[Funland] Chấp nhận rủi ro khi chơi Coin

Cháu đoán 90% các cụ không có thiện cảm với tiền mã hóa trên này, chưa từng bỏ thời gian thời gian ngiêm túc để tìm hiểu về nó, mà chỉ đọc sơ sài qua báo chí. Một vài keyword để các cụ tìm hiểu: "blockchain", "smart contract", "defi" (decentralize finance)

Vấn đề các cụ đang lấy hệ quy chiếu hiện tại để đánh giá 1 công nghệ có tính cách mạng thay đổi thế giới tương lai, thì sẽ thấy nó bất hợp lý. Blockchain là công nghệ có thể thay đổi thế giới và nó đang ở giai đoạn rất sớm, điều này rất nhiều tổ chức đã công nhận rồi, và bản thân nó cũng đang struggle để hiển thực hóa được tầm nhìn đó, ví dụ "defi" là mảnh ghép cực kỳ tìm năng có thể thay thế được các nghiệp vụ tài chính truyền thống.

Cái gì đã là xu thế thì không thể tránh khỏi, 6 tháng hay 1 năm nữa thì em không biết, chứ 10 năm nữa thì em tin ai bỏ thời gian ra tìm hiểu và đầu tư đúng đắn vào thị trường tiền mã hóa thời điểm này sẽ có profit lớn hơn bất kỳ khoảng đầu tư vào các thị trường khác.

High risk - High return.
Thôi, 99% các ông trade coin thì cũng chả hiểu - chả cần hiểu blockchain là cái gì, thấy mùi lướt đc thì nhảy vào thôi, cứ vác công nghệ loè nhau làm gì ^^

cucke

Xe hơi
Đã là ảo thì phải chấp nhận thôi, cuộc chơi nằm trong tay của người cầm trịch mà.

hoang26

Xe tăng
Cháu đoán 90% các cụ không có thiện cảm với tiền mã hóa trên này, chưa từng bỏ thời gian thời gian ngiêm túc để tìm hiểu về nó, mà chỉ đọc sơ sài qua báo chí. Một vài keyword để các cụ tìm hiểu: "blockchain", "smart contract", "defi" (decentralize finance)

Vấn đề các cụ đang lấy hệ quy chiếu hiện tại để đánh giá 1 công nghệ có tính cách mạng thay đổi thế giới tương lai, thì sẽ thấy nó bất hợp lý. Blockchain là công nghệ có thể thay đổi thế giới và nó đang ở giai đoạn rất sớm, điều này rất nhiều tổ chức đã công nhận rồi, và bản thân nó cũng đang struggle để hiển thực hóa được tầm nhìn đó, ví dụ "defi" là mảnh ghép cực kỳ tìm năng có thể thay thế được các nghiệp vụ tài chính truyền thống.

Cái gì đã là xu thế thì không thể tránh khỏi, 6 tháng hay 1 năm nữa thì em không biết, chứ 10 năm nữa thì em tin ai bỏ thời gian ra tìm hiểu và đầu tư đúng đắn vào thị trường tiền mã hóa thời điểm này sẽ có profit lớn hơn bất kỳ khoảng đầu tư vào các thị trường khác.

High risk - High return.
Xu thế cái gì? công nghệ cách mạng cái gì? Lại còn thay đổi thế giới? Chả hiểu căn cứ vào đâu để nói thế, toàn mấy bố coin lôi ra làm con ngáo ộp loè người. Dùng từ "công nghệ" là cái áo quá to đối với blockchain, làm cho nhiều người nhầm tưởng rằng tác dụng của nó với đời sống sẽ lớn như công nghệ điện tử, công nghệ luyện kim, công nghệ thông tin... Blockchain cũng như ý tưởng của nó ra đời cũng lâu rồi mà chưa có cái gì hẳn hoi ăn thua.
Trích ý kiến của 1 kỹ sư Google: "Blockchain là công nghệ được thiết kế dành riêng cho coin, nhưng rồi được bơm thổi như một giải pháp siêu việt, giải quyết được mọi vấn đề. Trong khi đó, Viện Tiêu chuẩn công nghệ Mỹ năm 2018 công bố báo cáo NISTIR 8202 cho thấy "rất hiếm khi blockchain là giải pháp tối ưu". IBM từng lập ra bộ phận chuyên đi bán giải pháp blockchain cho doanh nghiệp, để rồi phải sa thải hàng loạt nhân viên vì bán ế. Blockchain cho y tế, cho nông nghiệp, cho giáo dục, nghe thì hay nhưng trong 99% trường hợp, Excel là giải pháp tốt hơn. Coin còn đang ảnh hưởng xấu đến môi trường vì ngốn nguồn năng lượng khổng lồ."

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
E lùa làm gì. Ng thật việc thật mà cụ
Đầu tư tài chính mà lãi 120% năm như cụ nói thì tỷ phú thế giới nó sẽ tìm đến nhờ cụ đầu tư thôi mà. Mấy cụ of đây tiền ít lắm, ko bõ đưa cụ đầu tư đâu

k4mjkaze2

Xe buýt
Đầu tư tài chính mà lãi 120% năm như cụ nói thì tỷ phú thế giới nó sẽ tìm đến nhờ cụ đầu tư thôi mà. Mấy cụ of đây tiền ít lắm, ko bõ đưa cụ đầu tư đâu
chuẩn, gì chứ e ko tin mấy trò autobot trade. Chỉ béo người bán
Lãi chỉ cần 5% 1 tháng thôi, thì bọn họ giữ lại dồn hết vốn vào trade chứ chả ngu mà đi bán

HeoQuay66

Xe tăng
Rủi ro cao, lợi nhuận nhiều, cái gì chả thế, cứ gì phải bitcoin

levinh05

Xe container
Cái thị trường này nó khốc liệt lắm các cụ ạ, em thấy phải đến 98-99% ngừoi thua. Mình đang làm việc gì thì cứ làm việc ấy thui chứ cái này hại não và hại tài sản lắm lắm.

juve99

Xì hơi lốp
Nhân tiện thớt này cho em hỏi là các cụ trade coin qua sàn/ứng dụng nào thế ạ. Em cũng muốn thử đỏ đen chút :D
Đang đỏ rực sàn, phổ biến là Binance. Gd mua bán nhanh như chớp. Khuyến cáo là dễ gây nghiện ;;)

--Lamborghini--

Xe lăn
Ôi dào. Cụ nghĩ mấy ông DN thì cũng mấy ông áp dụng blockchain với AI, big data =)). Toàn chém gió phần phật.
Mấy cái Blockchain với Al thì hơi ảo.
Nhưng Bigdata thì em nghĩ là có.

piano

Xe điện
Tại sao VN lại khoái coin, forex...thế các cụ?
Có phải vì những thứ cơ bản mà 1 người trưởng thành thường mong ước đạt được, là sở hữu bđs và 1 chiếc 4b, nằm ngoài tầm với của đa số.
Khi những đồng tiền saving còm cõi hàng tháng chẳng thấm vào đâu khi nghĩ về nhà vs xe, khiến cho việc tất tay vào coin như 1 giải pháp đổi đời duy nhất?

wanderersg

Xe tăng
Đang đỏ rực sàn, phổ biến là Binance. Gd mua bán nhanh như chớp. Khuyến cáo là dễ gây nghiện ;;)
giai đoạn này đang down trend, cụ muốn vào thì hãy chờ 1-2 tuan nữa rồi vào. Hốt coin rẻ sướng luôn . đãm bảo từ lời ít đến lời nhiều khi thị trường lên.
Tuy nhiên lên khi nào thì đó là 1 cau hỏi triệu đô.

juve99

Xì hơi lốp
Tại sao VN lại khoái coin, forex...thế các cụ?
Có phải vì những thứ cơ bản mà 1 người trưởng thành thường mong ước đạt được, là sở hữu bđs và 1 chiếc 4b, nằm ngoài tầm với của đa số.
Khi những đồng tiền saving còm cõi hàng tháng chẳng thấm vào đâu khi nghĩ về nhà vs xe, khiến cho việc tất tay vào coin như 1 giải pháp đổi đời duy nhất?
Đổi đời thì chẳng hẳn đâu cụ, cái chính là việc nhẹ lương cao nếu kiếm ăn dc, lại là xu thế kiếm tiền mới nên thích chơi. Với lại e thấy cũng ít người chơi, k như tưng bừng như báo chí đâu, ko bằng các môn truyền thống khác dc. Ngay trên of này, cũng là lạ lẫm vs số đông

lekhachuy

Xe hơi
Lãi 120% / năm với đầu tư tài chính thì đã là gì đâu cụ. Như e là quá thấp cụ ạ

Md81

Xe tải
Cụ đang bị sống ảo rồi, e chơi coin chục năm rồi. biết rất, rất nhiều người chơi coin, chưa thấy ông nào lỗ, mà chỉ thấy giầu và cực giầu lên thôi. Sau này thì không biết, nhưng cụ thấy doanh nghiệp sản xuất kinh doanh ở VN, có mấy ông tồn tại hơn chục năm mà không lỗ phá sản k?
À, có lẽ tầm cụ toàn tiếp xúc với coin đa cấp ( fake coin, là loại lừa đảo). Thế chẳng khác gì cụ mua dự án bđs ma
Cụ chơi coin chục năm thì giỏi rồi. Hồi đó coin rẻ như bánh mỳ. Cụ vào tầm đó thì ko ngồi đây bốc phét rồi vì tiền quá nhiều.
Em đào từ 2016 không lỗ cũng ko lãi. Cái tầm em quen biết đúng là chỉ vào độ 30 chục bít đổ lại thôi.
sx kinh doanh chả liên quan gì đến coin.

Md81

Xe tải
QUOTE="không nói gì đúng, post: 59907218, member: 516856"]
Cụ đọc thêm đoạn em vừa sửa thêm ở trên nhé

cụ làm sao thế, dùng chiêu nói chuyện linh tinh để lảng tránh vấn đề à? Cụ có thấy cái câu trả lời cuối cùng của cụ ăn nhập gì với câu chuyện không?
Thậm chí nó còn trái ngược với chính câu nói của cụ, đó là cụ bảo là "cụ mua nhiều tài sản ở VN bằng coin 2 năm này ( tài sản nhé, k phải mấy thứ lặt vặt)."
Cái câu cụ nói "Nhưng thế giới dùng QR code 5-7 năm rồi, và việc thanh toán bằng coin y như vậy, vô cùng đơn giản." khác hẳn bản chất mà cụ không biết à? Thanh toán không tiền mặt nhưng vẫn dùng tiền số của nhà nước do đó hợp pháp, còn coin là không phải tiền của nhà nước nên là phi pháp.
Cụ trả lời hẳn hoi, đúng chuyện được thì trả lời, ko thì thôi. Tôi hỏi có 2 câu, cụ chỉ việc kể ra thôi mà không kể, cứ lằng nhằng.
[/QUOTE]
Cái lão chém gió ấy mà, chém cũng dốt