi....???

Chỉnh sửa cuối:

lanhpham

Xe điện
Theo lịch thì năm nào cũng tầm 7/8 là lập thu vì em nhớ 21/6 là ngày hạ chí , do vậy cứ cộng thêm 45 ngày nữa là đến
Cái mùa thu nó hay làm lòng người xao xuyến , đó là tiết trời đã dần hết cái nóng gay gắt , hầm hập mà thay vào đó là cái nóng oi ả /:) , thi thoảng có những cơn gió heo heo , hết ẩm ướt , buổi sáng se se mát ... cơn gió thoảng qua lại phảng phất hương hoa ngâu , loa hoàng lan ...vv Mùa thu gắn với nhiều sự kiện lịch sử , ngày trước chỉ đơn giản nghe radio phát mấy bài hát " 19/8 là ngày khởi nghĩa , cờ bay nơi nơi muôn ánh sao vàng ... " vài hôm sau lại có bài " mùa thu rồi ngày 23 ta đi theo tiếng kêu sơn hà nguy biến ... " Thế thôi là biết thu sang . Nay thì nhiều bài hát hơn , nhiều kỷ niệm hơn nếu ai đó sống ở HN . Các ca khúc hay tập trung ca ngợi thu HN cũng gợi nhiều kỷ niệm
Rồi , app vừa nổ cuốc mới , em phải chạy đây nhường cccm viết tiếp
Thích nhất cái là nó ko bị độ ẩm quá cao cụ, người nó đỡ rít dính dính

lanhpham

Xe điện
Mùa này rất thuận lợi để mấy cụ kiếm người yêu đây này. Thật chứ trời se se lạnh đón đưa nhao lượn phố cafe rồi thì thầm....."Em có bận ko? Nếu ko bận thì mình yêu nhao cho bớt rảnh em nhề?" - nghĩ tới thôi đã thấy bồi hồi, xao xuyến rồi =)) :-*
Thế cụ đã có chưa =))